Login
โห...จองวันนี้ ได้รถ พฤศจิกา...ใจรักอย่างเดียวไม่พอ ต้องอดทนด้วย  (อ่าน 3410 ครั้ง)

tOn tHoNglOr

• Dyna Super Glide Custom
 :)  แค่ได้จองก็เริ่มนอยด์ เริ่มตื่นเต้นล่ะว่าจะดูแลเค้ายังงัย  ไปไหนมาไหนจะทำยังไง จะจอดยังไง  ตอนนี้มิจฉาชีพก็ชุมยังกะยุง  :-[

สำหรับสาวก 48 ที่ 0 ตอนนี้รับจองแค่สีดำกับน้ำเงินนะครับ สีอื่นไม่ทำแล้วแต่ถ้าปี 2013 ข้อมูลยังไม่มีครับ   เข้าโครงการรอ..ต่อไป
ไม่มีตังก์ ไม่ต้องไปไหนไกล ,,ไม่มีน้ำใจ นอนอยู่บ้านเถอะครับ

ntr

• ป๊อป..รามอินทรา
ดีนะ......ที่ผมจองไว้แล้งสีส้มจองไว้ตั่งแต่มอเตอร์โชว์เค่สบอกว่า สิงหาได้ ตอนนี้ก็รอแล้วก็รอ

Re: โห...จองวันนี้ ได้รถ พฤศจิกา...ใจรักอย่างเดียวไม่พอ ต้องอดทนด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 04:21:59 PM »
 :) ยินดีด้วยครับ  สำหรับผมก้อได้สีตามต้องการและไม่มีปัญหาครับ เพราะชอบสีดำอยู่แล้ว แค่รอนานเกินนะครับ  รอต่อไปครับ ช่วงนี้ก้อเอา superlow แฟนไปแว๊นก่อน  ;D
ไม่มีตังก์ ไม่ต้องไปไหนไกล ,,ไม่มีน้ำใจ นอนอยู่บ้านเถอะครับ

Ton_hd48

• Sportster 883 R
Re: โห...จองวันนี้ ได้รถ พฤศจิกา...ใจรักอย่างเดียวไม่พอ ต้องอดทนด้วย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 04:22:00 PM »
จากประสบการณ์เล็กของผมเองอยากเตือนเพื่อนๆที่กำลังรอรับรถอย่างใจจดจ่อเมื่อถึงเวลารับรถให้ทุกท่านตรวจสอบรถหรืออุปกรณ์ที่ติดมากับรถให้มันใช้งานได้ปรกติถ้าผิดปรกติให้เขาแก้ไขให้เดี่ยวนั้นเลยคับหรือไม่ก็เปลี่ยนคันไปเลยคับเพราะถ้ามาเจอทีหลังรอให้เขาเปลี่ยนหรือแก้ไขให้ขอบอกต้องรอแบบชนิดที่ว่าไม่มีกำหนดว่าจะแก้ไขหรือเปลี่ยนให้เราเมื่อไหร่  เพราะฉะนั้นถ้ามีอะไรใช้งานไม่ได้อย่าเอารถออกมาคับ  สำหรับคนที่ไม่โดนก็สบายตัวไปคับ  แต่ผมโดนคับรถผมล๊อคคอไม่ได้คับแจ้งให้ 0 ทราบนานแล้วคับจนถึงตอนนี้ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้เปลี่ยนชิ้นส่วนใหม่เมื่อไดเพื่อที่จะได้ล๊อคคอได้เหมือนคันอื่นๆคราบ  จึงแจ้งมาให้ท่านตรวจดูกันให้ดีๆก่อนออกรถคราบๆๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 04:26:11 PM »
 :o ขอบคุณ คุณต้น มากนะครับสำหรับข้อมูล  (ชื่อเดียวกัน แถมใช้รุ่นเดียวกั ;Dนอีก สงสัยทะเบียนเดียวกันแน่เลย 555++)

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:43:26 PM »
จากประสบการณ์เล็กของผมเองอยากเตือนเพื่อนๆที่กำลังรอรับรถอย่างใจจดจ่อเมื่อถึงเวลารับรถให้ทุกท่านตรวจสอบรถหรืออุปกรณ์ที่ติดมากับรถให้มันใช้งานได้ปรกติถ้าผิดปรกติให้เขาแก้ไขให้เดี่ยวนั้นเลยคับหรือไม่ก็เปลี่ยนคันไปเลยคับเพราะถ้ามาเจอทีหลังรอให้เขาเปลี่ยนหรือแก้ไขให้ขอบอกต้องรอแบบชนิดที่ว่าไม่มีกำหนดว่าจะแก้ไขหรือเปลี่ยนให้เราเมื่อไหร่  เพราะฉะนั้นถ้ามีอะไรใช้งานไม่ได้อย่าเอารถออกมาคับ  สำหรับคนที่ไม่โดนก็สบายตัวไปคับ  แต่ผมโดนคับรถผมล๊อคคอไม่ได้คับแจ้งให้ 0 ทราบนานแล้วคับจนถึงตอนนี้ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้เปลี่ยนชิ้นส่วนใหม่เมื่อไดเพื่อที่จะได้ล๊อคคอได้เหมือนคันอื่นๆคราบ  จึงแจ้งมาให้ท่านตรวจดูกันให้ดีๆก่อนออกรถคราบๆๆๆๆๆๆๆ
อันตรายมากเลยครับแบบนี้ห่างรถไม่ได้เลยลำบากน่าดูเวลาไปเที่ยวไหน..ต้องเล่งต้องจี้เลยครับกรณีแบบนี้.   :-[.  surrender

fragile

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:12:30 PM »
48ที่0 ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วผมจะดาวน์ขั้นตํานี่ กี่บาทจ๊ะ

Ton_hd48

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:11:12 PM »
ผมต้องพกกุนแจล๊อครถที่มีเสียงเตื่อนไว้ตลอดเลยคราบๆๆๆๆ

fluid

• Dyna Wide Glide
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:49:50 PM »
เฮ้อขออย่าให้เจอปัญหาเลย ผมก็จองในงานมอเตอร์โชว์ รับ สค เหมือนกันครับ ว่าจะชวนเพื่อนแถวบ้านไปช่วยดูตอนรับรถด้วย

ราคารถ 690,000 มั้ง down 30% ประมาณ 207,000 + ประกัน ค่าดำเนินการก็ประมาณ 230,000+ ได้มั้งครับ

mos pattaya

• Fat Boy
  • อินทรีบูรพา Harley Ironhead & Ultra.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:41:35 AM »
 :D 48 ผมก็ได้ประมาณปลายเดือนกรกฎาคร๊าบ รอ รอ รอ..เเต่ไม่ได้ออก 0 คร๊าบบบ......... number1  pray

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 11:32:59 AM »
 :) 48 เห็นจองกันเยอะ ซื้อขายกันก็เยอะ ...ว่าแต่ไปขี่ที่ไหนกันผมไม่ค่อยเห็นเลย ตั้งแต่ขี่มาเคยเจอแค่ 2 คันระหว่างทาง  555++  ขอให้โชคดีและสมหวังกันทุกท่านนะครับ รวมถึงตัวผมด้วย...ขออย่าให้เจอปัญหาเลย เดี๋ยวจะหมดหนุกไม่สมกับที่ตั้งใจรอ...

kroungmang

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:31:39 PM »
ตอนรอ มานานๆ ไม่มันส์เท่า รอมา พรุ่งนี้จะรับรถแล้ว ...

รับรอง นอนไม่หลับ แถมตื่นเช้าอีกต่างหาก !  ไม่เชื่อ คอยดูครับ  boogie boogie

hack

• Street Glide
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 03:08:29 PM »
ผมมี 48 สีดำ รถใหม่ มาถึงเดือน กันยายน สนใจสอบถามได้ครับ ดาว์น 40%  ดอกเบี้ย 4.5 % ต่อปี    phonecall 082-0584477 แฮค worship

TheOne

• Dyna Super Glide
  • *
  • I knew I loved you Before I met you!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 10:10:45 AM »
น่าหงุดหงิดกว่าช่วงรอรถมั้ยเนี่ยคะ eyeopoping
.......................