Login
ขอคำแนะนำครับ...รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่พอจะทราบสาเหตุ...ครับ  (อ่าน 1759 ครั้ง)

Tiger 1%

• Sportster 1200 L
  • ความสุขของช่วง...ชีวิต**อยู่ที่...ช่วงเวลาที่แตกต่าง
prayสวัสุรีครับเรื่องมีอยู่ว่าผมใช้ Ultra classic 2010 ครับ ผมใช้งาน เปิด-ปิด กระเป๋าข้าง ทัวร์แพ็ค..เป็นประจำนะครับ อยู่ดีมาวันหนึ่ง กระเป๋าข้างขวามันปิดไม่ได้ครับ คือผมพยายามขยับเหมือนทุกๆครั้งเวลาปิดแต่ครั้งนี้มันปิดไม่ได้ครับ พอกดตัวล็อคพับลงมันก็เด้งออกครับ.. ผมพยามมาหลายวันแล้วครับ ทุกวันนี้เลยต้องฝืนบานพับปิดแล้วใช้กุญแจล็อคไว้ เลยอยากขอความอนุเคราะห์ พี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์หรือรู้สาเหตุแนะนำผมด้วยครับจะต้องแก้ไขอย่างไรครับ... pray
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 12:16:22 AM โดย Tiger R.F.F.R 1% »
....."  MC' THAILAND ".....

Tiger 1%

• Sportster 1200 L
  • ความสุขของช่วง...ชีวิต**อยู่ที่...ช่วงเวลาที่แตกต่าง
วันนี้ก็ขยับทั้งวันก็ไม่ได้...ถอดบานพับดูก็ไม่เห็นเป็นอะไร ทำไงดีครับ
....."  MC' THAILAND ".....

ลำไยกะโหลก

• Heritage Softail Classic
  • มิตร คือ อัญมณีที่นับวันจะเพิ่มคุณค่า
Re: ขอคำแนะนำครับ...รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่พอจะทราบสาเหตุ...ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 04:47:21 PM »
ลองเทียบกับข้างซ้ายที่ปิดได้ดูอย่างละเอียด น่าจะมีความแตกต่างนะครับ
สลัก เกลียว สปริง  ???
 pray
...Become A Biker from inside.