Login
Head Stone Hua Hin Thailand  (อ่าน 86781 ครั้ง)

pik hs

• Dyna Low Rider
Re: Head Stone Hua Hin Thailand
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:09:51 PM »
พวกเราไปเที่ยวกันที่ภูทับเบิก ได้ไปนอนที่ home stay แต่ความรู้สึกของผมขอเรี่ยกว่า กระท่อมชาวเขา ราคาพอๆกับนอนเต็้นเลย ทุกๆอย่างมันเป็นธรรมชาติจริงๆ เย็นนั้นผมเป็นคนทำอาหารเรื่องของเรื่องเห็นผักสดๆแล้วเกิดอาการอยากกิน ลืมบอก เจ้าของที่พักเป็นชาวเขาเขาพูดไม่ชัด เขียนยังไม่ชัดเลย อยางเช่น พักกากพักไข เป็นต้น เข้าเรื่องต่อ ขณะผมกำลังผัดผักอยู่รู้สึกอึดอัดเพราะพกปืนอยู่เลยเอาปืนออกมาวางไว้ใกล้ๆเขียงแล้วเอาถุงมือปิดไว้ ชาวเขาเจ้ากรรมดันเข้ามาเห็นพอดีเขาเลยถามว่า งี่อะราย ผมเลยบอบว่าปืนไงไม่รูจักเหลอ เขาบอกว่ารู้นักท่องเที่ยงพกปืนด้วยเหลอ และก็ไม่ใด้พูดอะไรต่อ คืนนันเราสนุกเฮฮาตามภาษาพวกเรา นั่งรอบกองไฟย่างไข่ ย่างมัน คุยกันเรื่อยเปื่อย แต่เพื่อนช้างเรานอนไม่หลับเลยเดินเข้าเดินออกคุยโทรศัพท์ทั้งคืน พอพวกเราตื่นเช้ามาชาวเขาขี้สงสัยได้ยิงคำถามไส่เราเลย เราขอถางหน่อยนะ นักท่องเทียวพกปืนใด้ไงตำรวจไม่จัจเหลอ เราไม่นอนทังคืนเลยเรากัว ขี่รถคันย่ายๆมีหนวมีเคาโจงชัดๆ เราบอกเมียเราเขาจะเอาไรให้เขาเอาไปเถาะเอาชีวิดเรารอดให้พนคืนนี้ก็พอ เรากับเมียนอนถือมีดคนละเล่มทังคืนเลย ผมเลยบอกเขาไปว่าผมเป็นตำรวจจ้าเขายังไม่อยากจะเชื่อต้องเอาบัตรให้ดู เพือนๆคิดดูเอาขนาดชาวเขายังกลัวเลย  มีหนวดมีเครา พกปืนด้วย โจรชัดๆ เฮ้อ กูละเบื่อ สงสัยต้องไปทำหน้าใหม่ให้เหมือนพระเอกหนังเกาหลีแล้วเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 10:04:19 AM โดย gkgk »

gkgk

• ClubMods
  • Road Glide
Re: Head Stone Hua Hin Thailand
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:18:04 AM »
ของผมมีเรื่องตื่นเต้นนิดหน่อย

ขับขึ้นภูทับเบิกเข้าโค้งกันมันมาก และไปถึงบนยอดที่สำหรับให้กางเต้นเราก็ขึ้นไปจอดชมวิวกัน และอีกชุดหนึ่งออกกระเวนหาที่พักเมื่อได้ที่พักคือ ที่ของชาวเขา ที่เขามองพวกเราว่าเป็นดารากันทุกคน ช่วงที่กำลังจะออกรถลงไปทีพัก ก็สตาทและคนซ้อนรีบขึ้นทันทีกลัวโดนทิ้งและเลี้ยวออกวงแคบบนถนนดินรถเลยคอพับลงไปนอนทั้งสองคน แป๊บเดียวเฮียกิจกลัวผมอายก็ออกมาบ้าง ก็เลยเอากิมมิ้งลงไปนอนอีกคัน เพื่อนที่เหลืออีกสองคันที่มีคนซ้อน รีบไล่คนซ้อนลงกันใหญ่เลย เหตุการณ์ผ่านแค่นิดเดียวเรารีบออกมาเลย สรุปปลอดภัยกันทุกคน และรถก็ไม่เสียหายอะไรเลย

ข้อควรจำรถใหญ่เวลาเลี้ยวที่แคบต้องระวัง

มีกันล้มมีประโยชน์มากมาย

จบแล้วครับขอเรื่องของคนต่อไปคนละเรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 02:30:00 PM โดย gkgk »

Mike-Immortals:165

• Electra Glide Classic
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 01:50:04 PM »
ไม่ต้องถามเลยนะว่ากลุ่มนี้ ระหว่าง ตำรวจ กับ โจง เหมืองอะรายมากที่สุด ฮิฮิ...
เค้าเรียกว่า..ทำตัวให้กลมกลืนไงครับ
IMMORTAL-165
Road Glide Custom 103_2012

MOD DIAMOND

• ClubMods
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:09:01 PM »
นั้นไงคับพี่ปิ๊ก  งานเข้าเลยนะพี่  เล่นเอาชาวเขานอนไม่หลับทั้งคืนเลยนะพี่ (เดียวลูกหลานชาวเขา ก็เต็มเขาสิคับ ) นอนไม่หลับเลย
ส่วนพี่ก๊อต พี่กิจ  ของผมก็คล้าย ๆ พี่เลยคับ  แต่ว่าคนละเวอชั่นคับ  พอดีเมาค้างคับ  สตาร์ทได้ออกเลยคับ ยังไม่ทันจะหักคืนเลยคับ  ออกเลยคับ  กลิ้งคับ  แต่ไม่เป็นไรเหมือนกันคับ

kit huahin

• OCC
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 12:32:48 PM »
ส่วนของผมไม่มีเรื่องขำ..มีเเต่เรื่องเสียวววว...ว้าว...เสียวสิคับพี่น้องไม่เสียวได้ไงคับ ขีนำอยู่ดีๆก็มีรถยนต์กลับรถขวางหน้าเฉยเลย พี่เเกเห็นเรามาคงตกใจไม่รีบข้ามไปให้ไว เจือกหยุดรถกลางถนนอีก เบรคสิคับพี่งานนี้ โชคดีที่  ABS ทำงานไม่งั้นกิมมิ่งก็คงจะไม่เหลือ เพราะอีกเมตรเดียวก็ท้ายปิคอัพเเล้วคับ เเละโชคดีที่คันตามมาเป็นมวย พี่ก็อตหักหลบท้ายขาวๆของผมทัน เเหม..นึกว่าจะโดนเเซนวิสซะเเล้วเรา ..เสียวมั๊ยล่ะคับพี่น้อง55
**ยามเรารุ่งเรือง เพื่อนจะเห็นเรา...ยามเราตกต่ำ เราจะเห็นเพื่อน**

BIGBALLHSR.

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 10:37:29 PM »
ส่วนเราขอเล่าเรื่องความเข้าใจผิดให้อ่านนะเรื่องมีอยู่ว่าวันที่ไปนอนที่แก่งคุดคู้คืนนั้นเรานั่งสูบบุหรี่อยู่นอกบ้านพักก้อได้ยินเสียงน้องกิตตะโกนมาว่าเสือออออออออออออเราก้อตกใจเฮ้ยมีเสือด้วยเรอะก้อพยายามมองหานะแต่ก้อม่ายเห็นแล้วก้อมีเสียงตะโกนมาอีกว่าเสือออออออออสองตัวในใจคิดว่าซวยแล้วตูมันมาตัวเดียวไม่พอมาสองตัวเลยหรอเนี่ยก้อลุกเดินเข้าบ้านพักจะไปถามน้องกิตว่าเสืออยู่ที่หนายหรอแต่ไม่ทันได้เปิดประตูบ้านพักก้อได้ยินเสียงออกมาอีกว่าน้ำเต้าำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำาาาาาาาาาาาาาาเท่านั้นแหละถึงบางอ้อเลยพวกท่านๆเล่นน้ำเต้าปูปลากันนั่นเองแหมน้องกิตท่าจะแทงเต็งเสือไว้เต็มที่ละสิถึงได้ตะโกนดังแบบนั้น5555555555555เกือบทำพี่หัวใจวายแล้วนะน้องนี่แหละครับเรื่องของผม Big Ball Headstone ครับ

kit huahin

• OCC
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 11:46:13 AM »
555555 headbang
**ยามเรารุ่งเรือง เพื่อนจะเห็นเรา...ยามเราตกต่ำ เราจะเห็นเพื่อน**

Mike-Immortals:165

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 03:26:49 PM »
ดีนะที่เสือมาแค่สอง....ถ้าเสือมา 11 ตัวคงจะสนุกกว่านี้นะพวกเรา nana
IMMORTAL-165
Road Glide Custom 103_2012

BLACK DEVIL

• KORN HEAD STONE RIDERS
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 02:33:26 AM »
 nana แต่พี่ว่าถ้าเสือมันมาเห็นบอลล์ เสือมันน่าจะตกใจจนช๊อคเสียล่ะมากกว่านะ 55555   eyeopoping

BIGBALLHSR.

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 09:37:21 PM »
jawdropโอ้โหผมน่ากลัวขนาดนั้นเลยหรอครับพี่กรผมยังนึกว่าผมเป็นชีวอนซะอีกถ้าไม่ได้พี่แนะแนวผมก้อไม่รู้นะเนี่ยว่าตัวผมน่ากลัวนะ5555555555555 pray

BLACK DEVIL

• KORN HEAD STONE RIDERS
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 12:34:02 AM »
 nana ก็ไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่หรอกบอล....พี่ล้อเล่นน่ะ 55555 ขำ ๆ แต่ถ้ามีดาบสักเล่มคาบอยู่ที่ปากน่าจะดูดีกว่านี้อีกหน่อยนะ  sick

BIGBALLHSR.

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 12:55:08 AM »
ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ขอบคุญมากครับพี่กรที่ปลอบใจผมนะคร้าบบบบบบบครั้งหน้าไปไหนผมจะพกดาบไปด้วยแต่ผมคิดว่าเพื่อนคงไม่ชอบให้ผมชักดาบนะครับ55555555555555555555 pray

gkgk

• ClubMods
  • Road Glide
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:01:05 AM »
พระอาจารย์อ้วน เข้ามาเล่าเรื่อง กินหน่อยครับ หรือไม่ก็เรื่องระหว่าง ปาย กับ ภูทับเบิก ที่ใหนหนาวกว่ากัน ไม่รู้พี่เถียงกับใคร

uan-hs-1%

« ตอบกลับ #253 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:48:40 PM »
ดาว่าปายหนาวกว่า แต่ผมว่าภูทับเบิกหนาวกว่านะ 3 โมงเย็นก็ใส่เสื้อหนาวกันแล้ว  เรื่องตื่นเต้นของผมก็มีอยู่ว่า ตอนค่ำพวกเรานั่งรอบกองไฟเพื่อไล่ความหนาวและพวกเรานั่งล้อมวง ย่างมันปิ้งไข่กินกันสนุกกันมากแล้วสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นมีมือดีแอบวางระเบิดในกองไฟ ในระหว่างที่เราโม้กันและก็กินกันไปด้วยก็เกิดเสียงระเบิดขึ้นมาดังปัง น้องช้างโดนระเบิดไฟเข้าไปเต็มๆ แต่ไม่เป็นอะไรเลย หลังจากหายตกใจแล้ว เพื่อนฝรั่งถามว่านายมีอะไรดีหรือขอชมมั่งสิ น้องช้างก็เลยควักเครื่องรางออกมาพวงใหญ่ 5555555555 headbang headbang headbang[/size]

BIGBALLHSR.

« ตอบกลับ #254 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:14:10 PM »
;Dแต่ผมว่าปะป๋า(ฝรั่ง)มีของดีกว่าช้างนะครับเพราะหล่นลงไปในกองไฟยังไม่เป็นไรเลยนะแถมยังขี่รถไปต่อได้อย่างสบายๆนะตอนเช้าเพื่อนๆจำได้อะป่าวผมว่าต้องมีของดีแน่ๆเลยว่างั้นไหมครับพระอาจารย์555555555555555 ;D