Login
ไปงานนนทบุรีไบค์วีกมามีรถล้มมาโดนรถเพื่อน(ผู้จัดงานไม่มีใครรู้)????  (อ่าน 10807 ครั้ง)

ลูกหมีน้อย....X-Bone

• EXILE
  • ใครใคร่ขี่ขี่ ใครใคร่จอดจอด แต่ผมจะขี่
เข้าใจเลยครับ  แถมสี  CUSTOM  ด้วย  หัวอกเดียวกันเลย  ไปไหนจอดรถต้องคอยระวังครับ     thumbsdown
ใครใคร่ขี่ขี่  ใครใคร่จอดจอด  แต่ผมจะขี่

FRIENDSHIP MOTORCYCLE

• Dyna Wide Glide
  • HD/BUELL
 new เสียใจด้วยนะครับ  เป็นใครก็คงเซ็ง    :'(  แต่งานนี้เป็นงานเปิด ไม่มีการลงทะเบียน  ผมเห็นมีพวกอุ้มลูกจูงหลานมาคร่อมถ่ายรูปกับรถโดยที่เจ้าของรถไม่ได้อยู่ด้วย   surrender

ชำระค่าสินค้า  ธ.กสิกรไทย สาขาโลตัสขอนแก่น  ออมทรัพย์ 005-1-45624-6 ชื่อบัญชี สุพัฒน์  อินทร์อำพันธ์

TEL- 089-898-7887, E-MAIL : Friendshipharley@gmail.com

NookiK

• Road King Classic
  • **
  • ดูรายละเอียด www.hi5.com
Re: ไปงานนนทบุรีไบค์วีกมามีรถล้มมาโดนรถเพื่อน(ผู้จัดงานไม่มีใครรู้)????
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 02:07:07 AM »
เสียใจด้วย

จากใจจริงค่ะ  surrender
บางสิ่ง อาจมีค่าแค่ให้ "หยุด" หันกลับไปมอง... แต่ไม่มีค่าพอให้เดิน "ย้อน" กลับไป!

PHANLAM

• Sportster 883 L
  • **
Re: ไปงานนนทบุรีไบค์วีกมามีรถล้มมาโดนรถเพื่อน(ผู้จัดงานไม่มีใครรู้)????
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:12:27 AM »
เสียใจด้วยคะพี่..เหตุการณ์นี้ก็เคยๆมาเหมือนกันคะ..ตอนนี้ทำใจได้และ..ถ้าไม่วิ่งออกไปไกลๆ..นู๋เจี๊ยบก็ป้องกันความปลอดภัยโดย.. M- CAR เลยคะ..กลัวปวดใจอีก...
ชีวิตนั้นสั้นแต่ฝันนั้นยาวและจะยาวไกลเท่าที่ใจเราจะไปถึง

N O Y - H D & M B

• Electra Glide Classic
  • ชี วิ ต เ ป็ น ข อ ง เ ร า
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:51:13 PM »
ขอไว้อา..ลัยดัวยนะคับ..โคตรเซ็ง.. heartbreaker
$  $  $  .  .  .  อ  ย่  า  อิ  จ  ฉ  า  ค  น  อื่  น  .  .  .  แ  ต่  ทำ  หั  ย  ค  น  อื่  น  อิ  จ  ฉ  า  .  .  .

zen_rider

• Dyna Super Glide Custom
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 01:33:01 PM »

สังเกตุจากรอยแล้ว แรงเหมือนกันนะครับ เสียใจด้วยครับ แงๆ เจ้ารถน้อย

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:06:15 AM »
 pray pray pray  ขอบคุณกำลังใจจากพี่ๆทุกท่านมากครับ pray pray pray
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

loh

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:01:59 AM »
เจอกันที่สยามวันนั้นไม่ทันได้คุยอะไร ได้ยินแต่พี่โอบอกว่ามาจากนนท์ ไม่รู้ว่าเอาแผลกลับมาด้วยพี่เหน่ง

kradassa

• Sportster 883 R
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 02:32:19 PM »
ในนามของคณะผู้จัดงานขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...ยังไงผมจะแจ้งในที่ประชุมได้รับทราบปัญหาของทุกท่านครับ...
ปล.รถผมก็โดนบิดคันเร่ง น้ำมันท่วมเลย
*.~.* สายน้ำ สายลม แสงแดด สองเรา ~ อิสระเสรี อยู่ที่ใจเรา *.~.*

CHA_The Dragon

• Electra Glide Classic
  • ------RATCHABURI-----
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:10:20 PM »
ซวยจิ๊ปเป๋งเลยพี่ ทางที่ดีเจ้าภาพจัดงานในทุกๆที่น่าจะมีการประชาสัมพันโดยการใช้เครื่องขยายเสียงประกาศให้บ่อยครั้งให้คนที่เข้ามาชมรถและถ่ายรูปคู่กับรถอย่าได้ไปจับไปค่อมเพราะเกิดล้มขึ้นมาคุณจะต้องชดใช้ค่าเสียหายอะไรประมาณนี้อะคับ เพราะเจ้าของรถสนุกอยู่ในงานเค้าไม่รู้เรื่องภายนอก
ยังงัยเจ้าหน้าที่เรียกรถให้จอดก็ช้วยๆกันเป็นหูเป็นตาให้กับเจ้าของรถด้วยจะเป็นการป้องกันได้พอสมควรนะคับ จะได้ไม่มีคัยกลับบ้านด้วยความเซงอีกคับ

* lkl.jpg (106.17 KB, 334x500 - ดู 563 ครั้ง.)

PHANLAM

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 03:43:51 PM »
อืม...ถูกต้องนะคร๊าบบบบบ..
ชีวิตนั้นสั้นแต่ฝันนั้นยาวและจะยาวไกลเท่าที่ใจเราจะไปถึง

kwang-tadtiamsiam

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 09:41:08 PM »
 pray pray pray เจ้าภาพผู้จัดงาน และ ทีมงานทุกคน...ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้..ทางเราเพิ่งได้ทราบข่าว จึงมาแสดงตัวว่าทางทีมงานเรามิได้นิ่งเฉย

และรู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่งต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ซึ่งก่อให้เกิดความเสียหายต่อทรัพย์สินของท่าน

(เหตุการณ์ในครั้งนี้...ถือเป็นเหตุการณ์ตัวอย่างซึ่งทางทีมงานจะได้นำไปแก้ไขปรับปรุงในปีต่อๆไป)

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ...

ทีมงาน...นนทบุรีไบค์วีค 2009

" นู๋กวาง....ทัดเทียมสยาม "

billy/airforce-rider

• ClubMods
  • EXILE
  • อย่ายอมให้เมื่อวาน.มันมาขโมยวันพรุ่งนี้ของเราไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 08:48:02 AM »
ไม่มีเจ้าภาพงาน bike ที่ใหนต้องการให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นหรอกครับ งานนี้คนเข้าเยอะรถก็เยอะจริงๆ ต้องเห็นใจคนจัดเขาอาจดูแลไม่ทั่วถึง แต่ผมก็เห็น staff เดินดูอยู่นะครับ ถ้าจะโทษก็ต้องโทษไอ้คนที่เป็นต้นเหตุ สับเพร่าทำให้รถคนอื่นเสียหายอย่างไม่มีความรับผิดชอบ เมื่อทำของคนอื่นเสียหายแล้ววิ่งหนีหายไปเลย ไม่แสดงความรับผิดชอบความเป็นลูกผู้ชายออกมา จึงน่าเป็นกรณีศึกษาให้กับกลุ่มอื่นๆที่จะจัดงานต่อไป ต้องระวังระแวงรถผู้มาร่วมงานให้ดีไม่เช่นนั้นจะต้องตามมาตอบคำถามเพื่อนๆ biker เช่นนี้เรื่อยไป ยังใงผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทั้งเจ้าของรถที่เสียหายและเจ้าของที่จัดงานด้วยนะครับ ยาวไปอย่าถอย

* sanumlung (1).JPG (41.85 KB, 550x413 - ดู 399 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 10:33:07 PM โดย billy/airforce-rider »
ฟังเพลงมาร์ชประจำกลุ่ม AIRFORCE RIDER ของเราได้ที่นี่ครับ
<embed src="http://www.4shared.com/embed/556219630/97423641" width="420" height="250" allowfullscreen="true"