Login
บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "๖-๑๐ ธ.ค.๕๖ ท่องเหนือรับลมหนาว"  (อ่าน 76913 ครั้ง)

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 05:30:29 PM »

เหลือเวลาอีกไม่กี่วัน เรามาดูสิ่งที่ผ่านมาก่อนที่จะมีการเฉลิมฉลอง 110 ปี ในเอเซียกันดีกว่านะครับ
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

AoSlim

Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 10:15:46 AM »
boogie วันนี้เข้าไปเคลียร์งานซะหน่อย จะได้โล่งใจ และปกติหากผมไม่ต้องไปทำงานที่่ต้องแต่งตัวเป็นทางการตามนิยิมของฝรั่งเค้า (ไม่ดูอากาศบ้านเรากะเขาเหมือนกันป่าว ก็มาใช้ มานิยมกัน..แอบบ่นนิดครับ) ผมมักจะควบลุงแดงผมมาประจำ วันนี้ก็เช่นเคยครับ  sprint sprint
เตรียมตัวออกจากบ้านบางบัวทอง มุ่งสู่นวมินทร์ boogie

ถึงออฟฟิศแล้วครับ headbang headbang

พาลุงแดงไปนอนที่ร่มเย็นสบายเรียบร้อยแล้วครับ  ;D ;D

หลังจากนั้น จะไปกราบไหว้พระพิฆเนศ ศาลปู่ย่า และศาลเจ้าพ่อไทรก่อนขึ้นไปทำงานทุกครั้ง พอดีวันนี้มาจ๊ะเอ๋น้องสาวแสนสวยของลูกบ่าวไหว้อยู่ก่อนแล้ว เลยต่อคิวซะหน่อยนึง อิอิ  pray pray pray

เสร็จแล้วก็ขึ้นไปเคลียร์งานก่อนนะครับ และนี่คือห้องทำงานผมเองครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่ แต่เงียบสงบพอให้นั่งทำงานแบบมีสมาธิได้ครับ  ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 10:21:45 AM โดย AoSlim »
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

AoSlim

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 12:34:24 PM »
EPISODE II. ลุงแดงอาบน้ำแต่งตัวครั้งแรกเสร็จ สองวันถัดไป ลุงแดงก็ออกทริปประจวบไบค์วีคกับ HD-LAMLUKKA
ลูก&ภริยา อวยพรขอให้เดินทางปลอดภัยทุกครั้งครับ

6 โมงเช้า ไปเจอพี่น้อง ณ ปั้ม ปตท.กาญจนาภิเษกจุดตัดพระราม๕ handshake handshake

ถ่ายรูปร่วมกับพี่น้องก่อนออกเดินทางครับ หนุกหนานตามเคย พี่เจี๊ยบสั่งทำไรทำตามกันหมด 55 headbang headbang number1

หลังจากพักทานข้าวเช้า ณ ร้านข้าวแกงแม่ล้วน เขาย้อย เปลี่ยนหมวกเต็มใบออกใส่กะลาแทน เพราะหลังจากเปลี่ยนชิวให้ลุงแดง ลมตีหมวกสั่นจนมึนเลย พอเปลี่ยนกะลาเลย OK แต่ที่จริงนึกในใจไม่เซฟตี้เลยสำหรับการขี่ทางไกล แต่ตอนนั้นจำเป็นเลยตามเลยไปก่อน ตอนนี้เลยกะลังหาหมวกใบใหม่อยู่ครับ  ::) ::)

หลังจากเดินทางมาถึงประจวบฯ และพักผ่อนตามอัธยาศัยสักพัก พี่เปี๊ยกและเจ้แอ็ด พี่ชายและพี่สาวแสนดีก็มารับพาขี่เลียบถนนทะเลไปทานข้าวเย็นก่อนเข้างาน วันนั้นอาหารอร่อยมากแถมอิ่มกันถ้วนหน้าทุกคน  pray thumbsup thumbsup thumbsup

แต่ก่อนแวะทานข้าว พวกเราไปขี่รถเล่นและถ่ายรูปร่วมกัน วันนั้นอากาศดีมาก ลมพัดเย็นฉ่ำไม่เหนียวเหนอะหนะเลย หนุกหนานเหมือนเดิมครับ  boogie boogie boogie

หลังจากพี่น้องทานอาหารมื้อเย็นเรียบร้อย ก็เริ่มออกเดินทางไปร่วมงานประจวบไบค์วีคกันเลยครับ ลุงแดงก็จอดเข้าที่เรียบร้อย ต้องขอบคุณพี่โรมประธานฯที่บริการจัดที่จอดรถไว้ให้พวกเราเข้าไปถึงข้างในเลยครับ ไม่ต้องเดินไกล  worship worship worship

สุดท้าย งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลาครับ หลังจากสนุกสนานกันในงานพอหอมปากหอมคอ ก่อนกลับบ้านพี่น้องก็ถ่ายรูปร่วมกับพี่โรมประธานจัดงานไบค์วีคครั้งนี้ด้วยครับ ปีหน้าคงเจอกันใหม่นะครับ "ประจวบไบค์วีค ครั้งที่ 8" pray pray pray
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2013, 02:50:02 PM โดย AoSlim »

SAM_KHAOLAK

• Electra Glide Classic
  • LONG LIVE THE KING
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 06:07:56 PM »
Kuala Lumpur "Asia Harley Days" 13-17th September 2013 at Malaysia.

สำหรับทริปนี้ เป็นอีกทริปหนึ่งที่ผมอยากทำตามฝันของตัวเอง คือ ได้โลดแล่นไปตามท้องถนนที่แปลกใหม่ ซึ่งผมกะจะเดินทางไปเองก่อนล่วงหน้าตั้งแต่วันที่ 11 ก.ย. 56 และจะแวะพบปะพี่น้องแถวๆประจวบฯ หรือชุมพร ไม่ได้นั่งเครื่องหรือฝากเจ้าลุงแดงของผมไปกับทาง HOG TH
หากมีเพื่อนพ้องน้องพี่ท่านใดที่จะไปงานนี้ หรือมีล่องใต้ในช่วงวันเวลาดังกล่าว ช่วยบอกกล่าวด้วยนะครับ จะได้ขอแจมไปด้วยคน อิอิ เบอร์โทร.นัดหมายกันนะครับ 081-4081318 โอ๋ครับ
worship worship worship
ส่วนขากลับ ก็คงขี่ล่องขึ้นมาเรื่อยๆ อีกเช่นเคยครับ ตอนนี้ยังไม่กำหนดแน่นอนเลยครับว่าจะแวะพัก หรือค้างที่ไหนหรือไม่ อิอิ
วนระนอวมานอนเขาหลักด้วยนะ
www.baankhaolakbeachresort.com
Real man Real biker should to keep thier word............

AoSlim

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 11:44:37 PM »
www.baankhaolakbeachresort.com
[/quote]

แบบนี้ ต้องเตรียมแผนแวะขาล่องกลับบ้าน แวะเขาหลักเสียแล้วสิพี่แซม 55  worship worship worship เด๋วถามพี่ขุนกับเฮียปิงด้วยดีกว่า เมื่่อคืนเพิ่งคุยกันเสียด้วยสิครับ อิอิ   pray pray headbang headbang

AoSlim

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:22:45 AM »
ศ.30.08.13 กะควบลุงแดงคู่กายออกไปดูงานแถวสุ1000 ขี่ชมวิว แวะทานอะไรง่ายสักนิดนึงกลับบ้านเย็นๆ ว่าแล้วก็เริ่มออกเดินทางประมาณ 10 โมง

ดูงานเสร็จ แวะทานปิ้งย่างคนเดียวเหงาๆ คันๆปากแบบอยากดื่ม แต่ยังอยู่ในพรรษาอยู่ ฮ่า... ;D ;D

ทานเสร็จขากลับก่อนถึงบ้านแวะไปรับพัสดุไปรษณีย์ซะหน่อย แต่งานเข้าครับ ผมไม่ทันระวังควบลุงแดงเลียวเข้าประตูไปรษณีย์ความเร็วพอประมาณ บริเวณประตูเป็นแล้มป์สุูงพอดูแต่ไม่ได้คัดSlope เลยกระแทกใต้ท้องบริเวณขาตั้งทำให้สปริงดีดขาตั้งงอ และหลุดออกมา ทีนี้งานเข้าสิครับ ขาตั้งก็หลุดลงเหมือนคนแขนหัก หลุดมากระแทกพื้น ทำให้ลุงแดงผมเซ เกือบเอาไม่อยู่ แต่โชคดีผมเอาอยู่ เลยเอาขาซ้ายเกี่ยวขาตั้งขึ้นมาในขณะขาขวาสลับค้ำพื้นและยกมาเหยีบเบรค มือก็เร่งคันเร่งช้าๆ เพื่อนำลุงแดงจอดในที่สงบปลอดภัยก่อน ทีนี้มาคนเดียวทำงัยดี จอดได้ แต่ขี่ไปคงลำบาก ลองก้มเอามือดึงสปริงมาเกี่ยวก็ทำไม่ได้สปริงมันแข็งมากๆ จะเอาสายรัดของที่ติดมาในรถรัดก็ทำไม่ได้คนเดียว โชคดีสักพักมีลุงขับวินมอไซด์ผ่านมาพอดี เลยขอร้องแกช่วยรัดให้หน่อย ส่วนผมต้องขึ้นไปคร่อมลุงแดงเพื่อเอียงรถให้คุณลุงก้มลงไปรัดขาตั้งไว้กับที่พักเท้า คุณลุงใจดีมากยอมช่วยเหลือและคุกเข่าก้มลงไปกับพื้นถนนเพื่อจะได้เอาสายรัดของไปรัดไว้ได้ แถมยังหยิบหมวกเสื้อแจ๊คเก็ตที่ผมตั้งไว้ข้างหลังลุงแดงมาให้ผมใส่ และรอผมแต่งตัวในขณะที่คร่อมอยู่บนหลังลุงแดงจนเรียบร้อย ผมยกมือไหว้ขอบคุณคุณลุงอย่างซึ้งน้ำใจจริงๆ คุณลุงยังคุยกันเล็กน้อยเรื่องลุงแดงของผม และบอกว่า "เวลาขับขี่คนเดียวอย่างนี้ระวังตัวด้วยล่ะเกิดเหตุแบบนี้ก็ลำบากหน่อย แต่ก็ว่านะบางครั้งคนเรายังทำอะไรอิสระบ้าง เอ้า!โชคดีแล้วกันนะ" 555 pray worship worship
พอปาดเหงื่อจากความร้อนเสร็จผมรีบควบลุงแดงไปหาพี่สัน son street shop ทันที เพราะจอดไม่ได้แล้ว ไปถึงร้านจอดเสร็จโบกมือเรียกให้พี่สันมาที่รถช่วยหน่อยเพราะจอดไม่ได้ พี่สันเดินมาหาคุยกันรู้เรื่องแกก็ก้มลงไปแกะสายรัดและตั้งขาตั้งเพื่อให้ผมลงมา ส่วนพี่สันก็คร่อมลุงแดงผมไปดูแลทันที เสร็จราวๆบ่าย 4 โมงเย็น วันนี้พี่สันใจดีอีกแล้วไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งค่าของและค่าแรง ภาษาบ้านผมเรียกว่า "ฟรี" ครับ ขอขอบคุณมากๆครับพี่สัน  thumbsup thumbsup thumbsup pray pray worship worship worship

ที่ร้านพี่สันตอนนั้นได้เจอเฮียปิง พี่ขุน Immortal พูดคุยกันสักใหญ่ เฮียปิงและพี่สันชวนไปขี่รถเล่นไปร้านอาหารเปิดใหม่พี่กร ผมก็ใจง่ายบอกไปๆครับ เพราะอยากขี่ สักพักฝนตกลงมาห่าใหญ่เลยและนานมากๆด้วย เลยเข้ามาหลบฝนกันในร้านพี่สัน ทีนี้คุยกันจนเริ่มได้บรรยากาศ พี่สันเลยจัดตั้งวงกันซะเลย 555 boogie boogie boogie

เมื่อตั้งวงกันสักพัก พี่น้องผองเพื่อนก็เริ่มทะยอยกันมา ทั้งพี่ปูน น้องต้า คุณกาญ์ พี่กรต.... ฝนที่หนัก อากาศเย็นสบาย พูดคุยภาษาเดียวกัน ยิ่งไปกันใหญ่มืดเลยทีนี้ 5555 แถมห้าทุ่มเริ่มคึกคัก ยาวเลยโรงเบียร์ฮอลแลนด์ ยาวไปถึงตีสาม 55 ส่วนผมอึดเลยครับวันนั้น ดื่มน้ำตลอด ที่เห็นชูแก้วนะชาเขียวโซดาครับ อิอิ ขอบคุณพี่สัน และพี่ๆทุกคนครับสำหรับความสุขอีกตอนหนึ่งของการเดินทางของผมกับเจ้าม้าเหล็ก ฮาร์เล่ย์ เดวิดสัน handshake handshake boogie boogie boogie worship worship worship

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2013, 09:55:32 PM โดย AoSlim »

yoot slim

• Sportster 1200 R
  • มีมากกว่า 2 ล้อ ไปด้วยได้ป่าว
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 12:53:05 PM »
Office สวยน่ะพี่ วันไหนว่างๆ ขอไปขี่ด้วยน่ะครับ ผมก็ใช้ Roadglide เหมือนกันครับ... ;D ;D ;D

AoSlim

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:58:24 PM »
Office สวยน่ะพี่ วันไหนว่างๆ ขอไปขี่ด้วยน่ะครับ ผมก็ใช้ Roadglide เหมือนกันครับ... ;D ;D ;D
ขอบคุณมากครับ ยินดีครับ ว่างบอกมาเลยนะครับ หากสะดวกตรงกันก็คงได้หนุกหนานนะครับ ว่าแต่คุณ Yoot นามสกุลเดียวกับผมเลยนะ Slim 555  worship ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2013, 10:29:05 PM โดย AoSlim »

Poon

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:06:15 PM »
ศ.30.08.13 กะควบลุงแดงคู่กายออกไปดูงานแถวสุ1000 ขี่ชมวิว แวะทานอะไรง่ายสักนิดนึงกลับบ้านเย็นๆ ว่าแล้วก็เริ่มออกเดินทางประมาณ 10 โมง

ดูงานเสร็จ แวะทานปิ้งย่างคนเดียวเหงาๆ คันๆปากแบบอยากดื่ม แต่ยังอยู่ในพรรษาอยู่ ฮ่า... ;D ;D

ทานเสร็จขากลับก่อนถึงบ้านแวะไปรับพัสดุไปรษณีย์ซะหน่อย แต่งานเข้าครับ ผมไม่ทันระวังควบลุงแดงเลียวเข้าประตูไปรษณีย์ความเร็วพอประมาณ บริเวณประตูเป็นแล้มป์สุูงพอดูแต่ไม่ได้คัดSlope เลยกระแทกใต้ท้องบริเวณขาตั้งทำให้สปริงดีดขาตั้งงอ และหลุดออกมา ทีนี้งานเข้าสิครับ ขาตั้งก็หลุดลงเหมือนคนแขนหัก หลุดมากระแทกพื้น ทำให้ลุงแดงผมเซ เกือบเอาไม่อยู่ แต่โชคดีผมเอาอยู่ เลยเอาขาซ้ายเกี่ยวขาตั้งขึ้นมาในขณะขาขวาสลับค้ำพื้นและยกมาเหยีบเบรค มือก็เร่งคันเร่งช้าๆ เพื่อนำลุงแดงจอดในที่สงบปลอดภัยก่อน ทีนี้มาคนเดียวทำงัยดี จอดได้ แต่ขี่ไปคงลำบาก ลองก้มเอามือดึงสปริงมาเกี่ยวก็ทำไม่ได้สปริงมันแข็งมากๆ จะเอาสายรัดของที่ติดมาในรถรัดก็ทำไม่ได้คนเดียว โชคดีสักพักมีลุงขับวินมอไซด์ผ่านมาพอดี เลยขอร้องแกช่วยรัดให้หน่อย ส่วนผมต้องขึ้นไปคร่อมลุงแดงเพื่อเอียงรถให้คุณลุงก้มลงไปรัดขาตั้งไว้กับที่พักเท้า คุณลุงใจดีมากยอมช่วยเหลือและคุกเข่าก้มลงไปกับพื้นถนนเพื่อจะได้เอาสายรัดของไปรัดไว้ได้ แถมยังหยิบหมวกเสื้อแจ๊คเก็ตที่ผมตั้งไว้ข้างหลังลุงแดงมาให้ผมใส่ และรอผมแต่งตัวในขณะที่คร่อมอยู่บนหลังลุงแดงจนเรียบร้อย ผมยกมือไหว้ขอบคุณคุณลุงอย่างซึ้งน้ำใจจริงๆ คุณลุงยังคุยกันเล็กน้อยเรื่องลุงแดงของผม และบอกว่า "เวลาขับขี่คนเดียวอย่างนี้ระวังตัวด้วยล่ะเกิดเหตุแบบนี้ก็ลำบากหน่อย แต่ก็ว่านะบางครั้งคนเรายังทำอะไรอิสระบ้าง เอ้า!โชคดีแล้วกันนะ" 555 pray worship worship
พอปาดเหงื่อจากความร้อนเสร็จผมรีบควบลุงแดงไปหาพี่สัน son street shop ทันที เพราะจอดไม่ได้แล้ว ไปถึงร้านจอดเสร็จโบกมือเรียกให้พี่สันมาที่รถช่วยหน่อยเพราะจอดไม่ได้ พี่สันเดินมาหาคุยกันรู้เรื่องแกก็ก้มลงไปแกะสายรัดและตั้งขาตั้งเพื่อให้ผมลงมา ส่วนพี่สันก็คร่อมลุงแดงผมไปดูแลทันที เสร็จราวๆบ่าย 4 โมงเย็น วันนี้พี่สันใจดีอีกแล้วไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งค่าของและค่าแรง ภาษาบ้านผมเรียกว่า "ฟรี" ครับ ขอขอบคุณมากๆครับพี่สัน  thumbsup thumbsup thumbsup pray pray worship worship worship

ที่ร้านพี่สันตอนนั้นได้เจอเฮียปิง พี่ขุน Immortal พูดคุยกันสักใหญ่ เฮียปิงและพี่สันชวนไปขี่รถเล่นไปร้านอาหารเปิดใหม่พี่กร ผมก็ใจง่ายบอกไปๆครับ เพราะอยากขี่ สักพักฝนตกลงมาห่าใหญ่เลยและนานมากๆด้วย เลยเข้ามาหลบฝนกันในร้านพี่สัน ทีนี้คุยกันจนเริ่มได้บรรยากาศ พี่สันเลยจัดตั้งวงกันซะเลย 555 boogie boogie boogie

เมื่อตั้งวงกันสักพัก พี่น้องผองเพื่อนก็เริ่มทะยอยกันมา ทั้งพี่ปูน น้องต้า คุณกาญ์ พี่กรต.... ฝนที่หนัก อากาศเย็นสบาย พูดคุยภาษาเดียวกัน ยิ่งไปกันใหญ่มืดเลยทีนี้ 5555 แถมห้าทุ่มเริ่มคึกคัก ยาวเลยโรงเบียร์ฮอลแลนด์ ยาวไปถึงตีสาม 55 ส่วนผมอึดเลยครับวันนั้น ดื่มน้ำตลอด ที่เห็นชูแก้วนะชาเขียวโซดาครับ อิอิ ขอบคุณพี่สัน และพี่ๆทุกคนครับสำหรับความสุขอีกตอนหนึ่งของการเดินทางของผมกับเจ้าม้าเหล็ก ฮาร์เล่ย์ เดวิดสัน handshake handshake boogie boogie boogie worship worship worship

ขอบคุณคับพี่โอ๋คืนนั้นเมามากๆๆๆสวดยอดคับบบ snowing thumbsup

AoSlim

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:36:58 PM »

[/quote]ขอบคุณคับพี่โอ๋คืนนั้นเมามากๆๆๆสวดยอดคับบบ snowing thumbsup
[/quote]

555 รอกลับจากมาเลย์ ได้ก๊งกันจริงๆสักจอกสองจอกแน่พี่ปูน 555 ขอบคุณมากครับพี่ที่เข้ามาทักทายกัน  worship worship worship โย่ว โย่ว boogie boogie boogie

AoSlim

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:57:10 PM »
อ.1.09.13 เมื่อวานนี้เพิ่งกลับจากพาแม่ยายซึ่งมาจากจันทบุรีเพื่อมารักษาตัวที่กรุงเทพฯ โดยรับแม่ยายไปส่งที่คอนโดพี่ชายในเมืองก่อน เพื่อรอไปพบแพทย์ในวันจันทร์นี้ เสร็จธุระก็ต้องรีบตีรถกลับมาเปลี่ยนชุดเพื่อไปงานแต่งน้องต่อลูกความผมเอง ซึ่งเป็นเพื่อนกับน้องต้า น้องกร nnk โดยงานแต่งจัดเลี้ยงขึ้น ณ เรือนไทยสวนหลวง (เรือนพระยา) แถวสวนหลวง ร.๙ ผมคงควบลุงแดงผมไม่ไหวแน่งานนี้เพราะเหนื่อยล้ามาทั้งวัน เลยตัดสินใจควบเจ้าเด็กอ้วนเตี้ย 110ปี ของน้องชายเข้าไปงานดีกว่าครับ headbang headbang

ปล.ภาพสวยๆส่วนใหญ่ต้องขอบคุณพี่เจี๊ยบ llk ด้วยนะครับ

AoSlim

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:21:47 AM »
วันนี้ก่อนไปรับแม่ยายไปพบแพทย์เพื่อรักษาตัว ได้พาลุงแดงไปฝากให้พี่สัน Son Street Shop เลี้ยงดูสักนิดนึงครับ 55 ;D ;D เนื่องจากพี่สันได้บอกผมว่า "พี่สันขอเป็นส่วนร่วมในการเดินทางไปทริปมาเลย์เพื่อฉลองครบรอบ 110 ปี ของผมครั้งนี้ ด้วยการจะตรวจเช็คสภาพร่างกายลุงแดงของผมให้พร้อมออกทริป โดยไม่คิดค่าแรงใดๆทั้งสิ้น" ง่ายๆ ก็คือ ฟรีครับ ใจดีอีกแล้วครับพี่สัน  worship worship worship
ณ เวลาบ่ายโมง ผมก็พาลุงแดงของผมมาถึงร้านพี่สันครับ

ทันใดนั้น พี่สัน พี่ชายแสนดีได้มารับเอาลุงแดงเข้าไปพักผ่อนดูแลภายในทันทีเลยครับ  thumbsup thumbsup thumbsup พี่สันบอกว่าจะดูแลให้อย่างดี จะตรวจเช็คให้ทุกอย่าง น๊อตทุกจุด ฯลฯ แถมมีใส่น๊อตตรงเบาะหลังแบบสามารถเซอร์วิสด้วยตนเองหมุนง่ายๆหากมีกรณีฉุกเฉิน และแถมใส่ฟิวส์ไฟฉุกเฉินที่ผมเดินมาเองก่อนนี้ให้ด้วย นอกจากนี้ผมขอให้พี่สันเปลี่ยนของเหลวให้ใหม่ทั้งหมดเลยเพื่อพร้อมลุย แล้วผมขอตัวไปรับแม่ยายไปโรงพยาบาลต่อครับ sprint sprint

กว่าจะเสร็จธุระ เลยมารับลุงแดงช้ามาก จนพี่สันปิดร้านแล้ว แต่พี่สัน Line มาบอกผมว่ามารับได้เลย และแกก็รอเปิดร้านเอาลุงแดงให้ผมพากลับบ้านได้ ขอขอบคุณมากครับพี่สัน ที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่่งในการเดินทางของผมสำหรับทริปมาเลย์ที่จะถึงเร็วๆนี้  pray pray pray

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2013, 12:16:06 PM โดย AoSlim »

SAM_KHAOLAK

• Electra Glide Classic
  • LONG LIVE THE KING
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 07:53:47 PM »

แบบนี้ ต้องเตรียมแผนแวะขาล่องกลับบ้าน แวะเขาหลักเสียแล้วสิพี่แซม 55  worship worship worship เด๋วถามพี่ขุนกับเฮียปิงด้วยดีกว่า เมื่่อคืนเพิ่งคุยกันเสียด้วยสิครับ อิอิ   pray pray headbang headbang
[/quote] ตามสองท่านมาด้วยเลย
Real man Real biker should to keep thier word............

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:05:41 AM »
อ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ เพิ่งรู้นะเนี่ยพี่โอ๋ได้ภรรยาเป็นคนจันทบุรีคนบ้านเดียวกันกับผม  ;D

AoSlim

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:12:11 PM »
อ๊ะ อ๊ะ อ๊ะ เพิ่งรู้นะเนี่ยพี่โอ๋ได้ภรรยาเป็นคนจันทบุรีคนบ้านเดียวกันกับผม  ;D
ค๊าบผม  ;D ;D ส่วนใหญ่กลับจันทร์จะไปรถยนต์ครับ เพราะต้องขับรถยนต์ให้ลูกกับเมียนั่ง แต่ตั้งใจแล้วว่าต้องมีควบเจ้าลุงแดงไปเที่ยวบ้างแน่นอนครับ  handshake headbang headbang