Login
พาเจ้าดำดุไปเที่ยวเขาใหญ่จ้า ( version MV ) ^_^  (อ่าน 29980 ครั้ง)

หมอ หลุยส์_ซด.๒๗

• EXILE
  • Club Dyna Member
พาเจ้าดำดุไปเที่ยวเขาใหญ่จ้า ( version MV ) ^_^
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:36:56 AM »
หลังจากตรากตรำทำงานไม่มีเวลาไปเที่ยวเล่นที่ไหนเลยเสาร์นี้พอมีเวลาว่างจะไปไหนดีวุ้ยตื่นเต้นๆ อิอิ boogie

เช้าเย็นกลับคงต้องอันนี้เลย  เขาใหญ่คร๊าบบบบบบบ.....ไม่ได้ไปมาเกือบ4ปีแล้ว number1

ใครยังไม่เคยไป  ใครไปเมื่อนานมาแล้ว..... มาระลึกความหลังด้วยกันมามะ555 8)

[youtube=425,350] http://www.youtube.com/watch?v=_yYqJCX2gX4&feature=player_embedded [/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 02:59:34 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »
Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

• EXILE
Re: พาเจ้าดำดุไปเที่ยวเขาใหญ่จ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:14:52 PM »
ทริปนี้ดูจากรูปการณ์แล้วพี่ๆเพื่อนไม่มีใครว่างเล้ยยย  สงสัยต้องฉายเดี่ยว :'(

แต่ผิดคาดพี่ทรงพรโทรมาหาครับขอไปวิ่งเล่นที่เขาใหญ่ด้วยคน8.30น.ล้อหมุนนะ...โอเชเลยครับพี่   ไม่เหงาแล้วตรูงานนี้ อิอิ flirty

.........แต่.......ช่วงนี้บอลโลกนะครับ  บอลโลก  อังกฤษเตะซะด้วย  เอาฟระยังไงก็ตื่นทันน่า boogie

ณ  รุ่งเช้า...

พี่ทรงพร:โหลๆ...หมอหลุยส์ตอนนี้อยู่ไหนแล้วคับ

หมอหลุยส์:แหะๆบอลโลกทำพิษครับพี่  น้องขอโตดคับ สายหน่อยนะครับเดี๋ยวจะรีบซิ่งไปครับพี่ pray

11โมงเช้า ณ จุดนัดพบ ปตท.คลอง7 (กว่าจะถึง...ทำไมเดี๋ยวนี้เช้าวันเสาร์กรุงเทพรถติดนักฟระ นานๆจะเข้าเมืองกรุงซักทีเลยไม่ค่อยคุ้นกับภาวะนี้

แดดก็โคตะระร้อนเยยย  นี่ไข่ตรูสุกรึยังฟระเนี่ย...ก้มไปดูหนึ่งที.. อ้อเริ่มเป็นยางมะตูมแระ5555 sick)

หมอหลุยส์:พี่ทรงพรอยู่ไสคับเนี่ย

พี่ทรงพร:ตรูอยู่บ้านแล้วโว้ย ร้อนตับแลบขอบายก่อนทริปหน้านัดกันเช้าๆใหม่นะ ;)

............ในที่สุดเลยต้องฉายเดี่ยวเลยยยย :P

มุ่งหน้าสู่เขาใหญ่กันดีกว่า number1

Live Hard,Ride Free-Club Dyna's Thailand

โป้ง เฮ็ด ดี

• EXILE
  • ดูรายละเอียด http://i582.photobucket.com/albums/ss261/ponghd/20080113120132.jpg
Re: พาเจ้าดำดุไปเที่ยวเขาใหญ่จ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:20:26 PM »
อิอิ.........ตอนจบโลกมันกลมใช่ป่าวคับหมอ.. ;D ;D
ติดตาม สินค้ามือ1เเละมือ2 อีกมากมายได้ทางเพจ
                                  https://www.facebook.com/KhayXahilHimKeaHarleyBmw9l9

โก้

• EXILE
  • lone dog - no club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:22:09 PM »
รีบลงเร็วๆ เลยพี่  :D :D
nuugo.blogspot.com
nuugoz.multiply.com
instagram.com/nuugo

• EXILE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:25:10 PM »
อิอิ.........ตอนจบโลกมันกลมใช่ป่าวคับหมอ.. ;D ;D

ถ้าโลกมันกลมกล้มกลมจริงๆต้องเจอโป้งด้วยอีกคนครับ5555 ;D

• EXILE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:29:38 PM »
วันนี้ท้องฟ้าสดใสมากๆ  มากพอๆกับความร้อนของแดดและเครื่องยนต์ที่เวลารถติดทีไรเซนเซอร์ที่อยู่หว่างขารับรู้ได้ทันที 555 eyeopoping

จากคลอง7วิ่งแป๊บเดียวก็ถึงเขาใหญ่แล้วครับ แดดสดๆอย่างนี้ผมชอบเลยถ่ายรูปรถได้สวยนักแล thumbsup

ไปกับเพื่อนคู่ใจ...ทริปนี้คือเจ้าดำดุครับ headbang

• EXILE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:44:54 PM »
ตะกี้ยังบ่นๆอยู่เลยว่าร้อนชิป  ...ขับเข้าเขาใหญ่หน่อยเดียวบรรยากาศเย็นสบายลอยมาปะทะ

ให้รู้สึกได้เลยว่าเออความสดชื่นท่ามกลางธรรมชาตินี่มันสุดยอดจริงๆ

เมื่อก่อนว่างๆจะขับรถยนต์มาเที่ยวเขาใหญ่บ่อยๆ  ....แต่มันไม่เคยได้ความรู้สึกสดชื่นเท่าการขี่มอเตอร์ไซค์มาเที่ยวเขาใหญ่จริงๆ 

บอกหลายคนไปก็ไม่เชื่อ  ไอ้คนที่เค้าลองมาแล้วเค้าก็ติดใจทั้งนั้นใช้ป่ะคับ

ไม่งั้นไม่รู้จะไปไหนก็เขาใหญไว้ก่อนทุกที อิอิ thumbsup

ขับไปๆแดดชักหายเฮ้ยเอาไงวะเนี่ยรึตรูจะต้องเปียก snowing  ฟ้าดูครึ้มบ้างอากาศก็เย็นขึ้นจนเห็นหมอกลอยอยู่บนเขา

เอ๊นี่มันแม่ฮ่องสอนหรือว่าเขาใหญ่นะเนี่ย...สุโค่ยไปเลยยย thumbsup thumbsup thumbsup

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 12:50:29 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »

loh

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:17:20 PM »
ขอรูปเยอะๆคับพี่หมอ รูปสวยจัง

• EXILE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:21:16 PM »
ขับขึ้นทางด้านปราจีนนี่ค่อนข้างสบายหน่อยครับทางขึ้นไม่ชัน ถนนสวยๆขับขี่สบายมากๆครับ ทุ่งหญ้าเขียวๆนี่ให้ควารู้สึกสดชื่นสุดยอดจริงๆ boogie

CHA_The Dragon

• Electra Glide Classic
  • ------RATCHABURI-----
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:27:19 PM »
รูปสวย บรรยายเยี่ยมเลยหมอ รอชมต่อนะคับ

• EXILE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:30:28 PM »
แถวนี้รู้สึกจะเป็นอ่างเก็บน้ำอะไรเนี่ย..ชอบแถวนี้สุดเลยครับเป็นบริเวณที่มีทุ่งเขียวขจีสีสวยสดๆ  มาทุกทีจอดอยู่ตรงนี้เป็นชั่วโมงทุกที

ตอนแรกว่าจะทำอาหารมาปิ๊กนี้กันตรงนี้ แต่เรื่องหอบสัมภาระรุงรังนี่ไดน่าไม่สะดวกเอาซะเลย  ติดกระเป๋าข้างมันก็กลัวจะเสียแนวจิ๊กโก๋ 8)

สงสัยต้องมีทัวริ่งซักคันเพราะพวกผมมันพวกบ้าหอบฟางคับ ;D

วันนี้พกเกียร์ถอยหลังมนุยษ์มาด้วย555 nana

• EXILE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:37:01 PM »

• EXILE
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:51:47 PM »
เห็นอย่างนี้อย่าคิดว่าหมอต่ายโพสท่าเท่ๆนะ.....กำลังอัพรูปทริปลงเฟสบุี๊คอยู่เลย    พวกสาวกเฟสบุ๊ค 555 worship

เขาใหญ่เนี่ยมาทีไรไม่เคยได้เห็นสิงสาลาสัตว์เลยนอกจาก ทุ่นอารยะธรรมที่พวกมันทิ้งไว้  เช่น ขี้ช้าง

ขับขี่เลยต้องระวังกันหน่อย คว่ำเพราะขี้ช้างนี่ทั้งเจ็บทั้งเหม็น surrender

ส่วนพวกลิงๆทั้งหลายมาคราวนี้ไม่รู้หายไปไหนกันหมดทั้งเขาใหญ่เห็นแค่3ตัว ใครพอรู้ว่ามันไปไหน หรือถูกจับตอนหมดช่วยให้คำตอบหน่อยคับ  ???

อันนี้โป่งที่พวกสัตว์ออกมากินกันตอนกลางค่ำกลางคืน  เดี๋ยวนี้ไม่รู้บรรดาประชากรสัตว์ต่างๆบนเขาใหญ่ยังเหลือเยอะไม๊น้า :-\

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 03:46:33 PM โดย หมอ หลุยส์_ซด.๒๗ »

ปวเรศ

• Electra Glide Standard
  • หมากรุกยังต้องคิด หมากชีวิต ไม่คิดได้อย่างไร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:58:57 PM »
ถ่ายรูปกันได้สวยจริง ๆ ครับ หมอหลุยส์ เห็นวิวแล้วสดชื่นดีจัง... ;D

menot 1208

• Heritage Softail Classic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 02:22:37 PM »
 number1 number1 number1