Login
RAMINTHRA MC==> เตรียมพบกับความมันส์เร็วๆนี้  (อ่าน 386864 ครั้ง)

KAITONG CHABA FAMILY

• Sportster 883 L
  • **
สวัสดีคับ ไผ่คับ กม5.คับ ไปทริปไหนขอไปด้วยคับ ไปหมดทุกที่คับ_0830123898_คุณคับ ;D worship

ยินดีคับคุณไผ่ ถ้ามีโอกาสเรียนเชิญมาขับขี่ร่วมกันคราบ กลุ่มรามอินทราอินดี้ ยินดีต้อนรับคราบ

นายหัวบอย รามอินทรา

• Sportster 1200 L
  • Ride To Freedom
สวัสดีคับ ไผ่คับ กม5.คับ ไปทริปไหนขอไปด้วยคับ ไปหมดทุกที่คับ_0830123898_คุณคับ ;D worship

pray pray prayมีความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับคุณไผ่ มีทริปหรือมีนัดในกลุ่มเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบคร้าบ pray pray pray

Hnuๆ

• Softail Springer Classic
Re: รามอินทราอินดี้คลับ==>9 มี.ค. 56 ร่วมทำบุญให้กับโรงเรียนที่ขาดทุนทรัพย์ อ.นครหลวง จ.อยุธยา
« ตอบกลับ #977 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 06:47:33 PM »
ยินดีคราบ ถ้าว่างก็มาขับขี่ด้วยกัน กลุ่มรามอินทรา อินดี้ ไม่ปิดกั้นมาพบเจอกันก่อนดีกว่าอย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่เห็นต้องมาสัมผัสดูเองคราบ  hug handshake
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

Phai รามอินทรา

• Sportster 883
  • *
Re: รามอินทราอินดี้คลับ==>9 มี.ค. 56 ร่วมทำบุญให้กับโรงเรียนที่ขาดทุนทรัพย์ อ.นครหลวง จ.อยุธยา
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:14:51 PM »
ขอบคุณคับ พี่ๆที่ต้อนรับคับ อยากลองออกทริปซักครั้ง ครั้งแรกมันจะเจ็บ...มั๊ยคับ(หลังนะคับ)ขอบคุณอีกครั้นคับ

« ตอบกลับ #979 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:31:11 PM »
 headbang headbang headbangภาพความประทับใจ สำหรับทริปงานบวช ดร.โอ และ ร่วมบริจาคทุนทรัพย์ให้กับโรงเรียนวัดทองทรงธรรม จ.อยุธยา worship jawdrop pray

เพราะเจ้ารถยี่ห้อนี้ที่ทำให้พวกเรามาเจอกัน

เตรียมความพร้อมก่อนออกเดินทาง

งานนี้ป๋าตู๋ของเราก็มา

น้องท็อปสุดหล่อล้อโตของเราก็มา

ออกเดินทางกันเลยพี่น้องชาวรามอินทราอินดี้

ทีมมาร์แชล (เสื้อส้ม) กำลังวางแผนเรื่องเส้นทางกันอยู่

งานนี้อาจารย์ไก่แจ้มารับสมัครลูกศิษย์เข้าสำนักด้วยคร้าบ

ถึงแล้วคร้าบงานบวช ดร.โอ

นาคโอ ได้ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี

ท่านประธานหนู ศิษย์เอกของอาจารย์ไก่แจ้

เริ่มตั้งขบวนแห่นาคกันแว้ว

เริ่มบรรเลงกันเลยพวกเรา เหล่ารามอินทราอินดี้

ป๋าเกียรติและน้าสังข์ เต็มที่อยู่แล้น

น้องโอ็ตของเราก็ใช่ย่อย ขอบอก

ขาอย่าเพิ่งสั่นน่ะกอล์ฟ สู้ๆ

จะไหวมั๊ยครับเสธโต้ง ดูท่าจะแย่น่ะคร้าบ

ทำบุญซ่ะบ้างน่ะท่านประธาน

ท่าน ผอ.อ็อด อ็อด หมดสภาพแล้วคร้าบ

สงสัยอะไรครับท่านสารวัตร

ศิษย์เอกกำลังศึกษาวิชากับอาจารย์ไก่แจ้

ป๋าเกียรติเริ่มกระหายเหล้าแล้วคร้าบ

นาคโอ กำลังจะเข้าโบสถ์แล้ว

มุงอะไรกันอ่ะ พี่น้องรามอินทราอินดี้

อิ่มบุญกันถ้วนหน้าสำหรับงานบวชพระโอ พวกเราชาวรามอินทราอินดี้

ออกเดินทางกันต่อ มี CVO Custom คันนี้นำ

ถึงแล้วครับ โรงเรียนวัดทองทรงธรรม โรงเรียนที่พวกเรามาร่วมบริจาคทุนทรัพย์ให้กับเด็กๆและครูอาจารย์

เด็กๆผู้น่าสงสาร ต้องทนอยู่กับสภาวะแวดล้อมที่เต็มไปด้วยมลพิษจากฝุ่นถ่านหินจากนิคมอุตสาหกรรม

ต้องขอขอบคุณคุณครูที่ให้การต้อนรับพวกเราเป็นอย่างดี

พี่โตกล่าวให้โอวาทเด็กๆ ซึ่งเป็นอนาคตของชาติในวันข้างหน้า

มอบทุนทรัพย์ให้กับเด็กๆและคุณครู

ต้องขอขอบคุณพี่ๆกลุ่ม Thrum Up ที่มาร่วมทำบุญกับพวกเราด้วยครับ

ความสุขของการเป็นผู้ให้

อิ่มบุญกันถ้วนหน้าครับพี่น้องรามอินทราอินดี้

เครียดทำไมครับกอล์ฟ ยังไงน้องแอนก็รัก อิๆ

ทริปนี้มีสมาชิกใหม่มาร่วมด้วยครับ พี่ตี๋ พี่หมวย และพี่ตู่

ต้องขอบคุณพี่ตี๋และพี่หมวยไว้ล่วงหน้าสำหรับโครงการที่จะนำเครื่องกีฬาต่างๆมามอบให้กับเด็กๆ worship worship worship

ป๋าเกียรติของเราก็ถึงไหนถึงกันกับเรื่องทำบุญ

เดินทางไปรับประทานอาหารริมแม่น้ำเจ้าพระยา นำขบวนโดยพี่โต Police ของเราครับ

พี่ตู่ถังทองสุดหล่อ สมาชิกใหม่ของเราครับ

เฮฮาตามประสารามอินทราอินดี้

เดินทางกลับกรุงเทพฯ

ออซซี่อยากขอสมัครเป็นศิษย์อาจารย์ไก่แจ้บ้างอ่ะ

อย่าเพิ่งเครียดไปออซซี่ อาจารย์วอก็มีดีน่ะ

headbang headbang headbangทริปหน้าเจอกันใหม่น่ะครับพี่น้องรามอินทราอินดี้ทุกคน headbang headbang headbang

number1 number1 number1ปล.รอชมวีดีโอจากพี่ออยน่ะครับทุกคน number1 number1 number1

Re: รามอินทราอินดี้คลับ==>ร่วมชมภาพและคลิปวีดีโองานบุญ 9 มี.ค. 56 ที่ผ่านมาครับ
« ตอบกลับ #980 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:49:40 PM »
 headbang headbang headbangขอบคุณพี่ติ่งสำหรับคลิปมันๆ headbang headbang headbang

Hnuๆ

Re: รามอินทราอินดี้คลับ==>ร่วมชมภาพและคลิปวีดีโองานบุญ 9 มี.ค. 56 ที่ผ่านมาครับ
« ตอบกลับ #981 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:47:23 AM »
worship ขอบคุณสำหรับภาพนิ่งสวยๆและภาพเคลื่อนไหว แต่ที่จะขาดไม่ได้คือต้องขอบคุณสำหรับความสามัคคีกันของสมาชิกในกลุ่ม Raminthra Indy Club งานนี้สำเร็จได้เพราะสมาชิกทุกคนให้ความร่วมมือกันอย่างเต็มที่ ขอขอบคุณสมาชิกทุกคน และพี่ๆกลุ่ม Thumb up rider แทนเด็กๆด้วยครับ  pray worship
ปล.ทั้งภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อจริงมั้ยคราบพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 03:24:03 PM โดย Hnu Raminthar »
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

ntr

• Dyna Super Glide Custom
  • ป๊อป..รามอินทรา
« ตอบกลับ #982 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:03:36 AM »
คราวหน้าต้องมีกล้องส่วนตัวแระ.....

Hnuๆ

« ตอบกลับ #983 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:31:47 AM »
คราวหน้าต้องมีกล้องส่วนตัวแระ.....
  nana ไม่ต้องหรอกคราบหัวไข่จ้างพี่ก็ได้ แต่ไม่รับเป็นเงินน๊ะขอรับเป็นอย่างอื่นถ้าได้เด่วจัดให้  jawdrop jawdrop jawdrop 

ntr

• Dyna Super Glide Custom
  • ป๊อป..รามอินทรา
« ตอบกลับ #984 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:33:20 AM »
  nana ไม่ต้องหรอกคราบหัวไข่จ้างพี่ก็ได้ แต่ไม่รับเป็นเงินน๊ะขอรับเป็นอย่างอื่นถ้าได้เด่วจัดให้  jawdrop jawdrop jawdrop  [size]
[/quote] อย่างอื่นก็เห็นเยอะแระ....ยังอยากจะให้แบ่งบ้างเลย

ติ่งรามอินทรา

« ตอบกลับ #985 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:08:04 PM »
ถึงร้อนแต่สนุกมากจริงๆ เสาร์ 16 มีค เจอกันอีกนะครับ

Ozzyosmosis

• Sportster 883 L
  • **

Hnuๆ

« ตอบกลับ #987 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 03:08:16 PM »
ถึงร้อนแต่สนุกมากจริงๆ เสาร์ 16 มีค เจอกันอีกนะครับ
number1 รับทราบคราบ  พิกัดและเวลาจะแจ้งให้ทราบน๊ะคราบพี่น้อง ชาวรามอินทรา อินดี้ แล้วเจอกันคราบ  handshake hug
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 03:20:20 PM โดย Hnu Raminthar »

Too 555 Raminthar

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #988 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 04:54:21 PM »
สุดยอดมาก ๆ ครับ สำหรับทริปนี้ มีความสุข สนุกมาก อิ่มบุญด้วยครับ ขอขอบคุณพี่น้องชาวรามอินทราอินดี้ และสมาชิกที่ร่วมเดินทางทุกท่านด้วยครับ ที่ร่วมแรงร่วมใจร่วมปัจจัยจึงทำให้งานนี้ประสบความสำเร็จเป็นอย่างดีครับ ขอบคุณจริง ๆ ครับ   :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 05:04:35 PM โดย too »

« ตอบกลับ #989 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 06:09:44 PM »
 headbang headbang headbangสมาชิกทุกคนอดใจรออีกนิดน่ะคร้าบสำหรับวีดีโอ  headbang headbang headbang