Login
ร้าน Southern Big Bike(พี่บัง)ได้โทรมาชี้แจงละครับผม...........  (อ่าน 14258 ครั้ง)

gangmunk

• EXILE
ต้องระวังตัวเช่นกัน คนใกล้ตัวเนี่ยโคตระอันตรายเลย  stupidme  ขอบคุณลูกหมีที่แจ้งข่าว worship

ลูกหมีน้อย....X-Bone

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
เห็นใจลูกหมีครับ ยังไงก็ยังเป็นกำลังใจให้ค้าขายดีๆต่อไปนะครับ  thumbsup

ต้องระวังตัวเช่นกัน คนใกล้ตัวเนี่ยโคตระอันตรายเลย  stupidme  ขอบคุณลูกหมีที่แจ้งข่าว worship

ขอบคุณมากๆคับได้กำลังใจ เพียบเลย.....................ขอบคุณมากๆครับผม
[/size]
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่

โอซัง48

• EXILE
Re: เรื่องเซ้งๆ บอกๆกันไว้ครับจะได้ระวังตัวกัน กับ ร้าน Southern Big Bike(พี่บัง)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:31:08 PM »
ผมเองยังไม่เคยได้เป็นลูกค้าพี่ลูกหมีเลย...แต่เคยเจอพี่ลูกหมีที่ power ดีใจมากได้เห็นตัวจริงซะที ฮ่าๆ แต่เคยโทรไปถามเกียวกับของตกแต่งรถแล้วก็ยังไม่ได้ซื้อซะทีแต่พี่ลูกหมีพูดคุยและอธิบายทุกอย่างให้ความรู้และเป็นกันเองมากหลายครั้งมีเพื่อนอยากได้ของตกแต่งบางอย่างผมก็แนะนำให้โทรไปสอบถามกับพี่ลูกหมีเลย อิอิ ถ้ามีโอกาสผมต้องเป็นลูกค้าพี่ลูกหมีแน่นอนเลยครับคงไม่นานนี้แหละครับ..แต่คงไม่ได้ซื้อเยอะนะครับพี่ลูกหมีน้องกะตังส์ไม่เยอะ ฮ่าๆ สู้ๆครับพี่ลูกหมีอย่าไปเซ็งนานกับคนแบบนี้เลยครับ..  ;D   thumbsup

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
Re: เรื่องเซ้งๆ บอกๆกันไว้ครับจะได้ระวังตัวกัน กับ ร้าน Southern Big Bike(พี่บัง)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 01:26:29 AM »
ผมเองยังไม่เคยได้เป็นลูกค้าพี่ลูกหมีเลย...แต่เคยเจอพี่ลูกหมีที่ power ดีใจมากได้เห็นตัวจริงซะที ฮ่าๆ แต่เคยโทรไปถามเกียวกับของตกแต่งรถแล้วก็ยังไม่ได้ซื้อซะทีแต่พี่ลูกหมีพูดคุยและอธิบายทุกอย่างให้ความรู้และเป็นกันเองมากหลายครั้งมีเพื่อนอยากได้ของตกแต่งบางอย่างผมก็แนะนำให้โทรไปสอบถามกับพี่ลูกหมีเลย อิอิ ถ้ามีโอกาสผมต้องเป็นลูกค้าพี่ลูกหมีแน่นอนเลยครับคงไม่นานนี้แหละครับ..แต่คงไม่ได้ซื้อเยอะนะครับพี่ลูกหมีน้องกะตังส์ไม่เยอะ ฮ่าๆ สู้ๆครับพี่ลูกหมีอย่าไปเซ็งนานกับคนแบบนี้เลยครับ..  ;D   thumbsup

ขอบคุณมากๆครับพี่โอ  จิงๆแล้วไม่จำเป็นว่าโทรมาหาผมแล้วจะต้องซื้อของนะครับ (ถ้าโทรมาแล้วทุกท่านซื้อของผมขอกำไรคนละ 2-3 ร้อยก็รวยละครับ วันๆรับ 30-40 สาย headbang)
การโทรมาพูดคุยสอบถามไม่ว่าจะของแต่งหรือปัญหาต่างๆถ้าผมรู้หรือช่วยอะไรได้ก็ยินดีเลยครับ เป็นเกรียติของตัวผมเองด้วยที่ได้รับใช้พี่ๆครับ 
จะว่าไปของแต่งฮาเล่ย์แต่ละอย่างราคาไม่ใช่ถูก ไหนๆก็จะเสียเงินแล้วผมอยากให้คุ้มค่ามากที่สุด   เจอกันวันแรกอาจจะในฐานะลูกค้าแต่วันต่อไปก็เป็นพี่เป็นเพื่อนกันทั้งนั้นครับพี่โอ ;D pray
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 01:28:19 AM โดย ลูก.....ห..มี...............น้อย »
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:02:21 AM »
เยี่ยม!..ครับพี่ลูกหมีสมเป็นพ่อค้าตัวจริง. thumbsup   worship   ;D

nongkarn

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:58:35 PM »
ผมก็อยู่ภูเก็ตครับ แต่ใช้รถญีปุ่นครับ ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ pray pray pray

ลำไยกะโหลก

• Heritage Softail Classic
  • มิตร คือ อัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:06:28 PM »
เป็นกำลังใจให้สู้ต่อครับ
(ว่าที่ลูกค้า) pray

* bear,cool,girl,sexy,art,model-88c50fdde8999e7191206c77d135aa0f_h.jpg (71.18 KB, 500x474 - ดู 1639 ครั้ง.)
...Become A Biker from inside.

eak star

• Sportster 883 L
  • **
  • COWBOY WAY
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:33:53 PM »
ร้าน Southern Big Bike(พี่บัง) ที่ภูเก็ต ไม่รู้ว่าร้านเดียวกับที่หาดใหญ่ไมครับพี่ลูกหมี
จะได้ระวัง (เป็นกำลังใจให้ครับพี่ลูกหมี) headbang

• EXILE
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:41:04 AM »
ร้าน Southern Big Bike(พี่บัง) ที่ภูเก็ต ไม่รู้ว่าร้านเดียวกับที่หาดใหญ่ไมครับพี่ลูกหมี
จะได้ระวัง (เป็นกำลังใจให้ครับพี่ลูกหมี) headbang

จากที่  พี่บัง  เคยเล่าให้ฟังนะครับ  แก่ว่าย้ายมาจาก  หาดใหญ่  มาอยู่ ภูเก๊ต ครับผม   น่าจะร้านเดียวกันครับ
       ผมเคยเช๊คประวัติจากพี่ๆที่อยู่ทางหาดใหญ่และภูเก๊ต ก็บอกว่าใช่ครับ ร้าน Southern Big Bike เดียวกันตอนนี้ตั้งอยู่ที่ 29/9  ถ.ศิริราช ต.ป่าตอง อ.กระทู้ จ.ภูเก๊ต
       ตัว พี่บัง มีประวัติมาพอสมควรครับผม  (จากที่ถาม พี่ๆที่อยู่ทางหาดใหญ่ ภูเก๊ต นะครับ)  แต่ผมไม่อยากพิมรายละเอียดที่ได้ฟังมาครับเอาแต่ที่ผมโดนมาก็พอแล้ว

ยังไงก็ขอบคุณมาครับพี่ๆทุกท่านที่ให้กำลังใจกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 01:45:01 AM โดย ลูก.....ห..มี...............น้อย »

• EXILE
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:45:41 AM »
เป็นกำลังใจให้สู้ต่อครับ
(ว่าที่ลูกค้า) pray

ด้วยความยินดีครับ ;D pray

• EXILE
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:48:29 AM »
ผมก็อยู่ภูเก็ตครับ แต่ใช้รถญีปุ่นครับ ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ pray pray pray

แค่มีใจก็เป็นพี่น้องกันได้ครับ รถมันก็แค่รถ ;D pray

SAM_KHAOLAK

• Electra Glide Classic
  • LONG LIVE THE KING
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:55:42 AM »
เคยเข้าไปซื้อหมวก Shark เพราะเป็นตัวแทนขายเท่าที่ประสบก็ใช่ได้ ลืมของไว้(ซื้อแล้วเอามาไม่ครบ) ผ่านไปสองวีค กลับเข้าไปเจ้าของร้านเก็บไว้ให้ เท่าที่ทราบเจ้าของร้านเป็นผู้หญิงฝรั่ง ส่วนบังไม่แน่ใจว่ามีน้ำหนักขนาดไหน อาจทำไปด้วยส่วนตัว อย่างไรลงรายละเอียดอีกหน่อยเผื่อเจ้าของร้านไม่รู้เรื่อง

อย่างไรก็ตามไม่สนับสนุนเหลือบสังคม ร่วมประนามคนผิด และขอแสดงความเห็นใจต่อผู้ถูกกระทำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 09:03:00 AM โดย SAM_KHAOLAK »
Real man Real biker should to keep thier word............

• EXILE
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:18:17 AM »
เคยเข้าไปซื้อหมวก Shark เพราะเป็นตัวแทนขายเท่าที่ประสบก็ใช่ได้ ลืมของไว้(ซื้อแล้วเอามาไม่ครบ) ผ่านไปสองวีค กลับเข้าไปเจ้าของร้านเก็บไว้ให้ เท่าที่ทราบเจ้าของร้านเป็นผู้หญิงฝรั่ง ส่วนบังไม่แน่ใจว่ามีน้ำหนักขนาดไหน อาจทำไปด้วยส่วนตัว อย่างไรลงรายละเอียดอีกหน่อยเผื่อเจ้าของร้านไม่รู้เรื่อง

อย่างไรก็ตามไม่สนับสนุนเหลือบสังคม ร่วมประนามคนผิด และขอแสดงความเห็นใจต่อผู้ถูกกระทำ
    ขอบคุณพี่แซมมากๆครับผม pray ;D
           การซื้อขายที่ผ่านมา พี่บัง ได้มาสั่งของแล้วให้ส่งไปที่ ร้าน Southern Big Bike ส่วนตัวผมไม่ทราบครับว่า พี่บัง มีความสำคัญหรือทำงานในตำแหน่งอะไรกับที่ร้านนี้นะครับ  ซึ่งถ้า พี่บัง ไม่ได้มีความสำคัผญอะไรกับทางร้าน คือมาสั่งเองส่วนตัว ผมก็ต้องขอโทษทาง ร้าน Southern Big Bike ด้วยนะครับ  ที่ได้กล่าวพาดพิงถึง แต่อย่างไรก็จะได้เป็นการแจ้งเตือนกับทาง ร้าน Southern Big Bike  ให้ได้ทราบว่าในร้านมี บุคลากรที่จะเป็นตัวทำให้ร้านเสื่อมเสียชื่อเสียงและทางร้านจะได้หาทางแก้ไขโดยด่วยครับ pray

• EXILE
Re: ร้าน Southern Big Bike(พี่บัง)ได้โทรมาชี้แจ้งละครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 02:42:00 PM »
         วันนี้30-9-54 เวลา 14:00 พี่บังได้โทรมาชี้แจ้งถึงสาเหตุที่ไม่ได้โอนเงินชำละค้าสิ้นค้าแล้วครับผม ก็เป็นอันเข้าใจกัน และได้ตกลงว่า ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้จะทำการชำระเงินที่ค้างให้เรียบร้อย

ที่ผ่านมา พี่บัง ได้ชี้แจ้งว่าได้เดินทางไปหลายที่จึงไม่สามารถรับสายหรือติดต่อได้ จึงได้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ขึ้น ผมเองก็ต้องขอโทษพี่บังด้วยครับผม ที่ได้นำเรื่องนี้มาโพส์ลงในกระทู้นี้ (คิดว่าพี่บังคงเข้าใจครับ) และผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรส่วนพี่บังก็ได้ขอโทษในเหตุการณ์ที่เกินขึ้นแล้วผมคิดว่า พี่บังก็เป็นพี่ชายเป็นลูกผู้ชายตัวจิงครับผิดก็ยอมรับผิด thumbsup worship
         ขอบคุณพี่บังด้วยครับที่ยังไม่ลืมน้อง
pray
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 02:44:00 PM โดย ลูก.....ห..มี...............น้อย »

NOI_F.T.W.

• Road Glide
Re: ร้าน Southern Big Bike(พี่บัง)ได้โทรมาชี้แจ้งละครับ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 02:45:26 PM »
         วันนี้30-9-54 เวลา 14:00 พี่บังได้โทรมาชี้แจ้งถึงสาเหตุที่ไม่ได้โอนเงินชำละค้าสิ้นค้าแล้วครับผม ก็เป็นอันเข้าใจกัน และได้ตกลงว่า ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้จะทำการชำระเงินที่ค้างให้เรียบร้อย

ที่ผ่านมา พี่บัง ได้ชี้แจ้งว่าได้เดินทางไปหลายที่จึงไม่สามารถรับสายหรือติดต่อได้ จึงได้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ขึ้น ผมเองก็ต้องขอโทษพี่บังด้วยครับผม ที่ได้นำเรื่องนี้มาโพส์ลงในกระทู้นี้ (คิดว่าพี่บังคงเข้าใจครับ) และผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรส่วนพี่บังก็ได้ขอโทษในเหตุการณ์ที่เกินขึ้นแล้วผมคิดว่า พี่บังก็เป็นพี่ชายเป็นลูกผู้ชายตัวจิงครับผิดก็ยอมรับผิด thumbsup worship
         ขอบคุณพี่บังด้วยครับที่ยังไม่ลืมน้อง
pray
จบแบบhappy.ทั้งสองฝ่ายดีใจด้วยลูกหมีผู้น่ารัก