Login
แจ้งปัญหาการใช้งานเว็บบอร์ด  (อ่าน 41807 ครั้ง)

Gspeed

• ClubMods
  • Sportster 883 R
  • Try And Make Yourself
Re: แจ้งปัญหาการใช้งานเว็บบอร์ด
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 08:31:53 AM »
HD FOR SALE  เข้าหน้า 2-3-4 ไม่ได้อ่ะครับ
ขอบคุณครับ
..

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
Re: แจ้งปัญหาการใช้งานเว็บบอร์ด
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 09:47:28 AM »
HD FOR SALE  เข้าหน้า 2-3-4 ไม่ได้อ่ะครับ
ขอบคุณครับ
..
เป็นอาการเช่นเดียวกันครับ....ทุกกะทู้ครับ surrender
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 09:52:44 AM โดย AAA »
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
  • Less Talk More Ride
  • ดูรายละเอียด HD-PLAYGROUND
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:25:26 AM »
Programmer กำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ.. ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบนะครับ  worship
FLSTS, FLSTC

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:37:37 AM »
แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ มีการปรับปรุงระบบฐานข้อมูลนิดหน่อยเมื่อเช้า เลยไม่ตรวจสอบในหน้าอื่นๆครับ  :D
ถ้าพบเจอปัญหาในการใช้งานในเรื่องใด รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ  worship

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:43:10 AM »
แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ มีการปรับปรุงระบบฐานข้อมูลนิดหน่อยเมื่อเช้า เลยไม่ตรวจสอบในหน้าอื่นๆครับ  :D
ถ้าพบเจอปัญหาในการใช้งานในเรื่องใด รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ  worship

ขอบคุณมากครับลี่  worship

OznE

• Dyna Super Glide
  • *
  • ดูรายละเอียด My gallery
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 06:02:29 PM »
   มีแจ้งเตือนกระทู้ล่าสุดใน HD for sale แต่พอเข้าไปที่หน้า 1 กลับไม่เจอกระทู้ที่เตือนล่าสุดครับ.. ส่วนหน้า 6 เป็นต้นไป วันเวลามันแปลกๆไปหมดเลยครับคุณลี่..เป็นวันที่ 7 เดือน 7 ปี 70 เวลา 7.00 ทุกกระทู้ครับ  eyeopoping eyeopoping eyeopoping

เรื่องกระทู้ Update ต้องขอโทษด้วยครับ เพิ่งได้อ่านกฏใหม่..  worship worship worship  แต่ว่ายังสงสัยเรื่องเวลาตั้งแต่หน้า 6 เป็นต้นไป.. น่าจะคลาดเคลื่อนครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2011, 06:13:09 PM โดย OznE »
>>> springer never die <<<
http://facebook.com/OznE13

Lee HD

• HDP Admin
  • EXILE
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:35:55 AM »
   มีแจ้งเตือนกระทู้ล่าสุดใน HD for sale แต่พอเข้าไปที่หน้า 1 กลับไม่เจอกระทู้ที่เตือนล่าสุดครับ.. ส่วนหน้า 6 เป็นต้นไป วันเวลามันแปลกๆไปหมดเลยครับคุณลี่..เป็นวันที่ 7 เดือน 7 ปี 70 เวลา 7.00 ทุกกระทู้ครับ  eyeopoping eyeopoping eyeopoping

เรื่องกระทู้ Update ต้องขอโทษด้วยครับ เพิ่งได้อ่านกฏใหม่..  worship worship worship  แต่ว่ายังสงสัยเรื่องเวลาตั้งแต่หน้า 6 เป็นต้นไป.. น่าจะคลาดเคลื่อนครับ..

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ เดี๋ยวจะให้โปรแกรมเมอร์ ดำเนินการแก้ไขครับ  worship  :D

m9ctbs

• CHICA
  • LoNe WoLf No ClUb
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 04:15:19 PM »
ตัวเครดิตในการอัพกระทู้ FOR SALE วันละหนึ่งครั้งใช้ไม่ได้เลยครับ รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ  ;D

rak

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:16:14 AM »
สมาชิกใหม่ลงขายสินค้าที่ไม่ได้ใช้ครับ แต่ลงรูปโดยวิธีการ brouse รูปขนาด 120x100 พยายามเรียกดูว่าหน้าตาเป็นไงก่อนตั้งหรือตอบกระทู้ แต่ไมผลอะไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

HDP PR

• HDP Admin
  • Dyna Low Rider
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:42:31 AM »
สมาชิกใหม่ลงขายสินค้าที่ไม่ได้ใช้ครับ แต่ลงรูปโดยวิธีการ brouse รูปขนาด 120x100 พยายามเรียกดูว่าหน้าตาเป็นไงก่อนตั้งหรือตอบกระทู้ แต่ไมผลอะไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ตอบสำหรับคำถามค่ะ
ถ้าเป็นการใช้งานในส่วนของการแนบ thumbnail (ตามรูปด้านล่าง) เป็นการแนบรูปที่จะถูกดึงไปแสดงในส่วนของพื้นที่ประกาศพิเศษโซน A1, A2, B1 หรือ B2 ในกรณีที่มีการใช้เครดิต SCI จำนวน 2 หรือ 3 เครดิต โดยขนาดของภาพจะถูกปรับอัตโนมัติตามตำแหน่งของเครดิตที่เลือก ดังนั้นเมื่อกด "แสดงตัวอย่าง" (Preview) จะไม่มีการแสดงผลในส่วนนี้

ส่วนที่แสดงผลเมื่อกด "ตั้งกระทู้" (Post) เรียบร้อยแล้ว
"พื้นที่ประกาศโซนพิเศษ"

โดยการ "แสดงตัวอย่าง" หรือ "Preview" นั้น จะปรากกฎเฉพาะข้อความและรูปภาพที่ถูกใส่ลงในส่วนของเนื้อหาเท่านั้น

**ดูวิธีการใส่ภาพลงในข้อความที่โพสต์ที่นี่
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,87.0.html

darkroom

• Dyna Super Glide Custom
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:14:42 PM »
เวลา อัพกะทู้แล้ว ยังอยู่หน้าเดิม ไม่มาที่หน้าแรกครับ ไม่รู้เป็นเฉพาะ ของผม รึป่าว รบกวน ช่วยดูให้นิดครับ ขอบคุณครับ  worship

HDP PR

• HDP Admin
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 02:09:28 PM »
เวลา อัพกะทู้แล้ว ยังอยู่หน้าเดิม ไม่มาที่หน้าแรกครับ ไม่รู้เป็นเฉพาะ ของผม รึป่าว รบกวน ช่วยดูให้นิดครับ ขอบคุณครับ  worship

สำหรับการอัพเดทกระทู้ในบอร์ดจำหน่ายบอร์ดจำหน่ายสินค้าของ HD-Playground ได้มีการปรับเปลี่ยนให้ไม่สามารถทำการอัพเดทประกาศขายสินค้าโดยการโพสท์คำตอบจากทั้งผู้ขายและผู้ซื้อในประกาศนั้นๆ (เฉพาะในบอร์ดซื้อ-ขายสินค้าเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับบอร์ดพูดคุย) โดยสมาชิกทุกท่านจะได้สิทธิในการอัพเดทกระทู้ 1 ครั้งต่อวัน (Free Credit) เพื่อที่จะอัพเดทกระทู้ขายสินค้าของท่านให้ขึ้นมาอยู่ในบอร์ดขายสินค้าลำดับแรก
สามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมการแจ้งเปลี่ยนแปลงระบบการอัพเดทกระทู้ในบอร์ดจำหน่ายสินค้า ที่ลิ้งค์ด้านล่างนี้
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,36865.msg660446.html#new

วิธีการใช้เครดิต SCI
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,37199.msg659478.html#new

**สำหรับท่านใดที่เข้าไปแล้วไม่พบปุ่มเครื่องมือสำหรับการใช้เครดิต ให้ทำการล้าง History และ Cookies ก่อน  number1

JOE HD

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 12:08:52 PM »
ล้าง History or Cookies ทำไงคะ แล้วจะเกี่ยวกับลืม password แล้วเข้าไปเปลี่ยน password รึป่าว เพราะก่อนหน้านั้นก็ปกติ แต่พอหลังจากที่ใช้ password แต่ user เดิม

ก็กลับหาปุ่ม free credit ไม่เจอ เลยทำให้อัพกระทู้ไม่ได้ รบกวนหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำไงบ้าง

ขอบคุณค่ะ

HDP PR

• HDP Admin
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 09:23:01 AM »
ลองล้างคุกกี้เดิมออกก่อนนะคะ แล้วปิดโปรแกรมที่ใช้ ละค่อยเปิดใหม่อีกทีค่ะ

ถ้าใช้ IE อยู่ก็ตามนี้ค่ะ -->เปิด IE แล้วไปที่ Tools -->Internet Options --> General --> Browsing History -->Delete -->Cookies -->Delete Cookies
แต่ถ้าเป็น Firefox --> เครื่องมือ --> ตัวเลือก --> ความเป็นส่วนตัว --> เอาคุ้กกี้ออก --> ลบคุกกี้ทั้งหมด

ลองดูก่อนนะคะ ไม่รู้ว่าจะได้ผลยังไงบ้าง  ;D

วิธีล้าง cookies ตามด้านบนค่ะ ถ้าใช้ IE หรือ Firefox คนละเวอร์ชั่นก็อาจจะมีวิธีการต่างกันบ้างนิดหน่อย ตรงไหนไม่เข้าใจสอบถามเพิ่มเติมได้ค่ะ
เท่าที่ทราบมาคือพี่ ๆ ส่วนใหญ่จะ save favourite หน้าเว็บไว้ ทำให้ระบบอาจจำค่าเดิมอยู่ พวกปุ่มต่างๆ บางทีเลยไม่ขึ้น

ถ้าลองลบ cookies แล้วยังไม่ได้ผล ยังไงรบกวนแจ้งมาอีกทีนะคะ
  pray

mikka

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 01:33:07 PM »
ผมใช้ Browser เป็น Chrome
พอ Click เข้าดู Forum อื่น เช่น Review Trip จะขึ้น Error
"Fatal error: Cannot redeclare login() in /home/hdp/domains/hd-playground.com/public_html/smf/Sources/LogInOut.php on line 69"

เป็นมา สองอาทิตย์แล้ว ต้องทำอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 01:35:33 PM โดย mikka »