Login
++ อนุโมทนาบุญ งานอุปสมบท หลวงพี่อาท (RG) ณ วัดประสาทบุญญาวาส++  (อ่าน 4175 ครั้ง)

kong11

• Sportster 883 L
  • **

มาถึง เจ็ดโมงครึ่ง อาบน้ำนาคอาทเสร็จ กำลังจะแต่งตัวครับ

ออร่า เปล่งรัศมี ออกมาเชียว นาคอาท

พี่ช้างฟรีแมน มาร่วมอนุโมทนาบุญ ตั้งแต่ต้นจนจบ ให้ใจกันสุดๆๆไปเลยครับ และเพื่อนๆๆ กลุ่ม Necromancer ด้วยครับ

พี่แขก มาตั้งแต่เช้าเลยนะครับ ดีนะที่แกยังยิ้ม ถ้าพี่แขกไม่ยิ้ม ผมคงนั่งร้องไหร้แน่ๆๆเลย 555555

นาคอาท  ยังสดชื่นอยู่ครับ ไม่รู้จำบทสวด ได้ป่าว 555

kong11

• **

แปดโมงครึ่งได้เวลาตั้งขบวนครับผม

เดินวนรอบโบสถ์ สามรอบครับ

พี่เป็ด ยังฟิต เหมือนเคยครับผม

เพื่อนพ้องต่างมาร่วมอนุโมทนาบุญกันทั้งนั้นครับ

แดดเริ้มออกแระครับ

ยังยิ้มทักทายตากล้องอีกนะ เนี่ย 555

kong11

• **
Re: ++ อนุโมทนาบุญ งานอุปสมบท หลวงพี่อาท (RG) ณ วัดประสาทบุญญาวาส++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:07:21 AM »

เตรียมเข้า อุโบสถ ครับผม

ภาพนี้ดูแล้ว สงบนิ่งดีครับ

ตอนนี้ก็ ต้องกล่าวคำขอบวชเณร ก่อน ต่อไปค่อยบวชพระครับ

บรรยากาศในอุโบสถ มีญาติๆๆ ช่วยให้กำลังใจอยู่รอบๆๆครับ

นี่แหละครับที่สุดของความปาบปลื้มใจของครอบครัว  คือ ได้เห็นลูกชายบวชครับ

kong11

• **
Re: ++ อนุโมทนาบุญ งานอุปสมบท หลวงพี่อาท (RG) ณ วัดประสาทบุญญาวาส++
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:14:38 AM »

บวชเสร็จแล้ว ก็ถ่ายรูป กับคู่บุญในทางโลก ซะนะ หลวงพี่อาท

เพื่อนๆๆพี่ๆๆในกลุ่ม Necromancer มาร่วมอนุโมทนาบุญ ในครั้งนี้อย่างพร้อมหน้าครับ

พี่แหลมก็มาด้วยครับ สวดยอด ! เลย ลวกเพี๊ยดดดด! 5555 โรดคิงไม่ขี่มาเอาให้ผมวอร์มเครื่องก็ได้นะพี่แหลมครับ 5555

kong11

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:30:55 AM »

รูปนี้ดูมี บารมี มากครับ น่าเอาไปอัดกรอบเก็บไว้ดูครับผม

ออกจากอุโบสถ ก็ถ่ายรูปคู่กับ มิตรสหายกันหน่อยครับ

รูปนี้ถ่ายกับ พี่โป้งง ครับ ขี่ Roadguide เหมือนกันนี่ครับ ก็ถ่ายคู่กันไป ผมขับ sporter คันเล็กๆๆ ก็เป็นได้แค่ตากล้องแระครับ 55555

ถ่ายคู่กับ น้องอ้วนบ้าง

ถ่ายกับพี่ เอ บ้างครับ (พี่เอ นี่หล่อจิงๆๆครับ  มีเงินเหลือให้ ผมยืมมาซื้อของแต่งมอไซค์บ้างนะพี่เอ  คิดค่าชม ว่า หล่อ 55555)

รอฉลองพระใหม่กันครับ

สุดท้ายและท้ายสุด ขออนุโมทนาผลบุญที่ พระ อาท ได้บวชในครั้งนี้ ให้แก่ครอบครัวของพระอาท ญาติสนิท มิตรสหาย ทุกๆๆท่าน จงประสบพบแต่ความสุข สวัสดี ทุกๆๆๆท่านครับ

ปล. ลงรูปช้าไปหลายวันเพราะงานยุ่งจริงๆๆครับผม  (รูปถ่ายยังมีอีกพอสมควรครับ เอาไว้หลวงพี่ อาท ศึก เมื่อไหร่ จะส่ง flashdrive ไปให้ที่ บางกอก นะครับผม  ลาละครับทุกท่าน จาก ก้อง ........กำแพงแสน)

ART_NECROMANCERS

• Softail Custom
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:07:46 PM »
ขอบคุณพี่ก้องมากๆคับ มาไกลจากนครปฐมมาถ่ายรูปให้ ขอบคุณมากๆพี่สึกแล้วจะไปหาถึงที่เลยเลี้ยงเหล้าผมด้วยนะ pray pray

กาโม่15057

• Dyna Super Glide Custom

เอ Necromancers

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:19:56 PM »
 thumbsup thumbsupครบทุกรายละเอียดครับพี่ก้อง  headbang headbang

teeranon

• Dyna Wide Glide
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 03:06:43 PM »
อนุโมทนาด้วยครับหลวงพี่  pray
HD Mahachai

DearDilo

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 03:14:52 PM »
อนุโมทนา ด้วยคนครับ หลวงพี่อาร์ท pray :)

Krirk_Fboy

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:54:55 PM »
อนุโมทนาครับ หลวงพี่อาร์ท

KingKong007

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:05:25 PM »
fingerscrossedนี้งานบวชหลวงพี่อาทหรอคับผมนึกว่าเณรแอร์คับพี่ก้อง ;D
  8) KING HARLEY  ไปทุกที่ ที่มีทาง  fingerscrossed

ฟ้าลั่น

• Road King Classic
  • **
  • Work for my life / Ride from my heart
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:23:22 AM »
ขอบคุณพี่ก้อง ที่แบ่งปัน ครับ

kong11

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:44:04 AM »
ผม ก้อง .... กำแพงแสน ยินดีต้อนรับพี่ๆๆน้องๆๆ Necromancer ทุกท่าน ที่ผ่านมา นะครับ
ไม่ต้องเกรงใจ เจ้าภาพจัดการเองทุกอย่างครับ 

อ้วน Necromancer

• Dyna Street Bob
  • **
  • Necromancers MC Thailand
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:16:40 PM »
ขอขอบคุณพี่ก้องจริงๆครับผม
Harley Davidson Necromancer MC Thailand