Login
HDP in California!  (อ่าน 49484 ครั้ง)

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
HDP in California!
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 06:43:09 PM »
ทริปตะลุยขี่ในแถบชายฝั่งตะวันตกของประเทศ สหรัฐอเมริกา..  :D

หลังจากที่ได้มีโอกาสไปขี่ Ducati Multi Strada ในยุโรปเมื่อเดือน พฤษภาคม ที่ผ่านมา..
แต่มันยังรู้สึกไม่เต็มที่เพราะไม่ได้ขี่ HD  ;D

มาคราวนี้เลยจัดทริปตะลุยเดี่ยว ขี่เที่ยวชายฝั่งตะวันตกของต้นกำเนิด HD ซะเลยครับ  boogie

ครั้งนี้เรียกว่าเป็น ปุ๊ปปั๊ปทริป.. เพราะพ้นจากช่วงนี้ไปงานที่ออฟฟิศคงจะยุ่งจนหูตูบ พอจองตั๋วได้เมื่อต้นอาทิตย์ ก็เลยตัดสินใจไปขี่ซะเลย
กระทันหันซะจนพี่จุ๊บ ยังตั้งตัวไม่ทัน เลยต้องฉายเดี่ยวคนเดียวงานนี้  ;D

ครั้งนี้บินข้าม มหาสมุทรแปซิฟิก ด้วยเจ้าจำปี การบินไทย.. เตรียมยานอนหลับเอาไว้เรียบร้อย กะว่านอนรวดเดียว 16 ชม. ตื่นมาถึงเลย  sprint
ออกจาก กทม. ค่ำวันที่ 18 .. ไปถึง สนามบิน LAX ตอน 3 ทุ่มครึ่งของวันที่ 18 .. ข้ามเส้นแบ่งของเวลาเลยเหมือนกับเสียเวลาเดินทางไปแค่ 2 ชม.
แต่ขากลับต้องบวกเพิ่มเป็น 2 วัน  :D

ทริปครั้งนี้จุดหลักอยู่ใน California ครับ.. จะแว่บออกไป Nevada นิดหน่อย ตอนไป Las Vegas..

ช่วงนี้ทะเลทรายกำลังร้อนจัด ช่วงข้ามไป Las Vegas อาจจะต้องเปลี่ยนเป็น Muscle Car อย่าง Dodge Charger ท่าทางจะดีกว่า  number1

ถึง LA คืนวันที่ 18 หาที่นอนใกล้ๆสนามบินก่อน.. พอตื่นเช้าค่อยไปรับรถที่ Eagle Rider ครั้งนี้ผมเลือก Electra Glide ปี 2010 ..
อยากจะได้ Ultra Glide แต่ที่สาขานี้ไม่มี ถ้าอยากขี่ต้องนั่งรถไปเอาอีกที่นึงห่างไปครึ่ง ชม...  jawdrop

ทริปนี้เริ่มต้นจาก LA เช้าวันที่ 19 ขี่ขึ้นเหนือไล่ตามเส้น Highway 1 กับ 101 ไปเรื่อยๆ.. แวะหาของกิน กะเก็บภาพให้เต็มที่
คิดว่าคงถึง San Francisco ช่วงเย็นๆ ก่อนเข้าเมืองมี HD Dealer ที่เก่าแก่ที่สุดอย่าง Dudley Perkins ที่ Mr. Roby เคยทำงานอยู่ที่นี่
เดี๋ยวจะไปเก็บภาพมาฝากกันครับ..  :D
อยู่เที่ยว SF ซัก วัน แล้วค่อยย้อนกลับมาทาง Fresno เข้า Bakersfield .. ถ้าอากาศไม่ทารุณเกินไป อาจจะขี่ลุยไป Las Vegas ต่อเลย..
แต่ถ้าร้อนจนไข่สุก คงต้องเปลี่ยนไปเป็นรถยนต์แทนครับ  ;D

แผนการคร่าวๆมีดังนี้.. แต่ทริปเดินทางคนเดียวคงจะไหลไปเรื่อยๆแล้วแต่โอกาสจะพาไปครับ  :D
เดี๋ยวจะมาคอย Update บรรยากาศการเดินทางให้เพื่อนๆพี่ๆทุกท่านรับชมไปเรื่อยๆครับ  number1
FLSTS, FLSTC

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
Re: HDP in California!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 06:52:40 PM »
 thumbsup thumbsup thumbsup สุดยอดครับพี่ลี่  จะรอชมภาพสวยๆครับ  headbang
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

thend

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 07:08:16 PM »
 thumbsup headbang
We ride together
We share experience

โป้ง รถไฟราตรี ;p

• EXILE
  • Ride away!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 07:09:33 PM »
โหลี่บินเดี่ยวเลยเหรอ เยี่ยมจริงๆ เที่ยวให้สนุกนะครับ  headbang

SAM_KHAOLAK

• LONG LIVE THE KING
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 07:57:11 PM »
 worship thumbsup worship thumbsup กลับมาแล้วสักเดือนสองเดือนจะปุ๊บปั๊บไปไหนต่ออีกละครับ  ;D ;D
Real man Real biker should to keep thier word............

หรั่งร้อยตา

• Road Glide
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 08:01:05 PM »

รอชมครับ คงสนุกน่าดู

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 08:22:28 PM »
ท่าจะติดใจ...อิอิ...เที่ยวให้สนุกครับคุณลี่...รอชมภาพสวยๆนะครับ ;D ;D
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:06:54 PM »
 jawdrop  สุดยอด ...
จากสูงสุดสู่สามัญ ....

makky

• OCC
  • ตับๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:23:25 PM »
รอชม ความสุดยอด ครับ พี่ลี่ นับถือๆ

WOLF RIDER

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:27:05 PM »
;D เจอแหม่มแถวนั้นเผื่อด้วยเด้อออออ.... ;D ;D

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:14:31 PM »
ขอบคุณครับพี่ๆทุกท่าน.. เดี๋ยวจะถ่ายคลิปอัพเดทเป็นระยะๆลงไว้ใน HDP Channel ให้เหมือนกับว่าทุกท่านได้ร่วมไปเที่ยวด้วยกันเลยครับ..  :D

sam 10

• Sportster 1200 R
  • My mom ride Harley
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:24:57 PM »
โห....ถิ่นเก่าผมเลยครับ คุณลี่..เส้นทางนี้ สวยมากๆ โดยเฉพาะช่วงเย็นๆ ขี่ขึ้น SF เลี่ยบชายฝั่ง จะเห็นพระอาทิตย์ ดวงโตใหญ่ยักษ์มาก คลื่นลม สวยไปหมด.... คุณลี่เก็บรูปมาฝากเยอะๆนะครับว่ายังสวยอยู่หรือเป่ลา  คุณลี่น่าจะเเวะ มอนทาเรยกับ คาเมล ด้วย สวยเหมือนกัน....ขับขี่ปลอดภัย จะคอยติดตามครับ.....
My dad ride Harley too

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:27:35 PM »

เส้นเลียบ Pacific West Cost ลงไปถึง LA นี่สุดยอดแล้วครับ
ขนาดไปรถยนต์ไปไม่มีเบื่อ คิดถึง Santa Cruz ไปอยู่มาหลายเดือน

มอนเทอเรย์สวยมาก

รอชมภาพสวยๆนะครับลี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 10:29:44 PM โดย Jesse Ou »

m9ctbs

• CHICA
  • LoNe WoLf No ClUb
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:28:16 PM »
สนุกกับการท่องเที่ยวครับลี่ มีดีอย่าลืมกระซิบบอกด้วยนะ  ;D headbang

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:02:41 PM »
โห....ถิ่นเก่าผมเลยครับ คุณลี่..เส้นทางนี้ สวยมากๆ โดยเฉพาะช่วงเย็นๆ ขี่ขึ้น SF เลี่ยบชายฝั่ง จะเห็นพระอาทิตย์ ดวงโตใหญ่ยักษ์มาก คลื่นลม สวยไปหมด.... คุณลี่เก็บรูปมาฝากเยอะๆนะครับว่ายังสวยอยู่หรือเป่ลา  คุณลี่น่าจะเเวะ มอนทาเรยกับ คาเมล ด้วย สวยเหมือนกัน....ขับขี่ปลอดภัย จะคอยติดตามครับ.....

เส้นเลียบ Pacific West Cost ลงไปถึง LA นี่สุดยอดแล้วครับ
ขนาดไปรถยนต์ไปไม่มีเบื่อ คิดถึง Santa Cruz ไปอยู่มาหลายเดือน

มอนเทอเรย์สวยมาก

รอชมภาพสวยๆนะครับลี่

ว่าจะแวะเข้า Camel กับ 17 Mile Drive อยู่เหมือนกันครับ.. เดี๋ยวเก็บภาพบรรยากาศแบบสดๆมาให้ชมกันครับพี่  :D