Login
เก็บเงินได้แสนนึงแล้ว  (อ่าน 8176 ครั้ง)

somchai_k

• Sportster 883
  • *
เก็บเงินได้แสนนึงแล้ว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 03:05:14 PM »
ความฝันยังอีกยาวนานเหลือเกิน ศึกษามาจะครบเทอม ใฝ่ฝันมาตั้งแต่เรียนจบมหาลัย ตอนนี้จะเข้าสี่ห้าแล้ว ยังไม่ได้ขับซะที มีแสนก็ยังขาด ดาวน์ยังไม่พอ พุทโถ่ พุทถุง กะละมังถึงบุ๊บ จะหนึไปขับพวกสตรีท ก็ต้องมาจบที่ฮาร์เลย์ เฮ้อออออสงสัยชาตินี้คงอด ก็คงต้องดูรูปกันต่อไปเนอะ ผมว่าพี่น้องหลายๆคนคงเป็นแบบผม ใครมีประสบการ์ณหรือวิธีการใดดีๆ บอกกล่าวกันบ้างน๊ะเผื่อชาตินี้จะได้ขับกับเค้าบ้างอิๆๆๆๆๆ frustrated

ณ ศรีราชา

• Dyna Street Bob
  • **
Re: เก็บเงินได้แสนนึงแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 03:21:23 PM »
fingerscrossed fingerscrossed fingerscrossedช้าหรือเร็วไม่สำคัญครับ สำคัญคือเรายังซื่อสัตย์ต่อความฝันของเราอยู่หรือไม่......เป็นกำลังใจให้ครับพี่....ใจอยู่ที่ไหน รถอยู่ที่นั่นครับ ขอให้ได้ขี่รถในฝันเร็วๆครับ fingerscrossed fingerscrossed fingerscrossed

naraboodee

• Electra Glide Classic
  • เรียนรู้ อดทน รอคอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 03:27:05 PM »
ตัวผม ตอนนั้นอยากได้ ผมก็เก็บตังค์อย่างเดียว ชนิดเป็นบ้าเป็นหลัง โชคดี ตอนนั้นตัวคนเดียว ไม่มีภาระ ทำงานได้ก็เก็บๆ ไม่ซื้อของเลย เสื้อผ้าก็ใช้ของเดิม เสื้อดีๆมียี่ห้อขายหมดเอาเงินเก็บ สร้อย แหวน เครื่องประดับ ขายเรียบ เกงยีนส์แพงๆก็ขาย ใส่ เหมือนยาจก กินข้าวบ้าน เลิกเที่ยว ไม่เอาอะไรเลยจริงๆตอนนั้น แบบว่า สุดโต่งอ่ะ หันหลังให้กับสังคม แสงสี เก็บๆอย่างเดียว จนสามปีผ่านไป พอดูเงินอีกที จากที่ตั้งใจไว้จะเอา 883 ปีเก่าๆราคาไม่แรง กลับกลายเป็นได้หลายรุ่นเลย จะเอาอะไร ไดน่า ซอฟเทล ทัวริ่งก็ได้นะแต่ปีเก่าหน่อย แต่ก็มาจบกับ 48 คันนี้ล่ะครับ ลองดูครับ เผื่อเป็นแนวทาง ได้บ้าง ขอให้ประสบความสำเร็จครับ เอาใจช่วยคนสู้ชีวิต...

O2slim

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 03:38:22 PM »
เป็นกำลังใจให้คนสู้ชีวิต  number1

i love evo

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 04:14:14 PM »
ผมเหมือนพี่ narabodee อะครับ ผมเป็นมนุษย์เงินเดือน ตอนนั้นเงินเดือนหมื่นกว่าบาท ก็ต้องหารายได้เสริม เอาที่ใจเรารักด้วยเพราะจะมีความสุขเวลาทำ ใช้เวลาแปดปีครับ จนมีเหลือเก็บมาซื้อฮาเล่ได้  headbang headbang headbang

สิ่งสำคัญ อย่าหยุดฝันครับ

เหน่ง 100 ปี

• EXILE
  • ......KING 100 ปี......
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 04:21:05 PM »
thumbsup  ขอเพียงแค่ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึงที่จุดหมาย  thumbsup

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ  number1
ฮาเล่ย์ฝั่งธนฯ คนบางแค... number1           

NUNNON

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 04:36:58 PM »
ขยัน ซื่อสัตย์ ประหยัด อดทน
วันนึงจะได้ฝันนั้นมาครับ headbang

worawat205

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 04:53:48 PM »
 number1
ไม่มีกลุ่ม ไม่มีแก๊งค์ ไม่แอบแฝง เป็น Biker

อยากรู้จักก็ทัก ไม่อยากเจอก็หลบ !!

Mr.F (HATYAI)

• Electra Glide Classic
  • Heritage Springer
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 05:17:46 PM »
     การหาเงินเป็นศิลปะประเภทหนึ่ง โดยเฉพาะสำหรับคนที่ต้องการใช้ชีวิตให้มากกว่าแค่ "การหาเงินและความอยู่รอด" แต่ต้องการทั้งการเจริญเติบโตทางจิตใจของตัวเอง ทั้งการมีทรัพยากรไว้ใช้อย่างเหลือเฟือ ทั้งการทำความฝันให้เป็นจริงได้ แบ่งปันให้สังคมได้ ทำบุญได้ เลี้ยงดูคนที่เรารักได้ และให้เงินของเราดูแลคนที่เรารักต่อไปในวันที่เราไม่สามารถอยู่ดูแลพวกเขาได้อีกต่อไป สิ่งเหล่านี้เป็นศาสตร์ขั้นสูง ที่ต้องค่อยๆ ศึกษา ค่อยๆเรียนรู้และปรับกันไป ไม่มีใครเกิดมาแล้วทำได้เลย แต่กระบวนการเรียนรู้ไม่ใช่เรื่องน่าเบื่อหน่าย ที่สำคัญอย่าทิ้งความฝันระหว่างทางก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:23:57 AM โดย Mr.F (HATYAI) »

natthaphon

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 06:31:41 PM »
สวดมนต์นั่งสมาธิแล้วให้ขอมีความเชื่อแล้วคิดถึงวันที่ได้รับครับจิตเป็นใหญ่ครับ
ท*ได้ทุกอย่างดูอย่างพระพุทธเจ้าครับ

AOD-HD

• Night Train
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 07:04:06 PM »
พยายามเข้า....เดี๋ยวฝันก็เป็นจริว thumbsup xmasrudolph

Golf Rider

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:01:56 PM »
ความฝันยังอีกยาวนานเหลือเกิน ศึกษามาจะครบเทอม ใฝ่ฝันมาตั้งแต่เรียนจบมหาลัย ตอนนี้จะเข้าสี่ห้าแล้ว ยังไม่ได้ขับซะที มีแสนก็ยังขาด ดาวน์ยังไม่พอ พุทโถ่ พุทถุง กะละมังถึงบุ๊บ จะหนึไปขับพวกสตรีท ก็ต้องมาจบที่ฮาร์เลย์ เฮ้อออออสงสัยชาตินี้คงอด ก็คงต้องดูรูปกันต่อไปเนอะ ผมว่าพี่น้องหลายๆคนคงเป็นแบบผม ใครมีประสบการ์ณหรือวิธีการใดดีๆ บอกกล่าวกันบ้างน๊ะเผื่อชาตินี้จะได้ขับกับเค้าบ้างอิๆๆๆๆๆ frustrated
บอกได้คำเดียวว่าสู้ๆครับผม ฝันให้ไกลเเล้วก็ไปให้ถึงครับ อย่าหยุดนะพี่

Jobzuzaa

• Dyna Super Glide
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:18:57 PM »
ขอให้ฝันของพ่ีเป็นจริงเร็ววันครับ
ผมมาขี่รถเล่นครับ อย่าเยอะ

worawat205

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:28:38 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=zgEKIu2LGBI

เอาไปฟังเผื่อเพิ่มกำลังใจครับ ;D
ไม่มีกลุ่ม ไม่มีแก๊งค์ ไม่แอบแฝง เป็น Biker

อยากรู้จักก็ทัก ไม่อยากเจอก็หลบ !!

HD Inside

• Dyna Low Rider
  • Harley ตำนานที่ยังโลดแล่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 07:55:03 AM »
เอาใจช่วยครับ worship worship worship
ขี่ ฮาร์เล่ห์ เท่ห์ ยันลูกบวช

เคล็ดลับรักยั่งยืน  อดทน ... เหมือนอูฐ  ดูดเก่ง ... เหมือนปลา  ซอยเก่ง ... เหมือนหมา  หลากหลายลีลา ... เหมือน หนัง AV  555+