Login
รบกวนข้อมูลเพื่อเป็นประโยชย์แก่การวิจัยในการออกแบบเครื่องประดับหน่อยครับผม  (อ่าน 1629 ครั้ง)

avarus

• Sportster 883
  • *
สวัสดีครับ ผมนินิศิษย์จาก ม.บูรพาวิทยาเขตจันทร์บุรี คณะอัญมณี สาขาออกแบบเครื่องประดับ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ชั้นปีที่4 และกำลังทำงานวิจัยทีสีสจบเพื่อจบการศึกษา
ซึ้งตัวผมกำลังทำวิจัยเพื่อออกแบบเครื่องประดับสำหรับกลุ่มไบค์เกอร์ครับ และต้องการข้อมูลเพื่อนำมาสนับสนุนและเป็นเนื้อหาในการวิจัย จึงอยากได้แหล่งข้อมูลจากพวกพี่ๆหน่อยหน่ะครับ

ซึ้งข้อมูลที่จะถาม ผมอยากได้เกี่ยวกับ ประวัติความเป็นมาของการเริ่มก่อตั่งกลุ่มแก๊งมอไซต่างๆ(ไม่จำกัดแต่HDนะครับ) กับสไตย์การแต่งตัวด้วยอะไรประมาญนี้อะครับ 

จึงขออนุญาติตั่งกระทู้ขอข้อมูลหน่อยนะครับ  โดยผมขอถามกว้างๆไปก่อน ถ้าพี่คนไหนคิดว่ามีข้อมูลที่สามารถเป็นประโยชน์ได้ก็โพสบอกมาได้เลยนะครับ^^ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
ลองไปติดตามสอบถามข้อมูลผู้ขับขี่ตามงานไบค์วีคต่างๆน่าจะได้ข้อมูลมากกว่านี้คับ  number1 thumbsup
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Road Ghost

• Sportster 883 L
  • **
Re: รบกวนข้อมูลเพื่อเป็นประโยชย์แก่การวิจัยในการออกแบบเครื่องประดับหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:38:05 PM »
6 ก.ค. 56 ที่Central world มีงานมอไซค์น่าจะมากันหลายกลุ่ม การแต่งตัว การก่อตั้งกลุ่มมาถามได้เลย
ใจดีกันทั้งนั้นละครับ ไม่ต้องกลัว
เวลาของคุณมีจำนวนจำกัด ดังนั้น จงอย่าใช้ชีวิตตามรูปแบบคนอื่น
 เป็นตัวของตัวเอง เดินในแบบของตัวเอง

gangmunk

• EXILE
Re: รบกวนข้อมูลเพื่อเป็นประโยชย์แก่การวิจัยในการออกแบบเครื่องประดับหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:26:31 AM »
6 ก.ค. 56 ที่Central world มีงานมอไซค์น่าจะมากันหลายกลุ่ม การแต่งตัว การก่อตั้งกลุ่มมาถามได้เลย
ใจดีกันทั้งนั้นละครับ ไม่ต้องกลัว
อยากได้ลูกเสือต้องเข้าถ้ำเสือนะน้อง  ;D ;D

avarus

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 01:29:01 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ  งานวันที่6ผมจะพยายามลาเรียนไป  headbang

MixerRider

• OCC
  • ล่าฝัน :)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 06:43:24 PM »
กว้างสุดๆแล้วครับ เอาใจช่วยครับ สู้ๆนะครับ
บทพิสูจน์ความแกร่งแห่งเพชรแท้ ความแน่วแน่ที่จะไป...ให้ถึงฝัน

จะย่อท้อหวั่นไหวทำไมกัน หวังและวันแห่งเส้นชัย...ไม่ไกลเกิน !!

สักวันฉันจะขี่ Harley ^^