Login
รบกวนสอบถามเรื่องโชค์หลังเดิม 48 หน่อยครับ ระหว่างสีดำกับสีคอมเมี่ยมแตกต่างกันอย่างไง ตัวไหนดีกว่ากั  (อ่าน 1216 ครั้ง)

Pop_Heineken

• Sportster 1200 R

BOYSUPER

• Sportster 883
  • *
สีดำเป็น spce us  สีโครมเมี่ยมเป็น spce inter  ถ้าจำไม่ผิดนะครับสีโครมเมี่ยมยาว 13 นิ้ว  สีดำยาว 12 นิ้ว   
ทั้งสองตัวถ้าคิดจะแต่งก็ต้องถอดออกอยู่ดีไปใส่โช้คของ   Progressive  สำหรับ HD  ครับ  เตี้ยลง หนึบขึ้นเกาะถนน

Pop_Heineken

• Sportster 1200 R
Re: รบกวนสอบถามเรื่องโชค์หลังเดิม 48 หน่อยครับ ระหว่างสีดำกับสีคอมเมี่ยมแตกต่างกันอย่างไง ตัวไหนดีกว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:02:03 PM »
สีดำเป็น spce us  สีโครมเมี่ยมเป็น spce inter  ถ้าจำไม่ผิดนะครับสีโครมเมี่ยมยาว 13 นิ้ว  สีดำยาว 12 นิ้ว   
ทั้งสองตัวถ้าคิดจะแต่งก็ต้องถอดออกอยู่ดีไปใส่โช้คของ   Progressive  สำหรับ HD  ครับ  เตี้ยลง หนึบขึ้นเกาะถนน
แปลกตรงที่ว่ารถผมซื้อมาเข้าทั้งคัน spce us ไมค์,ไฟเลี้ยว,ทะเบียน us หมดแต่ไม โชค์เป็นโครมเมี่ยม ผมงง
แล้วโชค์ Progressive สำหรับ HD ราคาประมาณเท่าไหร่ครับมีมือสองปะแต่ผมไม่อยากเตี้ยไปกว่านี้แล้วครับแค่นี้เวลาเจอเนิน
บ้านเราผมก็คานแล้ว
ขอบคุณครับ,

BOYSUPER

• Sportster 883
  • *
Re: รบกวนสอบถามเรื่องโชค์หลังเดิม 48 หน่อยครับ ระหว่างสีดำกับสีคอมเมี่ยมแตกต่างกันอย่างไง ตัวไหนดีกว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:29:36 PM »
เรื่องโช้คโครมเมี่ยม เดี่ยวรอผู้รู้เข้ามาตอบดีกว่าครับ
ส่วนโช้ค Progressive  มือหนึ่งผมซื้อจาก ร้านปรีชาธนยนต์ เป็นรุ่น 444  พี่เขาแนะนำว่าดีนุ่มนวน ราคา 2xxxx บาท และ รุ่นอื่นๆๆ 412 ประมาณ หมื่นกว่าบาทครับ
ก็จะกระดางหน่อย   มือสองผมก็เห็นมีลงขายนะครับ ในเวปนี้    ส่วนความเตี้ยดูโดยสายตาไม่ต่างจากโช้คเดิมเลยครับ