Login
ประวัติของเจี๊ยว  (อ่าน 3600 ครั้ง)

kit-octopus

• ClubMods
  • Electra Glide Classic
  • มีความสุขเมื่อได้ขี่ มีเพื่อนสองล้อทุกคันทุกยี่ห้อ
  • ดูรายละเอียด www.octopus-bangkok.hi5.com
ประวัติของเจี๊ยว
« เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:22:48 PM »
ประวัติของเจี๊ยว

เจี๊ยว เดิมทีเป็นสัตว์ชนิดหนึ่ง ตัวสีดำ ซึ่งเกิดมาพร้อมกับ 'อดัมและอีฟ' อยู่ในสวนเอเดน นับว่าเจี๊ยวเป็นสัตว์ตัวแรกของโลกก็ว่าได้ อีฟ ซึ่งชอบและหลงไหลในเจี๊ยวเป็นอย่างมาก เวลานอนต้องนอนกอดเจี๊ยว กินก็กินกับเจี๊ยว อาบน้ำก็ต้องอาบน้ำกับเจี๊ยวทุกๆ วัน เวลาส่วนมากจะอยู่กับเจี๊ยวทั้งสิ้น

อดัม ซึ่งทนไม่ได้ เมื่อเห็นหญิงซึ่งเกิดมาฟร้อมกับตน จะเจี๊ยวมากกว่าตน ซึ่งเป็นผู้ชายแท้ๆ

ความอิจฉาจึงเกิดขึ้น จึงได้วางแผนกำจัดเสียให้พ้นทาง และแล้วโอกาสก็มาถึง วันนั้น อีฟนั่งตกเบ็ดอยู่ริมสระ ในสวนเอเดน ซึ่งเจี๊ยวไม่ได้อยู่กับอีฟด้วย

อดัมคิดว่า เจี๊ยวต้องอยู่ที่บ้านแน่นอน อดัมจึงตรงดิ่งไปที่บ้านหวังกำจัดเจี๊ยวให้สิ้นซาก เมื่อไปถึง เจี๊ยวซึ่งนอนอยู่บนเตียง แผ่ไข่ไม่อายใคร อดัมเดินย่องเข้าไปหา เจี๊ยวได้ยินเสียงฝีเท้า โผล่หัวจ้องมองทันที เจี๊ยวตาเดียวมองอดัมอย่างไม่คิดอะไร พาลดีใจ วิ่งเข้าไปหาอดัมคงหยอกล้อตนแบบอีฟ

และแล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น อดัม เอามือคว้าคอของเจี๊ยวขึ้นมา บิดไปบิดมา...มืออีกมือก็จับไข่ เขย่าซ้าย เขย่าขวา โยกไปโยกมา...จนเจี๊ยวทนไม่ไหว 'เลือดสีขาวขุ่น' ก็ทะลักออกมาจากตาเพีองข้างเดียวตายคามือทันที

สมใจอดัมโดยแท้ "ตายซะเถอะ" อดัมกล่าวออกมาอย่างสะใจ เมื่อเจี๊ยวตายไป 'วิญญาณ' ได้เข้าไปหา ยมบาลของเจี๊ยว

ยมบาลเจี๊ยว : เจ้าเป็นอะไรตาย

เจี๊ยว : โดนอดัมทำร้ายครับ เค้าบีบผมจนตายคามือเค้าเลย

ยมบาลเจี๊ยว : เจ้ายังไม่ถึงฆาตนี่ ไปกลับไปเกิดใหม่

เจี๊ยว : ไม่เอาแล้วท่าน กลับไปเดี๋ยวอดัมเค้าบีบผมอีก เค้าเกลียดผมจะตาย

ยมบาลเจี๊ยว : งั้นข้าจะให้พรเจ้า 3 ประการก่อนไปเกิดใหม่ ดีไหม...เอ้าเร็วขอมา

เจี๊ยว : ดีครับ งั้นผมขอละกัน

1. ขอให้ผมได้ใกล้ชิดกับอดัม ให้อดัมรัก และถนอมผมไม่ทำร้ายผมอีกต่อไป

2. เมื่ออดัมมีความสุข ก็ขอให้ผมมีความสุขไปด้วย

3. และเมื่อผมมีความสุข ขอให้แบ่งปันให้กับอีฟด้วย

เมื่อเจี๊ยวไปเกิดใหม่ พรข้อแรกก็สัมฤทธิ์ผล เจี๊ยวได้ใกล้ชิดกับอดัมซึ่งอยู่ระหว่างขาของอดัม

พรข้อ 2 เมื่ออดัมฝันเปียก เจี๊ยวก็ฝันเปียกไปด้วย เจี๊ยวจึงมีความสุขไปกับอดัม

เหลือพรข้อ 3  เวลาผ่านไปนานแสนนาน พรข้อ 3 ก็ได้สัมฤทธิ์ผล อดัมและอีฟไดแอบมีอะไรกัน กลายเป็นมนุษย์คู่แรกของโลก และโดนขับไล่ออกจากสวนเอเดน

* ปล.แต่ยังมีอดัมบางพวกที่ยังระลึกชาติได้และยังเกลียดเจี๊ยวอยู่ เช่น

กระเทย เกย์ ตุ๊ด ซึ่งไม่ต้องการเจี๊ยวและได้ตัดเจี๊ยวทิ้งไป

Rabbit-X-Bone

• Sportster 883 L
  • **
Re: ประวัติของเจี๊ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 06:46:10 PM »
[=18pt]ประวัติของเจี๊ยว

ผมว่า...คุณเป็น...............พี่ต่ายเที่ยว กะห...............ทุกวันผมยังไม่ว่าเลยนะ.........อิอินี่มันขำขำ นะของพี่อะของจริง ฮาฮา เจ้าของฉายา เข็มขัดสามเส้น ฮาฮา โดน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 09:51:11 PM โดย kit-octopus »

billy/airforce-rider

• ClubMods
  • EXILE
  • อย่ายอมให้เมื่อวาน.มันมาขโมยวันพรุ่งนี้ของเราไป
Re: ประวัติของเจี๊ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 07:03:19 PM »
เพิ่งรู้นะเนีย....อิอิอิ eyeopoping
ฟังเพลงมาร์ชประจำกลุ่ม AIRFORCE RIDER ของเราได้ที่นี่ครับ
<embed src="http://www.4shared.com/embed/556219630/97423641" width="420" height="250" allowfullscreen="true"