Login
รีวิว ลองนํ้ายาป้องกันยางแตก Ride-On มาครับ  (อ่าน 1542 ครั้ง)

ธี

• Sportster 883
  • *
เอารถ สตีดบ็อบ 2013 ไปลอง นํ้ายาป้องกันยางแตก Ride-On มาครับ ล้อมียางในนะครับ

เนื่องจากเป็นคันทดลอง
ผมเองได้ไปลองตำครั้งแรกที่ SBK 4รู ครั้งที่ 2 ตำที่ร้าน T-cycle52 อีก 3รู จะมาบอกอาการว่าเป็นยังไงบ้าง

ครั้งแรก ขับกลับบ้าน 40โล มาจอดไว้ 3-4สัปดาห์ ลมจาก 32 เหลือ 15ปอนด์ เติมลมกลับ
เอาไปวิ่งแล้วก็ทิ้งไว้ อีก 3สัปดาห์ให้หลัง กลับมาเช็ค เหลือ 28ปอนด์ เติมลมกลับ

ตำครั้งที่2 ไปที่ร้าน T-cycle52
ตำอีก 3แผล ขับกลับบ้าน 30โลสบายๆ อีกสัปดาห์มาเช็ค เหลือ 20ปอนด์ จาก 32ปอนด์ เติมลมกลับ

แต่สักเกตุได้ว่า รถยิ่งใช้งาน รอยแผลยิ่งอุดแน่นนะครับ โดยรวมสำหรับผมคนใช้จริงเอามาลองตำจริงผมว่าโอเคนะครับ เพราะรถผมยางใน
ถ้าแตกกลางทางก็ลำบาก ยิ่งถ้าไปออกทริป โดนช่วงรอยต่อจังหวัดงี้ หรือ กลางคืน กลางแดดกลางฝนคงเซง และ ที่รู้สึกอีกคือเรื่องสมดุลผมว่าตอนเข้าโค้งรถมันนิ่งขึ้น นิ่มขึ้น และจริงๆ ผมเอาไปใส่รถ BMW LT กับ BMW GS ของผมด้วย ที่ชอบคือ ลมไม่ค่อยออกจากยางเลย เช็คกี่ทีลมก็อยู่เท่าเดิม ปกติไม่ค่อยขับ 2เดือนขับทีเช็คที แต่เช็คออกมา หายไปปอนด์เดียวหรือไม่หายเลย ปกติ ต้องมี 4-5 ปอนด์นะ 2เดือน

ผมเป็นหนึ่งคนที่ได้ลองครับ ยังไงก็เอามาลองกันได้ครับ ถ้าเจอผมข้างนอกทักกันได้นะครับ
ปล.ส่วนใหญ่รถผมจอด

T-Cycle 52 Live กับ BigBike Thailand ต่อหน้า แฟนเพจนับแสน ต่อหน้า พี่โต

SBK เทสสดๆต่อหน้าช่าง SBK
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2018, 04:37:24 PM โดย ธี »