Login
แนะนำที่อาบน้ำให้Sportsterสำหรับมือใหม่@@มี2สาขาแล้วนะครับ@@ท่านที่ยังล้างรถไม่คล่องลองดูครับ  (อ่าน 49143 ครั้ง)

Baer1911

• Sportster 883 L
  • **
@@พี่ตั้มเปิดสาขาที่สองที่พุทธมณฑลสาย1แล้วนะครับ@@

เมื่อวันอาทิตย์อากาศดีตอนบ่ายเลยตั้งใจจะหาที่ล้างรถใหม่ๆซะหน่อยครับ เลยโทรหารุ่นน้องเพื่อสอบถาม เห็นว่าอยู่แถวๆลาดพร้าว 87 ไม่ไกลมากในวันอาทิตย์ เลยลองไปทดสอบดู หลังจากลองมาสองสามที่่ ผมว่าทุกที่ๆพี่น้อง Harley แนะนำ ไปก็ดีหมดนะครับ อยู่ว่าใครใกล้ที่ไหน และจ่ายได้มากน้อยเท่าไร แต่ที่นี่ที่ผมประทับใจคือเจ้าของร้านที่กำกับเอง ประกอบกับเจ้าของก็ขับ Big Bike เหมือนกันก็รักเจ้าสองล้อเป็นพิเศษ คุยกันอย่างถูกคอ สถานที่ไม่หรูหรามาก แต่สบาย ลองดูนะครับสำหรับมือใหม่ที่ยังล้างเองไม่คล่อง หรือท่านที่ไม่ค่อยมีเวลา ลองโทรนัดได้เลย หรือสอบถามราคากับแกก็ได้ครับ อยู่แถวๆ ลาดพร้าว 87-89 พี่ตั้ม 084-532-7373 (ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ แต่แนะนำให้ไปลอง number1) และอยากให้แกเน้นตรงไหนเป็นพิเศษก้อบอกแกได้เลย ::)

หรือพี่น้องท่านใดมีที่อื่นอีกแนะนำก็เชิญนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 03:16:19 PM โดย Baer1911 »

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
ล้างดี...เอี่ยมครับ....ว่างๆจะลองไปใช้บริการดูครับ thumbsup thumbsup thumbsup ;D
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
Re: แนะนำที่อาบน้ำให้Sportsterสำหรับมือใหม่อย่างผมและเพื่อนๆที่ยังล้างรถไม่คล่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 09:12:36 PM »
รุมกันเพียบเลย คันนี้ค่าบริการเท่าไรคับ  thumbsup ;D
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Baer1911

• **
Re: แนะนำที่อาบน้ำให้Sportsterสำหรับมือใหม่อย่างผมและเพื่อนๆที่ยังล้างรถไม่คล่องครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:48:29 PM »
รุมกันเพียบเลย คันนี้ค่าบริการเท่าไรคับ  thumbsup ;D

สามร้อยบาทมีทอนครับพี่

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:27:48 AM »
รถผมซอกหลืบตามเครื่องและครีบระบายความร้อนล้างยากมากล้างเองยังไม่เนียนเลยยังเป็นคราบดินอยู่เลยแต่อย่างว่าละครับขับลุยนํ้าลุยดินมาแล้วเลยพอทำใจได้..แต่ก็คิดอยู่นะถ้าไปจ้างเค้าล้างแล้วมันจะสอาดขึ้นรึปล่าวเค้ามีนํ้ายาล้างคราบดินมัยครับ.. :( 

erCS

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:36:45 AM »
วู้ อิจฉาจัง ผมอยู่ชลบุรี ล้างเองดีกว่า แหะ แหะ... แต่ล้างยังไงก็ไม่เรี่ยมครับ ยิ่งเป็น48สีดำด้วย ถังนำ้มันเริ่มเป็นขนแมวมากขึ้นเรื่อยๆ ต้องคอยลงแวกซ์เคลือบสีกลบรอยไว้ พวกล้อก็มีฝุ่นจับตลอด... สุดท้ายหลังๆนี่เน้นล้างแต่ชุดสีเท่านั้น ฮ่าๆ อย่างอื่นปล่อยๆมัน นานๆล้างที ตามครีบนี่ฝุ่นเยอะ ทำได้แค่เป่าลมแล้วล้างนิดหน่อย ยังไงก็ไม่หมดครับ...เซ็ง...

ต้องคิดเข้าข้างตัวเองว่ามันก็เก๋าดีแบบเลอะๆ...อย่าไปจอดข้างๆแว้นส์เงาๆในตลาดก็แล้วกัน อายมัน...

Baer1911

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:18:39 AM »
รถผมซอกหลืบตามเครื่องและครีบระบายความร้อนล้างยากมากล้างเองยังไม่เนียนเลยยังเป็นคราบดินอยู่เลยแต่อย่างว่าละครับขับลุยนํ้าลุยดินมาแล้วเลยพอทำใจได้..แต่ก็คิดอยู่นะถ้าไปจ้างเค้าล้างแล้วมันจะสอาดขึ้นรึปล่าวเค้ามีนํ้ายาล้างคราบดินมัยครับ.. :(

ครับพี่โอซัง ผมเห็นว่าเค้าจะมีนำ้ยาฉีดพ่นตรงที่มีโคลนจับหรือที่สิ่งสกปรกเกาะแน่นครับ แกบอกพ่นแล้วจะทำให้ล้างสะอาดมากขึ้น เมื่อล้างเสร็จไม่มีลอยขนแมวนะครับ พี่เค้าใช้นำ้พ่นจนหมดจดจริงๆก่อน ล้างจนไม่มีคราบใดๆเลยครับ หรือถ้าเราเห็นก้อบอกพี่เค้าได้เลยครับแกใจดีจริงๆ ไปช่วงบ่ายคนจะไม่เยอะแกมีเวลาใส่ให้เราเต็มที่ครับ

Baer1911

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:20:29 AM »
วู้ อิจฉาจัง ผมอยู่ชลบุรี ล้างเองดีกว่า แหะ แหะ... แต่ล้างยังไงก็ไม่เรี่ยมครับ ยิ่งเป็น48สีดำด้วย ถังนำ้มันเริ่มเป็นขนแมวมากขึ้นเรื่อยๆ ต้องคอยลงแวกซ์เคลือบสีกลบรอยไว้ พวกล้อก็มีฝุ่นจับตลอด... สุดท้ายหลังๆนี่เน้นล้างแต่ชุดสีเท่านั้น ฮ่าๆ อย่างอื่นปล่อยๆมัน นานๆล้างที ตามครีบนี่ฝุ่นเยอะ ทำได้แค่เป่าลมแล้วล้างนิดหน่อย ยังไงก็ไม่หมดครับ...เซ็ง...

ต้องคิดเข้าข้างตัวเองว่ามันก็เก๋าดีแบบเลอะๆ...อย่าไปจอดข้างๆแว้นส์เงาๆในตลาดก็แล้วกัน อายมัน...

เห็นด้วยครับ แว้นส์ เค้าเงา จริงๆ

หนึ่ง883

• EXILE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:33:14 AM »
ในช่วงที่รอรถอาบน้ำอยู่ แล้วมีแนะนำสถานที่อาบน้ำให้เจ้าของด้วยหรือป่าวครับ? อิอิ

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:25:33 AM »
ในช่วงที่รอรถอาบน้ำอยู่ แล้วมีแนะนำสถานที่อาบน้ำให้เจ้าของด้วยหรือป่าวครับ? อิอิ
ผมว่าแล้วพี่หนึ่งต้องมามุขนี้ ฮ่าๆ ถ้ามาขอนแก่นน้องแนะนำได้คร๊าบบ อิอิ จะไปนั่งรอ!.   nana 

kuntam69

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 06:03:00 PM »
ขอบคุณมากครับพี่ต่อ  ว่างๆขี่มานั่งเล่นอีกนะครับ  ยินดีต้อนรับสิงห์นักบิดทุกท่านนะครับ 

TAEY

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:30:37 AM »
ร้านอยู่ตรงช่วงไหนของลาดพร้าว 87 ครับ จะได้ไปใช้บริการบ้าง ;)

roroko

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:28:47 PM »
ร้านนี้ดีครับเพราะพี่ตั้มเจ้าของก็มีมอไซและรักในมอไซเหมือนกัน ความใส่ใจไม่ต้องห่วงจัดเต็มครับ

ตี๋ รามคำแหง

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:03:36 PM »

วันนี้!! พี่ตั้มดูแลให้เหมือนลูกรักของตัวเองเลย

PuYn

• Electra Glide Classic
  • HD-PuYn
  • ดูรายละเอียด PC Tanayont
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 12:43:56 PM »
เจ้า 48 เหลืองนี่คุ้นๆ พี่ต่อป่าวครับ อาบน้ำขัดเงาก้อยิ่งสวยจิงๆสีนี้  ร้านพี่เค้าอยู่ไกลมากมั๊ยครับ เผื่อว่างๆมีโอกาศอยากเอาไปให้ล้างมั่ง  worship worship worship

www.facebook.com/pctanayont
www.precha.com

ชูเกียรติ ชลอคุณวัฒน์
ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า
095-0-17028-2