Login
กราบเรียนพี่เจ้าขอเวปHD PLAYGROUND ครับ คือผมคิดว่า(แอบคิดเอาเอง)ทางHD PLAYGROUND น่าจะมีAPPLICATION  (อ่าน 4224 ครั้ง)

yarum

• Sportster 883 L
  • **
เพราะเดี๋ยวนี้คิดว่าบุคคลากรที่ใช้เวปนี้น่าจะมีsmart phone กันเยอะมากแล้ว เลยคิดว่า ถ้าทางHD PLAYGROUND ออก Applicationที่ใช้กับทั้ง ipad iphone หรือ andoid ต่างๆละก็ เราคงจะเข้าถึงตัวเวปกันได้รวดเร็วมากขึ้น

คราวนี้ละก็คงจะเม็นกันทั้งวันทั้งคืน ทุกที่ทุกเวลา ไม่ต้องรออยู่หน้าคอมให้เมื่อยตุ้มเลยละครับ

เลยอยากนำเสนอเป็นไอเดียร์ในการพัฒนาการเข้าถึงตัวเวปครับ

แต่ถ้ามีแล้วหรือว่าไม่อยากมีก็ไม่ซีครับ  (ซีที่ว่าคือซีโร่) เพราะยังไงผมก็ยังเข้ามาใช้เยอะเป็นปกติอยู่แล้วครับ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
กำลังดำเนินการอยู่คับ เวอร์ชั่น 5  number1 ;D
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

billy/airforce-rider

• ClubMods
  • EXILE
  • อย่ายอมให้เมื่อวาน.มันมาขโมยวันพรุ่งนี้ของเราไป
ฟังเพลงมาร์ชประจำกลุ่ม AIRFORCE RIDER ของเราได้ที่นี่ครับ
<embed src="http://www.4shared.com/embed/556219630/97423641" width="420" height="250" allowfullscreen="true"

kritdec

• Sportster 883 L
  • **

โป้ง เฮ็ด ดี

• EXILE
  • ดูรายละเอียด http://i582.photobucket.com/albums/ss261/ponghd/20080113120132.jpg
Re: กราบเรียนพี่เจ้าขอเวปHD PLAYGROUND ครับ คือผมคิดว่า(แอบคิดเอาเอง)ทางHD PLAYGROUND น่าจะมีAPPLICA
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:19:24 AM »
กำลังดำเนินการอยู่คับ เวอร์ชั่น 5  number1 ;D

ทราบมาแบบนั้นเหมี๋ยนกันคับพี่ฉ่อง... ;D ;D ;D
ติดตาม สินค้ามือ1เเละมือ2 อีกมากมายได้ทางเพจ
                                  https://www.facebook.com/KhayXahilHimKeaHarleyBmw9l9

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
Re: กราบเรียนพี่เจ้าขอเวปHD PLAYGROUND ครับ คือผมคิดว่า(แอบคิดเอาเอง)ทางHD PLAYGROUND น่าจะมีAPPLICA
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:39:24 AM »

ทราบมาแบบนั้นเหมี๋ยนกันคับพี่ฉ่อง... ;D ;D ;D

งานนี้จะมีสมาชิกฯเข้ามาโฟสรูปทริปท่องเที่ยวอีกเพียบเลย number1 ;D
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 12:09:20 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณ Yarum  :)

ช่วงนี้ HDP กำลังดำเนินการปรับเปลี่ยนเวอร์ชั่นของเวปให้เป็น Version 5
และกำลังวางแผนในการพัฒนา App. สำหรับ iPhone และ Android ควบคู่ตามที่พี่ฉ่อง และคุณโป้ง ทราบข่าวมาก่อนหน้านี้ครับ  pray

สำหรับรูปแบบการพัฒนา App ที่จะใช้กับโทรศัพท์มือถือ จะมีฟังชั่นการใช้งานเพื่อชาวมอเตอร์ไซค์โดยเฉพาะครับ
เพราะเวลาออกทริป ก็พยายามคิดอยู่หลายๆเรื่องว่าถ้าโทรศัพท์เราทำอย่างงั้นอย่างงี้ได้คงจะดีไม่น้อย
ตอนนี้เลยเอาความต้องการต่างๆเหล่านั้นมาเรียบเรียงเตรียมพัฒนาให้สามารถนำมาใช้งานได้จริงซะที   ;D

ถ้าหากเพื่อนๆพี่ๆท่านใด มีความสามารถหรือรู้จักโปรแกรมเมอร์เก่งๆที่เชี่ยวชาญทางการพัฒนา App ในระบบ iPhone และ Android รบกวนแนะให้ด้วยนะครับ
เพราะระบบที่คิดเอาไว้ เป็นระบบใหญ่ที่ซับซ้อน ถ้าได้คนเก่งๆมาช่วยกันพัฒนาคงรวดเร็วยิ่งขึ้นครับ  :D
FLSTS, FLSTC

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 12:33:43 PM »
thumbsup เพื่อความสะดวกของคนไฮเทคโนโลยี (ผมน่ะโลวเทคโนตัวจริง  ;D ;D)

MixerRider

• OCC
  • ล่าฝัน :)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 06:43:46 PM »
เยี่ยมเลยครับ เอาใจช่วย ให้กำลังใจเต็มที่เลยครับ  thumbsup number1
บทพิสูจน์ความแกร่งแห่งเพชรแท้ ความแน่วแน่ที่จะไป...ให้ถึงฝัน

จะย่อท้อหวั่นไหวทำไมกัน หวังและวันแห่งเส้นชัย...ไม่ไกลเกิน !!

สักวันฉันจะขี่ Harley ^^

WOLF RIDER

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 07:25:27 PM »
thumbsup จัดไปครับ  thumbsup thumbsup thumbsup

* 6992.jpg (51.65 KB, 640x458 - ดู 633 ครั้ง.)

ดร.โอ รามอินทรา

• EXILE

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 06:17:35 PM »
คงจะดีอิๆ..  ::)   thumbsup   thumbsup

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 07:16:54 PM »
 worship worship thumbsup thumbsup thumbsup number1 number1 number1
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

กาโม่15057

• Dyna Super Glide Custom
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 08:57:26 PM »
จัดไป อย่าให้เสีย... thumbsup

MON1982

• Electra Glide Classic
  • ร่วมกันอย่าทำร้ายกันด้วยวาจา
💀💪💪💀