Login
Roadking Crazy Club ชุมชนคนรักRoadKingครับ  (อ่าน 259326 ครั้ง)

gangmunk

• EXILE
Re: Roadking Crazy Club ชุมชนคนรักRoadKingครับ
« ตอบกลับ #705 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:08:44 PM »
พรุ่งนี้แล้ว ตะลอนทัวร์ใต้ ว่ากันไปยาว 19-27/04/55 แล้วจะเอาภาพมาฝาก  headbang headbang headbang

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
Re: Roadking Crazy Club ชุมชนคนรักRoadKingครับ
« ตอบกลับ #706 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 08:10:23 PM »
พรุ่งนี้แล้ว ตะลอนทัวร์ใต้ ว่ากันไปยาว 19-27/04/55 แล้วจะเอาภาพมาฝาก  headbang headbang headbang
เดินทางขับขี่ปลอดภัยไร้ฟ้าฝนครับกั้ง number1 ;D
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

โอ๋ แม่สอด

• Sportster 883 L
  • **
  • Road Glide 2012
« ตอบกลับ #707 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 12:46:04 AM »
ผม โอ๋ แม่สอด Road King 2003 100 ปี ขาวมุกครับ

* อ.กุ้งเผา.jpg (47.95 KB, 400x600 - ดู 914 ครั้ง.)

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #708 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:42:02 PM »
ภาพการล่องท่องใต้ของตัวผมมีมาฝากๆกัน เพื่อกระตุ้นต่อมเที่ยวของเพื่อนๆกันครับพี่น้อง  headbang

เริ่มจับระยะการเดินทางก่อนออกจากบ้านตามสูตร  8)

19/04/55 วันแรกแห่งการเดินทางข้ามแพที่พระประแดง 2 ล้อ 10บาท เวลาประมาณ 6.30น.  boogie

เผลอแพล๊บไปเขาตาม่องลาย อ.เมืองประจวบฯ

snowingตลอดเส้นทางเมื่อเลยบางสะพานหยุดก่อนถึงทับหลีไม่กี่กิโล pissedoff
ได้รองท้องก่อนเข้าระนอง  ;D

มาแล้วซักหน่อยละกัน ส่วนที่แคบที่สุดของไทย

ไปร่วมทำบุญผีไม่มีญาติอีกครั้งที่มูลนิธิที่11 ระนอง

ที่กรุกองรวมกระดูกแยกชายหญิง

แล้วกลับไปนอนที่นี่  bored

แล้วค่อยต่อกันวันอื่น รูปมีอีกเยอะ  headbang

kom

• OCC
« ตอบกลับ #709 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 05:24:12 PM »
รอชมครับพ่อหนุ่ม

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
« ตอบกลับ #710 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 06:28:02 PM »
ลุยเดี่ยวอีกแล้ว.......รอชมคับกั้ง thumbsup thumbsup thumbsup :D
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #711 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:09:21 AM »
ว่ากันต่อ 20/04/55 ระนอง-สุราษฏร์ฯ ว่ากันไป วันนี้ชิวๆครับ แต่... มาดูกันครับ  eyeopoping

อาหารเช้าจากพธูรีสอร์ทโจ๊กหมูมานิดหน่อยแก้ไข้มาต่อที่ของจริง โรตีนิสรา บ้านหงาว ขอเน้นอร่อยมากและร้านติดกันสลัดแขกก็สุดยอด  thumbsup

อิ่มแล้วก็ย้อนกลับมาที่นี่ภูเขาหญ้า สวยครับมาต้องแวะ

ขอติดอยู่ในรูปนิดนึง  8)

เมื่อยเนื้อเมื่อยตัวจากเมื่อวาน มาที่นี่ปลดปล่อยครับ  fingerscrossed

ซัดกันยาวไป snowingทางก็ลื่นสลับร้อนชิหาย เดาไม่ถูกแต่ก็ถึง  แต่ไม่ถูกเวลา surrender

ไอ้ที่ว่าไม่ถูกเวลา อันนี้ครับอดดูของจริงปิดป่าก่อนกำหนดห้ามเดิน  stupidme

แค่นี้ยังไม่พอ น้ำมันเหลือก้นถังอีก 60 กม. ถึงเขื่อนเชี่ยวหลาน คนเราต้องมีครั้งแรกครับ สังเกตุป้ายราคาดีๆ  :o

วิวตามทางไปเขื่อนเชี่ยวหลาน สวยหลายจุดแต่จอดไม่ได้ น่าเสียดาย

ถึงปากทางเข้าเขื่อนซะที เข้าไปชมบรรยากาศข้างในกัน boogie

เข้าพักบ้านเฟื่องฟ้าส่วนตัวดีติดริมน้ำห้องเบอรื12 ห้อง13 14 15 วิวสวยเช่นกัน

สันเขื่อนใหญ่ ขึ้นไปเกือบ 17.30น.แล้ว แต่ก็สวยมากๆครับ

ไป prayพระบนสันเขื่อนและวิวกลางคืน

มากินมื้อค่ำที่นี่อร่อยแต่ค่อนข้างแพงนิดนึงร้านของเอกชน ใกล้ที่พักและเพื่อ...วันรุ่งขึ้น  ;D

ทางขึ้นลงไปร้านอาหาร

เข้าที่พักซุกหัวนอนละครับเหนื่อยได้ใจ

พรุ่งนี่ พังงา ภูเก็ต ว่ากันต่อไปครับ  headbang headbang headbang

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #712 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 04:06:07 PM »
มีเวลาต้องรีบลงรูปก่อนละ วันที่21/04/55 พังงา ภูเก็ต ดูๆกันไปครับ   number1

จากอานิสงฆ์ที่เมื่อคืนกินข้าวที่ครัวกุ้ยหลินก่อนออกเขื่อนไปถ่ายรูปที่ระเบียงชั้นที่2ของร้าน  fingerscrossed

ไปสู่ถ้ำพุงช้าง อ.เมืองพังงา  boogie

ปากทางเข้าถ้ำล่องเรือชมได้และพระปรมาภิไทย่อ

ศาลากลางจังหวัดหลังเก่า

ไปภูเก็ตกันดีกว่าแวะพักหาพี่ชายลูกพี่ลูกน้องกันหลายปีที่ไม่ได้เจอกัน handshake

จากนั้นเข้าที่พัก อันดามันเฮ้าส์ สะดวกใกล้งานขี่รถไม่เกิน 5นาทีถึง

ไปตลาดนัดหาดกมลาช่วง14.30น.ไปหาพี่ชายขายส่งของทะเลอยู่ที่นั่น  8)

ได้เวลา19.30น.เข้างาน ก่อนเลี้ยวเจอพี่ๆจากกระบี่2ลำ รถสตาร์ทไม่ติดขอยืมเครื่องมือ จัดไปรอเป็นเพื่อนซะ 1ชั่วโมงครึ่ง

ดูคอนเสริ์ต หิน เหล็ก ไฟ มันส์ม๊ากๆๆๆๆๆๆเกือบเที่ยงคืน 3ชม.เต็ม  thumbsup

กว่าจะนอนเกือบตี2 หมดแรงข้าวต้มแล้ว วันรุ่งก็ต้องพาสุดที่รักไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องกันต่อครับ  hug

22/04/55 เปลี่ยนน้ำมันเครืองร้านนี้เลยครับสุดยอดมากเลยเจ้าของ ทั้งร้านซ่อมและโรงแรมในตัว  boogie fingerscrossed

ก๊อกน้ำในห้องน้ำโคตระเท่ห์เลย สุดโต่งครับพี่นิกกี้  thumbsup

คลุกอยู่ที่ร้านนี้ทังวันไม่ได้ไปไหนเลยเจอพี่ๆเก่าในวงการHDหลายๆคนที่นี่ นั่งฟังคำแนะนำจากพี่ๆทั้งหลายเพลินดีครับความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณครับพี่ๆทุกคน worship

ช่วงเย็นไปเดี่ยวไม่ตามกลุ่มที่ไปแหลมพรหมเทพ ไปอีกเส้นทางนึงจุดชมวิว3หาด  8)

ตกเย็นพี่ชายมารับไปกินข้าวในตัวเมืองภูเก็ตร้านกันเองอาหารทะเลนะครับ

ยังไงที่จันทบุรีบ้านผมก็ถูกและอร่อยกว่า พี่ชายผมยังพูดเหมือนกันเลย

จะยังไงต่อสำหรับ กระบี่ ตรัง มาดูกันวันหลังครับ....  nana nana

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 11:10:31 AM โดย gangmunk »

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #713 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:33:03 PM »
เดินทางไปกระบี่และตรัง23/04/55เที่ยวนี้ได้พี่สมศักดิ์ขี่ไปเป็นเพื่อนจนถึงอ่าวลึกแล้วแยกกัน  prayในความรู้ที่แบ่งปันครับ  handshake

พร้อมเดินทางนัดกันที่ร้านพี่นิกกี้ 8.00น.  8)

พาหนะของพี่เค้าสะใจจริง  thumbsup

แวะเติมน้ำมันที่พังงา

ถึงท่าป่อม ต.เขาคราม กระบี่ :-X

ไปตอนน้ำทะเลยังไม่ลง snowingเมื่อคืน น้ำเลยค่อนข้างจะขุ่น :'(

สระมรกต ต.คลองท่อมเหนือ ลัดเลาะพอสมควร ถึงแล้วหายเหนื่อยจริงๆ

ถึงกันซะที เล่นน้ำแก้ร้อนด้วยสบายตัวดีครับ boogie

ไปต่อยังสุดยอดความงามของที่นี่ เดินเท้าประมาณ 2 กม. สุดยอดอีกหนึ่งที่  jawdrop

น้ำผุดจริงๆสังเกตุภาพดีๆครับ

ยาวไปเข้าที่พักโรงแรมธรรมรินทร์1 ใกล้สถานีรถไฟตรัง  headbang

วงเวียนปลาพยูน ถนนคนเดิน

ไปปิดท้ายด้วยมื้อเย็นร้านเก่าแก่ บนถนนห้วยยอด ซ.7 ร้านฉิวดำ หมี่ฮกเกี้ยน  thumbsup

จบอีกวันค้างต่อที่ตรัง มาแล้วต้องไปให้ได้ถ้ำเลเขากอบ  ติดตามกันต่อไป ติชมแนะนำกันได้ครับพี่น้อง  fingerscrossed fingerscrossed fingerscrossed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 11:11:20 AM โดย gangmunk »

AOU@TG

• CHICA
  • HARLEY "ไม่มีพรมแดนพวกเราคือครอบครัวเดียวกัน"
« ตอบกลับ #714 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:42:02 AM »
 :D  heart  heart  heart thumbsup

alex

• **
« ตอบกลับ #715 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:13:02 AM »
ถ่ายรูปเล่าเรื่องราวได้ดีครับ แม้บางภาพ แสงไม่อำนวย แต่ได้ภาพดีกว่าไม่ได้ภาพ  worship worship worship

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #716 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:53:18 AM »
ตะลุยเมืองตรังกันต่อครับ 24/04/55 แต่เช้ารองท้องกันก่อน  number1

ร้านตรังหมูย่างถ.ห้วยยอด อีกแล้วมีแต่ของอร่อย หมูย่างสูดยอดครับ  ;D

อิ่มแล้วไปเดินย่อยที่นี่ เดินกันแบบ บนยอดไม้ไปเลยสมราคาที่มาจริงๆ  fingerscrossed

ต้นนี้เจ๋งดีหลังใบยังมีหนามเลย

อันนี้สมชื่อจริง ช้างมากินใบรูดก้านละก็สันก้านคมเหมือนสันมีดเลย  sick

ขบวนปลวกออกมาต้อนรับ  headbang

เริ่มไต่ระดับขึ้นสะพานยอดไม้แล้วดูกันเอาเองครับ

ยอดต้นตะเคียนทองสูงที่สุดในป่านี้แล้วประมาณ 53 เมตร  chainsaw

ต้นหม้อข้าวหม้อแกงลิง

ดอกจอกน้ำลาย มีเมือกเหนียวๆที่ดอกดักจับแมลงกิน

ต้นเสม็ดแดง หาดูยากแล้วนะครับ

ดอกกระโดน

จบที่นี่แล้ว ไปอ.กันตัง สถานีรถไฟที่นี่อย่างคลาสสิคครับ  boogie

ด้านหน้าทางเข้าสถานี

ต้นยางพาราต้นแรกของประเทศไทย  headbang

ต่อไปกันที่ไม่ควรพลาดโดยประการทั้งปวง มาถึงตรังแล้วต้องไปครับ  hug

ม่านฉากมโนราห์ มีการนำเอามโนราห์มารำในถ้ำนี้ใช้หินย้อยแผ่นนี้เป็นฉากหลัง

การสัญจรภายในถ้ำ

จุดสักการะของเจ้าที่เจ้าทางถ้ำ อยู่ใจกลางถ้ำ

เขาเรียกกันว่าหินย้อยลูกชิ้นปิ้ง  eyeopoping

หินของตากับนมของยาย  ;D

ลอดใต้ท้องช้าง เหมือนจริงๆๆ

ห้องเจ้าสาว ไม่มีคู่มาขอคู่ได้เขาว่าฉมังนักแล

อันนี้สุดยอดที่นี่ลอดท้องมังกร หน้าห่างจากหินไม่เกิน 1คืบ ตลอดทาง 350 เมตร ตื่นเต้นดี  boogie

กลับเข้าตัวเมืองไป prayเจ้าแม่กวนอิมบนวิวสูงสุดในตัวเมืองตรัง

แล้วค่อยมาต่อกันกับ พัทลุง นครศรีฯ กันต่อยังไง......  headbang headbang

edayday

• **
« ตอบกลับ #717 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 08:43:18 PM »
สุดยอด อ่ะพี่  headbang

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #718 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:35:49 AM »
สุดยอด อ่ะพี่  headbang
มันคือความฝันรางวัลชีวิตครับ  number1

free-rider

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #719 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 10:15:07 AM »
งามครับ รอชมต่อ police pray thumbsup