Login
แอ่วแม่สอด ไม่ปลอดภาษี  (อ่าน 31785 ครั้ง)

เสือ(บ้านขนมเส้น)

• Dyna Low Rider
Re: แอ่วแม่สอด ไม่ปลอดภาษี
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:02:56 PM »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ... thumbsupและขอแสดงความเห็นใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับผม... thumbsdown surrender

menot 1208

• Heritage Softail Classic
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:26:39 PM »
ทำเกินไป stupidme stupidme stupidme

kitaro

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:31:43 PM »

ไม่มีทะเบียนก็ผิดครับแ praต่กับตำรวจ ไม่รุนแรงครับ พูดดีๆเผลอไม่เสียตังค์ หรือเต็มที่ก็ปรับได้แค่ข้อหานำรถขึ้นมาวิ่งบนท้องถนนโดยไม่มีทะเบียน แต่กับ สรรพสามิตไม่ได้ครับเจอโดนจับปรับสามเท่าของราคา ที่จะเสีย ทางที่ดีควรเสียสรรพสามิตไว้ก่อน ปลอดภัยกว่าครับ  ;D
pray

kom

• OCC
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:19:44 PM »
มันจะเเดร๊กทำงัยใด้

Sumo_papa

• Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:26:52 AM »

มันเป็นตำนาน      ของการต่อสู้     

เหมือนตี่อ้ายหนึ่งเกยฮ้องฮื้อฟัง (เวลากึ่มกึ่ม)

โก้

• EXILE
  • lone dog - no club
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:45:17 AM »
ถ้าไม่มีเงิน สงสัยได้ขุดหลุมฝังรถไว้แน่ๆ

:-\ :-\
nuugo.blogspot.com
nuugoz.multiply.com
instagram.com/nuugo

nainugrob

• Sportster 883 L
  • **
  • ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:13:33 PM »
เสียใจกับพี่น้องด้วยครับ..หมดสนุกเลย..
แล้วอย่างงี้จะมีใครอยากมาเที่ยวแม่สอดอีกล่ะเนี่ย...ฆ่าตัวเองชัดๆ..
chainsaw stupidme
มีเธอมีฉัน สองล้อเพื่อนกัน ทยานไปสู่ทางแสนไกล

EdgeMaNizTa

• Sportster 883 R
  • EdgeMaNizta'
  • ดูรายละเอียด My Name Is EdgeMaNizTa'
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 04:16:48 PM »
ผมไม่ชอบตรงที่ว่ารถใหม่มีทะเบียนได้ไง แล้วก็เรื่องเล่มเขียวซึ่งไม่ได้มีความจำเป็นจะต้องพกเล่มจริงซ่ะหน่อย ใครมันจะบ้าพกเล่มจริงกันล่ะครับหายไปก็วุ่นวายกันอีก

น่าจะย้อนมันด้วยว่ารถที่มันขับมาน่ะพกเล่มเขียวมาหรือเปล่า ไ อ้ ค ว า ย เ อ๊ ย  pissedoff
My Name Is EdgeMaNizta'

noonoob

• Sportster 883 L
  • **
  • ดูรายละเอียด ดูละครย้อนหลัง
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 03:44:00 PM »
ค่าปรับสุดโหลดเลยครับ เห็นแล้วตกใจเลย  >:(

The Old Speed

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 12:51:02 AM »
ขออนุญาตนำเรื่องสรรพสามิตไปแชร์ความรู้กันนะครับ  handshake
Sex Drug Rock'n roll  pray

จ่าเบี้ยว

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:22:53 AM »
เสียใจกับพี่น้องด้วยครับ..หมดสนุกเลย..
แล้วอย่างงี้จะมีใครอยากมาเที่ยวแม่สอดอีกล่ะเนี่ย...ฆ่าตัวเองชัดๆ..
chainsaw stupidme
ด่านนี้มันตั้งตรงใหนครับ...เดี๋ยวจ้างรถดูดขี่ไปคว่ำแม่งงงงงหน้าด่าน....เดี๋ยวมันก็ย้ายเองงงง nana
สอบถาม : 086 - 616 - 4466  /  080-688-8998 .........จ่าเบี้ยว

บัญชี จ.ส.อ.ต่อศักดิ์   พันธุ์พานิช  
ออมทรัพย์  ธ.กสิกรไทย 324-2-76443-8  สาขา ตลาดเกาะโพธิ์

โป้ง รถไฟราตรี ;p

• EXILE
  • Ride away!!!
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:11:37 AM »
ผมไม่ชอบตรงที่ว่ารถใหม่มีทะเบียนได้ไง แล้วก็เรื่องเล่มเขียวซึ่งไม่ได้มีความจำเป็นจะต้องพกเล่มจริงซ่ะหน่อย ใครมันจะบ้าพกเล่มจริงกันล่ะครับหายไปก็วุ่นวายกันอีก

น่าจะย้อนมันด้วยว่ารถที่มันขับมาน่ะพกเล่มเขียวมาหรือเปล่า ไ อ้ ค ว า ย เ อ๊ ย  pissedoff

จริงด้วยครับพูดจาหาเรื่องชัดๆ

แปลกตรงมีทะเบียนกลับตรวจเยอะกว่า ถ้างั้นเราเสียแค่ สสม. แล้วลุ้นกับ ตร. ดีกว่าน่ะสิ
  fingerscrossed

No.5

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:29:07 PM »

ถามเป็นความรู้หน่อยครับ ว่าจริงๆแล้วต้องพกเล่มเขียวไว้เพื่อแสดงทุกครั้งหรือเปล่าครับ

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:12:43 PM »

ถามเป็นความรู้หน่อยครับ ว่าจริงๆแล้วต้องพกเล่มเขียวไว้เพื่อแสดงทุกครั้งหรือเปล่าครับ

ไม่จำเป็นต้องพกไปคับ แต่กม.ระบุให้ถ่ายสำเนาติดไปกับรถด้วย แค่นั้นเอง
แต่ในกรณีนี้ผมไม่แน่ใจนะว่าเขาจะขอดูในเล่มว่ามีเลขเสียภาษีสรรพสามิตหรือไม่จะอยู่ในเล่มหน้า 18
หรือว่าสำเนาที่่ถ่ายไปไม่ชัดเจน ที่่พรรคพวกผมเคยเจอขอเล่มเขียวผมก็บอกไปว่ารถยังผ่อนไม่หมด
เขายังไม่ให้เล่มมา ก็ไม่มีปัญหาคับผ่านตลอด แต่ผมก็พูดขู่ๆมันไปเหมือนกันพวกชุดน้ำเงิน 555  pissedoff police
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

Since 1985

• Electra Glide Classic
  • C u s t o m V e h i c l e O p e r a t i o n s
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:29:56 PM »

ไม่จำเป็นต้องพกไปคับ แต่กม.ระบุให้ถ่ายสำเนาติดไปกับรถด้วย แค่นั้นเอง
แต่ในกรณีนี้ผมไม่แน่ใจนะว่าเขาจะขอดูในเล่มว่ามีเลขเสียภาษีสรรพสามิตหรือไม่จะอยู่ในเล่มหน้า 18
หรือว่าสำเนาที่่ถ่ายไปไม่ชัดเจน ที่่พรรคพวกผมเคยเจอขอเล่มเขียวผมก็บอกไปว่ารถยังผ่อนไม่หมด
เขายังไม่ให้เล่มมา ก็ไม่มีปัญหาคับผ่านตลอด แต่ผมก็พูดขู่ๆมันไปเหมือนกันพวกชุดน้ำเงิน 555  pissedoff police

เหมือนพี่ฉ่องว่า..ต้องถ่ายเล่มทะเบียนให้ครบทุกๆหน้าที่มีบันทึกของเจ้าหน้าที่ครับ..  กรณีนี้จะมีบันทึกของเจ้าหน้าที่ขนส่งเกี่ยวกับการเสียสรรพสามิตไว้ที่หน้า 18 ครับ ..

* ทะเบียน.jpg (749.99 KB, 600x1024 - ดู 519 ครั้ง.)