Login
Dyna Open belt กรองเปลือย รบกวนถามผู้รู้ช่วยตอบ 3 ข้อนะครับ  (อ่าน 1981 ครั้ง)

bobber chopper

• Sportster 883 L
  • **
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ขับ Dyna Open belt รบกวนถามผู้รู้ช่วยตอบ 3 ข้อนะครับ
1. น้ำมันเครื่องใช้ของ Mobil 1 V Twin ได้ป่าวครับ จำเป็นต้องของ HD มั้ยครับ
2. น้ำมันเกียร์ควรใช้อะไรครับ
3. Open belt กับ กรองเปลือย ตอนล้างรถ ต้องระวังน้ำเข้าหรือป่าวครับ ถ้าโดนน้ำเช่นตอนฝนตกจะเป็นอะไรป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ  worship

สมทบ ` Jr.

• Electra Glide Classic
  • I'm X-Bone.And You ??
Re: Dyna Open belt กรองเปลือย รบกวนถามผู้รู้ช่วยตอบ 3 ข้อนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 02:01:53 PM »
น้ำมันเครื่องขอให้ เป็นเบอร์เดียวกันใช้กันได้หมดแหละครับ ฮาเล่ย์ เค้าก้อไม่ได้ผลิตน้ำมันเครื่องเองหรอกมั้งครับ ถ้าเอาสบายใจ ก้อใช้ของ ฮาเล่ย์แหละครับ

น้ำมันเกียร์ก้อเหมือนกันครับ

เรื่อง open belt  ล้างได้ครับ แต่ต้องเอาไปขี่ให้มันแห้ง ล้างเสร้จไม่ควรจอดครับ

กรองเปลือย ไม่ควรให้น้ำเข้าครับ

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
"เพราะความสุขของกูไม่ได้อยู่ที่จุดหมายปลายทางอย่างเดียว แต่มันอยู่ระหว่างทางด้วย"

• **
Re: Dyna Open belt กรองเปลือย รบกวนถามผู้รู้ช่วยตอบ 3 ข้อนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:32:09 PM »
ขอบคุณ X Bone มากครับผม  worship worship

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:48:50 PM »
ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ
ถ้าตอนขี่พอดีฝนตกแล้วจำเป็นต้องลุยก่อนหาที่จอด รถจะดับไปหรือป่าวครับ แล้วถ้าดับควรแก้ไขอย่างไรเพื่อให้ขี่ต่อได้ไปจนถึงปลายทางครับผม

ขอบคุณนะครับ

สมทบ ` Jr.

• Electra Glide Classic
  • I'm X-Bone.And You ??
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:25:56 AM »
ไม่ดับหรอกครับ ถ้ามันดับก้อเพราะเกิดจากน้ำ มันเข้าในกระบอกสูบผ่านทางจากกรองเปลือย

Start ไปเรื่อยๆ ก้อน่าจะติดครับ 

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
"เพราะความสุขของกูไม่ได้อยู่ที่จุดหมายปลายทางอย่างเดียว แต่มันอยู่ระหว่างทางด้วย"