Login
คุ่ณเปิ่ล คุณลี่ และท่านนายอำเภอครับ HDP Hall Of Fame ครับ พิจาณาด้วยครับ  (อ่าน 8694 ครั้ง)

eak star

• Sportster 883 L
  • **
  • COWBOY WAY
 thumbsup thumbsup thumbsup

Baantormai

• CHICA
  • วันนี้กินข้าวกับอาราย..?
.. เห็นด้วยครับ ..  thumbsup

TIK M-D TRANG

• Road King
  • *
  • RIDE FREE FOREVER
Re: คุ่ณเปิ่ล คุณลี่ และท่านนายอำเภอครับ HDP Hall Of Fame ครับ พิจาณาด้วยครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:55:09 PM »
 thumbsup thumbsup thumbsup

putti

• Dyna Wide Glide
Re: คุ่ณเปิ่ล คุณลี่ และท่านนายอำเภอครับ HDP Hall Of Fame ครับ พิจาณาด้วยครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 01:52:21 PM »
อีกหนึ่งเสียงครับ thumbsup
ชีวิตคือการเดินทาง

Sumo_papa

• Dyna Low Rider

ตั้งโอ๋

• Dyna Wide Glide
  • FATBOY EVO FOREVER
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 02:29:17 PM »
เห็นด้วยอย่างแรง   thumbsup pray

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 04:51:19 PM »
การนำภาพมาลงเพื่อไว้อาลัย คงจะต้องได้รับความเห็นชอบจากญาติของผู้เสียชีวิตครับ
ดังนั้น บอร์ด News Talk ก็ยังคงทำหน้าที่แจ้งข่าว และแสดงความเสียใจต่อความสูญเสียที่เกิดขึ้น
แต่จะไม่นำข่าวนั้นๆมาลงในหน้า In Our Memories หากไม่ได้รับการร้องขอ หรือติดต่อเข้ามาครับ  worship
FLSTS, FLSTC

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 04:58:48 PM »
ผมเห็นด้วยคับ แต่ก็คงต้องคุยกับญาติผู้เสียชีวิตถึงเหตุผลและที่่มาที่่ไป เพื่อประโยชน์ในการเตือนสติเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน  ambulance skull
และถือว่าเป็นการให้เกียรติแก่ผู้เสียชิวิตในการจากไปอย่างไม่มีวันกลับ   
police thumbsup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2011, 05:02:34 PM โดย cops »
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

สมทบ ` Jr.

• Electra Glide Classic
  • I'm X-Bone.And You ??
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 08:17:31 PM »
เหรียญมีสองด้านเสมอ ครับพี่

ปล.แต่ผมเห็นด้วยครับ

"เพราะความสุขของกูไม่ได้อยู่ที่จุดหมายปลายทางอย่างเดียว แต่มันอยู่ระหว่างทางด้วย"

tanfar

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:42:32 PM »
ผมเห็นด้วยครับ เราให้ความเคารพ ให้เกรียต ไว้อาลัย     ไม่ได้ทำด้วยความดูถูก หรือ เหยีดหยามครับ

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 03:14:12 AM »
หอเกียรติยศหรือhall of fameนี่ในความหมายจริงๆนั้นเป็นที่จารึกประวัติผู้ที่ทำประโยชน์มีชื่อเสียงเป็นที่เลื่องลือประมาณนั้นนะครับ 

ซึ่งไม่จำเป็นต้องเสียชีวิตแล้วเสมอไป  ส่วนกระทู้ไว้อาลัยก็หมายถึงไว้อาลัยผู้ที่เสียชีวิต

ผมชี้ให้เห็นถึงเรื่องตรงนี้เพราะเดี๋ยวเราจะหลงประเด็นไป   hall of fameนี่ต้องมีการคัดเลือกว่าเห็นควรหรือไม่ครับไม่ใช่ว่าทุกคนจะเข้ามาได้   

ส่วนเรื่องของการไว้อาลัยส่วนตัวผมเห็นว่าทำเป็นกระทู้ๆไปน่าจะดีกว่า  ไม่ใช่ว่าไม่ให้เกียรติหรือไม่เคารพนะครับ 

แต่ผมว่ามันจะออกหดหู่และเศร้าใจมากแม้ว่าการสูญเสียที่เกิดกับพี่น้องเราจะเป็นการเตือนสติให้เราในเรื่องการขับขี่ก็จริง 

แต่ถ้าทำเป็นแบบhall of fameหรือ In our memoriesนี่มันจะกลายเป็นการเก็บสถิติผู้ที่เสียชีวิตไปในตัว 

แถมถ้าที่บ้าน คนในครอบครัวเข้ามาอ่านนี่อาจจะยิ่งทำให้เครียดกังวลหรือขวัญเสียได้น่ะครับ

.....เรียนตามตรงครับนี่ที่บ้านผมยังไม่รู้เลยว่าผมขี่มอเตอร์ไซค์ 

ผมพยายามบอกหลายครั้งแต่ว่าที่บ้านกังวลและเป็นห่วงซึ่งหลายคนในที่นี้ก็อยู่ในสถานะเดียวกับผม 

แล้วถ้าวันนึงแม่ผมเข้ามาอ่านคนต้องมีปัญหาแน่.....อย่างที่กล่าวข้างต้นอันนี้พยายามจะไม่ให้หลงประเด็นกัน

หรือถ้าจะทำออกมาไม่ต้องกล่าวเรื่องการเสียชีวิตแต่บอกประวัติและ

สิ่งดีๆที่พี่ท่านนั้นๆทำไว้เพื่อให้เป็นที่ระลึกถึงกันก็ลองดูครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2011, 03:23:29 AM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

non_mini

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 04:53:11 AM »
เห็นด้วยอีกคนคับ worship

j j - jeerawich

• Dyna Super Glide Custom
  • ผมไม่เกรียน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 08:32:12 AM »
หอเกียรติยศหรือhall of fameนี่ในความหมายจริงๆนั้นเป็นที่จารึกประวัติผู้ที่ทำประโยชน์มีชื่อเสียงเป็นที่เลื่องลือประมาณนั้นนะครับ 

ซึ่งไม่จำเป็นต้องเสียชีวิตแล้วเสมอไป  ส่วนกระทู้ไว้อาลัยก็หมายถึงไว้อาลัยผู้ที่เสียชีวิต

ผมชี้ให้เห็นถึงเรื่องตรงนี้เพราะเดี๋ยวเราจะหลงประเด็นไป   hall of fameนี่ต้องมีการคัดเลือกว่าเห็นควรหรือไม่ครับไม่ใช่ว่าทุกคนจะเข้ามาได้   

ส่วนเรื่องของการไว้อาลัยส่วนตัวผมเห็นว่าทำเป็นกระทู้ๆไปน่าจะดีกว่า  ไม่ใช่ว่าไม่ให้เกียรติหรือไม่เคารพนะครับ 

แต่ผมว่ามันจะออกหดหู่และเศร้าใจมากแม้ว่าการสูญเสียที่เกิดกับพี่น้องเราจะเป็นการเตือนสติให้เราในเรื่องการขับขี่ก็จริง 

แต่ถ้าทำเป็นแบบhall of fameหรือ In our memoriesนี่มันจะกลายเป็นการเก็บสถิติผู้ที่เสียชีวิตไปในตัว 

แถมถ้าที่บ้าน คนในครอบครัวเข้ามาอ่านนี่อาจจะยิ่งทำให้เครียดกังวลหรือขวัญเสียได้น่ะครับ

.....เรียนตามตรงครับนี่ที่บ้านผมยังไม่รู้เลยว่าผมขี่มอเตอร์ไซค์ 

ผมพยายามบอกหลายครั้งแต่ว่าที่บ้านกังวลและเป็นห่วงซึ่งหลายคนในที่นี้ก็อยู่ในสถานะเดียวกับผม 

แล้วถ้าวันนึงแม่ผมเข้ามาอ่านคนต้องมีปัญหาแน่.....อย่างที่กล่าวข้างต้นอันนี้พยายามจะไม่ให้หลงประเด็นกัน

หรือถ้าจะทำออกมาไม่ต้องกล่าวเรื่องการเสียชีวิตแต่บอกประวัติและ

สิ่งดีๆที่พี่ท่านนั้นๆทำไว้เพื่อให้เป็นที่ระลึกถึงกันก็ลองดูครับ ;D

ขอบคุณคุ่ณเปิ่ล คุณลี่ ท่านนายอำเภอ และทุกความคิดเห็นครับ โดยเฉพาะคุณหมอหลุย ให้ความเห็นได้น่าคิดเป็นอย่างยิ่งครับ ขอบคุณครับ worship  
มีไฟติดรถก็เปิดมันทุกดวง ไฟสูง ไฟต่ำ สปอรต์ไลท์  ...แต่ไฟเลี่้ยวเปิดไม่เป็น heartbreaker...แล้วทำมัยพวกรถวีออสชอบเปิดไฟตัดหมอกหลังกันจัง..แดงเถือกซะแสบลูกกะตา! chainsaw

billy/airforce-rider

• ClubMods
  • EXILE
  • อย่ายอมให้เมื่อวาน.มันมาขโมยวันพรุ่งนี้ของเราไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 09:03:06 AM »
เห็นด้วยอย่างแรงครับ.. worship
ฟังเพลงมาร์ชประจำกลุ่ม AIRFORCE RIDER ของเราได้ที่นี่ครับ
<embed src="http://www.4shared.com/embed/556219630/97423641" width="420" height="250" allowfullscreen="true"

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:04:17 AM »

จริงของหมอ เป็นอีกมุมมองนึงที่มีเหตุผลครับ ถ้าคนที่บ้านเข้ามาอ่านคงบังคับให้หยุดขี่แน่ๆ