Login
RAMINTHRA MC==> เตรียมพบกับความมันส์เร็วๆนี้  (อ่าน 387274 ครั้ง)

Hnuๆ

• Softail Springer Classic
Re: รามอินทราอินดี้คลับ==>ร่วมงาน BMF วันที่ 2 กพ. 56
« ตอบกลับ #810 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:55:32 PM »
 handshake handshake handshake
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

Hnuๆ

handshake วันเสาร์ที่ 2 กพ 56 ขอเชิญสมาชิก รามอินทรา อินดี้ ไปร่วมสนุกกันในงาน
Bangkok Motorbike Festival 2013
 เวลาและพิกัดจุดนัดพบจะแจ้งใน กระดานข่าวชาวรามอินทราอีกครั้งน๊ะคราบ  handshake
 number1 ปล.สมาชิกท่านใดยังไช้ไทม์ไลน์ไม่เป็นถาม อ๊อด ได้เลยน๊ะคราบต้นเรื่อง 555++  number1

handshake เวลา 15:00 น. สวนอาหารกุ้งเต้น ถนนเกษตรนวมินทร์ แล้วเจอกันน๊ะคราบพี่น้อง  handshake
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 10:15:39 PM โดย Hnu Raminthar »
¥ เราเจอกันเพราะมันจริงๆ Harley Davidson ¥

Hnuๆ

Re: รามอินทราอินดี้คลับ==>ร่วมงาน BMF วันที่ 2 กพ. 56
« ตอบกลับ #812 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:01:15 PM »
new แจ้งข่าวสมาชิกรามอินทรา อินดี้ new
  boogie วันอาทิตย์ 3 กพ. ขอความร่วมมือสมาชิกไปร่วมขี่กะพี่ๆกลุ่ม Immortals Thailand เพื่อนำทุนทรัพย์จากการร่วมทำบุญไปช่วยเหลือให้กับเด็กพิการซ้ำซ้อน งานนี้สืบเนื่องมาจากงานที่เราไปร่วมในครั้งที่แล้วที่ ซ.ทองหล่อ  pray
ปล.จุดนัดพบโรงเบียร์เลียบด่วนหน้าบ้านกลุ่มเราเลย เวลาจะแจ้งอีกครั้งน๊ะคราบ

handshake hug handshake hug handshake

bon

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #813 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 07:48:31 AM »
handshake วันเสาร์ที่ 2 กพ 56 ขอเชิญสมาชิก รามอินทรา อินดี้ ไปร่วมสนุกกันในงาน
Bangkok Motorbike Festival 2013
 เวลาและพิกัดจุดนัดพบจะแจ้งใน กระดานข่าวชาวรามอินทราอีกครั้งน๊ะคราบ  handshake
 number1 ปล.สมาชิกท่านใดยังไช้ไทม์ไลน์ไม่เป็นถาม อ๊อด ได้เลยน๊ะคราบต้นเรื่อง 555++  number1

handshake เวลา 15:00 น. สวนอาหารกุ้งเต้น ถนนเกษตรนวมินทร์ แล้วเจอกันน๊ะคราบพี่น้อง  handshake
เสียดายถ้าอยู่ กรุงเทพฯคงได้ไปขี่รถกะกลุ่มรามอินทราฯอีกครั้งแน่ อดเลยน่าเสียดายจริงๆครับ....

Ozzyosmosis

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #814 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:29:39 AM »
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การต้อนรับครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ 
น้องใหม่ฝากตัวด้วยคร้าบบบบ
Ozzy

ปล   พีพีท่านไดมีท่อแต่งที่เบื่อไม่ใช้แล้ววหรือของแต่งอย่างอื่นที่เบื่อแล้ว ยินดีรับช่วงต่อนะคร้าบบบ
081-3488907  ออสซี คร้าบบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 09:32:35 AM โดย ozzyosmosis »

kaikung

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #815 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:37:51 AM »
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การต้อนรับครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ 
Ozzy

ปล   พีพีท่านไดมีท่อแต่งที่เบื่อไม่ใช้แล้ววหรือของแต่งอย่างอื่นที่เบื่อแล้ว ยินดีรับช่วงต่อนะคร้าบบบ
081-3488907  ออสซี คร้าบบบบบบบ
คืนนี้เจอกานคราบพี่ ออส  เวลา19.00น เลคฮิล ถ.เกษตร-นวมินทร์  ignore

นายหัวบอย รามอินทรา

• Sportster 1200 L
  • Ride To Freedom
« ตอบกลับ #816 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:08:28 AM »
Ozzy

เรื่องของแต่ง เดี๋ยวมาคุยกับ ท่าน ผอ.อ็อด อ็อด ได้เลยครับ ของแต่งเยอะมาก ซื้อรถยังไม่ได้ 6 เดือนเลย มีท่อ 3 ชุดแล้ว 555 headbang jawdrop nana

Hnuๆ

« ตอบกลับ #817 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:58:06 AM »
Ozzy

คืนนี้เจอกานคราบพี่ ออส  เวลา19.00น เลคฮิล ถ.เกษตร-นวมินทร์  ignore
handshake เย็นนี้เจอกัน ออส เลคฮิล หัวหิน เชียงใหม่ ที่ไหนเลือกเอาเลยคราบหรือทั้ง 3 ร้านเลยก็ไม่ว่า  555++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 11:59:37 AM โดย Hnu Raminthar »

ดร.โอ รามอินทรา

• EXILE
« ตอบกลับ #818 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 02:55:36 PM »
Ozzy

handshake เย็นนี้เจอกัน ออส เลคฮิล หัวหิน เชียงใหม่ ที่ไหนเลือกเอาเลยคราบหรือทั้ง 3 ร้านเลยก็ไม่ว่า  555++

จัดทริป 3ร้านใน 1คืน เลยครับ  xmasrudolph

• EXILE
« ตอบกลับ #819 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 02:57:35 PM »
Ozzy

เรื่องของแต่ง เดี๋ยวมาคุยกับ ท่าน ผอ.อ็อด อ็อด ได้เลยครับ ของแต่งเยอะมาก ซื้อรถยังไม่ได้ 6 เดือนเลย มีท่อ 3 ชุดแล้ว 555 headbang jawdrop nana

ออกงานแต่ละครั้ง ท่อไม่ซ้ำ จัดของใหม่ป้ายแดงตลอด

• EXILE
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 03:35:39 PM »
เรียนพี่น้องที่รักทุกท่านทราบ
วันนี้ไปประชุมที่สมอ.มาครับเกี่ยวกับงานโฆษณาของออฟฟิต มีโอกาสได้เจอผู้ใหญ่ เลยสอบถามท่านมาเกี่ยวกับการรับตรวจสภาพรถก่อนยื่นจดทะเบียน
ท่านบอกมาว่าปีนี้ สมอ.ไม่มีนโยบายให้ตรวจสภาพรถจอดประกอบใดๆโดยเฉพาะรถมอเตอร์ไซด์ขนาดใหญ่ ตามนโยบาย(อยากทราบนโยบายไวจะหาโอกาส
ไปบอกกันพูดตรงนี้ไม่ได้) ดังนั้นเเล้วรถที่กำลังรอตรวจสภาพเพื่อทำทะเบียนคงต้องรอยาวหน่อยนะครับ ผมถามท่านว่าอย่างงี้รถที่ผมใช้อยู่ยังไม่มีทะเบียนทำไงดีครับ
ท่านแนะนำให้เสียสรรพสารมิตรให้เรียบร้อยและทำเอกสารไปซื้อภรบ.รถ เพื่อเเสดงให้ตำรวจตรวจสอบก่อน ทั้งนี้ผมได้สอบถามไปที่กองทะเบียนรถมอเตอร์ไซด์
ก็ได้รับคำตอบที่เหมือนกัน ตอนนี้กองทะเบียนมีทะเบียนที่พร้อมจะให้สำหรับรถที่ผ่านการตรวจสภาพแล้วหลายทะเบียน  แต่ไม่มีรถที่ผ่านการตรวจสภาพแล้วเข้ามาขอจด
สรุปก็คือผู้ที่ยังไม่ได้ทะเบียนต้องรอ และถ้าจะขี่รถโดยให้เกิดปัญหาน้อยสุด คือเสียสรรพมิตรและทำภรบ.ให้เรียบร้อยเสียก่อนนะครับ
คำเตือนที่ท่านฝากมาว่าอย่าไปเชื่อว่ามีใครสามารถทำทะเบียนให้ได้โดยไม่ต้องเอารถไปตรวจสภาพนะครับ ทำไม่ได้โดยเด็ดขาด (ขนาดผมสนิตกับท่าน ท่านยังไม่ช่วยเลย)
ขอบคุณครับ

ขอบคุณข้อมูลข่าวสารจาก พี่ชาตรี ณ. บางแค

paxcy

• Dyna Super Glide Custom
  • vs 1400.Road Star.Softail Standard..Softail Deluxe
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 07:39:45 PM »
เรียนพี่น้องที่รักทุกท่านทราบ
วันนี้ไปประชุมที่สมอ.มาครับเกี่ยวกับงานโฆษณาของออฟฟิต มีโอกาสได้เจอผู้ใหญ่ เลยสอบถามท่านมาเกี่ยวกับการรับตรวจสภาพรถก่อนยื่นจดทะเบียน
ท่านบอกมาว่าปีนี้ สมอ.ไม่มีนโยบายให้ตรวจสภาพรถจอดประกอบใดๆโดยเฉพาะรถมอเตอร์ไซด์ขนาดใหญ่ ตามนโยบาย(อยากทราบนโยบายไวจะหาโอกาส
ไปบอกกันพูดตรงนี้ไม่ได้) ดังนั้นเเล้วรถที่กำลังรอตรวจสภาพเพื่อทำทะเบียนคงต้องรอยาวหน่อยนะครับ ผมถามท่านว่าอย่างงี้รถที่ผมใช้อยู่ยังไม่มีทะเบียนทำไงดีครับ
ท่านแนะนำให้เสียสรรพสารมิตรให้เรียบร้อยและทำเอกสารไปซื้อภรบ.รถ เพื่อเเสดงให้ตำรวจตรวจสอบก่อน ทั้งนี้ผมได้สอบถามไปที่กองทะเบียนรถมอเตอร์ไซด์
ก็ได้รับคำตอบที่เหมือนกัน ตอนนี้กองทะเบียนมีทะเบียนที่พร้อมจะให้สำหรับรถที่ผ่านการตรวจสภาพแล้วหลายทะเบียน  แต่ไม่มีรถที่ผ่านการตรวจสภาพแล้วเข้ามาขอจด
สรุปก็คือผู้ที่ยังไม่ได้ทะเบียนต้องรอ และถ้าจะขี่รถโดยให้เกิดปัญหาน้อยสุด คือเสียสรรพมิตรและทำภรบ.ให้เรียบร้อยเสียก่อนนะครับ
คำเตือนที่ท่านฝากมาว่าอย่าไปเชื่อว่ามีใครสามารถทำทะเบียนให้ได้โดยไม่ต้องเอารถไปตรวจสภาพนะครับ ทำไม่ได้โดยเด็ดขาด (ขนาดผมสนิตกับท่าน ท่านยังไม่ช่วยเลย)
ขอบคุณครับ

ขอบคุณข้อมูลข่าวสารจาก พี่ชาตรี ณ. บางแค

ชัดเจนครับ
Old Eagle..........Mwa Rider........http://mwa.pantown.com/

Hnuๆ

« ตอบกลับ #822 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 12:32:45 PM »
boogie เมื่อคืนงานเลี้ยงต้อนรับสมาชิกใหม่ พี่ตู๋กะน้องอ๊อดเล็ก สนุกสนานกันเหมือนเดิมดีใจมากสายบันเทิงเหมือนกัน 555++ jawdrop jawdrop jawdrop
   hug ( จุ๊จุ๊ กลุ่ม รามอินทรา เค้าห้ามคิดมากน๊ะคราบ ) handshake nana 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 12:39:30 PM โดย Hnu Raminthar »

Ozzyosmosis

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #823 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 01:17:52 PM »
ขอทราบข่าว  2 สหายค้างคืนครับ เป็นไงกันบ้าง
ได้ค้าง หรือได้ครางครับ  อิอิอิ

ปล  พี่อ๊อดครับ  ผมว่าท่อพี่มีตำหนินะครับ มันไม่ดีครับเสียงมันทุ้มครับผมชอบบบบบบ
  คริคริคริ :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2013, 01:22:20 PM โดย ozzyosmosis »

Hnuๆ

« ตอบกลับ #824 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 03:44:41 PM »
ขอทราบข่าว  2 สหายค้างคืนครับ เป็นไงกันบ้าง
ได้ค้าง หรือได้ครางครับ  อิอิอิ

ปล  พี่อ๊อดครับ  ผมว่าท่อพี่มีตำหนินะครับ มันไม่ดีครับเสียงมันทุ้มครับผมชอบบบบบบ
  คริคริคริ :P

boogie มาปุ๊ปก็แซวเค้าเลยน๊ะนายอ๊อดเล็ก เด่วให้พี่เกียรติกะพี่ตู๋เค้าพาไปครางเลยนิ  nana frustrated