Login
อีกปัญหาหนึ่งของสังคมฮาเล่ย์  (อ่าน 19172 ครั้ง)

thend

• Electra Glide Classic
อีกปัญหาหนึ่งของสังคมฮาเล่ย์
« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:04:34 PM »

ไปอ่านเจอในเฟส ของ 0 ฮาเล่ครับ แย่จริงๆหวังว่าไม่ใช่กลุ่มHDPนะครับ https://www.facebook.com/HDBKK

ก็ไม่ทราบว่าคนไทยด้วยกัน    ทำไมไม่คิดก่อนทำ ชอบทำก่อนและมาคิดทีหลัง

เคยได้ยินคำสุภาษิตนี้มั้ยครับ (สติมาปัญญาเกิด สติเตลิดมักเกิดปัญหา) เนี่ยแหละคนไทย สติเตลิดมักเกิดปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2012, 08:29:09 PM โดย thend »
We ride together
We share experience

Lone Wolf No Club

• Dyna Low Rider
Re: อีกปัญหาหนึ่งของสังคมฮาเล่ย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:34:29 PM »
ถ้าขี่ๆมาดีๆทำไมถึงโดนถีบล่ะครับ ... ไม่ได้เข้าข้างคนขี่ HD แต่ไม่อยากให้ตัดสินใครด้วยการฟังความข้างเดียวครับ  .... ว่าแต่น้องเขาพิมพ์หนังสืออ่านยากจริงๆนะครับ

thend

Re: อีกปัญหาหนึ่งของสังคมฮาเล่ย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:37:59 PM »
ถ้าขี่ๆมาดีๆทำไมถึงโดนถีบล่ะครับ ... ไม่ได้เข้าข้างคนขี่ HD แต่ไม่อยากให้ตัดสินใครด้วยการฟังความข้างเดียวครับ  .... ว่าแต่น้องเขาพิมพ์หนังสืออ่านยากจริงๆนะครับ

คำไม่ค่อยปะติดปะต่อกันเลย งงนิดหน่อย

.。.C╠╣ⓔ t.。..

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:40:53 PM »
ใช่ครับฟังความฝ่ายเดียวมิอาจกล่าวหาใครได้
ขี่ Harley - ยิงปืน

thend

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:45:23 PM »
เรื่องนี้จะลงเอยอย่างไรหนอ ถ้าเขาเคลียกันแล้ว และจบลงด้วยดีก็ดีไปครับ fingerscrossed

Lone Wolf No Club

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:46:07 PM »
ผมหมายถึงถ้าน้อง(ในเฟสบุค)เขาขี่มาดีๆดังที่ว่าจริงทำไมอยู่ๆถึงโดนคนขี่48ถีบรถล่ะครับ ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายที่ขี่ 48 แต่ตอนนี้ที่เรารับทราบข้อมูลก็มีเพียงแต่น้องเขาเล่าฝ่ายเดียวเท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ เลยไม่อยากให้พวกเราปรักปรำคู่กรณีที่ขี่ 48 เพราะเขาไม่มีโอกาสแก้ตัวครับ   ;D

NooTSyntax

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:50:02 PM »
ผมหมายถึงถ้าน้อง(ในเฟสบุค)เขาขี่มาดีๆดังที่ว่าจริงทำไมอยู่ๆถึงโดนคนขี่48ถีบรถล่ะครับ ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายที่ขี่ 48 แต่ตอนนี้ที่เรารับทราบข้อมูลก็มีเพียงแต่น้องเขาเล่าฝ่ายเดียวเท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ เลยไม่อยากให้พวกเราปรักปรำคู่กรณีที่ขี่ 48 เพราะเขาไม่มีโอกาสแก้ตัวครับ   ;D
ก็ถูกครับ ผมว่าคนเราขี่ดี ๆ คงไม่มีใครคิดอุตริไปถีบรถคนอื่นหรอกครับ นอกเสียจากว่าจะมีอะไรที่มากกว่านั้นน่ะครับ

thend

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:55:16 PM »
ก็ถูกครับ ผมว่าคนเราขี่ดี ๆ คงไม่มีใครคิดอุตริไปถีบรถคนอื่นหรอกครับ นอกเสียจากว่าจะมีอะไรที่มากกว่านั้นน่ะครับ

เห็นด้วยเลยครับ thumbsup thumbsup thumbsup

pongsd

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:55:57 PM »
"ขณะรถติดเบิ้ลไล่หลังผม....

รถมันติด ก็ยังเบิ้ลต่อเนื่องไล่ผม"

อืมม ถ้าเจอคนใจร้อน 48 อาจจะเป็นฝ่ายโดนถีบก็ได้นะครับ

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:02:06 PM »

ผมว่าต้องมีอะไรมากกว่านั้น....คงกวน..เขาก่อนหรือปล่าว   8)

kkeehd

• Heritage Softail Classic
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:18:04 PM »
พูดอย่างกลางๆนะครับ ผมว่าต่างคนต่างกวน ต่างคนต่างมีแอลกอฮอล์ในร่างกายจึงใจร้อนกัน   แต่คนขี่รถเล็กที่ผมเคยเจอย้ำนะครับว่าที่เคยเจอและเป็นแค่บางคน จะแอบอิจฉาคนขี่ฮาเล่ย์จนกลายเป็นต่อต้านและเกลียดครับ headbang headbang headbang headbang
ขี่ฮาเลย์ไม่ขออะไรมาก แค่เท่ห์ก็พอ

MON1982

• ร่วมกันอย่าทำร้ายกันด้วยวาจา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:35:10 PM »
เขาด่าแบบเหมารวมไงไม่รู้  chainsaw chainsaw chainsaw worship worship worship
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2012, 10:38:54 PM โดย PICHED MC »
💀💪💪💀

MixerRider

• OCC
  • ล่าฝัน :)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:42:48 PM »
ใจเย็นๆทุกฝ่ายครับ ทุกสังคมอาจมีทั้งคนดีและคนไม่ดีปนกัน ทุกสังคม นี่อาจจะเกิดจากอารมณ์ชั่ววูบหรือป่าวหรืออาจจะเป็นปัญหา ที่เราไม่อาจรู้ เพราะเรื่องยังไม่ละเอียดพอ แต่ถึงยังไง ใครจะถูกใครจะผิด ให้อภัยซึ่งกันและกันเถอะครับ คนไทยด้วยกัน แล้วยิ่งอยู่ในวงการบิ๊กไบค์ด้วยกันอีกด้วย อภัยซึ่งกันและกันเถอะครับ ปล่อยวางในบางเรื่อง ขอโทษกัน สร้างความสามัคคีกันดีกว่าครับ ขอร้องแหละครับ worship ใจเย็นๆน่ะครับ ขอให้เรื่องนี้จบให้ไวที่สุดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
บทพิสูจน์ความแกร่งแห่งเพชรแท้ ความแน่วแน่ที่จะไป...ให้ถึงฝัน

จะย่อท้อหวั่นไหวทำไมกัน หวังและวันแห่งเส้นชัย...ไม่ไกลเกิน !!

สักวันฉันจะขี่ Harley ^^

อ๊อดรามอินทรา

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:47:10 PM »
ถ้าขับขี่รถตามกติกาคนที่ขี่ตามหลังคงไม่อยากมีปัญหาบนท้องถนนแน่ครับ
รถทุกคันบนถนนแม้แแต่รถยนต์ถ้าขับไม่ดีก้มีปัญหาทั้งนั้นครับ
ไม่เกี่ยวกับรถรุ่นไหนยี้ห้ออะไร
คุณเหมารวมแบบนี้ไม่ดีนะครับ

Touche' SBC

• Road King
  • *
  • ตูเช่...เร่ร่อน...ตะลอนทั่วไทย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:44:39 PM »
รับฟัง....

หาข้อเท็จจริง....

แล้วค่อยสรุปความ......

เรื่องจริงหรือใส่ใข่.....เจ้าตัวและผู้อยู่ในเหตุการณ์เท่านั้นที่รู้....