Login
ช่วงนี้ได้ยินข่าววัดเสียงท่อตาม มาตราฐา่น HDจะทำยังไงครับ  (อ่าน 3599 ครั้ง)

thend

• Electra Glide Classic
ช่วงนี้มีข่าววัดเสียงท่อตาม มาตราฐา่นHDจะทำยังไงดีมีวิธีการแก้ไขยังไงบ้างครับ? :-[

สมมุติถ้ามีเงินตอนนี้ผมอยากซื้อ883มาขับแต่กฏหมายออกมาแบบนี้คือจะทำยังไงต่อไปหลังจากซื้อมา โดนปรับเงินไปเรื่่อยๆ ผมว่าไม่ใช่แล้วแบบนี้

ห้ามเกิน95db HDมันก็เกินอยู่แล้วด้วยคือต้องยอมเสียเงินค่าปรับต่อไปหรือครับปวดหัวมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 09:46:29 PM โดย thend »
We ride together
We share experience

thend

เสริมอีกนิดครับ สมมุติว่า ต้องไปวัดมาตราฐานของท่อไอเสียที่กรมขนส่งไม่ผ่าน คิดว่าจะทำให้ต่อทะเบียนไม่ได้หรือเปล่าครับ ไม่มีความรู้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 10:34:45 PM โดย thend »

demonboss

• Sportster 883 L
  • **
Re: ช่วงนี้ได้ยินข่าววัดเสียงท่อตาม มาตราฐา่น HDจะทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 09:49:23 AM »
ถ้าซื้อจากศูนย์ ไม่น่ามีปัณหา เรื่องนี้ครับ  เพราะมันไม่เกิน ถ้าซื้อมือ 2ตามบ้าน  ที่เค้าแต่งแล้ว  มีทีลดเสียงครับใส่เข้าไปในท่อ  แล้วไปวัดที่  ขนส่งดู  ครับถ้าเกิน ก็เปลียนที่ลดเสียง มันมีลดเสียงหลายขนาด

thend

Re: ช่วงนี้ได้ยินข่าววัดเสียงท่อตาม มาตราฐา่น HDจะทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 10:01:40 AM »
ถ้าซื้อจากศูนย์ ไม่น่ามีปัณหา เรื่องนี้ครับ  เพราะมันไม่เกิน ถ้าซื้อมือ 2ตามบ้าน  ที่เค้าแต่งแล้ว  มีทีลดเสียงครับใส่เข้าไปในท่อ  แล้วไปวัดที่  ขนส่งดู  ครับถ้าเกิน ก็เปลียนที่ลดเสียง มันมีลดเสียงหลายขนาด

มือใหม่ ขอบคุณครับ ;D

Princess

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 11:41:21 PM »
ผมใส่v&h short เข้า่านไม่เคยมีปัญหานะคาบใส่หมวกครบผ่านสบาย ;D

paepower

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 03:28:38 PM »
ผมว่า ทำตามที่ คุณ Princess ว่า และคุยกับเค้าดี ๆ ก็น่าจะผ่านฉลุยครับ
Follow With The Feeling