Login
Project หน้าเด้ง Redho (Robert Rossi) by MC custom shop คับ ได้เริ่มขึ้นเเล้ว  (อ่าน 7674 ครั้ง)

wimsaab

• Sportster 883 L
  • **
สวัสดีคับผม วิมนะคับ น้องใหม่ หลังจากศึกษามาสักพัก ก็ได้จัดเเจงออก Sportster 72 ทีนี้ติดใจ เลยขออีกคันคับ อยากได้ เเนว custom ไม่เหมือนใคร เลยตัดสินใจกำเนิดโปรเจทนี้ขึ้นมาคับ

Project นี้ชื่อ Redho crossbone คับ ของ designer คือ Roberto Rossi ถ้าจำไม่ผิดเป็นคนอิตาลีคับ งาน custom เค้าเเต่ละตัวผมชอบมากๆ ของเค้าจะเเนวดิบๆนิดนึงคับ

นี้คือหน้าตาของเจ้าตัวนี้คับ

ส่วนตัวผมอยากให้มันออกมาดู vintage กว่านี้อีกนิดคับ ต้องคอยดูกันว่าออกมาจะเป็นยังไง

ไอเราจะซื้อ crossbone มาทำก็ใช่เรื่องคับ เเพงมากๆ เลยตัวสินใจซื้อ softail standard จากร้านพี่หนุ่มจรัญมาคับ สภาพดีมากๆคับ ปี 2000

ผมนั่งคิดอยู่ว่าใครจะทำให้เราวะเนี่ย ก่อนซื้อรถได้ปรึกษากับพี่อ๋อง MC custom shop นครปฐมครับ พี่ให้คำปรึกษาดีมากๆ เลย เอาละ เริ่ม project นี้คับ ! (ขอบคุณพี่อ๋องมากๆเลยคับ ให้คำปรึกษาดีมากๆ)
ผมก็เอาละ อะไหล่อย่างอื่นเนี่ยพอได้ เเต่ หน้าเด้งของเเท้นิสิ จะหาจากไหน พี่อ๋องเหลือพอดี 1 ชุดขายให้ผมในราคาย่อมเยาคับ ไปดูกันเลย !
ไม่รอช้า พี่ก็จัดการทำสีให้ใหม่ เหมือนของปีใหม่เดี้ยๆ งานคุณภาพครับ

ส่วนอะไหล่ต่างๆผมก็จัดเเจงสั่งจากเมืองนอกมาคับ ใช้เวลาสะสมอยู่ 2 เดือน ค่อยๆหา
 ขอบล้อ 16" / riser springer dogbone / ไฟท้าย / ป้ายข้าง / ถัง sportster / ท่อหาปลา samson / ฝา derby / เบรคหน้า PM 4 pot / ยาง avon MK II

ได้เวลาส่งรถ ! มาที่ MC custom shop คับ เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา วันที่ 4 / 8 / 58 ผมจะมา update เรื่อยๆเลยนะคับ project นี้ใช้เวลาราวๆ 2 เดือนยังไงคอยติดตามกันนะคับ
ขอบคุณร้านพี่หนุ้มจรัญด้วยคับผม ! ที่ส่งรถถึงที่บริการดีมากๆเลย

มาถึงวันเดียวพี่อ๋องจัดเเจงระเบิดทันที ! เเอบโคสะนา นิดนึงใครสนใจอะไหล่เดิม ติดต่อมาได้นะคับ 555 หรือดูตาม link ด้านล่างเลย

http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,107106.msg1302083.html#msg1302083

ขอจบ phase เเรกเพียงเท่านี้คับ ต่อไปจะ up เป็นกระทู้ดันข้างล่างลงไปเรื่อยๆนะคับ ติดตามกันนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2015, 09:43:20 AM โดย wimsaab »

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
Re: Project หน้าเด้ง Redho (Robert Rossi) by MC custom shop คับ ได้เริ่มขึ้นเเล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 11:42:43 AM »
 :ชอบครับ  รอชมๆ

wimsaab

• **
Re: Project หน้าเด้ง Redho (Robert Rossi) by MC custom shop คับ ได้เริ่มขึ้นเเล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 02:22:55 PM »
:ชอบครับ  รอชมๆ

ขอบคุณคับพี่  :mah (chilling):

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 01:30:11 PM »

เริ่มทำก้นละคับบบบบ  :want !:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2015, 02:48:14 PM โดย wimsaab »

meeeem

• Dyna Street Bob
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 11:44:52 PM »
จับบังโคลนเดิม ไม่หั่นใช่ไหมครับ  :grin:  :grin:

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 08:52:04 AM »
จับบังโคลนเดิม ไม่หั่นใช่ไหมครับ  :grin:  :grin:

ไม่หั่นคับ ชอบตรงนี้เเหละถึงเวลาเอาของเดิมลงได้คับ คิคิ :eyes on fire:

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 08:55:26 AM »
ท้ายขึ้นเสร็จเเล้วคับผม ไม่ต้องตัดเฟรมนะคับ ทำจุดยึดเเบบถอดได้ งานละเอียดมากๆเลย

ท่อพี่อ๋องออกเเบบให้เเนวๆเลยคับ ใส่หางปลา SAMSON เเท้เข้าไปปปปป ทำจุดยึด งานเชื่อมเนี่ยนๆ ท่อสามารถใส่ไส้ได้ด้วยนะคับ เหมือน V&H เริ่มเอาถัง sportster มาลองทาบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2015, 02:48:32 PM โดย wimsaab »

bird springer

• Road King Classic
  • **
  • mad springer
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 08:21:23 AM »
รอชมคับ สวยคับ
mad springer

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 09:03:42 AM »
รอชมคับ สวยคับ

ขอบคุณคับผม :-3-:

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 09:05:13 AM »
อะไหล่สปริงขาดหายไปต้องหามาใส่ให้ครบเบิกใหม่ก็แพงทำเองไม่ยาก เพื่อความสมูท ขึ้นลงได้เท่ากัน

พี่อ๋องจัดการกลึงอะไหล่ springer ขึ้นมาใหม่ให้คับสุดยอดเลย

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 09:07:39 AM »
ไปเยี่ยมรถสักหน่อย เอาข้าวไปฝากอู่ MCshop เริ่มใส่ หน้าเด้งละ

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 04:32:24 PM »

wimsaab

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 10:36:12 AM »