Login
รบกวนหน่อยครับสายครัชมีน้ำมันซึมครับทำไงดี  (อ่าน 2841 ครั้ง)

pukungzaa

• Sportster 883 L
  • **
  • LONG WOLF
น้ำมันสีดำๆซึมออกจากสายครัช ตามรูปครับ มันปกติ หรือ ต้องเปลียนสายครัช

* g14wdezw+(Small) (Small).jpg (461.97 KB, 640x360 - ดู 927 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 04:00:08 PM โดย pukungzaa »
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว..
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร...
แค่บินไปให้ถึงฝัน  เท่านั้นพอ............

Bor

• Dyna Super Glide
  • *
Re: รบกวนหน่อยครับสายครัชมีน้ำมันซึมครับทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 04:37:27 PM »
 :oมองไม่เห็นชัดครับ surrenderเอาเป็นว่าปกติในสายครัชส่วนล่างก็จะมีน้ำมันครัชไหลไปหล่ออยู่เล็กน้อย หากพิจารณาดูตรงขั้วแล้วไม่ไหลออกเป็นหยด  แต่เหมือนเป็นไอแล้วฝุ่นจับก็น่าจะปกติตรับ pray

ป๊อป-PUSHROD

• Heritage Softail Classic
  • BIKE , BLUES & BEER
Re: รบกวนหน่อยครับสายครัชมีน้ำมันซึมครับทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:54:55 PM »
น่าจะเปลี่ยน แค่ โอริง นะครับ
การเมืองไม่ยุ่ง  มุ่งการมุ้งการเมา
TURN ON                  
 TUNE IN                
 DROP OUT

pukungzaa

• Sportster 883 L
  • **
  • LONG WOLF
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 09:08:13 PM »
ผมลองประแจเบอร์15ขันเข้าไปอีกนิดนึงครับ รู้สึกของเดิมมันไม่แน่เท่าที่ควร เดวลองขับดู แล้วมาจอด เดวมารายงานครับ

ของคุณ สำหรับทุกคำตอบ headbang
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว..
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร...
แค่บินไปให้ถึงฝัน  เท่านั้นพอ............

Bor

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:28:55 PM »
 ;D ;Dสงส้ยจะหายแล้วละครับ fingerscrossed fingerscrossed

ลูกหมีน้อย....X-Bone

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 12:05:57 AM »
จิงๆแล้ว  สายครัช  จะมีส่วนที่น้ำมันชอบสึมก็ตรง  ข้อต่อที่เชื่อมต่อกันระหว่าง  ตัวปลอกของสายด้านนอก  และ  หัวเหล็กที่เป็นเกลียว   2 ส่วนนี้เนื่องจากทำมาจากยางและเหล็กแล้วเอามาผ่านขั้นตอนในการเชื่อมให้มันติดกัน  แต่พอเราให้ไปได้ซักพัก ยางด้านนอกก็จะเริ่มเสื่อและแข็งไปในที่สุด  และยิ่งรถมีการสั่นสะเทือนด้วย  ยังไงก็รั่วแถวๆข้อต่ออยู่ดีครับ ไม่ช้าก็เร็ว 

จุดจบและทางแก้ก็คือเปลี่ยนครับ  แต่ถ้าจะไม่เปลี่ยนก็ไม่ได้เป็นปัญหาอะไรด้วยคับ  แต่เราจะรำคาญ ไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 12:10:49 AM โดย ลูก.....ห..มี...............น้อย »
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่