Login
สอบถามครับ รถอินวอยซ์หากโดนตำรวจตรวจ เราจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ  (อ่าน 6747 ครั้ง)

tOnE

• Sportster 883 R
สอบถามนะครับว่า รถอินวอยซ์หากตำรวจขอตรวจ จะมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรครับ หากท่านใดมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุงล่วงหน้าครับ

* 015.JPG (63.05 KB, 450x600 - ดู 2376 ครั้ง.)
เมื่อเริ่มเดินทาง ระยะทางก็สั้นลง

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
เอาอินวอลย์ให้เขาดูพร้อมพูดกับเขาดีๆ ผมกำลังทำทะเบียนอยู่คับพี่  อ๋อ รอเก็บตังค์ทำทะเบียนอยู่คับพี่ หรือพี่คับงั้นผมขอเสียค่าปรับก่อนน่ะคับพอดีเพิ่งได้รถมายังไม่พร้อมทำทะเบียนคับปรับสักร้อยก่อนน่ะคับวันนี้มีเงินไม่พอคับ  แต่ถ้าพอมีเส้นสายก้อขอใบสั่งมาก่อนแล้วค่อยไปขอ หรือให้ policeยึดใบขับขี่ไปก่อน ห้ามให้รถไปให้ใบขับขี่ไปแทนแล้วค่อยไปเสียค่าปรับทีหลัง ถ้ามีพรรคพวกก้อ phonecallไปคุยกับคนจับเลย ช่วยได้แค่นี้จิงๆคับแต่ถ้ามีเงินมากหน่อยทำทะเบียนเลยคับเพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย รู้สึกว่าทำทะเบียนเดียวนี้บ้าง
สำนักให้ผ่อนด้วยนิ   งัยก้อขอให้ขับขี่ผ่านฉลุยน่ะคับ ส่วนผมก้อบายใจหน่อยแต่ก้อไม่ประมาท ถ้าได้รถที่ถูกใจคงทำทะเบียนเหมือนกันเกรงใจพรรคพวกเหมือนกันสีเดียวกันทั้งนั้น แต่
ก้อนั้นแหล่ะ ชาวบ้านเขาจาด่าเอาเป็น policeแต่ทำผิดเสียเอง surrender pray
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

โบว์ลิ่ง

• Sportster 1200 R
  • เฉย เฉย
Re: สอบถามครับ รถอินวอยซ์หากโดนตำรวจตรวจ เราจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 04:00:05 PM »
ขอออกความเห็นนิดนึงนะครับการที่ตำรวจบางทีจ้องจะจับแต่รถใหญ่เพราะรู้ว่าราคาสูงหรือป่าวครับจะได้หาทางจะยึดรถเพราะเรายังไงก็ไม่อยากให้ยึด
สุดท้ายก็มาจบด้วยการเจรจาและได้ผลตอบแทนจากการที่จะไม่ยึด แต่ก็เข้าใจว่าเราก็กระทำผิดแบบซึ่งหน้าอยู่แล้ว แต่ที่พี่ๆ บอกว่าการพูดจากับพี่ตำรวจดีๆ
ผมว่าเค้าก็ไม่ใจร้ายไปหรอก นอกจากเจอพวกเขี้ยวๆ ก็ซวยหน่อย เอาเป็นว่าทำทะเบียนดีกว่าครับสบายใจดี แต่อยากให้ราคาทำถูกกว่านี้หน่อยครับ please.............. pray pray pray

tarm 84

• ClubMods
  • EXILE
  • WelCoME tO tHe dARkSidE!!!
Re: สอบถามครับ รถอินวอยซ์หากโดนตำรวจตรวจ เราจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 08:04:18 PM »
จ่ายตังค์ไปเถอะครับไม่มีวิธีแก้ครับ
จ่ายแล้วอย่าลืมไหว้เค้าแล้วขอบคุณด้วยนะครับที่กรุณาปรับผมแค่นี้นะด้วยนะครับเดวโดนอีกดอก ;D
ปล วิธีนี้ไม่รวมพี่ฉ่องของเรานะจ๊ะคนนี้สุดยอดตำรวจไทยขวัญใจสองล้อครับ thumbsup :D

เจสซี่

• Heritage Softail Classic
  • NIGHT RIDEHER
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:19:38 PM »
ตามมาอ่าน ว่าจะหาอินวอยซ์ งามๆมาขี่สักคันเหมือนกัลลลลล boogie
Support SINGLE MOM

tOnE

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 06:42:17 AM »
ขอบคุณมากนะครับ วันนี้จะขี่ไปทำงาน ลูกปิดเทอมแล้วไว้พบกันใหม่ครับ

เมื่อเริ่มเดินทาง ระยะทางก็สั้นลง

ย.โย่ง

• Road King Classic
  • **
  • IN THE WIND
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:10:06 PM »
ช่วงนี้ทางการเอาจริงครับ จับและยึด ถ้าไม่เสียภาษีสรรพสามิต แม้จะมีทะเบียนก็ตาม

tarm 84

• ClubMods
  • EXILE
  • WelCoME tO tHe dARkSidE!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:26:12 PM »
แล้วมันยังไงครับ
ไอ้ภาษีสรรพสามิตเนี้ยถ้ารถมีทะเบียนก็ต้องเสียอีกหรอใครรู้อธิบายหน่อยครับ surrender surrender surrender ???

koonae

• Sportster 1200 L
  • ถึงเป็นหญิง แต่ก็จริงใจกับสองล้อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:05:43 PM »
ต่อไปนี้ใครที่ขี่รถbig bike ต้องหลบๆหน่อยนะคะ เพราะตั้งแต่มีข่าวจับbig bikeที่ชลบุรีแล้ว
 รู้สึกว่ากระแสจะมาแรงมาก ตอนนี้โดนเกือบทั่วประเทศแล้ว ใครขี่ออกถนนใหญ่หรือติดไฟแดงอาจโดนเข้ามาล็อค

ส่วนร้านค้าที่ได้ทำการประกอบชิ้นส่วนอะไหล่ขึ้นมาเป็นรถ ก็จงไปจดทะเบียนกับสรรพสามิตด้วยนะคะ
แล้วต้องยื่นงบเดือนด้วยว่าเดือนนี้ได้ทำการจำหน่ายไปกี่คัน  ถ้าคันไหนขายแล้วต้องเสียภาษีให้กับสรรพสามิต
 ถ้าคันไหนไม่ได้มีการเสียภาษีสรรพสามิต แล้วนำมาประกอบเป็นคัน ไม่สามารถนำมาทำทะเบียนได้ ถือว่าเป็นการหลีกเลี่ยงภาษี
 ซึ่งมีความผิดตามมาตราอะไรของมันไม่รุ

ก็ให้ระวังๆหน่อยนะคะ คิดว่าสักพักเรื่องคงชาๆไปเอง เฮ้อ !! เจอแบบนี้เครียดเลย surrender
เลิกสวย เลิกเจ้าชู้ เลิกเที่ยว เลิกขี่มอไซค์ เลิกไม่ได้

Joting

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 07:40:10 PM »
เอาอินวอลย์ให้เขาดูพร้อมพูดกับเขาดีๆ ผมกำลังทำทะเบียนอยู่คับพี่  อ๋อ รอเก็บตังค์ทำทะเบียนอยู่คับพี่ หรือพี่คับงั้นผมขอเสียค่าปรับก่อนน่ะคับพอดีเพิ่งได้รถมายังไม่พร้อมทำทะเบียนคับปรับสักร้อยก่อนน่ะคับวันนี้มีเงินไม่พอคับ  แต่ถ้าพอมีเส้นสายก้อขอใบสั่งมาก่อนแล้วค่อยไปขอ หรือให้ policeยึดใบขับขี่ไปก่อน ห้ามให้รถไปให้ใบขับขี่ไปแทนแล้วค่อยไปเสียค่าปรับทีหลัง ถ้ามีพรรคพวกก้อ phonecallไปคุยกับคนจับเลย ช่วยได้แค่นี้จิงๆคับแต่ถ้ามีเงินมากหน่อยทำทะเบียนเลยคับเพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย รู้สึกว่าทำทะเบียนเดียวนี้บ้าง
สำนักให้ผ่อนด้วยนิ   งัยก้อขอให้ขับขี่ผ่านฉลุยน่ะคับ ส่วนผมก้อบายใจหน่อยแต่ก้อไม่ประมาท ถ้าได้รถที่ถูกใจคงทำทะเบียนเหมือนกันเกรงใจพรรคพวกเหมือนกันสีเดียวกันทั้งนั้น แต่
ก้อนั้นแหล่ะ ชาวบ้านเขาจาด่าเอาเป็น policeแต่ทำผิดเสียเอง surrender pray

ขอรายละเอียดติดต่อสำนักที่ให้ผ่อนด้วยครับ สนใจครับ ช่วงนี้กำลังกรอบพอดี ขอบคุณพี่ฉ่องล่วงหน้าด้วยน่ะครับ   worship worship worship
You'll never walk alone.

cops

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 12:13:36 AM »
สำนักให้ผ่อนด้วยนิ   งัยก้อขอให้ขับขี่ผ่านฉลุยน่ะคับ ส่วนผมก้อบายใจหน่อยแต่ก้อไม่ประมาท ถ้าได้รถที่ถูกใจคงทำทะเบียนเหมือนกันเกรงใจพรรคพวกเหมือนกันสีเดียวกันทั้งนั้น แต่

ขอรายละเอียดติดต่อสำนักที่ให้ผ่อนด้วยครับ สนใจครับ ช่วงนี้กำลังกรอบพอดี ขอบคุณพี่ฉ่องล่วงหน้าด้วยน่ะครับ   worship worship worship

โทรหาคุณหนึ่งเซลล์แมนฮ่าเล่ย์ได้เลยคับ 0818075215 phonecall
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

M16_GO_INTER

• Sportster 883 L
  • **
  • OK
  • ดูรายละเอียด housewaterside
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:34:15 AM »
ได้ข่าวว่าปรับคันละ 20K ใช่ไหมครับ แล้วได้ใบเสียภาษีสรรพสามมิตด้วย  แต่ต้องไปขอ ตรวจ สมอ. เอง  เพื่อขอขึ้นทะเบียน  ตรวจ สมอ. 3 ครั้งไม่ผ่านก็จบเกมส์ ค่าตรวจ ครั้งละ 20 K
คุณพระรักษา เดินทางปลอดภัย ทุกท่านครับ

cops

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:30:39 PM »
ได้ข่าวว่าปรับคันละ 20K ใช่ไหมครับ แล้วได้ใบเสียภาษีสรรพสามมิตด้วย  แต่ต้องไปขอ ตรวจ สมอ. เอง  เพื่อขอขึ้นทะเบียน  ตรวจ สมอ. 3 ครั้งไม่ผ่านก็จบเกมส์ ค่าตรวจ ครั้งละ 20 K

ไปให้ร้านที่เขารับทำดีก่าสะดวกทีเดียวผ่านฉลุย number1 thumbsup

pokpong

• Electra Glide Classic
  • รักลูกมาก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 11:56:02 PM »
พูดได้คำเดียวว่า...เวรรรรร frustrated
"ทำงาน ทำงาน และก็ ทำงาน"

""""สาด.....ชีวิตส้นตีน.....""""