Login
พี่ๆ ชาว Harley ช่วยเข้ามาอ่านด้วยครับ  (อ่าน 8024 ครั้ง)

hamaz

• Sportster 883
  • *
พี่ๆ ชาว Harley ช่วยเข้ามาอ่านด้วยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 04:36:35 PM »
สวัสดีครับ

ก่อนอื่นผมออกตัวก่อนเลยว่า ไม่ได้เป็นสมาชิกในนี้  และ ผมก็ไม่รู้จักเรื่องรถฮาร์เล่ อะไรเท่าไรครับ

เมื่อคืนวันเสาร์ผมขับมาสด้า2 สีเทาไปรับน้องที่อโศก

มีรถกลุ่มฮาร์เล่ กลุ่มนึง ผมไม่รุ้ว่าเป็นคนในนี้รึป่าว  รถผมติดไฟแดงอยู่ที่แยกอโศก มาจากพระราม3 มุ่งหน้าตรงไปอโศก ติดไฟแดงอยู่ พวกมอไซด์เหล่านี้ก็วิ่งมาเป็นกลุ่มขึ้นไปอยู่ข้างหน้า  มาเป็น 10 คัน ผมก็ไม่รุ้จักอะไหรอกครับ
มีคันนึงเบิร์นยางอยู่หน้าขบวน แต่บังเอิญ มีไอมอไซด์คันนึง  มาขูดรถผม  ผมก็งงๆ ว่าเอ้ย เป็นไรวะ ทำไมรถกระตุกหน่อยนึง ผมก็มองไปกระจกข้าง เอาแล้ว ไอมอไซด์ ขูดรถผมแน่  พอมันขูดรถผม มันก็ยังชะลอมาประตูข้างซ้าย ผมก็มองหน้าดูสิว่า
คนมีรถมอไซด์แพงๆอย่างนี้ขับ  มันจะแสดงกิริยา ผู้ชายออกมารับผิดชอบผมมั้ย  มันไม่รับผิดชอบ  มันทำตัวไม่รุ้ไม่เห็น  ผมไม่อยากลงไปดู เพราะเห็นเค้ามาเป็นกลุ่ม กลัวจะมาหาเรื่องผม  ผมก็ปล่อยไป พอมาถึงที่ทำงานน้อง ลงไป ดูเป็นรอยครับ
พอดีผมไม่ได้จำเลขทะเบียนด้วย  แต่เห็นมันใส่เสื้อลายสก๊อตสีแดงๆ  มีผู้หญิงซ้อนท้ายมา วันเสาร์23/11/2556 เวลาประมาณ 4ทุ่มเกือบ5ทุ่มครับ พอพวกนี้เลยแยกอโศกไปก็ มีบางคันมุ่งหน้าไปเรื่อยๆ  มีบางคันจอดเลยแยกมา

ผมไม่ได้ต้องการอะไรมาก  แค่มาหาตัวไอคนคนนั้น  อยากรู้ว่าเป็นผู้ชายรึป่าว
ผมไม่ได้เข้ามาหาเรื่องพวกพี่ๆ
ผมขอโทษล่วงหน้าเลย ถ้าไม่มีไอคน คนนั้นอยู่ในคลับของพี่
แต่ถ้าพี่รู้จักหรือวันนั้นมีเพื่อนๆพี่ๆ ไปร่วมกิจกรรมแถวนั้น หรือ ผ่าน แถวนั้น ณ เวลาวันนั้น ก็ช่วยบอกเค้าด้วยครับ
ผมบอกตรงๆ  เจอแบบนี้ ผมเสียความรู้สึกมากไม่มีแสดงกริยาผู้ชายลงมารับผิดชอบเลย ขับรถราคาแพงๆ 
ผมไม่อยากให้ไปทำ กริยา ตุ๊ดๆแบบนี้ ไม่มีความรับผิดชอบ เพราะผมก็มีคลับรถเหมือนกับพวกพี่ๆเหมือนกัน   สงสารสมาชิกที่อยู่ในคลับ ถ้ามีคนเอาเหตุการณ์ไม่ดีไปเล่าครับ

ไม่เข้าใจรถเค้าก็คันใหญ่กว่ามอไซด์คันอื่นอยู่แล้ว ช้านิดช้าหน่อยจะเป็นไร ไฟแดงก็ติด  ดันมาแทรก มาเบียด แต่พอทำรถชาวบ้านเป็นรอย ไม่เห็นโผล่มารับผิดชอบ
ถ้าไอคนนั้น ไปขูดรถแพงๆกว่าผม ตะกั่วคงอยู่ในหัวแล้วครับ

ขอให้ไอคนนั้นมันโชคดี  ambulance
ซักวัน

ขอบคุณครับ

hamaz

• *
Re: พี่ๆ ชาว Harley ช่วยเข้ามาอ่านด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 04:40:04 PM »
ถ้าคนนั้นอยู่ในคลับนี้ เล่าแบบนี้เค้าคงน่าจะรู้ตัวครับ

วันเสาร์23/11/2556
เวลา 5 ทุ่ม
แยกอโศก
ขูดรถมาสด้า2 เทา

**รถผมก็ราคาเป็นแสนเหมือนกับรถพี่ๆแหละครับ  แต่ทำทรัพย์สินเค้าเสียหายก็น่าจะลงมาขอโทษ รับผิดชอบบ้าง**

ใจเขาใจเรา

cctvkorat2010

• Dyna Street Bob
  • **
Re: พี่ๆ ชาว Harley ช่วยเข้ามาอ่านด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 05:07:37 PM »
ผมไม่มีปัญหาอะไรครับ
สมาชิกใหม่ อ่านเเล้ว เข้าใจความู้สึกเจ้าของรถครับ
รถผมยังไม่ได้ จองอยู่.....โคราชครับ
กลับคำว่า น้ำใจครับ คนไทยด้วยกัน
(ต่างฝ่ายอาจเร่งรีบครับ เลยไม่ได้คุยกัน เเสดงความรับผิดชอบ น่าจะจบ)

hamaz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 06:35:27 PM »
ผมไม่มีปัญหาอะไรครับ
สมาชิกใหม่ อ่านเเล้ว เข้าใจความู้สึกเจ้าของรถครับ
รถผมยังไม่ได้ จองอยู่.....โคราชครับ
กลับคำว่า น้ำใจครับ คนไทยด้วยกัน
(ต่างฝ่ายอาจเร่งรีบครับ เลยไม่ได้คุยกัน เเสดงความรับผิดชอบ น่าจะจบ)

นั่นสิครับ แสดงความรับผิดชอบน่าจะจบ
แต่พี่แกนิ่งครับ. ขูดแล้วเนียนครับ. ค่อยๆผ่านไปอยุ่หน้า ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งๆที่จอดห่างผมไม่ถึง2เมตร แถมติดไฟแดง
ผมจอดเฉยๆ โดนซะงั้น แต่ไอคนทำกลับเนียน

ขอบคุณๆพี่ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ

อยากรุ้เหมือนกันเค้าอยุ่ในคลับนี้มั้ย.

Green Hill

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 11:59:02 PM »
ถ้าคนนั้นอยู่ในคลับนี้ เล่าแบบนี้เค้าคงน่าจะรู้ตัวครับ

วันเสาร์23/11/2556
เวลา 5 ทุ่ม
แยกอโศก
ขูดรถมาสด้า2 เทา

**รถผมก็ราคาเป็นแสนเหมือนกับรถพี่ๆแหละครับ  แต่ทำทรัพย์สินเค้าเสียหายก็น่าจะลงมาขอโทษ รับผิดชอบบ้าง**

ใจเขาใจเรา
ผมว่า คนที่ขับ เฉี่ยวรถพี่ ก็คงอยู่ในนี้ ล่ะครับ ใจเย็นๆ มองอีกแง่ แกอาจจะไม่รู้ว่าโดนก็ได้ เพราะรถคันใหญ่ การแทรกตัว บางครั้งก็กะลำบากครับ แต่ถ้ารู้แล้ว ทำเฉย ผมก็ต้องประนามเหมือนกันล่ะครับ

CHA_The Dragon

• Electra Glide Classic
  • ------RATCHABURI-----
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 12:33:19 AM »
บอกสถานที่มาซะละเอียดขนาดนี้ รู้ตัวก็ออกมาคุยกันนะคับ เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา เห็นใจนะคับขอให้โชคดีเจอลูกผู้ชายคนที่ตามหาด้วยนะคับ

wankun

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 01:01:47 AM »
พลิกวิกฤตเป็นโอกาส
โชว์แมนเลยครัพี๋

hamaz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 08:18:02 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุดท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ

ผมว่ายังไงเค้าก็รู้ตัวว่าโดนรถผมแน่นอน  เพราะ พอโดนเสร็จ ก็เลื่อนรถมาเลื่อน ๆ แล้วก็หันมามองผมผ่านประตูคนนั่งด้านซ้าย
ประมาณว่า  เค้าจะรู้รึป่าววะ ว่าเราเฉี่ยวเค้า  แต่ผมก็ไม่อยากพูดอะไร เพราะไม่รู้ว่าคนขับรถแบบนี้เค้าเป็นยังไงกัน

Oak SLLP

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 02:30:07 PM »
พลิกวิกฤตเป็นโอกาส
โชว์แมนเลยครัพี๋

เฮียจะโชว์แมนหรอคับ ดีนะวันนั้นผมไม่ได้ไป แฮ่....

PHET PHET

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 03:34:04 PM »
ผมรู้คนเบิร์นยางคับ กลุ่มผมเอง แต่คนเฉี่ยวคุณไม่ใช่กลุ่มผมแน่นอน เพราะไม่มีใคใส่เสื้อตามที่คุณบอกครับ

la

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 03:54:29 PM »
สวัสดีค่ะ ทราบข่าวนี้จากคุณแฟนค่ะ

ในกลุ่มเรา จะมีเราที่ซ้อนมอเตอร์ไซค์แฟน แต่ว่าแฟนเราและเราไม่ได้ใส่เสื้อลายสก๊อตนะคะ

และถ้าเกี่ยวรถใคร เราจะต้องรู้ตัวแน่นอน เพราะเราจะคอยดูคอยระวังตลอด เวลาซ้อนท้ายแฟนอ่ะค่ะ เรียกได้ว่ามีสติ 100% เลยทีเดียวค่ะ

ในขณะนั้นก็มีรถออกมากันมากมายหลายคันหลายกลุ่มเลย ยังไงขอเอาใจช่วยนะคะ ขอให้คนที่เกี่ยวรถคุณ(ถ้าเค้ารู้ตัว)ติดต่อกลับไปหาคุณนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2013, 04:05:30 PM โดย NY LA »

a-nan

• Electra Glide Classic
  • เพื่อนเป็นเแล้ว รักษาไม่หาย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 04:08:53 PM »

เอาส่วนไหนไปขูด ถ่ายรูปมาดูหน่อยดิ จขกท. number1 number1
มิตรภาพไม่จริงใจ เป็นได้แค่เพื่อนเดินทาง

hamaz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 05:13:55 PM »
ผมรู้คนเบิร์นยางคับ กลุ่มผมเอง แต่คนเฉี่ยวคุณไม่ใช่กลุ่มผมแน่นอน เพราะไม่มีใคใส่เสื้อตามที่คุณบอกครับ

อ่อครับ ผมไม่ได้กล่าวหาคนที่เป็นสมาชิกในที่นี้นะครับผม  ผมแค่ขออนุญาติใช้พื้นที่ลงหาคนทำแค่นั้นน่ะครับ
ส่วนพี่ๆที่เบิร์นยางผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรนะครับ ถึงแม้จะกลุ่มเดียวกันหรือคนละกลุ่ม  เพราะพี่เค้าไม่เกี่ยว  ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ผมเองก็ชอบครับ เท่ห์ดี number1
พี่ๆเป็นกลุ่มที่ใส่เสื้อหนังใช่มั้ยครับ  ผมจำได้ อิอิ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

hamaz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 05:18:37 PM »
สวัสดีค่ะ ทราบข่าวนี้จากคุณแฟนค่ะ

ในกลุ่มเรา จะมีเราที่ซ้อนมอเตอร์ไซค์แฟน แต่ว่าแฟนเราและเราไม่ได้ใส่เสื้อลายสก๊อตนะคะ

และถ้าเกี่ยวรถใคร เราจะต้องรู้ตัวแน่นอน เพราะเราจะคอยดูคอยระวังตลอด เวลาซ้อนท้ายแฟนอ่ะค่ะ เรียกได้ว่ามีสติ 100% เลยทีเดียวค่ะ

ในขณะนั้นก็มีรถออกมากันมากมายหลายคันหลายกลุ่มเลย ยังไงขอเอาใจช่วยนะคะ ขอให้คนที่เกี่ยวรถคุณ(ถ้าเค้ารู้ตัว)ติดต่อกลับไปหาคุณนะคะ

อ่อครับ ผมไม่ได้กล่าวหาคุณพี่นะครับ  ต้องขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ  อาจจะใช่ครับที่ว่ามีหลายกลุ่ม
เพราะเมื่อไฟแดงเปลี่ยนเป็นไฟเขียว  ก็มีกลุ่มนึงมุ่งไหนไปโดยไม่ได้จอดรถ  เพราะน้องผมอยู่ข้างหน้าน้องยังเห็นกลุ่มพี่ๆ กลุ่มนั้นผ่านไป

แต่ไอคนที่เฉี่ยวผม  เค้าหยุดรถ เมื่อเลยแยกมาแล้วครับ 

คันที่เฉี่ยวเค้าไม่ได้ใส่เสื้อหนัง เหมือนกลุ่มที่เบิร์นยางครับ

ยังไงก็ขอบคุณ อีกครั้งครับที่ยังมีอีกคันที่ระมัดระวังรถท่านอื่นด้วย  เพราะบางท่านไม่สนใจไรเลยครับ ขอให้แทรกได้ก็พอ

PHET PHET

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 05:29:39 PM »

อ่อครับ ผมไม่ได้กล่าวหาคนที่เป็นสมาชิกในที่นี้นะครับผม  ผมแค่ขออนุญาติใช้พื้นที่ลงหาคนทำแค่นั้นน่ะครับ
ส่วนพี่ๆที่เบิร์นยางผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรนะครับ ถึงแม้จะกลุ่มเดียวกันหรือคนละกลุ่ม  เพราะพี่เค้าไม่เกี่ยว  ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ผมเองก็ชอบครับ เท่ห์ดี number1
พี่ๆเป็นกลุ่มที่ใส่เสื้อหนังใช่มั้ยครับ  ผมจำได้ อิอิ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
เสียใจด้วยจิงๆนะคับที่เจอเหตุการฌแบบนี้ ยังไงก็ขอให้เจอตัวคนทำไวๆนะคับ เป็นกำลังใจให้
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคับ