Login
ของเล่นใหม่! วิธีใส่ Youtube ลงในกระทู้ครับ  (อ่าน 44451 ครั้ง)

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
เพื่อนๆคงจะรู้จักเวป Youtube กับมาบ้างแล้วจากกระทู้ที่ผ่านๆมา..
ซึ่งเราสามารถดู VDO ของคนอื่น หรือ Upload VDO ของเราให้คนอื่นดูได้จากเวปนี้โดยที่เราไม่ต้องเป็นเจ้าของเวปเอง เพียงแค่สมัครสมาชิกแล้วก้อฝาก VDO ของเราเอาไว้ครับ

ต้องขอขอบคุณ คุณดิเรก ที่นำระบบการเอา Player ของ Youtube เข้ามาไว้ในกระทู้ของ HDP แทนที่เราจะต้องกด Link เพื่อเข้าไปดูในเวปของ Youtube  :)

มาลองดูวิธีการใส่ตัว Player ไว้ในกระทู้กันครับ  :D

ถ้าอยากจะ Upload VDO จะต้องสมัครสมาชิกที่เวป Youtube ซะก่อนนะครับ.. แต่ถ้าจะดูอย่างเดียว ก้อใช้งานได้เลย

ถ้าเจอ VDO ที่ถูกใจแล้วต้องการจะเอามาลงในกระทู้ ให้สังเกตุที่หมายเลข 1 และ 2 ครับ

ที่หมายเลข 1 จะเป็นช่อง URL ของหน้าเวปเพจนั้น.. ให้ copy อักษรหลังเครื่องหมาย = .. อันนี้ต้องระวังนะครับ บางครั้งจะมีตัว & โผล่ตามมาด้วย ให้เอาเฉพาะตัวก่อนเครื่องหมาย &

อีกส่วนหนึ่งที่น่าจะง่ายกว่า คือบริเวณหมายเลข 2 .. ให้ copy อักษรหลังเครื่องหมาย = เหมือนกัน แต่บริเวณนี้จะไม่มีตัว & โผล่มาให้.. เลือก copy ได้ทั้ง 2 ที่ครับ

กดหมายเลข 3 เพื่อให้เกิดชุดคำสั่ง Youtube ในข้อความที่เราจะโพสท์

เอาอักษรจาก Youtube ใส่ลงในช่องระหว่างชุดคำสั่ง.. ต้องเขียนข้อความตามลงไปด้วยนะครับ ไม่งั้นระบบจะแจ้งว่าไม่มีข้อความให้ใส่ใหม่..

กดตั้งกระทู้ จะพบว่าในข้อความของเราจะขึ้นตัว Player ที่สำหรับเล่น VDO ของ Youtube ในกระทู้ของเรา..

คราวนี้เพื่อนๆสามารถลงคลิป VDO ที่ชอบในกระทู้ได้แล้วนะครับ..  ;)

แต่ต้องขอความกรุณาเพื่อนๆทุกท่าน อย่าลงคลิปที่ส่อไปในทางไม่เหมาะสมนะครับ..   :)
FLSTS, FLSTC

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
Re: ของเล่นใหม่! วิธีใส่ Youtube ลงในกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 06:08:00 PM »

Live By It!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2013, 10:54:23 AM โดย direk »

bundit_03

• Electra Glide Classic
Re: ของเล่นใหม่! วิธีใส่ Youtube ลงในกระทู้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 09:59:37 PM »
ขอบคุณครับท่าน :D

kukaek

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 11:35:12 PM »
แจ๋ว...เลย คุณ lee เดียวผมจะลองส่งงานที่สมุยไปให้ดู ครับ ขี่ เอง ถ่ายเอง ตัดเอง ออกตั่งค์เองอีกด้วย ( การกุศล ครับ )

tonysexyboy

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 12:54:03 AM »
ลองแล้วครับ ผมเป็น file MP4 ฝากใน photobucket แล้วไม่ได้ครับ ทำยังไงต่อครับพี่พี่

tonysexyboy

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 01:02:51 AM »
[ Invalid YouTube link ]
HD 100 ANOS 111
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2013, 10:54:43 AM โดย direk »

bundit_03

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 01:08:36 AM »
แจ๋ว...เลย คุณ lee เดียวผมจะลองส่งงานที่สมุยไปให้ดู ครับ ขี่ เอง ถ่ายเอง ตัดเอง ออกตั่งค์เองอีกด้วย ( การกุศล ครับ )

รอชมครับ :D

โป้ง รถไฟราตรี ;p

• EXILE
  • Ride away!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 10:23:37 AM »
เยี่ยมไปเลยครับ

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 11:02:52 AM »
มาดูหนังที่ Kukaek Cineplex ก้อได้.. ไม่ไป Major แล้ว  ;D

ย.โย่ง

• Road King Classic
  • **
  • IN THE WIND
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 11:20:27 AM »
:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2013, 10:55:45 AM โดย direk »

เจสซี่

• Heritage Softail Classic
  • NIGHT RIDEHER
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 01:45:55 PM »
ดูกันเพลินไปเลย....ชอบของคุณtontsexyboy...เพลประกอบยอดเยี่ยม ;D
Support SINGLE MOM

kukaek

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 02:00:57 PM »
ไม่ถึงขนาดนั้นครับ คุณLEE  เดียวอายเขาแย่   เลย......แต่ขอเวลาหน่อยนะครับ  วันนี้จะพาหลาน ขี่ รถขึ้นไปนอนบนเขา ครับเพื่อนมันจัดวันเกิดกัน แล้วจะกลับมารายงานความคืบหน้า ครับ

bundit_03

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 01:09:36 PM »
ไม่ถึงขนาดนั้นครับ คุณLEE  เดียวอายเขาแย่   เลย......แต่ขอเวลาหน่อยนะครับ  วันนี้จะพาหลาน ขี่ รถขึ้นไปนอนบนเขา ครับเพื่อนมันจัดวันเกิดกัน แล้วจะกลับมารายงานความคืบหน้า ครับ

:D :D

kukaek

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 02:19:30 AM »
คุณLEE ครับ ผมจะเอา  v d o ฝากเข้า youtube ได้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

TIK M-D TRANG

• Road King
  • *
  • RIDE FREE FOREVER
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 09:07:47 AM »
100 ปี ดูแล้วขนลุกครับ มันขลังจริงๆ
ยกล้อ หน้า หลัง ดูแล้วเติมพลังหนุ่มดีครับ
เอามาฝากชมเรื่อย ๆนะครับ ผมเข้ามาเกือบทุกวันละครับ