Login
มี เจ็ดแสน ตัดสินใจไม่ถูก อยากได้ไปซะหมดครับ  (อ่าน 5559 ครั้ง)

โก๋ หน้าวัง

• Sportster 883 L
  • **
มีงบ 7xx,xxx บวกได้อีกนิดหน่อย จะเอาตัวไหนดีครับ

ROAD KING CLASSIC" ประมาณ ปีสองพันนิดๆ กับ FORTY-EIGHT" ปีประมาณ สองพันสิบขึ้นไป

คิดว่าจะเอาประมาณนี้ครับ จะเก็บเงินถึงสิ้นปี จะจัดสักลำ แต่ยังลังเลไปหมด  เด็กอ้วนก็ชอบนะคับ ซอฟเทลก็ดี

แนะนำให้หน่อยครับ กับฮาเล่ย์ คันแรกครับ อายุเข้าสี่สิบนิดๆแล้ว เลือกมาหลายปีแล้วหล่ะครับ เลือกไม่ได้ซักที ชอบไปหมด แต่ชีวิตนี้มีปัญญาแค่คันเดียวคับ

คิดว่าผมควรจะเอาแบบไหนดีครับ

ปล. ขี่คนเดียวครับ (ภรรยาไม่ชอบนั่งมอไซค์ครับ)
อยากขี่ HD แต่ปัญญามีแค่ DS อิอิ...

gangmunk

• EXILE
Re: มี เจ็ดแสน ตัดสินใจไม่ถูก อยากได้ไปซะหมดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 01:13:10 PM »
มีขนาดนี้แล้ว อดใจรอเนื้อคู่อาชาเหล็กที่หว่างขาดีกว่า ของๆเราเดี๋ยวมีเซ้นเองแหละพี่
อีกอย่างต้องถามตัวเองแบบจริงจังว่า ซื้อมาเพื่อการอะไร อย่างผมซื้อมาขี่ท่องเที่ยวไปทั่ว
ทัวร์ริ่งทีเดียวจบไม่ต้องเจ็บ ถามตัวเองให้แน่ๆแล้วไม่ต้องเสียใจเจ็บซ้ำซ้อนภายหลังนะครับ  :yaeh am not durnk:

a-nan

• Electra Glide Classic
  • เพื่อนเป็นเแล้ว รักษาไม่หาย
Re: มี เจ็ดแสน ตัดสินใจไม่ถูก อยากได้ไปซะหมดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 01:13:31 PM »
harley ดีทุกรุ่น ชอบแบบไหนจัดเลยครับ เราขี่ตนอื่นไม่ได้มาขี่
มิตรภาพไม่จริงใจ เป็นได้แค่เพื่อนเดินทาง

Alcapone

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 01:57:43 PM »
ไปลองขี่ดูก่อนครับ แล้วก็ดูจุดประสงค์ในการใช้งานเป็นหลักว่าเอาไว้ขี่เที่ยวระยะทางไกล ขี่เล่นในเมือง ชอบสไตล์จิ๊กโก๋ หรือชอบหล่อ ๆ เข้ม ๆ ค่อย ๆ หาคำตอบแล้วรุ่นที่ตอบคำถามเราได้ก็จะแคบลงเรื่อย ๆ ครับผม

pom_RK

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 02:29:00 PM »
ไม่ขอออกความเห็นจ้า เพราะกิเลสไม่มีวันสิ้นสุด วันนี้ชอบแบบนี้ วันหน้าชอบอีกแบบ คริๆๆ

ผมมีโรดคิง แต่ดันทะลึ่งอยากขี่สปริงเกอร์ งบพี่พอดีกับที่ผมอยากขาย สนใจทักมาครับ 0809104033

* 10373618_10152195724156275_524766761502286584_n.jpg (127.98 KB, 960x720 - ดู 359 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2014, 02:30:45 PM โดย pom_RK »

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 03:08:03 PM »
Touring จบ ...
จากสูงสุดสู่สามัญ ....

payanak

• Sportster 1200 R
  • Fatboy Lo 2012
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 03:13:26 PM »
ยากจริงๆกับการเลือกรุ่นของHD. ถ้าจะให้พอดีต้องตั้งโจทย์ครับ
๑. อายุ
๒. น้ำหนัก
๓. ส่วนสูง
๔. การนำรถไปใช้งาน
๕. ความชอบส่วนตัว
ถ้าตอบโจทย์๕ข้อได้ น่าจะเลือกได้ไม่ยากครับ
***แนะนำตระกูลซอฟเทลขึ้นไปครับ

โก๋ หน้าวัง

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:45:12 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านเลยนะครับ ที่เสียเวลามานั่งอ่านและตอบให้ครับ

ที่ผมคิดไว้คือ อยากใช้ อยากขี่ในเมือง คงไม่ได้ไปไหนไกลๆกับเขาเท่าไหร่ เพราะต้องทำงานทุกวัน หยุดไม่ได้ครับ

แล้วตอนนี้ผมอยู่พัทยา รถมันเยอะขึ้นทุกวันๆ จนจะเหมือน กทม.แล้ว ออกจากบ้านแต่ล่ะที ไม่อยากเอารถยนต์ออกไปแล้วครับ

ก็คืออยากเอามาใช้ทั่วๆไปแหละครับ เพราะจริงๆผมชอบขี่สองล้อมากกว่าขับรถยนต์ และสองล้อในรูป ผมก็ขายไปแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ คำตอบพอจะมีในใจบ้างแล้วหล่ะครับ เริ่มแคบลงแล้วจริงๆด้วยครับ  :yuush:
อยากขี่ HD แต่ปัญญามีแค่ DS อิอิ...

โก๋ หน้าวัง

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:53:40 PM »
มีขนาดนี้แล้ว อดใจรอเนื้อคู่อาชาเหล็กที่หว่างขาดีกว่า ของๆเราเดี๋ยวมีเซ้นเองแหละพี่
อีกอย่างต้องถามตัวเองแบบจริงจังว่า ซื้อมาเพื่อการอะไร อย่างผมซื้อมาขี่ท่องเที่ยวไปทั่ว
ทัวร์ริ่งทีเดียวจบไม่ต้องเจ็บ ถามตัวเองให้แน่ๆแล้วไม่ต้องเสียใจเจ็บซ้ำซ้อนภายหลังนะครับ  :yaeh am not durnk:

'ถามตัวเองให้แน่ๆแล้วไม่ต้องเสียใจเจ็บซ้ำซ้อนภายหลังนะครับ'

นี่แหละครับคือปัญหา กลัวเจ็บซ้ำซ้อน

อย่างที่บอกครับ ผมคงมีปัญญาซื้อแค่คันเดียว และทีเดียว ก็เลยเรื่องมากหน่อย

เพราะเมื่อก่อนเล่นพวก ยามาฮ่า ฮอนด้า ที่เขาขี่ๆกัน ทั้งเอามาแต่งและไม่แต่ง โดนไปสามคันแล้วครับ

คราวนี้ ผบ.อณุญาติแล้ว บอกว่า ให้ซื้อได้ จะช่วยเติมให้ด้วย บอกจะเติมให้ครบล้านนึง(นี่เอาความลับมาเปิดเผยเลยนะครับ)

แล้วบอกผมว่า ให้งบได้ไม่เกินนี้ คราวนี้เอาให้จบนะ  เขาออกปากมาแบบนี้ ถ้าผมซื้อมาผิดอีก  คงต้องกล่ำกลืนฝืนขี่ไปแบบไม่มีความสุขแน่ๆ

อันนี้บอกตามความรู้สึกตรงๆเลยนะครับ  พอเขาพูดแบบนี้มา แถมให้เงินเติมให้ด้วย...ผมไม่กล้าซื้อเลยครับ กลัวพลาด

โก๋ หน้าวัง

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:59:03 PM »
ไม่ขอออกความเห็นจ้า เพราะกิเลสไม่มีวันสิ้นสุด วันนี้ชอบแบบนี้ วันหน้าชอบอีกแบบ คริๆๆ

ผมมีโรดคิง แต่ดันทะลึ่งอยากขี่สปริงเกอร์ งบพี่พอดีกับที่ผมอยากขาย สนใจทักมาครับ 0809104033

ก็น่าสนใจนะครับ ขอบคุณครับ ถ้าผมจบได้จิงๆ ผมจะติดต่อไปนะครับ

แต่อย่ามาคาดหวังกับผมนะครับ เพราะผมยังไม่รีบครับ เพราะเด๋วอีกสองเดือนต้องไปทำงานต่างประเทศอีกพักใหญ่ๆครับ แล้วกลับมาถึงจะซื้อครับ

ขอบคุณนะครับ

Tanadol Jarusirirungsri

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 12:05:22 PM »
ผมคิดว่าถ้าซื้อพวกปอตเตอร์ตัวเล็กมาขับ ขับไปซักพักพอเข้ากลุ่มเห็นคนอื่นขับตัวใหญ่กว่า แรงกว่าก็เกิดกิเลสอยากได้ตัวใหญ่อีกเดี่ยวไม่จบ อย่างผมขับยามาฮ่าตัวdrag 1100 แล้ว พอมาดูปอตเตอร์ 1200 ก็เล็กไปแล้วทั้งๆที่ผมสูง 160 เอง ตัดสินใจอยู่นานก็ได้เด็กอ้วน 100 ปีมาขับ ก็โอเคไม่เล็กไม่ใหญ่มาก ไปไหนไปกันได้หมด แต่ดูไปดูมาชักมองสตีตไกด์อีกแล้ว 555

โก๋ หน้าวัง

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 04:55:48 PM »
แสดงว่า ไม่ว่าคันไหนมันก็จะไม่จบจริงๆ ใช่มั้ยคับ  :TT TT:

sompoj

• Sportster 883
  • *
  • softail
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 09:23:20 PM »
ผมก็เริ่มจาก 883 สปอร์เตอร์   เพราะเล็ก สวย ราคาพอซื้อได้  แต่นานวัน
เริ่มชอบไนท์สเตอร์ มากกว่า แต่งดุ ดูมันดี   แต่ไม่นานเท่าไร 48 ก็ทำให้
ผมเปลี่ยนใจ เพราะมันสวยสุดๆ  เท่ย์มากๆ ขี่ในเมืองสาวมอง  แต่ก็อีกไม่นาน
เพราะเสียงนินทาตามเพื่อนไม่ทันเวลาไปเป็นขบวน  จึงเริ่มมองโรดคิง  เพราะชอบคิง 
ชื่อก็บอกว่าเท่ย์แล้ว  แต่ด้วยความใหญ่ของมัน กับสภาพร่างกายตัวเรา
ทำให้ต้องคิดหนัก  และคิดหนัก  จนล่าสุดและสุดท้ายของผมมาจบที่ซอฟเทลดีลัก
ครับเพราะลองขึ่แล้ว  คิดว่าเหมาะที่สุด  แต่งได้หลายแนวมาก ๆ ไม่เปลี่ยนแล้วครับ :yaeh am not durnk:

[P]ok[k]yMa[N] Darkness Rama 5

• OCC
  • BIKE&ROCK
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 12:21:12 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านเลยนะครับ ที่เสียเวลามานั่งอ่านและตอบให้ครับ

ที่ผมคิดไว้คือ อยากใช้ อยากขี่ในเมือง คงไม่ได้ไปไหนไกลๆกับเขาเท่าไหร่ เพราะต้องทำงานทุกวัน หยุดไม่ได้ครับ

แล้วตอนนี้ผมอยู่พัทยา รถมันเยอะขึ้นทุกวันๆ จนจะเหมือน กทม.แล้ว ออกจากบ้านแต่ล่ะที ไม่อยากเอารถยนต์ออกไปแล้วครับ

ก็คืออยากเอามาใช้ทั่วๆไปแหละครับ เพราะจริงๆผมชอบขี่สองล้อมากกว่าขับรถยนต์ และสองล้อในรูป ผมก็ขายไปแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ คำตอบพอจะมีในใจบ้างแล้วหล่ะครับ เริ่มแคบลงแล้วจริงๆด้วยครับ  :yuush:
ถ้าตามขัอความที่พี่พิม ผมว่า สปอร์เตอร์ กับ ไดน่าครับ แล้วบอกจะใช้ไปทำงานทุกวัน ก็เหลือ 48 หรือ iron 883 ,72 ควรจะเป็นรถใหม่ หมดปัญหาเรื่องซ่อม งบ 7 แสน 48 หรือ 72 iron เลือกเลยครับ รถคันแรกด้วย เข้าศูนย์ได้ตามระยะ มีประกันภัย จบครับ แล้วขี่แล้วเกิดกิเลสค่อยว่ากันใหม่ครับ ผมเอาตามโจย์พี่ที่พิมพ์มานี่ละครับ ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆครับผม :yuush: :yuush: :yuush:
HARLEY IS NEVERDIE
รวยจนไม่เท่ากัน แต่ฝันทุกคนเท่ากัน จง..อย่าทิ้ง...ฝัน**