Login
ขอคำปรึกษาและช่วยเหลือเกี่ยวกับร้านขายHDแถวชลบุรี  (อ่าน 3071 ครั้ง)

hell_blueboy

• Dyna Wide Glide
  • IN THE WAY OF THE MAN RIDER
ขอความช่วยเหลือเพื่อนๆชาวHDหน่อยครับ ผมกำลังจะเอาเจ้าHDมาใช้สักคันฝันมานานมากแล้ว ผมไปเจอshopขายBIG BIKEร้านนึงแถวชลบุรีติดกับศูณย์บริการเชฟโลเรตไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีใครรู้จักไหมอยากรู้ประวัติร้านว่าชัวร์ไหมเค้าแจ้งว่าทำทะเบียนเพิ่ม9หมื่น กลัวโดนเจ็บใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
image.ohozaa.com/view2/wmFWN70Nxc9o5Pao][/url]หลากหลายผองเพื่อน ล้วนพันธุ์เดียว

donkeyfool

• Electra Glide Classic
ให้ดีซื้อแบบมีทะเบียนไปเลยครับ

MIM

• Vendor Member
  • Electra Glide Standard
  • *
  • Love me love my BIKE
Re: ขอคำปรึกษาและช่วยเหลือเกี่ยวกับร้านขายHDแถวชลบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:37:12 AM »
โดยส่วนตัวผมแนะนำให้พี่มาซื้อในกทม.ครับ :)

มีร้านดีๆให้เลือกหลายร้านเลยครับ
เช่น
T-CYCLE โดยพี่โต,พี่ฟอส
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,25710.0.html

Underground My way
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,33034.0.html

Siam Speed Way โดยเจ๊พรรณี
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,35627.0.html

ปล.ผมไม่ใช่กองเชียร์จัดตั้งนะ ท่าน นอภ. ;D

Inst#9

• Sportster 883
  • *
Re: ขอคำปรึกษาและช่วยเหลือเกี่ยวกับร้านขายHDแถวชลบุรี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:31:11 AM »
ผมป๊อบครับอยู่ศรีราชา แนะนำให้มาซื้อในกรุงเทพครับ ร้านไหนก็ได้ แต่ส่วนตัวผมซื้อจากร้านT-CYCLE ครับ สำหรับร้านที่กล่าวถึงที่ชลบุรีลืมไปเลยครับ 

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 02:56:29 PM »
ขอความช่วยเหลือเพื่อนๆชาวHDหน่อยครับ ผมกำลังจะเอาเจ้าHDมาใช้สักคันฝันมานานมากแล้ว ผมไปเจอshopขายBIG BIKEร้านนึงแถวชลบุรีติดกับศูณย์บริการเชฟโลเรตไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีใครรู้จักไหมอยากรู้ประวัติร้านว่าชัวร์ไหมเค้าแจ้งว่าทำทะเบียนเพิ่ม9หมื่น กลัวโดนเจ็บใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ประเด็นสำคัญร้านที่ว่ามีรถที่เราชอบอยู่ในร้านรึปล่าว  สมมุติว่ามืเราก็คุยทำความตกลงซื้อขายกัน ในกรณืทะเบียนเก้าหมื่นถ้าน้องรับได้ ก็คุยกันว่าจ่ายก่อนครึ่งหนึ่ง ถ้าได้เล่มแล้วจะจ่ายส่วนที่เหลือ ลองคุยดูคับแล้วถ้าไม่แน่ใจจิงๆก็เขียนสัญญาซื้อขายกันไว้ก็ได้ เพราะว่าร้านค้าทุกร้านที่ขายรถก็ต้องรักษาขื่อเสียงของเขาเหมือนกัน ขอให้ได้รถดีๆไว้ขับขี่กันนะคับ
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

hell_blueboy

• Dyna Wide Glide
  • IN THE WAY OF THE MAN RIDER
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:37:08 AM »
ขอบตุณสำหรับคำแนะนำของพี่-น้องทุกท่านครับ headbang
image.ohozaa.com/view2/wmFWN70Nxc9o5Pao][/url]หลากหลายผองเพื่อน ล้วนพันธุ์เดียว

Bung Ron

• Night Train
  • **
  • H-D...today tomorrow together...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 02:22:40 PM »
(เสี่ย)โต...(ป๋า)โน...(เฮีย)ช้าง...รับรองไม่ผิดหวัง number1 sprint