Login
ขอโทษพี่ๆ กลุ่มฮาเล่ด้วยครับ...  (อ่าน 11782 ครั้ง)

PoPPi F.T.W.

• CHICA
  • Do u belive in Destiny?
  • ดูรายละเอียด PoPPi
ขอโทษพี่ๆ กลุ่มฮาเล่ด้วยครับ...
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 02:56:22 PM »
http://www.ksrthailand.com/board/index.php?topic=96191.0

คือวันนี้ผมไปถ่ายงานมาครับ กว่าจะเลิกก็ประมาณสี่ทุ่มกว่าได้ครับ แล้วพอดีช่วงนี้ผมหางานอยู่เลยจะรีบขี่ไปไหว้พระพรหมที่ตรงสี่แยกเซ้นทรัลเวิร์ลเผื่อจะให้ท่านช่วยหน่อยครับ แล้วพอดีขี่ๆอยู่ มีพี่ๆฮาเล่ขี่กันอยู่ ผมก็ดันไปอยู่เลนส์ขวาเดียวกับกลุ่มที่พี่ๆเค้าขี่อยู่ เพราะผมกะว่าจะกลับรถหน้าสี่แยกพระพรหมเลย เลยขี่แซงกลุ่มพี่เค้าไป ตอนขี่แซงผมก็ก้มหัวขอโทษพี่เค้า  พอถึงที่กลับรถผมก็กลับมาอีกฝั่งนึง กำลังจะจอดรถเพื่อลงไปไหว้พระพรหม มีพี่ขี่ฮาเล่ตามมาคันนึงกลับรถพร้อมผมเลย ผมก็นึกว่าพี่เค้าจะกลับรถอยู่แล้ว ซักพักพี่เค้าก็ไปจอดอยู่หน้าผม แล้วหันมา ผมก็เอาแล้วแย่แล้ว  เมือกี้คงไปขี่ปาดพี่เค้าแน่ๆ ผมเลยยกมือขอโทษพี่เค้าไป คือตอนนั้นผมก็ใส่หมวกพี่เค้าก็ใส่หมวกอยู่ พี่เค้าก็เหมือนเตือนๆว่าอย่าทำอย่างนี้อีก ผมก็ยกมือขอโทษพี่เค้าอย่างเดียวเลย แล้วพี่เค้าก็ไป ผมก็ยกมือไหว้พระพรหมทีนึงแล้วรีบซัดกลับบ้านเลยครับ

ผมขอโทษพี่เค้าด้วยนะครับผมไม่ได้ตั้งใจไปกวนพวกพี่ๆเค้าจริง คราวหน้าผมจะขี่ระวังมากกว่านี้ครับ....

ถ้อยทีถ้อยอาศัย ใจเย็นๆ กันเถอะครับพี่ น้อง ครับ  pray

F.T.W.

I don't care what everyone else Believe... Amen!

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
Re: ขอโทษพี่ๆ กลุ่มฮาเล่ด้วยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 03:13:45 PM »
อ้าว Pop ไปก่อเรื่องมาเหรอ  :o

เออ แต่แปลกนะ ทำไมที่ web อื่นชอบว่าพวกขี่ Harley ทั้งๆที่เราก็ระวังมารยาทที่สุดแล้ว
เลยไม่อยากไป Web อื่นเลย อยู่ HDP ดีกว่า ไม่ต้องปวดหัวเรื่องไม่เป็นเรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2009, 03:19:01 PM โดย papa_ou »

kotie_lamae

• ClubMods
  • Electra Glide Standard
Re: ขอโทษพี่ๆ กลุ่มฮาเล่ด้วยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 03:34:27 PM »
อะไรนิดๆหน่อยๆให้อภัยกัน นี้แหละน้ำใจของพวกเราชาว  hd   ครับ heart thumbsup number1

PoPPi F.T.W.

• CHICA
  • Do u belive in Destiny?
  • ดูรายละเอียด PoPPi
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 03:34:56 PM »
อ้าว Pop ไปก่อเรื่องมาเหรอ  :o

เออ แต่แปลกนะ ทำไมที่ web อื่นชอบว่าพวกขี่ Harley ทั้งๆที่เราก็ระวังมารยาทที่สุดแล้ว
เลยไม่อยากไป Web อื่นเลย อยู่ HDP ดีกว่า ไม่ต้องปวดหัวเรื่องไม่เป็นเรื่อง

พี่อู๋รู้ได้ไงอ่ะคับ  xmasrudolph

ต่างคนต่างความคิดอ่ะพี่คับพี่อู๋ (ยิ่งใน pantip นะ HD โดนซะเละตลอด).... หรือภาษาบ้านๆ เรียกว่า ต่างกรรม ต่างวาระ อ่ะคับ  ;D

F.T.W.

I don't care what everyone else Believe... Amen!

nongHD.

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:03:14 PM »
ผิดแล้วรู้จักปรับปรุงก็ให้อภัยกันได้ครับ.. ;D ;D ;D headbang

T. 2 CAM

• EXILE
  • ผู้ชายหล่อน้อยแต่โปรตรีนสูง......
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:05:32 PM »

พี่อู๋รู้ได้ไงอ่ะคับ  xmasrudolph

ต่างคนต่างความคิดอ่ะพี่คับพี่อู๋ (ยิ่งใน pantip นะ HD โดนซะเละตลอด).... หรือภาษาบ้านๆ เรียกว่า ต่างกรรม ต่างวาระ อ่ะคับ  ;D

อื่ม...จริงๆๆครับ....เลยไม่ค่อยอยากเข้าไป...ช่างแม่ง ;D ;D ;D
เป็นพระมีหน้าที่เทศน์...เป็นเปรตมีหน้าที่ขอ...คนสิ้นหวัง มีหน้าที่รอ...ไอ้พวกสอพลอ..มีหน้าที่..เลีย..

m9ctbs

• CHICA
  • LoNe WoLf No ClUb
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:13:20 PM »
 เวลาขับขี่จะพยายามรักษามารยาทในการขับขี่ให้มากที่สุด หนักนิดเบาหน่อยให้อภัยกันน่ะครับ  ;D handshake

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:27:30 PM »
ขอโทษแล้วก็โอเค..ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
เป็นผมขี่ฮ่าเล่ย์ด้วยกัน ยิ่งไม่มีปัญหาใหญ่เลย  ..ไม่เป็นไรน้อง .. police ;D
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

oatty

• Night Train
  • **
  • ดูรายละเอียด http://k100rider.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:44:31 PM »
จริงๆไม่น่าอ้างถึงยี่ห้อเลยครับ มันก็เป็นแค่เหตุการณ์ที่ไม่มีใครอยากให้เกิดบนท้องถนน สองล้อเหมือนกัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันครับ รถเล็กรถใหญ่ ไม่ตั้งใจ ก้มหัว ยกมือ ขอโทษกันก็ ok แล้วครับ อย่าไปพาดพิงถึงกลุ่มถึงยี่ห้อถึงขนาดรถกันเลยครับ  ???
ex-FLHR, ex-VRSCF, ex-FLHTP, FLSTFB The mix of Fit, Function and Style that's right for me.

Baantormai

• CHICA
  • วันนี้กินข้าวกับอาราย..?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:53:03 PM »

..สองล้อเหมือนกันครับ..ไปลา มาไหว้..อภัยกันได้ครับ. แต่พอไปอ่านเวปอื่นสาดกันเละ ..เบื่อเลย.อยู่ใน HDP.สบายใจที่สุด.!!  fingerscrossed

* pablo_platypus_prize_fighting_mode_md_wht.gif (18.03 KB, 90x140 - ดู 936 ครั้ง.)

BIN DEAW

• Road King
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 05:03:34 PM »
อยู่ในโลกHDของเราดีกว่าครับ อย่าไปแคร์คนอื่นเค้าเลย  heart  heart  heart
IF YOU DON'T RIDE YOU DON'T KNOW!

mdacha

• Softail Springer Classic
  • โชคดีที่ได้ขี่Harley โชคดีทีมีHDP
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 05:21:41 PM »
อยู่ในโลกHDของเราดีกว่าครับ อย่าไปแคร์คนอื่นเค้าเลย  heart  heart  heart
number1 thumbsup

เuตsu้อย ศิษย์-HD

• OCC
  • เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป รู้แจ้งถึง "นิพพาน"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 05:31:12 PM »

..สองล้อเหมือนกันครับ..ไปลา มาไหว้..อภัยกันได้ครับ. แต่พอไปอ่านเวปอื่นสาดกันเละ ..เบื่อเลย.อยู่ใน HDP.สบายใจที่สุด.!!  fingerscrossed

เห็นด้วยครับ ผมก็เลยอยู่แต่ในHDPทุกวัน วันไหนไม่ได้เข้าHDPนอนไม่หลับ  :D

Uterus

• Dyna Wide Glide
  • บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 06:05:29 PM »
ใน HDP ก็ สาด เหมือนกัน ....................
.....................................สาด น้ำใจ นะ
ไม่เข็ด ไม่ตาย ไม่เลิก

TEE-HD

• Road King
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:45:07 PM »
  ดีว่ะเฮียท้งสาดน้ำใจดีกว่าสาดโคลน >:(