Login
ขอแชร์ประสบการณ์ ลูก2-3ขวบ นั่งHarley ท่าไหนหรือส่วนไหนปลอดภัยสุดครับ  (อ่าน 1440 ครั้ง)

apiwaty

• Sportster 883
  • *
  • Harley Davidson DYNA Switchback
เดินทางไม่ไกล ไปแบบ2คนได้ เป็นจุดที่ร้อนน้อย หรือ มีท่านั่ง หรืออุปกรณ์เสริมใดๆจำเป็นบ้างครับ (ทุกรุ่นได้เลยคับ)
ขอบคุณคับ
หนึ่งในฝันที่ทำสำเร็จ คือมีฮาเล่ย์เดวิดสัน เป็นของตัวเอง

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
 oยังไม่สมควรครับ 
1.เด็กเนื้อ อ่อนมาก
2.แขนเด็กยังไม่แข็งแรงพอที่จะจับยึด
จากประสบการณ์ พาหลานขี่เล่น ให้นั่งที่ถังน้ำมัน เอามือจับแนบไปกับถัง ขี่เล่นแถวๆบ้านใกล้ๆ  ขี่เสร็จซัก 10นาทีได้ พาหลานลงมาแรกๆ ก็ไม่เป็นไร  ร้องจะ นั่งอีก คงสนุก  แต่ ตอนอาบน้ำ  หลานร้องไห้ จ้าเลย  เข้าไปดู  ที่ขาอ่อนหลาน พอง แดง ไหม้ไปหมดเลย เพราะไอร้อน จากเครื่องยนต์ มันรมเอานั่นเอง เด็กเนื้ออ่อนมากครับ  แค่ไอร้อนๆก็พองแล้ว  อีก กรณี  ถ้าให้นั่งหลังเอามือเกาะเอว  ผมไม่เคยลองนะ แต่ขอบอก มือเด็ก เกาะไม่อยู่หรอก รถมันสั่น มันกระชาก กระตุกมาก  แค่ เอาหลาน นั่งมอไซค์จ่ายกับข้าว  ให้นั่งหลัง บิดเบาๆ หลานยังแทบหงายหลังเลย  อันตรายมากครับ รอให้โต กว่านี้อีกหน่อย จะดีกว่า  ครับ

apiwaty

• Sportster 883
  • *
  • Harley Davidson DYNA Switchback
หนึ่งในฝันที่ทำสำเร็จ คือมีฮาเล่ย์เดวิดสัน เป็นของตัวเอง

loh

• Sportster 1200 L
Re: ขอแชร์ประสบการณ์ ลูก2-3ขวบ นั่งHarley ท่าไหนหรือส่วนไหนปลอดภัยสุดครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 11:01:13 AM »
ผมเคยเอาวางบนถังน้ำมันข้างหน้าแล้วเอากระเป๋ารัดเอวรัดตัวลูกติดกับเรา แต่ความรู้สึกส่วนตัวผมนะผมไม่แนะนำให้นั่งนะ รอให้โตกว่านี้ดีกว่า นั่งสามคนพ่อแม่ลูกกับระยะทางสั้นๆก้อน่าจะได้ ประมาญจากบ้านออกปากซอยอะไรประมาญนี้