Login
+++ ขอคำชี้แนะระหว่างเล่มทะเบียนแท้และปลอมครับ +++  (อ่าน 2854 ครั้ง)

arn275

• Dyna Low Rider
พอดีจะซื้อรถแต่เป็นรถฝากขายไม่ได้ซื้อกับเจ้าของโดยตรงแต่ได้รับมอบอำนาจอีกทีขอคำชี้แนะหน่อยครับ มีรูปเล่มด้วยก็ดีไม่เคยเล่นรถทะเบียนเคยแต่อินวอย คันนี้คันแรกขอบพระคุณครับ

Mr.F (HATYAI)

• Electra Glide Classic
  • Heritage Springer
Re: +++ ขอคำชี้แนะระหว่างเล่มทะเบียนแท้และปลอมครับ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 12:34:01 PM »
วิธีนี้น่าจะดีที่สุด ถ้าตกลงราคากันได้แล้ว ก็นัดกันไปที่ขนส่ง ถ้าโอนเป็นชื่อผู้ซื้อได้ก็ถือว่าทะเบียนเล่มนี้ถูกต้อง เพราะสามารถโอนที่กรมการขนส่งทางบกได้ วิธีนี้น่าจะปลอดภัยที่สุด หรือเพื่อนๆคนอืนอาจจะมีวิธีที่ดีกว่านี้บ้างมั้ย ?

* 00003451-4.jpg (60.91 KB, 520x293 - ดู 1019 ครั้ง.)

arn275

• Dyna Low Rider
Re: +++ ขอคำชี้แนะระหว่างเล่มทะเบียนแท้และปลอมครับ +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 01:46:40 PM »
วิธีนี้น่าจะดีที่สุด ถ้าตกลงราคากันได้แล้ว ก็นัดกันไปที่ขนส่ง ถ้าโอนเป็นชื่อผู้ซื้อได้ก็ถือว่าทะเบียนเล่มนี้ถูกต้อง เพราะสามารถโอนที่กรมการขนส่งทางบกได้ วิธีนี้น่าจะปลอดภัยที่สุด หรือเพื่อนๆคนอืนอาจจะมีวิธีที่ดีกว่านี้บ้างมั้ย ?
ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ  pray worship

yogy

• Road King
  • *
  • ผู้ชนะสิบทิศ แต่ถูกพิชิตด้วยเมียคนเดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 01:58:22 PM »

เห็นด้วยตามนี้ครับ โอนได้ก็ของแท้เพราะมีทะเบียนประวัติอยู่ 
ส่วนทะเบียนสวมก็ระวังบ้างที่ก็โอนได้บ้างที่ก็โอนไม่ได้นะระวังกันด้วยครับ

number1 number1 number1 number1 number1 number1 number1 number1
ผู้หญิงจะไม่เจ้าชู้  ถ้าผู้ชายไม่ทำให้ดูเป็นตัวอย่าง
แต่กูไม่ใช่ของตาย  ถ้าอยากได้มึงต้องจริงจัง....

teeranon

• Dyna Wide Glide
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 02:38:49 PM »
ถ้าเป็นไปได้พากันไปโอนที่ขนส่งดีที่สุดครับ
HD Mahachai

loh

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 03:49:08 PM »
ไปจ่ายเงินที่ขนส่งเลยจะได้สบายใจกันทั้งสองฝ่าย