Login
รบกวนพี่..ไฟน้ำมันค้าง...ช่วยน้องหน่อยครับ  (อ่าน 3076 ครั้ง)

mr.niceguy

• Softail Custom
  • *
Nightster 2010 ไฟน้ำมันค้างทำไงดีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 03:17:51 PM โดย so.suck »

Velentino Gigsi

• Electra Glide Classic
Re: รบกวนพี่..ไฟน้ำมันค้าง...ช่วยน้องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 07:15:54 PM »
ไฟตัวไหนอ่ะ พี่ช้าง   รูปน้ำมันเครื่อง  รุปน้ำมันหมด  หรือเป็นรูปเครื่องเลย

mr.niceguy

• *
Re: รบกวนพี่..ไฟน้ำมันค้าง...ช่วยน้องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:52:11 PM »
ไฟตัวไหนอ่ะ พี่ช้าง   รูปน้ำมันเครื่อง  รุปน้ำมันหมด  หรือเป็นรูปเครื่องเลย
รูปน้ำมันหมดอ่ะครับ ทำยังไงดี ต้องรีเซ็ทยังงัยดี
ขอบคุณมากนะครับ...
แต่อย่าบอกให้พี่ไปเติมน้ำมันนะครับ เติมจนเต็มก็ค้างอยู่ดี
pray pray pray
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 11:54:56 PM โดย so.suck »

โอซัง48

• EXILE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:00:22 AM »
รูปน้ำมันหมดอ่ะครับ ทำยังไงดี ต้องรีเซ็ทยังงัยดี
ขอบคุณมากนะครับ...
แต่อย่าบอกให้พี่ไปเติมน้ำมันนะครับ เติมจนเต็มก็ค้างอยู่ดี
pray pray pray

อันนี้น้องไม่รู้เลยครับ ต้องรอผู้รู้มาแนะนำนะครับพี่ช้าง. ....แต่เอ้สงสัยต้องเติมจนล้นถังไฟถึงดับ..55 boogie  pray

Velentino Gigsi

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:20:17 AM »
น่าจะเซนเซอร์  ลูกลอยในถังเสียแล้วแน่ ๆ เลย  แต่ อ๊ะ ๆ   ช้าก่อน   ลองหาวิธีรีเซตดีมั้ย  ปิดสวิทซ์ไฟให้หมดนะคร้าบ    แล้วเปิดฝาครอบแบตเตอรี่ออกมา   จะเห็นรีเลย์ตัวสี่เหลี่ยม  2  ตัว  เรียงกันตามแนวตั้ง   ด้านซ้ายของแบตเตอรี่   ค่อย ๆ  ดังออกมาอย่างบรรจง  ทั้ง  2  ตัวเลย   แล้วอย่าลืมดูล่ะว่าอันไหนตัวบน  ตัวล่าง  พอเอาออกแล้ว  มาเปิดสวิทซ์ไฟ   อีกที  ดูสิครับว่ามันดับหรือเปล่า   ถ้าดับก็โชคดี   ถ้าไม่ดับ คงต้องหาอะไหล่ลูกลอยในถังมาเปลี่ยนแล้วล่ะครับ  แพงพอตัว   อย่าลืม  ตอนประกอบฝาครอบแบตเตอรี่เข้าไปใหม่  หาสายรัด  รัดไว้กันเหนียวก็ดี  บางท่านรื้อได้   แ ต่ใส่ไม่สนิท  วิ่งสักพัก หลุดออกมา   คราวนี้ซวยซ้ำสอง    โชคดีจ้า   ;D ;D

mr.niceguy

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:30:41 PM »
น่าจะเซนเซอร์  ลูกลอยในถังเสียแล้วแน่ ๆ เลย  แต่ อ๊ะ ๆ   ช้าก่อน   ลองหาวิธีรีเซตดีมั้ย  ปิดสวิทซ์ไฟให้หมดนะคร้าบ    แล้วเปิดฝาครอบแบตเตอรี่ออกมา   จะเห็นรีเลย์ตัวสี่เหลี่ยม  2  ตัว  เรียงกันตามแนวตั้ง   ด้านซ้ายของแบตเตอรี่   ค่อย ๆ  ดังออกมาอย่างบรรจง  ทั้ง  2  ตัวเลย   แล้วอย่าลืมดูล่ะว่าอันไหนตัวบน  ตัวล่าง  พอเอาออกแล้ว  มาเปิดสวิทซ์ไฟ   อีกที  ดูสิครับว่ามันดับหรือเปล่า   ถ้าดับก็โชคดี   ถ้าไม่ดับ คงต้องหาอะไหล่ลูกลอยในถังมาเปลี่ยนแล้วล่ะครับ  แพงพอตัว   อย่าลืม  ตอนประกอบฝาครอบแบตเตอรี่เข้าไปใหม่  หาสายรัด  รัดไว้กันเหนียวก็ดี  บางท่านรื้อได้   แ ต่ใส่ไม่สนิท  วิ่งสักพัก หลุดออกมา   คราวนี้ซวยซ้ำสอง    โชคดีจ้า   ;D ;D
ขอบคุณมากๆเลยครับ เนี่ยผมเจอทั้งสองกรณีเลย
เดี๋ยวเอาเรื่องลูกลอยก่อนนะครับ รถของผมเพิ่งออกมาไม่ถึงเดือนเลย
แต่รถน่ะปี 2010  ไม่น่าจะเสียเลยนะครับ แต่คนเราโชคมันก็เล่นด้วยซะอย่าง
เดี๋ยวจะลองทำตามที่บอกมาตามนั้นเลยนะครับ
ส่วนเรื่องฝาปิดเนี่ย ผมก็โดนมาตามนั้นเลยคือปิดไม่แน่นตามที่บอกมาเลย
พอขับกระแทกหน่อยเดียว ฝาหล่นลงมาเลย เอ้า
น้องๆที่ประสบปัญหาเดียวกันก็รู้วิธีการแก้ไปแล้วนะครับ
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำดีนะครับ