Login
เครื่องเสียงมีปํญหาแนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 3349 ครั้ง)

jeabclub69

• Sportster 883 L
  • **
เครื่องเสียงมีปํญหาแนะนำหน่อยคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:50:23 PM »
 pray pray pray  touring  03 อีเล็คต้า คับ เวลา ขับเล่นแผ่น cd มีอาการแผ่นติด เสียงมาบ้างหายบ้าง มีวิธีแก้อย่างไรได้บ้างคับ หรือ มี ร้านไหนรับทำบ้างคับ    pray pray pray
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2010, 09:52:10 PM โดย jea_mr.design »

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
Re: เครื่องเสียงมีปํญหาแนะนำหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:53:39 PM »
ใครรู้ตอบพี่เขาหน่อย ;D ;D ;D
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

ลูกหมีน้อย....X-Bone

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
Re: เครื่องเสียงมีปํญหาแนะนำหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 02:03:20 AM »
วันนี้มีลูกค้าโทรมาถาม  3  ราย อาการเดียวกันเลย ก็จะได้คำตอบ  ประมาณนี้ครับ

จิงๆแล้ว อุปกรณ์  อิเล็กโทรนิค  ก็ไม่ควรจะโดน  น้ำ หรือ ความชื้น  ก็ตาม  ถึงจะทำมาแล้วให้สามารถ ขี่ตากฝน ล้างรถ ได้ก็ควรระวังอยู่ดีครับ  แถม  รถมอไซค์  ทีเรา ใช้กันก็อย่าลืมนะว่ามันกระแทกกระเทือน  แรงกว่ารถยนต์  อีกด้วย แล้วจะรอดหรอครับ  ใช้ไปนานๆ ซะพักก็เสียอยู่ดี

ส่วนถ้าเสียแล้วจะทำไง
ก็ตอบได้เลยครับ  ว่าต้องถอดออกมาซ่อมแต่ คนถอดและคน  ซ่อมเราก็ต้องมั่นใจนะว่า  เขาเก่งจิง  ไม่งั้นละ  พังหนักเลยก็ตัวใครตัวมันละครับ    หรือเอาง่ายๆชัวร์ๆก็อาจจะส่งมาที่ POWER เลยก็ได้แต่เขาก็ต้องส่งไปเมืองนอก  อยู่ดี  ครับ
แต่เพื่อนผมหลายคนก็ทำใจ  ไม่ใช้  MODE CD  หันไปใช้ ช่องเสียบ AUX ต่อเข้ากับเครื่อง mp3  ฟังกันไปก็พอได้นะ  อย่าคิดมาก

มุขสุดท้าย ก็ซื้อเครื่องใหม่ไปเลย  ก็จะมี  ของ  ฮาเล่ย์ (ราคาก็ว่ากันไปเต็มๆ) และ  SONY (ราคาถูกหน่อยพอรับกันได้ ทำมาใส่ฮาเล่ย์ โดยตรงด้วยครับ) ก็ว่ากันไป
ถ้าใครมีข้อมูลดีๆก็  อกต่อกันบ้างนะครับ
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 02:21:31 AM »
ลองส่งร้านอมรซ่อมครับ เรื่องเครื่องไฟฟ้าพวกนี้ ร้านอมร ที่ ดิโอลด์สยาม น่าจะทำได้ เค้าซ่อมไปทุกอย่างจริงๆ ขนาด APex ตัวปรับเทอร์โบ boost ผมเสีย พี่แกยังซ่อมได้เลย ถูกอีกตะหาก
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

poth_the dragon

• Sportster 883 R
  • สมุทรสงคราม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:01:21 PM »
วันนี้มีลูกค้าโทรมาถาม  3  ราย อาการเดียวกันเลย ก็จะได้คำตอบ  ประมาณนี้ครับ

จิงๆแล้ว อุปกรณ์  อิเล็กโทรนิค  ก็ไม่ควรจะโดน  น้ำ หรือ ความชื้น  ก็ตาม  ถึงจะทำมาแล้วให้สามารถ ขี่ตากฝน ล้างรถ ได้ก็ควรระวังอยู่ดีครับ  แถม  รถมอไซค์  ทีเรา ใช้กันก็อย่าลืมนะว่ามันกระแทกกระเทือน  แรงกว่ารถยนต์  อีกด้วย แล้วจะรอดหรอครับ  ใช้ไปนานๆ ซะพักก็เสียอยู่ดี

ส่วนถ้าเสียแล้วจะทำไง
ก็ตอบได้เลยครับ  ว่าต้องถอดออกมาซ่อมแต่ คนถอดและคน  ซ่อมเราก็ต้องมั่นใจนะว่า  เขาเก่งจิง  ไม่งั้นละ  พังหนักเลยก็ตัวใครตัวมันละครับ    หรือเอาง่ายๆชัวร์ๆก็อาจจะส่งมาที่ POWER เลยก็ได้แต่เขาก็ต้องส่งไปเมืองนอก  อยู่ดี  ครับ
แต่เพื่อนผมหลายคนก็ทำใจ  ไม่ใช้  MODE CD  หันไปใช้ ช่องเสียบ AUX ต่อเข้ากับเครื่อง mp3  ฟังกันไปก็พอได้นะ  อย่าคิดมาก

มุขสุดท้าย ก็ซื้อเครื่องใหม่ไปเลย  ก็จะมี  ของ  ฮาเล่ย์ (ราคาก็ว่ากันไปเต็มๆ) และ SONY (ราคาถูกหน่อยพอรับกันได้ ทำมาใส่ฮาเล่ย์ โดยตรงด้วยครับ) ก็ว่ากันไป
ถ้าใครมีข้อมูลดีๆก็  อกต่อกันบ้างนะครับ

ราคาเท่าไหร่ลูกหมี

jeabclub69

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 01:13:31 AM »
 pray pray pray ขอบคุณมากเลยคับสำหรับคำแนะนำ แต่เครื่องๆเสียง sony เห็นบ่างคนบอกว่าขับตากฟนไม่กี่ทีก็พัง และเขาก็ไม่ได้รับประกันตัวเครื่องด้วยคับ เลยไม่กล้าใส่ ผมก็เลยไม่แนใจคับพี่ หรือพี่ๆท่านได้ใส่แล้ว  มีข้อมูลมากกว่าช่วยแนะนำด้วยคับพี่ อยู่ในช่วงที่กำลังลังเลคับพี่ pray pray pray

anek

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 07:23:29 AM »
pray pray pray  touring  03 อีเล็คต้า คับ เวลา ขับเล่นแผ่น cd มีอาการแผ่นติด เสียงมาบ้างหายบ้าง มีวิธีแก้อย่างไรได้บ้างคับ หรือ มี ร้านไหนรับทำบ้างคับ    pray pray pray

...........ของผม Street Glide '07 เคยมีอาการแบบนี้ แต่พอลองใช้แผ่นมาสเตอร์ไม่มีอาการครับ......

sak883

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 06:55:32 PM »
sony ที่กันน้ำสิครับ เจี๊ยบ  หรือใช้ที่ไม่แพงก้อได้  bike model มีขาย  เลือกซื้อแยกแต่ ตัว สายรีโมท มาต่อเข้าปุ่มควบคุมที่แฮนด์เดิมได้เลย  ส่วน ตัวเล่นเลือกเอาอะไรก้อได้

ชายกระบี่ไรเดอร์

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:30:33 PM »
ถึงเครื่องเสียงของ  sony  ก็เถอครับผมก็ซื้อมาจาก bike monel  แค่ล้างไม่ได้โดนฝนนะครับมันก็เจ้งแล้วครับตอนนี้ก็ปวดหัวอยู่เหมือนกันไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนจะกลับไปซื้อของฮาเล่ก็ 39000บาทนะครับหรือใครรู้ราคาที่ถูกกว่าช่วยบอกด้วย

Baantormai

• CHICA
  • วันนี้กินข้าวกับอาราย..?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:02:11 PM »
ถึงเครื่องเสียงของ  sony  ก็เถอครับผมก็ซื้อมาจาก bike monel  แค่ล้างไม่ได้โดนฝนนะครับมันก็เจ้งแล้วครับตอนนี้ก็ปวดหัวอยู่เหมือนกันไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนจะกลับไปซื้อของฮาเล่ก็ 39000บาทนะครับหรือใครรู้ราคาที่ถูกกว่าช่วยบอกด้วย

ลองส่งร้านอมรซ่อมครับ เรื่องเครื่องไฟฟ้าพวกนี้ ร้านอมร ที่ ดิโอลด์สยาม น่าจะทำได้ เค้าซ่อมไปทุกอย่างจริงๆ ขนาด APex ตัวปรับเทอร์โบ boost ผมเสีย พี่แกยังซ่อมได้เลย ถูกอีกตะหาก

..  thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup worship ;D ...