Login
เห็นข่าวนี้มาครับ  (อ่าน 8283 ครั้ง)

M16_GO_INTER

• Sportster 883 L
  • **
  • OK
  • ดูรายละเอียด housewaterside
เห็นข่าวนี้มาครับ
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:02:25 PM »
'จ๋า'ควงไฮโซ'เปิ้ล'ประกาศลั่นระฆังวิวาห์"จ๋า-ยศสินี ณ นคร" เตรียมเข้าพิธีหมั้นกับ "เปิ้ล-ณัฐพล ไตรณัฐี" ผู้จัดการบางกอกมอเตอร์ไบค์ เดือนมิถุนายนนี้ เผย พิธีแต่งจะมีขึ้นในเดือนสิงหาคม
          มีข่าวดีอีกคู่ ระหว่างจ๋า ผู้จัดละครคนเก่งแห่งวิกพระรามสี่ และนักธุรกิจหนุ่มเปิ้ล ที่หลังจากคบหาดูใจกันมาสักระยะหนึ่ง ล่าสุดมีข่าวว่าทั้งคู่กำลังจะตบเท้าเข้าพิธีแต่งงานสละโสดไปอีกคู่ เมื่อได้เจอกับจ๋า จึงสอบถามถึงเรื่องดังกล่าวว่าเตรียมการกันไปถึงไหนแล้ว ผู้จัดการคนเก่งเผยดังนี้
 "จะมีงานหมั้นในเดือนมิถุนายนนี้ คงเป็นงานเรียบๆ สบายๆ สไตล์ผู้ใหญ่ เพราะอยากจัดที่บ้าน เลยอาจจะรับแขกได้น้อย อาจจะคัดเป็นผู้ใหญ่ที่เรานับถือก่อน และจะมีงานเลี้ยงฉลองอีกทีในเดือนสิงหาคม ซึ่งจะจัดงานในโบสถ์ เพราะพี่เปิ้ลเป็นคริสเตียน และงานเลี้ยงอีกทีในตอนเย็น ที่โรงแรมแมนดาริน โอเรียนเต็ล  ซึ่งงานแต่งไม่ได้มีธีมอะไร ไม่ได้อยากให้มีธีมที่พิเศษ แค่ให้รู้ว่าเป็นงานแต่งงานเท่านั้น แต่อาฟเตอร์ปาร์ตี้อาจจะต้องมีล้างมอเตอร์ไซค์กันบ้าง แบบสบายๆ สนุกๆ อยากให้ทุกคนได้สนุกกัน" จ๋ากล่าว                   ถามต่อ ว่ารู้สึกตื่นเต้นไหมที่งานใกล้เข้ามาแล้ว ทั้งนี้มีการเตรียมงานไปถึงไหนแล้ว ซึ่งได้คำตอบจากจ๋าดังนี้              "ตอนนี้ยังไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น เพราะยังไม่ได้เห็นอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน แต่ตอนลองชุด มีตื่นเต้นนิดหน่อย กับตอนที่ถูกขอแต่งงาน ตื่นเต้นอีกทีก็อาจจะเป็นวันแต่งจริงเลย คงต้องรอให้ถึงวันนั้น ตอนนี้ยังมีอีกหลายอย่างที่ต้องเตรียมอยู่ กำลังทำเรื่องการ์ดงานแต่ง ซึ่งพี่เปิ้ลเป็นคนออกแบบเอง เรื่องรายชื่อของแขกกำลังจัดการอยู่ ใกล้จะเสร็จแล้ว ส่วนเรื่องชุดได้ไปดูมาแล้ว พอดีเรามีน้องที่รู้จักกันคอยดูแลเรื่องชุดแต่งงานให้ เขาแนะนำให้ไปดูชุดที่ฮ่องกง แล้วพอดีมีเวลาว่างก็ไปดูจนได้มา 1 ชุด เป็นชุดสำหรับพิธีในโบสถ์ แต่ชุดตอนเย็นยังเลือกดูอยู่ ซึ่งจะใช้ทั้งหมด 3 ชุด เป็นชุดไทยตอนงานหมั้น ชุดที่สองคือ งานในโบสถ์ และอีกชุด คืองานเลี้ยงฉลองตอนเย็น ซึ่งราคาชุดแต่งงานเท่ากับราคาทั่วๆไป ไม่ได้แพงอย่างที่เราคิดไว้ ราคาสมน้ำสมเนื้อ เพื่อครั้งหนึ่งในชีวิต ส่วนแต่งงานจะมีทายาทเลยไหม จริงๆ พ่อแม่อยากให้เร่งมีทายาท แต่เรายังวุ่นกับงานอยู่ คงต้องดูกันอีกที" จ๋า
กล่าวปิดท้าย
่าวจาก คมชัดลึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 02:05:05 PM โดย M16_GO_INTER »
คุณพระรักษา เดินทางปลอดภัย ทุกท่านครับ

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
Re: เห็นข่าวนี้มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:37:37 PM »
ได้ดูวีดีโอขอแต่งงานแล้ว....น่ารักทั้งคู่....ยินดีกับทั้ง2ท่านด้วยครับ thumbsup thumbsup thumbsup ;D
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

PLE HDP

• HDP Admin
  • Street Glide
  • ดูรายละเอียด http://www.hd-playground.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:32:11 PM »
ขอบคุณมากครับที่นำข่าวมากฝาก  worship
แต่ขอแก้ชื่อในข่าวจาก ณัฐพล ชื่อของลี่ เป็น ณัฐบูร ค๊าบ....สื่อลงผิดมาแต่ต้นเลยผิดมาตลอด  :P

ฝาก VDO บรรยากาศขอสาวแต่งงานไว้ด้วยเลย  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 05:34:24 PM โดย Ple »
Why is it most riders treat their bikes like gold,
but some treat their body like scrap metal?

Jubbu

• Road King
  • *
  • '80s EASYRIDER
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:44:16 PM »
ยินดีด้วยนะครับเปิ้ลกับจ๋า สวยงามมากครับ hug
Born to be or Try to be?

NOI_F.T.W.

• Road Glide
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:53:57 PM »
 Congratulations on the wedding Krub...

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:59:49 PM »
hug heart hug  ยินดีด้วยครับพี่เปิ้ล  headbang headbang headbang
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

MON1982

• Electra Glide Classic
  • ร่วมกันอย่าทำร้ายกันด้วยวาจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 06:14:23 PM »
ยินดีด้วยค๊าบ  ;D ;D ;D worship
💀💪💪💀

พันลำ

• Sportster 1200 L
  • The Eagle Soar Alone
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 07:07:42 PM »
ดีใจด้วยจริงๆเลยคับขอให้มีความสุขมากๆครับ thumbsup :) :) :) ;)

ตี๋ รามคำแหง

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 07:16:21 PM »
ยินดีด้วยครับ

HyenaMaster

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 07:27:54 PM »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ก่อนที่ผมจะแต่งงาน มีพี่ที่สนิทกันบอกมาว่า ถ้าเอ็งแต่งงาน แล้ว เอ็งจะรู้ว่า

สวรรค์มีจริง

แต่เอ็งไม่ได้อยู่บนนั้นแล้ว...555 ล้อเล่งน่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 08:32:46 PM โดย HyenaMaster »

MIM

• Vendor Member
  • Electra Glide Standard
  • *
  • Love me love my BIKE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 07:37:28 PM »
โรแมนติกมากครับ ;)
ยินดีด้วยครับพี่เปิ้ล  boogie  number1

Duikalon11

• CHICA
  • ผู้ชายอารมณ์เหงา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:11:15 PM »
 ;D ยินดีด้วยคร้าบ...ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ.... ;D ;D ;D
หน้าตาไม่ดี แต่มีชอปเปอร์

chsomchay

• Sportster 883 R
  • Start...To Ride...To Fun.....
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:47:31 PM »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  เต็มที่กับชีวิต number1

sparco

• Fat Boy
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:40:32 PM »
 headbang ดีใจด้วยคับ  headbang

thend

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:18:58 PM »
ยินดีด้วยครับพี่ใหญ่
We ride together
We share experience