Login
Roadking Crazy Club ชุมชนคนรักRoadKingครับ  (อ่าน 259360 ครั้ง)

AAA

• EXILE
  • SuNd@Y RidERs
Re: Roadking Crazy Club ชุมชนคนรักRoadKingครับ
« ตอบกลับ #660 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:09:47 AM »
 thumbsup thumbsup thumbsup รอชมต่อครับกั้ง.....เวลาถ่ายรูป...ยิ้มหน่อยนะน้อง...อิอิ ;D :D ;)
ไม่..จำ..เป็น..ว่า..จะ..ต้อง..กี่..ไมล์ ..แค่..สัม..ผัส..อยู่..บน..นั้น....มัน..ก็..พอ

gangmunk

• EXILE
Re: Roadking Crazy Club ชุมชนคนรักRoadKingครับ
« ตอบกลับ #661 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:36:20 AM »
thumbsup thumbsup thumbsup รอชมต่อครับกั้ง.....เวลาถ่ายรูป...ยิ้มหน่อยนะน้อง...อิอิ ;D :D ;)
อยากยิ้มเหมือนกันครับพี่เอ ร้อน เหนื่อย ล้าและหิว แต่สุขใจครับ headbang headbang headbang

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #662 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:47:26 AM »
14 กุมภาวันวาเลนไทน์ ฉันมาไหว้พระทำบุญกันต่อไป  pray pray pray

ก่อนออกจากเขื่อนภูมิพลชักภาพสวยๆก่อน  8)

ไปดูเถาวัลย์ยักษ์ที่นี่กัน  :o

เลยไปน้ำตกก่อนละกัน

ย้อนลงมาดูเถาวัลย์แล้วมาเป็นสักขีพยานพิเศษด้วย  sick

มีการจับกุมพวกล่าสัตว์ได้ น่านักไอ้ censored พวกนี้  heartbreaker

น่าสงสารน้องเก้งเหล่านี้  :'(

วิวบนอุทยานฯ หมอกจากไฟป่าฝีมือคนนี่แหละ frustrated

เห็นการทำบาปแล้วไปทำบุญที่วัดศรีดอนคำ อ.ลอง  ดีกว่า boogie

ระฆังวัดทำจากลูกระเบิด  sprint

คำสอนดีๆเตือนสติ

พระเจ้าพร้าโต้หรือพระทันใจ แกะสลักจากไม้  worship

ต่อที่วัดพระธาตุสุโทนมงคลคีรี อ.เด่นชัย รวมศิลปะทางเหนือสวยไปอีกแบบ

ราวบันไดก่อนไปศาลา เหมือนในสนามบินสุวรรณภูมิเลย   eyeopoping

ศาลพิพธภัณฑ์สร้างด้วยไม้สักทองทั้งหลัง  jawdrop

ประตูวัด และเจดีย์พระธาตุ

เข้าตัวเมืองแพร่ ไปบ้านประทับใจ บ้านไม้สักเสาร้อยต้น  :-*

วัดพระนอน  pray พระปางสีหไสยาสน์
เจอเจ้าถิ่นขวางทางเข้าวัด   ;D

วัดหลวง วัดเก่าแก่คู่เมืองแพร่  pray พระเจ้าแสนหลวง  meditate

วัดพระบาทมิ่งเมืองวรวิหาร  pray พระพุทธโกศัยศิริชัยฯ

เข้าที่พักโรงแรมบัวขาว ดูดีๆไม่ใช่วัดนะครับ  ;D

อาบน้ำอาบท่าเสร็จแล้ว ไปวัดดังวัดนี้ พระธาตุปีขาล  number1

ดูหลายๆมุมกัน

ทางลงตรงไปถนนช่อแฮ่

วัดพระธาตุจอมแจ้ง สารีริกธาตุข้อศอกด้านซ้าย

ไหว้เสร็จก็ประมาณ 19.10 น. แต่ยังไม่ครบขาดไป 2วัด ซึ่่งวัดก็ปิดอุโบสถแล้วจากการสอบถาม ค่อยว่ากันใหม่ในคราวหลัง... แล้วเจอกันวันต่อไป headbang

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:49:45 AM โดย gangmunk »

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #663 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:33:13 PM »
15/02/55 ว่ากันต่อที่เมืองน่าน เอาให้พรุนครับพี่น้อง  headbang headbang headbang

ก่อนพ้นเมืองแพร่ต้องนี่เลย แพะเมืองผี มาแล้วต้องไป nana

แมร่งไม่มีใครจริง  lonely

วัดพระธาตุปูแจ อ.ร้องกวาง จ.แพร่ สารีรกธาตุตาตุ่มขวา ทางขึ้นชันและหินแกรนิตโรยพื้น  sick

เข้าเขตน่านกันต่อไปขี่ผ่านหมู่บ้านเยอะมากและโค้งปิดชุมมาก เหนื่อยว่ะ  snowing

วัดบุญยืน อ.เวียงสา จ.น่าน  pray พระประธานปางเปิดโลก ไปกำลังเพิ่งเริ่มรื้อปรับปรุง  pissedoff

ภาพเขียนอายุเป็นร้อยปีที่เห็นด้านหลังประตูโบสถ์จะไม่มีอีกต่อไป  sadangel

วัดพระธาตุเขาน้อย อ.เมืองน่าน  pray เจดีย์บรรจุเกศาของพระพุทธเจ้าและพระพุทธมหาอุดมมงคลฯ ยอดเกศาทำด้วยทองคำหนัก 27 บาท

วัดพญาวัด อ.เมืองน่าน  pray พระเจ้าฝนแสนห่าและธรรมมาสน์แกะสลักเก่าแกที่สุดของเมืองน่าน

วัดมิ่งเมือง อ.เมืองน่าน pray เสาหลักเมือง  meditate

วัดภูมินทร์  pray พระพุทธมหาพรหมอุดมศักยมุนี

ภาพปู่ม่านย่าม่าน  8)

เดินข้ามถนนไปวัดพระธาตุช้างค้ำวรวิหาร  pray พระพุทธนันทบุรีศรีศากยมุนี

ข้ามถนนไปวัดน้อยวัดที่เล็กที่สุดในประเทศไทย  :o

ต่อด้วยพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติน่าน ไปดูของดีประจำจังหวัดกัน  eyeopoping
งาช้างดำ

ครุฑยุคนาค

หีบธรรมไม้แกะสลัก

แอบหวานนิดหน่อย สวยดี ;D ;D

ออกนอกตัวเมืองไปวัดพระธาตุแช่แห้ง อ.ภูเพียง จ.น่าน พระธาตุปีเถาะ  pray สารีริกธาตุข้อพระหัตถ์ซ้าย

วัดปรางค์ อ.ปัว จ.น่าน ไปดูต้นดิกเดียมหรือต้นจั๊กจี้ มีต้นเดียวในไทย มั่นสั่นได้จริง  :D :D

ขึ้นอุทยานแห่งชาติดอยภูคา ทางทดสอบคนและรถที่มันส์ วิวสวย อากาศดี  thumbsup

ทางอันตรายพอควรแต่ไม่เท่าบ่อเกลือและเทียบอุทยานขุนสถานไม่ได้ ติดตามชมแล้วจะรู้  ambulance

ต้นเต่าร้างยักษ์ที่มีมากที่นี่  :)

จุดที่จะไปต่อไป  fingerscrossed

บรรยากาศสถานที่พัก  handshake

ดอกชมภูคา นางเอกของที่นี่   number1

ใบเมเปิ้ล 5แฉก และดอกแตร บนจุดชมวิวในอุทยานฯ  boogie

ต้นชมภูคาเก่าแก่

ป่าดึกดำบรรพ์

ลานดูดาว มาดูพระอาทิตย์ตกที่นี่  8) 8)

จบกันด้วยดีสำหรับอีกวันการเดินทาง เหนื่อยแต่สุข สนุกกับการเดินทาง มันว่ะ.....ติดตามวันต่อไป หากไม่รำคาญกันก่อน  worship

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #664 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 05:52:11 PM »
ต้องเดินทางไปต่างประเทศ4-5วัน แล้วค่อยลงกันใหม่ มีอะไรติชมกันได้ครับ worship

Velentino Gigsi

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #665 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:09:34 PM »
Valentino Gigsi  คร้าบบบบบ    pray

อยู่แถว  ศรีนครินทร์    number1

* flhrc.jpg (110.52 KB, 640x480 - ดู 1067 ครั้ง.)

Tah[A-S-S-MetalArt]

• Sportster 883 L
  • **
  • ~นายต๊ะ[a-s-s-metalart.com]~
« ตอบกลับ #666 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 01:37:25 PM »
แนะนำตัวครับ อยากอยู่ RoadKing Crazy Club ด้วยต้องทำยังไงครับ  headbang  ต๊ะครับ Roadking EVO  meditate ขับอยู่แถวๆแพร่
แต่ไปได้ทั่ว ภาคเหนือครับ Add face : https://www.facebook.com/Ta.Zrizak มาก็ได้ แต่ถ้าใน profile ไม่มีรูปรถเลยก็ไม่รับนะครับ แหะๆ  nana

หล่อมะคับ

สีข้าง

บั้นท้าย

หน้าหนวดๆแบบนี้ เจอที่ไหนก็ทักได้นะครับ ฮ่า ฮ่า ไม่กัดๆ..

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #667 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 03:34:52 PM »
กลับมาแล้วววว...ว่ากันต่อดีกว่า 16/02/55 ทริปตะลุยล้านนา  handshake

ภาพตอน 6.00น. ที่หน้าห้องพัก 8)

ก่อนลาหน้าที่ทำการ กับต้นเสี้ยวดอกขาว อย่างงาม   hug

จุดสูงสุดบนดอยภูคายามเช้า fingerscrossed

ไปดูการทำเกลือ ที่ อ.บ่อเกลือกัน ทางขี่ยากพอสมควรเลยขอบอก  sick

ใกล้ๆกันอุทยานฯขุนน่าน ไปจุดชนวิวเดินอีกประมาณ 3 กม.  :-*

มาถึงตอนกำลังเคารพธงชาติพอดิบพอดี  worship

ต้นแตนไม้ป่าที่นี่

เส้นทางไปอุทยานฯขุนน่านไปอ.เมืองน่าน  meditate

อุทยานฯขุนสถาน อ.นาน้อย จ.น่าน ทางโคตระอันตราย ชัน ปีน โค้ง หลุม แคบ กรวดลูกรัง ครบทุกสารระบบ :P

ระยะทางไปกลับ 80 กม. 2.5 ชม. สุดๆ frustrated

ลงมาต่อด้วยเสาดินนาน้อยคอกเสือ แนะนำควรไปเติมน้ำมันในเมืองด้วยก่อนเข้า  nana

ว่ากันไปอุทยานฯศรีน่าน นอนที่นี่แหละ มาแล้วต้องถึง   headbang

แล้วรุ่งเช้ามาต่อใหม่วิวพระอาทิตย์ขึ้นเป็นยังไง แนะนำติชมได้นะครับพี่น้อง.......  fingerscrossed fingerscrossed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 03:42:30 PM โดย gangmunk »

tongOneway

« ตอบกลับ #668 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 05:23:47 AM »
สุดยอดครับเฮียกั้ง ฉายาข้ามาคนเดียวของจริง thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup 555

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #669 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 10:59:19 AM »
สุดยอดครับเฮียกั้ง ฉายาข้ามาคนเดียวของจริง thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup thumbsup 555
ยังไงก็สู้พี่โต้งไม่ได้หรอกครับ แล้วเราจะไปไหนกันต่อดีครับ  fingerscrossed fingerscrossed fingerscrossed

Duikalon11

• CHICA
  • ผู้ชายอารมณ์เหงา
« ตอบกลับ #670 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 11:13:20 AM »
ยังไงก็สู้พี่โต้งไม่ได้หรอกครับ แล้วเราจะไปไหนกันต่อดีครับ  fingerscrossed fingerscrossed fingerscrossed

pray pray pray นับถือนับถือครับบินเดียวเที่ยวสนุก....ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...กระผมน้องดุ่ยแฟนคลับโรดคิงส์อีกคนครับพี่ๆ worship worship worship
หน้าตาไม่ดี แต่มีชอปเปอร์

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #671 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 11:19:02 AM »

pray pray pray นับถือนับถือครับบินเดียวเที่ยวสนุก....ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...กระผมน้องดุ่ยแฟนคลับโรดคิงส์อีกคนครับพี่ๆ worship worship worship
ได้ยินชื่อคุณดุ่ยมานานแล้วในกระทู้ของคุณเหน่ง ต้องมีสักครั้งที่ต้องเจอกันแน่ ใกล้ๆนี้น่าจะงานบางแสน/HDP7 แล้วบอกด้วยเจอกันแน่   handshake

Duikalon11

• CHICA
  • ผู้ชายอารมณ์เหงา
« ตอบกลับ #672 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 02:48:19 PM »

ได้ยินชื่อคุณดุ่ยมานานแล้วในกระทู้ของคุณเหน่ง ต้องมีสักครั้งที่ต้องเจอกันแน่ ใกล้ๆนี้น่าจะงานบางแสน/HDP7 แล้วบอกด้วยเจอกันแน่   handshake

worship worship worship ได้เจอตัวจริงกันคงต้องแนะนำตัวกันหน่อยครับพี่กั้ง...ท่านข้งเบ้งบางบอนกล่าวไว้ว่า...คนเราไม่ซวยไม่มาเจอกันครับพี่กั้ง...อิอิอิอิ ;D ;D ;D
หน้าตาไม่ดี แต่มีชอปเปอร์

tongOneway

« ตอบกลับ #673 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 03:36:20 PM »
ไปสารคามไบวีทครับเฮียกั้ง ประมาณ 23-25 เดือนมีนาครับ worship worship worship worship

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #674 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 04:07:17 PM »
มาว่ากันต่อ วันที่17/02/55 ช่วงเช้าที่ดอยเสมอดาว อุทยานฯศรีน่าน กันดีกว่า  boogie boogie boogie

ณ เวลาประมาณ 6.20 น.  bored

ปีนขึ้นผาหัวสิงห์แล้ว headbang

ภาพอย่างสวย xmasrudolph

วิวเวลาที่มองลงมาข้างล่าง 8)

ก่อนจากดอยไปผา  nana

วิวตรงข้ามผาชู้  :-*

เขื่อนสิริกิติ์ อ.ท่าปลา จ.อุตรดิตถ์ ไกลมากทางก็ไม่ธรรมดา โฮ่!ขอบอก  ???

วนอุทยานป่าสักใหญ่ อ.น้ำปาด จ.อุตรดิตถ์ อย่างสวยคุ้มค่า  thumbsup

วัดท่าถนน อ.เมืองอุตรดิตถ์  prayหลวงพ่อเพ็ชร์ meditate

ใกล้ๆกันมีอนุสาวรีย์ ร.5   8)

pray อนุสาวรีย์พระยาพิชัยดาบหัก

วัดบรมธาตุทุ่งยั้ง อ.ลับแล  pray หลวงพ่อโต

วัดพระแท่นศิลาอาสน์ อ.ลับแล  pray แท่นศิลาแลงที่พระพุทธเจ้าเคยมาบำเพ็ญบารมีที่นี่

แล้วยิงยาวไปจ.พิษณุโลกทันทีเนื่องด้วย 5โมงเย็นแล้ว ถึงที่พัก รร.โกลเด้นแกรนด์ เกือบ18.30น. พักผ่อนก่อนแล้วว่ากันใหม่.... ติดตามตอนต่อไป  nana nana nana