Login
บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "๖-๑๐ ธ.ค.๕๖ ท่องเหนือรับลมหนาว"  (อ่าน 76887 ครั้ง)

AoSlim

• Dyna Wide Glide
  • Easy Riders
pray ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณบ้านหลังนี้ HD-PLAYGROUND ที่ทำให้ผมได้เสพข้อมูล เสพความรู้และประสบการณ์ใหม่ๆ รวมทั้งได้รู้จักเพื่อนพ้องน้องพี่หลายๆท่านจากบ้านแห่งนี้ pray
หลังจากผมได้ขับขี่เจ้าสองล้อHarleyนี้มาสักระยะหนึ่ง ทำให้ผมอยากมีบันทึกการเดินทางของผมเอง โดยมีวัตถุประสงค์ ดังนี้

heart วัตถุประสงค์  heart
 1. ต้องการบันทึกการเดินทางของตัวผมไว้ในบ้านหลังนี้ เพื่อทรงไว้ซึ่งความจดจำทั้งเรื่องราวการเดินทาง มิตรภาพ และประสบการณ์ใหม่ๆ
 2. ต้องการเก็บความทรงจำต่างๆตามข้อ 1.ไว้บนโลกออนไลน์ ซึ่งง่ายต่อการเก็บรักษา และรำลึกถึงการเดินทางของตัวกระผมเอง แทนสมุดบันทึกหรือDiaryเท่านั้นครับ อิอิ
 3. -ไม่มีอื่นใด-

ปล. 1. หากพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดมีข้อแนะนำ หรือติชม ผมยินดีรับฟังทุกอย่างนะครับ
2. ภาพส่วนใหญ่ ต้องขอขอบคุณพี่เจี๊ยบ HD-Lamlukka ด้วยนะครับ
3. ผมไม่ได้มีผลประโยชน์กับใคร และ ไม่ได้คบใครเพราะผลประโยชน์ ดังนั้น หากมีเนื้อหาบางตอนกล่าวถึงร้านค้าใด แบรนด์ใด ก็หาได้มีเจตนาใดไม่ นอกจากเป็นเพราะสิ่งที่ผมได้พบ ได้เจอ ได้สัมผัส ได้มีประสบการณ์กับสิ่งเหล่านั้น ผมจึงบันทึกไว้ในการเดินทางของผมตามกระทู้ที่ว่า AoSlim กับ Harley Davidson เท่านั้น 
worship worship worship

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2013, 03:49:19 PM โดย AoSlim »
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

AoSlim

Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 04:15:10 PM »
Kuala Lumpur "Asia Harley Days" 13-17th September 2013 at Malaysia.

สำหรับทริปนี้ เป็นอีกทริปหนึ่งที่ผมอยากทำตามฝันของตัวเอง คือ ได้โลดแล่นไปตามท้องถนนที่แปลกใหม่ ซึ่งผมกะจะเดินทางไปเองก่อนล่วงหน้าตั้งแต่วันที่ 11 ก.ย. 56 และจะแวะพบปะพี่น้องแถวๆประจวบฯ หรือชุมพร ไม่ได้นั่งเครื่องหรือฝากเจ้าลุงแดงของผมไปกับทาง HOG TH
หากมีเพื่อนพ้องน้องพี่ท่านใดที่จะไปงานนี้ หรือมีล่องใต้ในช่วงวันเวลาดังกล่าว ช่วยบอกกล่าวด้วยนะครับ จะได้ขอแจมไปด้วยคน อิอิ เบอร์โทร.นัดหมายกันนะครับ 081-4081318 โอ๋ครับ
worship worship worship
ส่วนขากลับ ก็คงขี่ล่องขึ้นมาเรื่อยๆ อีกเช่นเคยครับ ตอนนี้ยังไม่กำหนดแน่นอนเลยครับว่าจะแวะพัก หรือค้างที่ไหนหรือไม่ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 09:13:25 PM โดย AoSlim »
สุขใจที่ได้ขี่ สุขใจที่ได้ทำตามฝัน

นายหัวบอย รามอินทรา

• Sportster 1200 L
  • Ride To Freedom
Re: บันทึกการเดินทางของ AoSlim กับ Harley Davidson "Kuala Lumpur Asia Harley Days"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 04:31:12 PM »
 worship pray worshipสุดยอดครับพี่โอ๋ ผมจะคอยติดตามบันทึกการเดินทางของพี่ครับ headbang headbang headbang

gangmunk

• EXILE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 06:36:13 PM »
ไปเถอะพี่ แล้วจะรู้ว่าความอิสระบนหลังอานม้าเหล็กมันวิเศษขนาดไหน
ยิ่งตอนเดินทางคนเดียวไกลๆ  headbang

home stay

• Heritage Softail Classic
  • Harley Davidson "BLACKLINE"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 06:39:50 PM »
เดินทางปลอดภัยนะครับ  number1

Poo@BarnHeritage

• Electra Glide Classic
  • วายร้ายมะกัน ขายของมะกัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 06:42:22 PM »
ขับขี่ปลอดภัยนะพี่ รออ่านไดอารี่ด้วยคนครับ
เคารพพี่ ดีกับเพื่อน คอยเตือนน้อง
BARN HERITAGE
วายร้ายมะกัน ขายของมะกัน
https://www.facebook.com/nathapolpp/photos_albums

bigyai1

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 07:21:43 PM »
 headbang heartbreaker headbang  คอยติดตาม และเป็นกำลังใจด้วยคนนะครับ   handshake handshake handshake

Ake9999

• Sportster 1200 L
  • เอก ฮาเลย์ แมน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 07:29:13 PM »
ไปเถอะพี่ แล้วจะรู้ว่าความอิสระบนหลังอานม้าเหล็กมันวิเศษขนาดไหน
ยิ่งตอนเดินทางคนเดียวไกลๆ  headbang

headbang เห็นด้วยกับพี่กั๊งครับ  flirty headbang สุดยอดครับพี่ จะปูเสื่อ + ถั่วต้ม รอชมครับ  headbang

ปล. ระวังเส้นทางช่วง ก่อนถึง อ.เวียงสระ จ.สุราษฏร์ ไปจนถึงก่อน อ.ทุ่งสง 20 กม. จ.นครศรี ด้วยนะครับ ทางอันตรายเป็นช่วงๆ หากเผลอรูดกันม้ามช้ำแน่ครับ ผมเพิ่งโดนไปเมื่อช่วง เมื่อกลางเดือนที่ผ่านมา น๊อตแฟริ่งหน้าคลายเลย เดินทางปลอดภัย ไปเรื่อยๆ แต่อย่าให้ใครแซงครับพี่  ;D ;D worship
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 07:41:46 PM โดย Ake9999 »
ขอแค่มีทาง ใกล้ ไกล ไปหมด  flirty

ตี๋ รามคำแหง

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 07:35:06 PM »
เดินปลอดภัยครับพี่โอ๋R

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 07:46:00 PM »
 number1 number1 number1 number1 number1
จากสูงสุดสู่สามัญ ....

AoSlim

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 07:58:19 PM »
worship worship worship ขอบคุณมากครับพี่กั้ง ผมฝันจะทำแบบพี่อยู่นานแระครับ อิอิ ได้ลองไปเขาค้อบ้าง เชียงใหม่บ้าง หัวหินบ้าง ประจวบบ้าง คราวนี้ขอยาวหน่อยครับ 555 มีโอกาสขอขี่ไปจันทร์กับพี่บ้างนะครับ พอดีบ้านแม่ยายอยู่จันทบุรีเหมือนกันครับ เมื่อวานยังบอกแฟนแวะทานโกโก้ที่พี่แนะนำแถวแยกประแสร์เลยครับ 55  pray pray pray

AoSlim

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 07:59:47 PM »
worship pray worshipสุดยอดครับพี่โอ๋ ผมจะคอยติดตามบันทึกการเดินทางของพี่ครับ headbang headbang headbang
ขอบน้ำใจครับบอย ไม่ลองขี่กลับบ้านไปด้วยกันเห้อ 55  headbang headbang

MixerRider

• OCC
  • ล่าฝัน :)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:07:18 PM »
ขับขี่ปลอดภัยนะครับพี่ จะรอติดตามเรื่อยๆครับ  number1
บทพิสูจน์ความแกร่งแห่งเพชรแท้ ความแน่วแน่ที่จะไป...ให้ถึงฝัน

จะย่อท้อหวั่นไหวทำไมกัน หวังและวันแห่งเส้นชัย...ไม่ไกลเกิน !!

สักวันฉันจะขี่ Harley ^^

AoSlim

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:56:14 PM »

headbang เห็นด้วยกับพี่กั๊งครับ  flirty headbang สุดยอดครับพี่ จะปูเสื่อ + ถั่วต้ม รอชมครับ  headbang

ปล. ระวังเส้นทางช่วง ก่อนถึง อ.เวียงสระ จ.สุราษฏร์ ไปจนถึงก่อน อ.ทุ่งสง 20 กม. จ.นครศรี ด้วยนะครับ ทางอันตรายเป็นช่วงๆ หากเผลอรูดกันม้ามช้ำแน่ครับ ผมเพิ่งโดนไปเมื่อช่วง เมื่อกลางเดือนที่ผ่านมา น๊อตแฟริ่งหน้าคลายเลย เดินทางปลอดภัย ไปเรื่อยๆ แต่อย่าให้ใครแซงครับพี่  ;D ;D worship
]ขอบคุณครับพี่เอก ผมได้เห็นในกระทู้พี่แล้วครับ จะระมัดระวังไม่รูดยาวนะครับ อิอิ และคงไปเรื่อยๆนะครับ เว้นแต่ไม่อยากให้ใครแซง 555 ว่าแต่ช่วงนั้นพี่ไม่ขี่กลับบ้านอีกหรือครับจะได้โลดแล่นไปด้วยกัน  worship worship worshi

AoSlim

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 09:08:10 PM »
pray ขอขอบคุณพี่ตี๋, Mixer Rider และทุกๆกำลังใจ รวมทั้งคำอวยพรนะครับ  worship worship

วันนี้ได้เข้าไปสมัครและส่งเอกสารเพื่อจองแพจเกจที่พักในกัวลาลัมเปอร์กับพี่ Sam Streetglide พี่ Samถาม "ไปคนเดียวเลยหรอ? แล้วจะขี่ไปเองด้วยเลยหรอครับ" ผมตอบอย่างไม่รีรอเลย "ครับๆๆ พอดีเกรงใจเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเค้าติดงานกัน ส่วนผมอยากขี่ไปมากกว่าครับ 555" พี่Sam เลยบอกว่า เดี่ยวจะลองถามเพื่อนๆดูมีใครขี่ไปวันเดียวกันบ้าง ทำให้ผมรู้สึกดีเหมือนกันถ้ามีเพื่อนร่วมทางไป อิอิ ขอบคุณนะครับพี่Sam  worship headbang headbang