Login
อยากถามพี่ ๆ ครับว่า crossbone เป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 7735 ครั้ง)

naiyoksot

• Sportster 883 L
  • **
พอดีผมชอบรูปทรงแบบสปริงเกอร์ของ crossbone นะครับแต่เพื่อน ๆ ก็บอกว่าขี่ไม่่สนุกบ้างละ แข็งกระด้างบ้างละ  มีข้อเสียมากกว่าข้อดี ผมก็เลยไม่ค่อยมั่นใจ
พอดีเป็นมือใหม่ของ HD ครับเลยขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยครับ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
Re: อยากถามพี่ ๆ ครับว่า crossbone เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:31:40 PM »
พอดีผมชอบรูปทรงแบบสปริงเกอร์ของ crossbone นะครับแต่เพื่อน ๆ ก็บอกว่าขี่ไม่่สนุกบ้างละ แข็งกระด้างบ้างละ  มีข้อเสียมากกว่าข้อดี ผมก็เลยไม่ค่อยมั่นใจ
พอดีเป็นมือใหม่ของ HD ครับเลยขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยครับ

อย่าเริ่มต้นด้วยความขลาดกลัวคับ อะไรที่่ออกจากมาจากโรงงานมาตราฐานย่อมดีอยู่แล้วไม่ต้องหรอกคับ
สิบปากว่าไม่เท่ากับได้ลองเองเชื่อผมเถอะ  ถ้าไม่ดีจิงคงไม่อยู่มาร้อยกว่าปีแล้วล่ะคับ  thumbsup worship
ถามใจตัวเองชอบรุ่นไหนเล่นรุ่นนั้นเลย อย่าตามกระแส ตบท้าย ฮ่าเล่ย์ไม่มีเหตุผล อารมณ์อย่างเดียวเลย  headbang thumbsup
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

dangphanom

• Sportster 883 R
Re: อยากถามพี่ ๆ ครับว่า crossbone เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 12:06:56 AM »
ขับโครตมันส์

Uterus

• Dyna Wide Glide
  • บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:56:07 AM »
แล้วจาฟังคนอื่นทำไมหละ ต้องลองเอง รถเราเอง น้ำมันก็เติมเอง ขี่ก็ขี่เอง เท่ก็เท่เอง เสียก็ซ่อมเอง
Harley ดีกับเสียงดังทุกอย่าง แต่แตรไม่ดังอย่างเดียว
ไม่เข็ด ไม่ตาย ไม่เลิก

Jesse Ou

• EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:40:02 AM »
แล้วจาฟังคนอื่นทำไมหละ ต้องลองเอง รถเราเอง น้ำมันก็เติมเอง ขี่ก็ขี่เอง เท่ก็เท่เอง เสียก็ซ่อมเอง
Harley ดีกับเสียงดังทุกอย่าง แต่แตรไม่ดังอย่างเดียว

ยังงี้ต้องหาแตรหย่ายๆ บีบมันส์ๆ จะได้ดังๆ  ;D

Uterus

• Dyna Wide Glide
  • บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม บึ้ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:48:32 AM »
555 ถีบจักรยานดีกว่า ไม่เมื่อยหรอจ๊ะลูกเพ่
ไม่เข็ด ไม่ตาย ไม่เลิก

1kcbc

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 05:12:09 PM »
ผมใช้เวลาในการดูรถมา 1 ปี ก่อนตัดสินใจซื้อเสียดายเวลาที่คิดนานไปหน่อยครับ  ตอนนี้ขี่มา 1 เดือน ถูกใจมากครับ ขี่สนุกจริงๆ ( สุดยอด) เมื่อก่อนผมเคยใช้ Classic BSA  A10 ขี่จาก สงขลา-นครปฐม วันเดียวจบ ยังไม่เหนื่อยเลยครับ HDทุกคันซื้อมาต้องปรับตัวในการขับขี่  ถ้าชอบและพร้อม ซื้อเลยครับ

* rebsa3.jpg (633.5 KB, 700x525 - ดู 2268 ครั้ง.)

cops

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 05:29:24 PM »
ผมใช้เวลาในการดูรถมา 1 ปี ก่อนตัดสินใจซื้อเสียดายเวลาที่คิดนานไปหน่อยครับ  ตอนนี้ขี่มา 1 เดือน ถูกใจมากครับ ขี่สนุกจริงๆ ( สุดยอด) เมื่อก่อนผมเคยใช้ Classic BSA  A10 ขี่จาก สงขลา-นครปฐม วันเดียวจบ ยังไม่เหนื่อยเลยครับ HDทุกคันซื้อมาต้องปรับตัวในการขับขี่  ถ้าชอบและพร้อม ซื้อเลยครับ

แหมนึกว่าใครที่่ไหน  นายหนึ่งระโนดนี้เอง คุ้นๆรถคันนี้  number1 ;D
ได้ข่าวว่าซื้อcrossboneมาขี่่แล้วนิ เห็นช่างนะบอก  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 05:32:55 PM โดย cops »
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

ไอ้หัวมันฝรั่ง

• Softail Custom
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:52:44 PM »
ขี่แล้วหล่อ  ;D ;D ;D ;D ;D
Fat Mexican

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 12:56:20 PM »
ถ้าเรื่องงบไม่มีปัญหานะครับก็เลือกทรงรถที่ชอบก่อนเลยครับแล้วไปลองคร่อมดูขี่ได้ขาถึงพอเอาไหวก็จัดไปเลยครับ
ได้มาแล้วยังไงเดี๋ยวก็ต้องขี่ได้แน่ๆ ดีกว่าได้รุ่นที่ไม่โดนใจมาแต่ขี่คล่องยังไงเดี่ยวก้ขายทิ้ง ถ้ามันไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ครับ
ส่วนรุ่นนี้ออกทริปไกลๆได้สบายครับแต่ต้องเหนื่อยกับมันอย่างที่พี่ๆว่ากันมานิดหน่อย  ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ  thumbsup
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

cops

• EXILE
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 02:03:43 PM »
เลือกที่่ใจชอบเลยคับ อย่าตามกระแสเดียวจะเจ็บตัวหากเปลี่่ยนบ่อยๆ 555  headbang number1
ดูอย่างที่่ฮีโรสมจิตรพูด...เจ็บมาเยอะ 555  sprint

tong 50

• Heritage Softail Classic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 02:18:22 PM »
ใช่ครับมีโอกาศไปลองคร่อมดูก่อนก็ได้

ทีสาวๆ ลองคร่อมไม่ได้ แต่ก็จะขี่ลูกเดียว  ;D

บางคันอาจไม่ดีพอสำหรับทุกคน  แต่ขอให้เลือกคันที่พอดีกับเราครับ

ฮาเล่ย์ แพง เอ๊ย ดีทุกรุ่นครับ   headbang

beegun

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:06:42 PM »
เห็นในรูปพี่เปลี่ยนแฮนของคอสโบน ขี่เปงยังไงครับผมมือใหม่คอสโบนกำลังคิดจะเปลียนจำเปงต้องถามมือเก๋าๆอย่างพวกพี่ๆครับขอบคุณครับ

Mojo

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:14:42 PM »
เป็นรถอีกรุ่นที่ราคาร่วงเร็วมาก ถ้าไม่คิดมากก็จัดไปแต่รุ่นนี้ขี่แล้วหน้าตาดีทุกคน ดูอย่างพี่เอ้มหาชัย thumbsup