Login
เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง Harley แถวเมืองนนท์  (อ่าน 8694 ครั้ง)

miniraze

• Sportster 883 L
  • **
ซื้อ รถมาได้ 1 เดือนแล้วขับไปซัก2000 โลแล้วครับพี่ๆ

รถผม Dyna super ปี2000 คือ บ้านผมอยู่แคลายเรวดี ครับ

1. อยากจะหาอู่แถวบ้าน เอาไว้ service เล็กน้อยๆ เช่น ถ่ายน้ำมัน ไขไอ้โน้นไอ้นี้อ่ะครับ

2. พี่ๆครับขอถามหน่อยว่า ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องต้องเป็น ยี่ห้อ Harley ไหมเป็นยี่ห้อ ได้ไหม แล้วจะมีผลกับเครื่องไหม

รบกวนพี่ๆช่วยบอกทีครับ

PoPPi F.T.W.

• CHICA
  • Do u belive in Destiny?
  • ดูรายละเอียด PoPPi
Re: เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง Harley แถวเมืองนนท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 01:01:01 PM »
ซื้อ รถมาได้ 1 เดือนแล้วขับไปซัก2000 โลแล้วครับพี่ๆ

รถผม Dyna super ปี2000 คือ บ้านผมอยู่แคลายเรวดี ครับ

1. อยากจะหาอู่แถวบ้าน เอาไว้ service เล็กน้อยๆ เช่น ถ่ายน้ำมัน ไขไอ้โน้นไอ้นี้อ่ะครับ

2. พี่ๆครับขอถามหน่อยว่า ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องต้องเป็น ยี่ห้อ Harley ไหมเป็นยี่ห้อ ได้ไหม แล้วจะมีผลกับเครื่องไหม

รบกวนพี่ๆช่วยบอกทีครับ

1. King' Cycles เข้าทางรามอินทราซอย 5 หรือ ซอย 19 ได้เลยคับ
เบอร์โทร 087-501-8833

2. ปรกติผมใช้แต่ของ Harley อ่ะคับ... แต่เห็นพี่ๆ บางคนใช้ Top1 ก็ใช้ได้ ไม่เห็นเป็นอะไรอ่ะคับ

F.T.W.

I don't care what everyone else Believe... Amen!

Revolution

• Sportster 883 R
Re: เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง Harley แถวเมืองนนท์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:18:31 PM »
แล้วถ้าอยู่แถวเขาใหญ่อะป๊อบ อิอิ

WB

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:46:44 PM »
อยู่แถวบ้านผมครับ ผมอยู่แถวศาลากลางใหม่

แถวนี้ไม่มีร้าน H-D โดยเฉพาะ แต่มีร้านซ่อม BB หลายร้าน เช่น

- ร้านตรงสาม(สี่)แยกนนท์
- ร้านช่างอ๊อด ข้างไปรษณีย์
- เลยไปอีกก็มีอีกร้านหนึ่งไม่รู้ชื่อ
- ตรงแถวๆ ถนนกรุงเทพนนท์ มีร้านทำ Custom อยู่ร้านหนึ่ง

น้ำมันเครื่อง สำหรับ H-D ซึ่งเป็นครัชแช่ในน้ำมัน อาจต้องดูนิดหนึ่ง แต่เห็นหลายท่านก็ใช้น้ำมันเครื่องรถยนต์ ยังไม่เห็นใครบอกว่ามีความเสียหาย ให้สบายใจใช้ H-D

ส่วนน้ำมันอื่นๆ เช่น เกียร์ Primary ผมดู Spec ไม่ต้องยี่ห้อ H-D (มันแพง) แต่ขอมียี่ห้อหน่อยกลัวปลอมครับ แต่ก็นานๆ เปลี่ยนที ใช้ H-D ก็สบายใจดีครับ (รถมันก็แพงอยู่)

miniraze

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:16:40 PM »
ร้านตรงสาม(สี่)แยกนนท์
- ร้านช่างอ๊อด ข้างไปรษณีย์
- เลยไปอีกก็มีอีกร้านหนึ่งไม่รู้ชื่อ
- ตรงแถวๆ ถนนกรุงเทพนนท์ มีร้านทำ Custom อยู่ร้านหนึ่ง

แล้วปกติ คุณ wb เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ไหนอ่ะครับ เสียเงินเท่าไรอ่ะครับ

ขอบคุณครับ คุณ PoPPi F.T.W. ร้าน King' Cycles คิดแพงไหมครับ

เห็นพี่ๆบอกกันว่าถ้าเป็นน้ำมันเครื่องHD โดนที3-4 พันต้องมี

golfzio

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 03:21:27 AM »
ของผมทำร้านแถวหมู่บ้านประชานิเวศ3 นะครับ

Revolution

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 11:50:24 AM »
ของผมทำร้านแถวหมู่บ้านประชานิเวศ3 นะครับ

ประชานิเวศ 3 ร้านไหนครับ อยู่แถวนั้นเหมือนกัน

miniraze

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 09:47:06 PM »
ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ ประชานิเวศใกล้ๆ

modx1905

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 09:07:11 PM »
ถ่าย..น้ำมันเครื่อง...ร้านไหนก็ได้มั้งครับ..
ดูเขาใส่ใจ รถหน่อย...หรือ ถ้าไม่ไว้ใจ จริงๆก็ทำเอง..เลยครับพี่
เดี่ยวนี้เครื่องมือ อำนวย ความสะดวกเย่อะเยอะ มากมาย ครับ..
Biker ตัว จริง..ของแค่ นี้ ไม่ ซีเรียส์ หลอกครับ..( ยกเว้น Biker  Fashion ) ..อิอิ...
หยอกเล่น นะครับ...

เอ็กซ์

Greeno666

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 11:55:00 PM »
จริงอย่างข้างบนว่า ถ่ายน้ำมันเครื่องไม่ใช่เรื่องยาก ซื้อ HD มาขี่ยังยากกว่าเลย
Biker แปลว่า นักขี่แต่ไม่จำเป็นต้องขี่ฉุยฉายเป็นอย่างเดียว
อะไรทำเองได้ผมทำเองหมดแหละ ได้ความรู้ด้วย เงินทองหายาก
แต่ถ้าเงินถุงเงินถัง มีตังค์แล้วขี้เกียจ ก็ไปร้านเลยครับ
พี่ช่างตามร้านจะได้มีเงินไปเติมข้าวให้ลูกให้เมียได้อิ่มท้อง แบ่งๆกันไป
มีปัญญาขี่ HD แล้ว คงไม่จนหรอก
ใช่ไหมครับ อิอิ ;)

vrod raider

• Electra Glide Classic
  • ขี่ๆไปเถอะ ยังมีแรงก็ขี่ไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:55:05 AM »

ข้อนี้ไม่ทราบครับ ปกติ ผมเปลี่ยนเองบ้าง service power บ้าง แล้วแต่สะดวก

20W50 อะไรก็ได้ครับ ดูที่เกรดที่กำหนดครับว่า เกรดที่กำหนดในคู่มือให้มาเท่าไหร่  ส่วนใหญ่ ไม่มีผลต่อเครื่องมากครับ จะมีก็แค่เผลอใช้ไปนานๆ แล้วจะมีเหมือนโคลนๆ มาเกาะ อันนั้นอันตรายครับ ไม่จำเป้นต้องใช้ นมค ของHD เสมอไปครับ  ของผมหมดWaranty ก็เปลี่ยนมาใช้ของ PTT ไม่ก็ Shell ละครับ เหมือนๆกัน

เปิดเทอมยังเนี้ยะ มันยังปิดอยู่รึไงหว่า - -"
ขี่ไปวันๆ ไปไหนก็ได้ที่ใจอยากไป สายลม แสงแดด สายฝน

ไม่มีจุดหมาย ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

อ่าน Blog ของผมด้วยน๊า  ชอบใจก็เม้นไปเลย ไม่ชอบใจก็เม้นแรงๆเลย จะได้พัฒนาสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

Aerosmith

• Fat Boy
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 07:24:06 PM »
แถวเมืองนนท์ ไม่เคยเห็นร้านH-Dเลย เคยไปลองถามร้านที่สนิทกันดู เค้าก็ว่าไม่ใช่เรื่องยาก
แต่ที่ทำให้ไม่ได้ เพราะไม่มีเครื่องมือ พวกน๊อตทั้งหลายของH-D มันไม่เหมือนของรถญี่ปุ่น
ประแจแหวน บล๊อก หกเหลี่ยม ฯลฯ ต้องเป็นแบบนิ้วทั้งหมด ใช้กันได้แค่ไขควงอย่างเดียว
ก็เลยต้องหาซื้อเครื่องมือมาไว้ทำเองครับ

golfzio

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 11:19:28 AM »

ประชานิเวศ 3 ร้านไหนครับ อยู่แถวนั้นเหมือนกัน

ร้านอยู่แถวสัมพวุธ นะครับ ลองคุยกะเขาเองละกันครับ ช่างชื่อโอ่งคับ 0809730385

CHAYPUWADOL

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 01:26:20 PM »
ร้าน street shop ครับ call 0849199388 บอก กัปตัน ชาย แนะนํามา

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:07:58 AM »
 headbang
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1