Login
ขอความรู้หน่อยคับ กำลังพิจารณาเลือก ระหว่าง Street Glide กะ Ultra Glide  (อ่าน 9467 ครั้ง)

HN HD

• Road King
  • *
  • U make me feel brand new.
มีจุดที่แตกต่างตรงไหนคับนอกจากกล่องสัมภาระ กับเบาะ
สภาพการขับขี่ แตกต่างกันอย่างไร
ควรเลือกซื้อรถปีไหนขึ้นไปคับ
ปี 08 ขึ้นไปมีสีอะไรบ้างเคยเห็นแต่ ดำ เทา น้ำเงิน แดง ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไร
ที่สำคัญงบ 720,000 เล่นปี 08 ขึ้นไปพอได้มะคับ

HN HD

• Road King
  • *
มีจุดที่แตกต่างตรงไหนคับนอกจากกล่องสัมภาระ กับเบาะ
สภาพการขับขี่ แตกต่างกันอย่างไร
ควรเลือกซื้อรถปีไหนขึ้นไปคับ
ปี 08 ขึ้นไปมีสีอะไรบ้างเคยเห็นแต่ ดำ เทา น้ำเงิน แดง ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไร
ที่สำคัญงบ 720,000 เล่นปี 08 ขึ้นไปพอได้มะคับ

pray  pray pray pray ;D sick

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
Re: ขอความรู้หน่อยคับ กำลังพิจารณาเลือก ระหว่าง Street Glide กะ Ultra Glide
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 03:07:43 PM »

Ultra  มีกระเป๋าหลัง  (Tour Pack) และ Faring ตรงกันล้ม สามารถถอดเก็บได้ และตำแหน่งเบาะจะสูงกว่า Street Glide นิดหน่อย
ถ้าเป็นไปได้แนะนำ Touring ปี  2009 ขึ้นไปเพราะมี Major change 5 จุด ที่สำคัญคือเฟรมใหม่ ท่อลอดใต้เฟรม

ส่วนตัวแล้วคิดว่า SG คล่องตัวกว่าครับ ทั้งนี้ก็แล้วแต่ความชอบ แต่ถ้ามีคนซ้อนประจำ แนะนำ Ultra เลยครับ นั่งสบายแทบหลับ  มีลำโพงหลังและ intercom ไว้คุยกัน  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 03:09:18 PM โดย Jesse_Ou »

Ake-HotMan

• EXILE
  • Live to Ride , Ride to Live
Re: ขอความรู้หน่อยคับ กำลังพิจารณาเลือก ระหว่าง Street Glide กะ Ultra Glide
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 03:11:07 PM »

Ultra  มีกระเป๋าหลัง  (Tour Pack) และ Faring ตรงกันล้ม สามารถถอดเก็บได้ และตำแหน่งเบาะจะสูงกว่า Street Glide นิดหน่อย
ถ้าเป็นไปได้แนะนำ Touring ปี  2009 ขึ้นไปเพราะมี Major change 5 จุด ที่สำคัญคือเฟรมใหม่ ท่อลอดใต้เฟรม

ส่วนตัวแล้วคิดว่า SG คล่องตัวกว่าครับ ทั้งนี้ก็แล้วแต่ความชอบ แต่ถ้ามีคนซ้อนประจำ แนะนำ Ultra เลยครับ นั่งสบายแทบหลับ  มีลำโพงหลังและ intercom ไว้คุยกัน  ;D

thumbsup
KNOCKING ON HEAVEN'S DOOR

Mojo

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 03:13:55 PM »
Road Glide ก็น่าสนใจนะครับหัวไม่หนักขี่ง่ายกว่าStreet Glide และ Ultra

kob_the_kop

• EXILE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 03:49:52 PM »
Road Glide ก็น่าสนใจนะครับหัวไม่หนักขี่ง่ายกว่าStreet Glide และ Ultra

...ใช่ครับ...เจ๊ไก่คอนเฟิร์ม... worship thumbsup worship

SAM_KHAOLAK

• LONG LIVE THE KING
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 04:38:15 PM »

...ใช่ครับ...เจ๊ไก่คอนเฟิร์ม... worship thumbsup worship
เฮอ อยากคอนเฟิร์มบ้าง     Street Glide ขับมุดเล่นในกรุงเทพฯพอไหวครับ
Real man Real biker should to keep thier word............

HN HD

• Road King
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:08:52 PM »
แต่ทั้งตัว SG = 355 kg. < Ultra 400 kg. = RG 400 kg.

leolek

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:49:26 PM »
number1 เชียร์ SG ครับ... hug ชอบอะไรอยากขี่อะไรก็เลือกตามที่ใจชอบน่ะครับ... ;D อย่าตามกระแสน่ะครับ เอาที่ชอบจริง ๆครับ. pray

Jesse Ou

• HDP Sheriff
  • EXILE
  • *
  • มองโลกให้มันรื่นรมย์ โลกมันกลมก็กลิ้งกันไป ชีวิตก็สั้นแค่นี้ เราควรจะใช้มันยังไง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 01:43:41 AM »

รถ Harley ที่ขี่สบายที่สุด Road Glide ครับ  number1

ถูกของเล็ก อย่าตามกระแส เอาที่เราชอบดีกว่า แล้วไปลองค้นหาตัวตนของเราดู บางทีอาจจะชอบประมาณ Rat อันนี้ต้องไปปรึกษาท่านดำดู

kob_the_kop

• EXILE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 02:59:35 AM »
...เอาตามที่ชอบเลยพี่วิทย์...หน้ากาก...หน้ากาก...หน้ากาก... ;D number1 number1 number1 worship

D A M

• No chrome No clean
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 08:19:07 AM »

รถ Harley ที่ขี่สบายที่สุด Road Glide ครับ  number1

ถูกของเล็ก อย่าตามกระแส เอาที่เราชอบดีกว่า แล้วไปลองค้นหาตัวตนของเราดู บางทีอาจจะชอบประมาณ Rat อันนี้ต้องไปปรึกษาท่านดำดู

RAT TOURING.......ก็ไม่ซ้ำใครดีนะคับ ;D ;D ;D

leolek

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 04:14:51 PM »

number1 หัวข้อถามว่า SG กับ UG เลือกอะไร ผมชอบ SG แต่ถ้า Harley หน้ากากที่ขี่มันส์...และสบายที่สุด ผมให้ RG ครับ. pray ไปลองรถคุณกบมา ขอบอกว่า สุด...ยอด ขี่มันส์จริง ๆครับ thumbsup ;D ;D ;D นี่ขนาดไม่ช่ CVO น่ะ  sprint

::) เฮียเชี้ยง...ขายจริงเปล่า... ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 04:20:39 PM โดย leolek »

kob_the_kop

• EXILE
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 08:21:43 PM »

number1 หัวข้อถามว่า SG กับ UG เลือกอะไร ผมชอบ SG แต่ถ้า Harley หน้ากากที่ขี่มันส์...และสบายที่สุด ผมให้ RG ครับ. pray ไปลองรถคุณกบมา ขอบอกว่า สุด...ยอด ขี่มันส์จริง ๆครับ thumbsup ;D ;D ;D นี่ขนาดไม่ช่ CVO น่ะ  sprint

::) เฮียเชี้ยง...ขายจริงเปล่า... ;D ;D ;D

...จัดไปเลยครับคุณเล็ก...หนับ หนุน หนับ หนุน...มาเป็นชมรมหัวปลาดุกกันครับ... ;D ;D ;D number1 new

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 11:56:06 AM »
ตั้งใจทำให้ดูเก่า... thumbsup thumbsup  สุดยอด
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1