Login
ซื้อรถ HD โปรดระวัง เป็นอุทาหรณ์ครับกับเราชาว 2 ล้อ  (อ่าน 32206 ครั้ง)

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
Re: ซื้อรถ HD โปรดระวัง เป็นอุทาหรณ์ครับกับเราชาว 2 ล้อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:13:34 AM »
 ::)  ผมว่ารถคันนี้เหมือนลงหนังสือนะ..............ไม่น่าทำอย่างนี้นะ เออออ........หนังสือREALBIKE......หรือปล่าวนะ...ลงรูป 2 คนนี้หน่อยครับ
ผมว่าต้องมีซ้อมอีกแน่เลยครับ ยังไงเอาใจช่วยครับ...ผมและคนเล่นรถ HD หลายๆๆคนก็เคยโดนกันมาบ้างไม่มากก็น้อยครับ ผมก็เคย........ frustrated

Burm Heri Sof

• Dyna Low Rider
  • **ธรรมดา**
Re: ซื้อรถ HD โปรดระวัง เป็นอุทาหรณ์ครับกับเราชาว 2 ล้อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:19:56 AM »
คนคิดไม่ซื่อต่อคน...ไม่เจริญหรอกครับ............
หากินได้ไม่นานหรอก........เห็นใจคนซื้อรถจริงๆ...

.
** เห็นทุกอย่างเป็นเรื่อง ธรรมดา **

vo

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:48:55 AM »
...เข้าใจเลยครับ เห็นใจ ผมเองเคยคิดจะเลิกขี่ ตัดใจขาย แต่สุดท้ายคิดถึเลยกลับมาขี่ใหม่ แต่โชคดีหน่อยที่แถวบ้านมีร้านขาย hd เป็นน้องที่พอรู้จักกันพอจะคุยกันได้ เดี๋ยวถ้าบอกว่าร้านอะไรจังหวัดไหนจะหา worshipว่าเชียร์กันอีก เอาเป็นว่าทุกสังคมทุกวงการก็แบบนี้แหละครับ ขอให้โชคดีนะครับผม

hunterMc

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:33:09 AM »
ขอโทษนะครับ พี่ พอดีผมอยู่เชียงใหม่ครับ ตอนรถอยู่กับผมมันไม่เป็นอะไรจริง ๆ แต่ตอนพี่ซื้อถ้ามันแตกหรือมันหักพี่นะจะถ่ายรูปมาให้ผมดูก่อนว่ามันเสียจริงรึเปล่า แต่ พี่เล่นเอาไปเชื่อมเองแนนนี้ จะให้ผมรับผิดชอบยังไงครับ ถ้าถ่ายรูปมาให้ผมตอนแรกว่ามันหัก หรือ เสีย ผมก้อยินดีจะเปลี่ยนให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 12:39:50 PM โดย hunterMc »

Touche' SBC

• Road King
  • *
  • ตูเช่...เร่ร่อน...ตะลอนทั่วไทย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:36:56 AM »
ขอให้เคลียร์กันได้แบบสมานฉันท์นะครับ

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:42:44 AM »
เอาใจช่วยครับ ...
จากสูงสุดสู่สามัญ ....

bobber chopper

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:08:11 AM »
ถึงคุณhunterMCนะครับ ถ้าคุณอ่านดีๆจะเห็นว่าผมยังไม่ได้ขี่ไปไหนเลยครับ ผมออกจากไปรษณีย์มาเติมนำ้มันแค่ประมาณ1กม
มันก็หลุดแล้ว แล้วผมก็ส่งรูปไปในเมลของแมวแล้วด้วยครับ แล้วก็ส่งรูปไปในMMS ของแมวแล้วด้วยครับ
ผมว่าคุณลองโทรไปคุยกับเค้าก่อนดีกว่าครับว่าผมส่งไปหรือยัง ถ้าไม่รู้จักน้องเค้าผมจะส่งรูปบัตรประชาชนไปให้ดูครับ

แล้วที่คุณใช้มามันปกติดีก็อาจเป็นเพราะมาพังที่น้องเค้า ไม่ได้พังมาจากคุณ เรื่องนี้คุณต้องเคลียร์กันเองครับ
ผมซื้อมาแล้วคงทำไรไม่ได้นอกจากซ่อมให้มันขี่ได้เท่านั้นครับ

ผมไม่ได้โทษคุณครับเพราะผมไม่ได้ซื้อจากคุณ ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยครับผม

hunterMc

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:10:54 AM »
แล้วตอนที่ เพื่อนพี่มาขับ ถ้ามันจะเป็นก้อต้องเป็นตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ T_T

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:16:05 AM »
ช่วงนี้ต้องเตือนอีกเรื่องครับ พอดีเจอมากับตัว เอารถขโมยมาขาย ระวังนะครับ อย่าเห็นกับของถูกของร้อน ประเภทบอกรถยึดมาจำนำจำนองเอาไว้ อินวอยปลอม สาระพัดครับ เราซื้อเอาไว้จะโดนข้อหารับของโจรนะครับ และอีกอย่างเอาไปขี่เจ้าของเก่าจำได้บางรายอาจโดนไข้โป้งเอาด้วยความแค้นนะครับ ทำอะไรให้ถูกต้องดีกว่าครับ ซื้อรถอินวอยก็ต้องโทรเช็คเอกสารกันให้ดีครับ ส่วนรถทะเบียนก็ดูว่า สวมมาหรือเปล่า ผมเป็นคนชอบสะสมรถสวยๆ เลยไม่คอยได้มีรถมีทะเบียน ไม่ค่อยได้ขี่เท่าไหร่ นั่งมอง นั่งขัดอยู่บ้านและก็แบ่งให้เพื่อนฝูงผลัดกันชมบ้าง อยากขี่ก็หลบพี่จ่าเขาหน่อย ประหยัดไปเกือบแสน รวมหลายๆคันก็ซื้อคันใหม่ได้อยู่ เลยไม่ได้สะสมรถทะเบีนเท่าไหร่ แต่ต้องระวังนะครับ อย่าเอาไปจอดให้พี่จ่าเห็นหรือมาขับเจอ ไม่อย่างงั้น พี่เขาขอค่าเทอมลูกทันที โดนคันหนึ่งหลายหมื่นอยู่ ขอให้เพื่อนๆทุกคนมีความสุขกับรถharleyครับ มันคือความใฝ่ฝันของเด็กชายหลายๆคน ที่โตมาพอมีตังค์ก็อยากมีไว้ครอบครอง จะรุ่นถูกรุ่นแพงก็ตราเดียวกันครับ พี่น้องกัน อย่าให้เป็นเหมือนสมัยเมื่อ20ปีก่อน แบ่งเกรดกันหน้าดู สมัยก่อนไม่กว้างเท่านี้ ราคาแพง คนนำเข้ามาก็น้อย คนซื้อก็ต้องเป็นคนมีตังค์จริงๆ พอคนมีตังค์ซื้อเขาก็จะซื้อรุ่นที่แพงที่สุดเอามาอวดข่มกัน ตั้งกันเป็นชมรมเอาว่าไม่คบยี่ฮ้ออื่น แต่สมัยนี้น่ารักมาก ใครขี่รุ่นไหน ยี่ฮ้อไหนสองล้อก็ร่วมทางกันได้ ผมชอบครับยุคนี้สมัยนี้ ร่วมรักษาความน่ารักนี้ไว้ครับ สังคมไทยมีน้ำใจทุกคน มีพ่อหลวงคนเดียวกัน

ขอบคุณพี่ GHOSTRIDERมากครับสำหรับข้อคิดดีๆ ใจความดีๆครับพี่ขอบคุณมากครับ

Hunter chaingmai

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:21:43 AM »
พอดีการพาดพิง**กลุ่มผม**ผมว่ามันจะทำให้อะไรๆๆมันดูแย่กว่าเรื่องที่เกิดไหมคับถ้าจะลงบัตรสองคนนี้จะดีกว่าที่มาลงชื่อกลุ่มผมนะคับผมว่าเสียตรงไหนแก้ตรงนั้นดีกว่านะคับ    ส่วนตัวผมก็อยู่กลุ่มนี้และขับรถฮาเลย์ถ้าเรื่องอย่างนี้เกิดกับผม ผมก็เสียความรู้สึก   แต่ผมว่าส่วนตัวน้องในกลุ่มเขาขายรถไปน้องผมก็เป็นคนขับไม่ใช่ร้านที่ขายย้อมแมวไม่ทำแบบนั้นหรอกคับพอดีรถคันนี้ตอนอยู่ที่เชียงใหม่ก็ขับไปไหนด้วยกันตลอดถ้ามีการเชื่อมหรือพอกอะไรตอนออกทริพผมก็ต้องรู้เพราะผมออกทริพบ่อย/////ไม่ได้เข้าข้างกันนะคับ ///// และอีกอย่างคนที่มาดูรถให้พี่ก็ลองขับไกลพอสมควรถ้ามันมีอาการหรือเป็นมันก็ต้องออกมาแล้วคับ   ส่วนที่มันเสียตอนแรกถ้าวันที่พี่เอารถไปสเตอร์หลุดพี่ถ่ายรูปไว้เลย แล้วอย่าเพิ่งเอาไปทำอะไรเพราะทางนี้ก็ไม่รู้ว่าอยู่ดีๆๆจะเกิดอะไรกับคนที่ซื้อไปแล้วค่อยมาว่ากันจะทำอะไรกันต่อหรือถ้าอย่างนั้นน้องในกลุ่มไม่รับผิดชอบผมก็จะให้มันรับผิดชอบเองแต่นี่พี่เอาไปพอกหรือทำแล้วเวลาจะแก้ไข้ได้ก็ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวอะคับ   ------แต่ยังไงผมก็ขอเสนอให้พี่คุยและเครียกับที่เหตุเลย--------ทางกลุ่มผมไม่มีส่วนเสียส่วนได้กับคนทั้งสองคนนี้คับ ------- ยังไงก็ขอขอบคุณเวปนี้ที่เป็นสื่อและอุทาหรณ์ไว้ทั้งคนขายและคนซื้อด้วยคับว่าควรแก้ที่ต้นเหตุคับ

hunterMc

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:24:43 AM »
พอดีการพาดพิง**กลุ่มผม**ผมว่ามันจะทำให้อะไรๆๆมันดูแย่กว่าเรื่องที่เกิดไหมคับถ้าจะลงบัตรสองคนนี้จะดีกว่าที่มาลงชื่อกลุ่มผมนะคับผมว่าเสียตรงไหนแก้ตรงนั้นดีกว่านะคับ    ส่วนตัวผมก็อยู่กลุ่มนี้และขับรถฮาเลย์ถ้าเรื่องอย่างนี้เกิดกับผม ผมก็เสียความรู้สึก   แต่ผมว่าส่วนตัวน้องในกลุ่มเขาขายรถไปน้องผมก็เป็นคนขับไม่ใช่ร้านที่ขายย้อมแมวไม่ทำแบบนั้นหรอกคับพอดีรถคันนี้ตอนอยู่ที่เชียงใหม่ก็ขับไปไหนด้วยกันตลอดถ้ามีการเชื่อมหรือพอกอะไรตอนออกทริพผมก็ต้องรู้เพราะผมออกทริพบ่อย/////ไม่ได้เข้าข้างกันนะคับ ///// และอีกอย่างคนที่มาดูรถให้พี่ก็ลองขับไกลพอสมควรถ้ามันมีอาการหรือเป็นมันก็ต้องออกมาแล้วคับ   ส่วนที่มันเสียตอนแรกถ้าวันที่พี่เอารถไปสเตอร์หลุดพี่ถ่ายรูปไว้เลย แล้วอย่าเพิ่งเอาไปทำอะไรเพราะทางนี้ก็ไม่รู้ว่าอยู่ดีๆๆจะเกิดอะไรกับคนที่ซื้อไปแล้วค่อยมาว่ากันจะทำอะไรกันต่อหรือถ้าอย่างนั้นน้องในกลุ่มไม่รับผิดชอบผมก็จะให้มันรับผิดชอบเองแต่นี่พี่เอาไปพอกหรือทำแล้วเวลาจะแก้ไข้ได้ก็ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวอะคับ   ------แต่ยังไงผมก็ขอเสนอให้พี่คุยและเครียกับที่เหตุเลย--------ทางกลุ่มผมไม่มีส่วนเสียส่วนได้กับคนทั้งสองคนนี้คับ ------- ยังไงก็ขอขอบคุณเวปนี้ที่เป็นสื่อและอุทาหรณ์ไว้ทั้งคนขายและคนซื้อด้วยคับว่าควรแก้ที่ต้นเหตุคับ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:25:55 AM »
แล้วตอนที่ เพื่อนพี่มาขับ ถ้ามันจะเป็นก้อต้องเป็นตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ T_T

มันก็อาจเป็นเพราะตอนนั้นยังไม่เกิดอาการไงครับ แผลที่เชื่อมมันอาจจะเริ่มcrackครับ พอมาถึงมือผมคงซวยเจอพอดี
แต่ไม่เป็นไรครับถ้าคุณอยากเข้าใจว่ามันเกิดอะไรมากกว่านี้เดี๋ยวผมเอารูป2คนนั้นลงให้ครับผมประกอบกับ e mail ที่ผมส่งไปให้เค้าตั้งแต่วันรับรถที่ไปรษณีย์เลยครับ
จะได้เข้าใจมากขึ้นครับ เด๋วคืนนี้ลงให้ครับ พอดีออกมานอกบ้านครับ ใช้มือถือเล่นเนต รูปอยู่ในคอมครับ
ขอโทษอีกทีครับ

Hunter chaingmai

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:31:01 AM »
ถ้าเอารูป2คนนี้ลงผมขอช่วยลบชื่อกลุ่มผมทุกตัวด้วยนะคับ กลุ่มผมไม่ได้ไปร่วมซื้อขายทั้งหมดกลุ่ม     แต่ คนที่ซื้อขายกันก็ตกลงกันเองคับ!!!!

oscarpapa

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:35:44 AM »
อะไหล่ทุกชิ้น ย่อมมีอายุการใช้งาน       
  จัยเยนๆคับ เคลีย กันดีๆ       
น่าจะเปนเรื่องระหว่างผู้ซื้อ และ ผู้ ขาย  ไม่น่าเอากลุ่มมาเกี่ยวคับผม เด๊๋ยวเรื่องจะยาว

เอาใจช่วยคับผม  เรื่องแบบนี้คงไม่มีคัยอยากให้เกิดคับ      ;D ;D ;D ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:38:36 AM »
รูปที่ลงนั่นเป็นรูปที่ผมยังไม่ได้ทำไรเลยครับ แล้วที่ผมต้องเชื่อมพอกซำ้เพราะผมจำเป็นต้องขี่กลับบ้านครับ เพราะร้านนี้อยู่หลังไปรษณีย์ครับ
ส่วนรูป2คนนั้นผมจะลงให้คืนนี้ ตอนนี้รูปอยู่ที่บ้านครับ แล้วผมจะลบชื่อกลุ่มออกให้ครับ ขอโทษด้วยครับที่เด็ก2คนนี้ทำให้เสื่อมเสีย