Login
เพื่อนๆรักแฃะรู้จักเจ้าHARLEYของท่านอย่างไร  (อ่าน 1852 ครั้ง)

hell_blueboy

• Dyna Wide Glide
  • IN THE WAY OF THE MAN RIDER
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆรู้จักและรักเจ้าสองล้อเลือดอเมริกันคันโต จากที่ไหนและอย่างไร อยากให้เพื่อนๆลองนึกดูว่า เจ้าสองล้ออเมริกันที่มีนามว่า HARLEY-DAVIDSON ตามผู้คิดและสร้างมันขึ้นมาว่าเรารัก หวงแหน และฝัน ถึงมันแทบจะทุกลมหายใจก้อว่าได้ (เลือกให้เมียหกล้มดีกว่าเจ้าลูกรักล้มจริงป่าวครับ55555ล้อเล่นนะ)
ส่วนตัวผมรู้จักมันจาก กาง ยีนส์ยี่ห้อหนึ่งและหนังสือชื่อ IN THE WIND ซึ่งในเนื้อหาของมันนั้นเกินกว่าเด็กบ้านนอกคนหนึ่งจะเข้าใจเพราะอ่านไม่ออก แต่ดันไปชอบใจและถูกอกถูกใจกับความมีสไตล์และอิสระของชนชาตินั้น สมัยนั้นพวกเราเรียกกันว่า hippy ขี่ Harley ใส่ยีนส์ เสื้อยืด แจ๊คเก็ตหนัง ใส่แหวนอเมริกันอินเดียน  สักTATTOO โดยเฉพาะเจ้ารถเครื่องคันโตนั้นยิ่งชื่นชอบเป็นพิเศษ แต่สมัยนั้นในดินแดนที่ผมอยู่ก้อไม่เคยเห็น จนได้เข้ามาเรียนในเมืองกรุง และได้คบเพื่อนไปเรื่อยๆมีทั้งดีและไม่ดีปนๆกันไป ชีวิตมันก้อได้นำพาไปรู้จักพี่ๆที่ขี่ custom หน้ายาว ในสมัยนั้นการที่ใครสักคนจะมีเจ้า HARLEY คันโตนั้นไม่ใช่เรื่องง่ายๆ จะต้องสืบเสาะค้นหาเศษซากเอามาปลุกชีวิตมันขึ้นมาใหม่ ถึงจะได้ขี่ ซึ่งสโลแกนของมันในสมัยนั้น “ไม่ซึมไม่เยิ้มไม่สั่นไม่ย้อยไม่ใช่  Harley “ ซึ่งใครมีมันก้อนับว่าสุดเท่ แล้วก้อสุดยอด และสุดท้าย ด้วยการอดมื้อกินเหล้าหนึ่งมื้อ( อิอิอิ ) ก้อไม่ได้เกี่ยวกันเลยผมก้อได้เจ้า Ajs มาเป็นคันแรก แล้วตามด้วย HONDA chopper หน้ายาว แล้วนาย BSA ก้อมาหาอีกหนึ่ง อีกสักพักก้อมีคนเอา น้องTRIUMP tiger มาขายให้ แต่ก้อรักษามันไว้ไม่ได้ด้วยควานเป็นหนุ่มน้อยไม่ทันคนและเล่ห์เหลี่ยมคน สุดท้ายคิดว่าไม่เอาและรถเครื่องเนี่ย แต่ก้ออดไม่ได้ก้อหันมาขี่รถญี่ปุ่นอีกหลายคัน สุดท้ายก้อล้างลาไปหลายปีมากแต่ก้อยังมีความรักเจ้า HARLEY อยู่ตลอดเวลา จนมีคนนำเข้ามาขายซึ่งในสมัยนั้นเงินห้าแสนเนี่ยมันเกินเอื้อมสำหรับผม(คิดในใจว่าวันหนึ่งมีบุญก้อคงได้ขี่ล่ะ)จนได้มารู้จักกับweb HD-PLAYGROUND ความฝันในวัยเด็กก้อกลับมาทำให้เด็กบ้านนอกคนนั้นกระตือรือร้นที่จะล่าฝันตัวเองอีกครั้งและก้อจะทำมันให้สำเร็จ และก้อขอดีใจกับเพื่อนๆทุกคนที่ฝันของเพื่อนๆนั้นเป็นจริงแล้ว สุดท้ายผมจะบอกว่า ผมรักHARLEYตรงที่มันมีอิสระในการที่ได้ไปที่ไหนกับมันได้ยินเสียงของมันได้คร่อมขี่มัน เหมือนกับคำที่ว่า LIVE TO RIDE RIDETO LIVE และก้อขอบคุณ IN THE WIND ที่ทำให้ผมได้รู้จัก เจ้า HARLEY-DAVIDSON  ขอบคุณ HD-PLAYGROUND  ที่ทำให้ผมกลับมาฝันอีกครั้ง ขอบคุณเพื่อนๆและร้านค้าทั้งหลายที่ลงรูปให้ผมได้ชมได้ดู ขอบคุณครับขอบคุณ
ผมรักมันแบบไม่มีเหตุผล
 worship heart
image.ohozaa.com/view2/wmFWN70Nxc9o5Pao][/url]หลากหลายผองเพื่อน ล้วนพันธุ์เดียว

บอม ถึกควายทุย

• Softail Custom
  • *
Re: เพื่อนๆรักแฃะรู้จักเจ้าHARLEYของท่านอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 03:32:18 PM »
 thumbsup
หัวใจสองล้อ รักพ่อหลวง

kengk1

• Electra Glide Classic
Re: เพื่อนๆรักแฃะรู้จักเจ้าHARLEYของท่านอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 03:44:17 PM »
 thumbsup thumbsup thumbsup

HD Inside

• Dyna Low Rider
  • Harley ตำนานที่ยังโลดแล่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 06:52:58 PM »
 headbang headbang headbang
ขี่ ฮาร์เล่ห์ เท่ห์ ยันลูกบวช

เคล็ดลับรักยั่งยืน  อดทน ... เหมือนอูฐ  ดูดเก่ง ... เหมือนปลา  ซอยเก่ง ... เหมือนหมา  หลากหลายลีลา ... เหมือน หนัง AV  555+

home stay

• Heritage Softail Classic
  • Harley Davidson "BLACKLINE"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:34:42 AM »
 เป็นรถของคนฉลาดเลือกครับ