Login
สอบถามเรื่องความพิเศษหรือความเป็นมาของโลโก้ FatBoy  (อ่าน 2674 ครั้ง)

Oak118

• Sportster 883
  • *
ผมสังเกตว่าโลโก้ของแฟตบอยมันไม่เหมือนกับ Harley รุ่นอื่นๆ เค้ามีความเป็นมาหรือความพิเศษยังไงมั๊ยครับ รบกวนขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

PAT HD Thailand

• Dyna Street Bob
  • **
วิลลี่จีเค้าออกแบบ ในปี 1988 (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) แต่เอามาใช้จริงในปี 1990 กับแฟตบอยหัวเหลืองตัวแรก 
การออกแบบโลโก้ มันน่าจะเกี่ยวพันธ  จะออกแนวเครื่องแบบทหารนิดๆ มีปีกนก มีดาว ...
กับชื่อของคำว่า แฟตบอย  ที่เอามาจาก ชื่อของลูกระเบิดปรมาณู ที่ทิ้งลง
ญี่ปุ่น ชื่อว่า “Fat Man” and “Little Boy”อาจจะผสมผสานกัน 
แม้แต่สีรถ ครั้งแรกที่ออกมา มันก็ตรงกับ สีของเครื่องบิน โบอิ้ง B-29
ที่บินไปทิ้งระเบิด ชื่อสี(Enola Gay and Bockscar )
ผมคิดว่ามันน่าจะประมาณนั้นเท่าที่จำได้อ่ะนะครับ ผิดถูกยังไงเดี๋ยวให้ผู้รู้จริงๆมาตอบอีกทีครับ