Login
********เจอมาก๊ะตัว...เมื่อซีโร่ ปะทะ โซฮอล์*********  (อ่าน 37346 ครั้ง)

holiday Z

• Street Glide
  • อะไรที่ขี่ได้..กรูก็เอาหมดแหละ
Re: ********เจอมาก๊ะตัว...เมื่อซีโร่ ปะทะ โซฮอล์*********
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:28:04 PM »
 number1 number1 number1 number1 number1 number1 number1
แล้วอีกหน่อยเค้ายกเลิก 91 แล้วรถเก่าๆเข็นเอาใช่มั้ยเนี่ยะ เพราะคงไม่ใช่แค่ท่อน้ำมัน โอริงและส่วนที่เป็นยางในระบบอื่นๆที่ต้องสัมผัสสารเอธานอนก็คงไม่แคล้วเละเทะสินะครับไม่ต้องรื้อฝาวาล์วมาเปลี่ยนโอริงเหรอครับแบบนี้ น่าจะแก้ที่ต้นเหตุกันไปเลยคือแก้ไขสูตรน้ำมันใหม่ให้เหมือนชาวโลกเค้า ไรว๊าาาาาาา  งงเจงๆ  surrender surrender surrender surrender surrender surrender
บิดติดมือ คือฮาร์เลย์

เจ้าถนน

• Dyna Street Bob
  • **
Re: ********เจอมาก๊ะตัว...เมื่อซีโร่ ปะทะ โซฮอล์*********
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:37:21 PM »
 ;Dน่าจะเป็นเพราะท่อน้ำมันที่ติดมากับซีโร่เป็นไปตามสเป็คของทางประเทศผู้ผลิตน่ะครับ ที่โน่นเค้าให้เติมน้ำมันปรกติไม่ใช่โซฮอลล์เลยไม่ใช้ท่อน้ำมันที่ผลิตมาเพื่อโซฮอลล์ เปลี่ยนมาใช้ท่อน้ำมันของบ้านเราก็น่าจะไม่เกิดการละลายแบบนี้อีกนะครับ แต่บวมใหมไม่รับประกัน(เพราะเคยบวมมาแล้ว)

cops

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:38:14 PM »
ignore พลาดไปได้ไงครับพี่อู๋....คาร์บูกับโซฮอล์ไปด้วยกันไม่ได้จริงๆ ambulance

ต้องโทษพี่อรรถ วันนั้นไปเอารถที่บ้านพี่อรรถแล้วขี่ลองรถกัน ปั๊มแถวนั้นไม่มีเบนซินเลยซักกะปั๊ม เลยจำใจ โทษไอ้หมีชุมพร  (เจ้าของปั๊ม) อีกคนบอกว่าโซฮอลเติมได้หมด  surrender sick

เห็นวันนั้นก็เข็นทก นี้ก้อเครื่องดับต้องพาเข้าหาพระรดน้ำมนต์หน่อยแล้วคับท่าน นอภ.อู๋ 555  headbang number1
พี่ฉ่องคับ เข็นทก  กับเข็นกระตุกให้รถสตาร์ติด มันเหมือนกันไหม คือเห็นคนพูดหลายคนแล้ว ในใจยังงงอยู่ pray

ภาษาใต้วันละคำเข็นทก ก้อคืนเข็นกระตุกให้รถติดคับเป็นคำที่ชาวใต้เขาใช้กัน 555  headbang number1
แก่แต่สังขาร แต่สันดานยังวัยรุ่นอยู่

stuntman

• Electra Glide Classic
  • บ้านนี้เป็นบ้านของพ่อใครไม่รักพ่อก็ออกจากบ้านพ่อไป
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 01:20:58 PM »
pray pray pray สำหรับข้อมูลดีๆๆ  pray pray pray

หน้าใหญ่ หลังใหญ่ สปริงเกอร์ / สปริงเก้ ก็เด้งได้

makky

• OCC
  • ตับๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:51:11 PM »
ได้ความรู้เพิ่ม

Bor

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:52:42 PM »
ขอแจ้งให้ทราบว่าเมกาไม่ใช้โซฮอล ปีใหม่เก่าไม่เกี่ยว

oM motorcycles

• Sportster 1200 R
  • ขี่มันไป.....ให้ไกลสุดฟ้า....
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:36:41 PM »
ผมก็เคยเจอครับ  แต่มาประมานนี้
              มีอยู่วันนึง ขี่รถไปเที่ยวอยุธยากัน  ก็เข้าป้มนำมัน ที่เคยเป็นปั้ม Jet เดิม นะครับ ก็จำได้ว่า เติม เบนซิล 91 โดยตลอด แต่พอกลับมาถึงบ้าน ผมได้ทำการถ่ายน้ำมันออกมาจากถัง  เอ.....ทำไมเบนซิล  91 มันถึงมีสีเขียวหว่า   ไอ้นี่ มันแก๊สโซฮอลล์ 91 นี่หว่า  คิดว่าไม่ได้เติมผิดแน่ ๆ ครับ  คิดเล่น ๆ ว่า  เบนซิล 91 ลิตรละ 35 บาทกว่า ๆ  แต่
โซฮอลล์ 91 ลิตรละ 30 กว่า ๆ   ถ้าเอาโซฮอลล์ มาใส่หัวจ่าย เบนซิล 91  แล้วขายราคา เบนซิล 91  บร๊ะจ้าววววววววว  มันจะเป็นยังไงกันละคร้าบบบพี่น้อง เพราะคงไม่มีใคร ถ่ายน้ำมันออกมาดูแน่ ๆ ครับ  ระวังกันไว้หน่อยนะครับพี่น้องงงงง

ผมก็เจอคับ...ไปเข้าปั้ม jet เดิม เติม 91 แต่พอเปิดถังดู มันก็เป็นสีเขียวคับ  พี่น้อง  ระวังกันด้วยคับ  ....เจอมากับตัว  เซ้งเป็ด pissedoff
ไปตามถนน...ขี่ตามลม....สุดทางที่หมาย

billy/airforce-rider

• ClubMods
  • EXILE
  • อย่ายอมให้เมื่อวาน.มันมาขโมยวันพรุ่งนี้ของเราไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:40:05 AM »
ทำงายดีละ ของเราเครื่องเก่ามากๆด้วยสิ
ฟังเพลงมาร์ชประจำกลุ่ม AIRFORCE RIDER ของเราได้ที่นี่ครับ
<embed src="http://www.4shared.com/embed/556219630/97423641" width="420" height="250" allowfullscreen="true"

FLY AWAY

• Sportster 883
  • *
  • SOFTAIL 100 YEAR
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:41:52 PM »
ผมก็เคยเจอครับ  แต่มาประมานนี้
              มีอยู่วันนึง ขี่รถไปเที่ยวอยุธยากัน  ก็เข้าป้มนำมัน ที่เคยเป็นปั้ม Jet เดิม นะครับ ก็จำได้ว่า เติม เบนซิล 91 โดยตลอด แต่พอกลับมาถึงบ้าน ผมได้ทำการถ่ายน้ำมันออกมาจากถัง  เอ.....ทำไมเบนซิล  91 มันถึงมีสีเขียวหว่า   ไอ้นี่ มันแก๊สโซฮอลล์ 91 นี่หว่า  คิดว่าไม่ได้เติมผิดแน่ ๆ ครับ  คิดเล่น ๆ ว่า  เบนซิล 91 ลิตรละ 35 บาทกว่า ๆ  แต่
โซฮอลล์ 91 ลิตรละ 30 กว่า ๆ   ถ้าเอาโซฮอลล์ มาใส่หัวจ่าย เบนซิล 91  แล้วขายราคา เบนซิล 91  บร๊ะจ้าววววววววว  มันจะเป็นยังไงกันละคร้าบบบพี่น้อง เพราะคงไม่มีใคร ถ่ายน้ำมันออกมาดูแน่ ๆ ครับ  ระวังกันไว้หน่อยนะครับพี่น้องงงงง

ผมก็เจอคับ...ไปเข้าปั้ม jet เดิม เติม 91 แต่พอเปิดถังดู มันก็เป็นสีเขียวคับ  พี่น้อง  ระวังกันด้วยคับ  ....เจอมากับตัว  เซ้งเป็ด pissedoff

อย่าพึ่งเซ็งเป็ดครับ เป็ดไม่ได้ผิดอะไร แต่เบนซิน91เขาเปลี่ยนเป็น สี เขียวออกเหลืองๆ แล้วครับ boogie
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 03:19:10 PM โดย FLY AWAY »

oM motorcycles

• Sportster 1200 R
  • ขี่มันไป.....ให้ไกลสุดฟ้า....
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 04:14:40 PM »

อย่าพึ่งเซ็งเป็ดครับ เป็ดไม่ได้ผิดอะไร แต่เบนซิน91เขาเปลี่ยนเป็น สี เขียวออกเหลืองๆ แล้วครับ boogie
ผมลองเิมน้ำม้นที่ปั้ม ปตท ปั้มแม่ 91 ยังเป้นสีแดงเลยคับ แต่ปั้มอื่นๆสีเขียวๆคับ  ทำไมไม่เหมือนกันทุกปั้มเนอ,,,, frustrated  พากันงงอะ..
ไปตามถนน...ขี่ตามลม....สุดทางที่หมาย

HD-Crazy

• WHY ??? HARLEY DAVIDSON !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:23:53 PM »
ignore พลาดไปได้ไงครับพี่อู๋....คาร์บูกับโซฮอล์ไปด้วยกันไม่ได้จริงๆ ambulance

ต้องโทษพี่อรรถ วันนั้นไปเอารถที่บ้านพี่อรรถแล้วขี่ลองรถกัน ปั๊มแถวนั้นไม่มีเบนซินเลยซักกะปั๊ม เลยจำใจ โทษไอ้หมีชุมพร  (เจ้าของปั๊ม) อีกคนบอกว่าโซฮอลเติมได้หมด  surrender sick

เห็นวันนั้นก็เข็นทก นี้ก้อเครื่องดับต้องพาเข้าหาพระรดน้ำมนต์หน่อยแล้วคับท่าน นอภ.อู๋ 555  headbang number1
พี่ฉ่องคับ เข็นทก  กับเข็นกระตุกให้รถสตาร์ติด มันเหมือนกันไหม คือเห็นคนพูดหลายคนแล้ว ในใจยังงงอยู่ pray

ภาษาใต้วันละคำเข็นทก ก้อคืนเข็นกระตุกให้รถติดคับเป็นคำที่ชาวใต้เขาใช้กัน 555  headbang number1
ยังดีนะครับที่ยังใช้คำว่า"เข็นทก"

ผมเคยฟังคนพูดครั้งแรก "รุนทก"ครับ งงครับ ใบ้กินไปชั่วขณะ อิอิ

HD-Crazy

• WHY ??? HARLEY DAVIDSON !!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:09:59 AM »
ระวังนะครับ เติมโซฮอล์ อิอิ ขำขำ นะจ๊ะ

[youtube=425,350]http://www.youtube.com/watch?v=c3X2ggAK6xE[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 10:12:46 AM โดย ADSTEED »

sing8888

• Fat Boy
  • มีสองล้อ มีทาง มีเรา
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:03:58 PM »
ได้ความรู้จริงๆครับ

T. 2 CAM

• EXILE
  • ผู้ชายหล่อน้อยแต่โปรตรีนสูง......
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 05:15:54 PM »
น่ากลัวจริงๆๆๆ  ขอบคุณมากครับโป้ง.... worship worship worship
เป็นพระมีหน้าที่เทศน์...เป็นเปรตมีหน้าที่ขอ...คนสิ้นหวัง มีหน้าที่รอ...ไอ้พวกสอพลอ..มีหน้าที่..เลีย..

โป้ง เฮ็ด ดี

• EXILE
  • ดูรายละเอียด http://i582.photobucket.com/albums/ss261/ponghd/20080113120132.jpg
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 05:19:03 PM »
น่ากลัวจริงๆๆๆ  ขอบคุณมากครับโป้ง.... worship worship worship

เล่นแต่FBอะนะพี่Tไม่ค่อยมาHDPเลยนะคับ......อิอิ ;D ;D ;D
ติดตาม สินค้ามือ1เเละมือ2 อีกมากมายได้ทางเพจ
                                  https://www.facebook.com/KhayXahilHimKeaHarleyBmw9l9