Login
แจ้งปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ HD-Playground  (อ่าน 44137 ครั้ง)

darkroom

• Dyna Super Glide Custom
Re: แจ้งปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ HD-Playground
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 08:29:29 AM »
สอบถามครับ การค้นกระทู้เก่า ทำยังไงครับ ผมลองพิมพ์ชื่อในค้าหา ออกมาแต่กระทู้ที่ตอบ กระทู้ที่ตั้ง ไม่มาด้วย รบกวนนิดนะครับ  worship

HDP PR

• HDP Admin
  • Dyna Low Rider
Re: แจ้งปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ HD-Playground
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:27:08 AM »
สอบถามครับ การค้นกระทู้เก่า ทำยังไงครับ ผมลองพิมพ์ชื่อในค้าหา ออกมาแต่กระทู้ที่ตอบ กระทู้ที่ตั้ง ไม่มาด้วย รบกวนนิดนะครับ  worship

เลือกที่ไอค่อน "Profile" (รูปคน) ด้านบน จากนั้นเลือก "ข้อมูลส่วนตัว"
แล้วเลื่อนลงมาที่ "แสดงกระทู้..." แล้วเลือก "Topics" ซึ่งเป็นการแสดงกระทู้ทั้งหมดที่สมาชิกผู้ใช้งานเคยสร้างไว้ค่ะ
และหากเลือก "Messages" ก็จะมีการแสดงการเข้าไปตอบกระทู้ต่างๆ ของสมาชิกผู้ใช้งานค่ะ   :D

homwarn

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 03:39:28 PM »
ผมอัพกระทู้ใน ใน HD FOR Sale แล้ว ไม่ขึ้นหน้า หนึ่งใน กระทู้ เกิด ขึ้นเพราะอะไร ครับ

มีนา

• Fat Boy
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:48:29 PM »
ผมลงรูปในกระทู้ไม่ได้  ก่อนนี้ลงได้คับ

Lumduan

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:14:38 PM »
ลงรูปในกระทู้ซ้ือขายเส้ือผ้าไม่ได้ รบกวนแนะนำวิธีการแก้ไขครับ

HDP PR

• HDP Admin
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:52:32 AM »
ลงรูปในกระทู้ซ้ือขายเส้ือผ้าไม่ได้ รบกวนแนะนำวิธีการแก้ไขครับ

สวัสดีค่ะคุณ Lumduan
สำหรับการลงรูปภาพในกระทู้ แบ่งได้ออกเป็น 2 แบบ คือการฝากไฟล์รูปภาพผ่านทางเว็บไซต์อื่น และการแนบไฟล์ภาพผ่านทางเว็บไซต์ HD-Playground
โดยวิธีการแรก สามารถเข้าดูการใช้งานได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้เลยค่ะ
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,87.0.html
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,39272.0.html

และในส่วนของการแนบไฟล์ภาพผ่านทางเว็บไซต์ HD-Playground จะมีข้อจำกัดในเรื่องของขนาดรูปภาพ (ขนาดไม่เกิน 200KB) ค่ะ
สามารถใช้งานได้โดยการกดปุ่ม Attachments and other options ที่อยู่ใต้กล่องพิมพ์ข้อความเมื่อมีการตั้งหัวข้อใหม่
จากนั้นจึงทำการ Browse ไฟล์รูปที่ต้องการเข้าไปค่ะ

หากมีข้อสงสัย สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ค่ะ  worship

HDP PR

• HDP Admin
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:55:47 AM »
ผมอัพกระทู้ใน ใน HD FOR Sale แล้ว ไม่ขึ้นหน้า หนึ่งใน กระทู้ เกิด ขึ้นเพราะอะไร ครับ

ตอนนี้ทางเว็บไซต์เปลี่ยนมาใช้การอัพกระทู้โดยระบบ Credit แล้ว ซึ่งกระทู้จะไม่เด้งเมื่อมีการตอบกระทู้ค่ะ
ไม่ทราบว่าในกรณีของพี่มีปัญหาหลังจากกดปุ่ม Credit หรือเปล่าคะ?

lek udonthani

• Sportster 883 R

anunt55

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:42:25 AM »
สวัสดีครับ อยากทราบทำไมผม login แล้วคะแนนเครดิตของผมไม่ขึ้นอะครับ ซึ่งมีเครดิตเหลือประมาณ 100 คะแนนมั้งครับ
รบกวนเช็คให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

LKS,BKK พระราม4 {by.P}

• OCC
  • เฟสบุคร้าน https://www.facebook.com/lksbkk/
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:22:29 AM »
สวัสดีครับ อยากทราบทำไมผม login แล้วคะแนนเครดิตของผมไม่ขึ้นอะครับ ซึ่งมีเครดิตเหลือประมาณ 100 คะแนนมั้งครับ
ขอบคุณครับ

ขออนุญาติตอบแทน Webmaster นะครับ จากข้อมูลที่ผมทราบมา ทางเว็บ HD-playground  ได้มีการ ปรับปรุงแก้ไข ในหมวดของการใช้งานการทู้ ซื้อ-ขาย เพื่อเพิ่มความสะดวก (Options) ให้กับผู้ใช้งานมากยิ่งขึ้น เพื่อให้ พี่ๆน้องๆ ได้ใช้งานกันครับ การจัดการในส่วนนี้อาจใช้ระยะเวลาอยู่บ้างครับ แต่ทางเว็บ  HD-playground จะรีบดำเนินการจัดการให้อย่างเร็วที่สุดครับ
(พระราม4) เฟสบุคร้าน https://www.facebook.com/pg/lksbkk/

anunt55

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 12:43:06 PM »
ขอบคุณครับ

ขออนุญาติตอบแทน Webmaster นะครับ จากข้อมูลที่ผมทราบมา ทางเว็บ HD-playground  ได้มีการ ปรับปรุงแก้ไข ในหมวดของการใช้งานการทู้ ซื้อ-ขาย เพื่อเพิ่มความสะดวก (Options) ให้กับผู้ใช้งานมากยิ่งขึ้น เพื่อให้ พี่ๆน้องๆ ได้ใช้งานกันครับ การจัดการในส่วนนี้อาจใช้ระยะเวลาอยู่บ้างครับ แต่ทางเว็บ  HD-playground จะรีบดำเนินการจัดการให้อย่างเร็วที่สุดครับ
[/quote]ขอบคุณครับ

Mokieblythe

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:17:40 PM »
ไม่สามารถ Logout ได้ ต้องทำอย่าไรครับ
ขอบคุณครับ

Pop_Heineken

• Sportster 1200 R
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:47:17 PM »

สวัสดีค่ะคุณ Lumduan
สำหรับการลงรูปภาพในกระทู้ แบ่งได้ออกเป็น 2 แบบ คือการฝากไฟล์รูปภาพผ่านทางเว็บไซต์อื่น และการแนบไฟล์ภาพผ่านทางเว็บไซต์ HD-Playground
โดยวิธีการแรก สามารถเข้าดูการใช้งานได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้เลยค่ะ
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,87.0.html
http://hd-playground.com/smf/index.php/topic,39272.0.html

และในส่วนของการแนบไฟล์ภาพผ่านทางเว็บไซต์ HD-Playground จะมีข้อจำกัดในเรื่องของขนาดรูปภาพ (ขนาดไม่เกิน 200KB) ค่ะ
สามารถใช้งานได้โดยการกดปุ่ม Attachments and other options ที่อยู่ใต้กล่องพิมพ์ข้อความเมื่อมีการตั้งหัวข้อใหม่
จากนั้นจึงทำการ Browse ไฟล์รูปที่ต้องการเข้าไปค่ะ

หากมีข้อสงสัย สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ค่ะ  worship
ขนาดของรูปที่ไม่เกิน 200KB ผมลดไซด์มาแล้วเหลือเล็กมากทำไมบางคนลงรูปได้สวยชัดและขนาดใหญ่ได้มากอะครับแนะนำหน่อย
ขอบคุณครับ

TakeOne Shop

• Dyna Super Glide Custom
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:31:03 PM »
ไม่สามารถ Logout ได้ ต้องทำอย่าไรครับ
ขอบคุณครับ
เป็นเหมือนกันครับ ออกไม่ได้เข้าใหม่ไม่ได้ อัพไม่ได้ ทำไง

hiway

• EXILE
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:36:28 PM »
ผมโพส ไม่ได้ครับ .... ขึ้นว่า The email template "admin_attachments_full" could not be found.   งงงง
จากสูงสุดสู่สามัญ ....