Login
Review ผ้าคลุมกรองกันฝน Roland Sand "Keep It Dry" ครับผม  (อ่าน 11573 ครั้ง)

PuYn

• Electra Glide Classic
  • HD-PuYn
  • ดูรายละเอียด PC Tanayont
Review ผ้าคลุมกรองกันฝน Roland Sand "Keep It Dry" ครับผม
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:02:24 PM »
Review ผ้าคลุมกรองอากาศ Rolandsand Design ครับ "Keep It Dry" มาปกป้องกรองอากาศสุดที่รักของพี่ๆกันเถอะครับ วันนี้ได้นายแบบเป็น RSD Turbine Contrast-Cut ครับ

ผ้าคลุมกรอง RSD แบ่งเป็น 3 รุ่นนะครับ
1. Scrub Bag ใช้คลุมกันฝุ่นเวลาจอด และกันน้ำเวลาล้างรถครับ เป้นผ้าทึบลมไม่เข้า ไม่สามารถใส่ขี่ได้ครับ
2. Pull Over ใช้คลุมเวลาที่ต้องการป้องกัน ระอองน้ำหรือฝน สามารถสวมทับทั้งลูก และถอดเก็บเมื่อไม่ได้ใช้
3. Internally ใช้คลุมไส้กรองโดยตรงจากด้านใน ติดตั้งทิ้งไว้เลยครับ ไม่ต้องถอด

เรามาดู Scrub Bag กันก่อนนะครับ วิธีใช้งานก้อง่ายๆครับ กางออก รูดสายรัดให้ขยายสุด แล้วคลุมไปเลยครับ

คลุมให้ปิดถึงด้านหลังนะครับ แล้วรูดสายรัดให้แน่นดังรูปครับ

แท๊นแท้นนนนน.....เสร็จแล้วครับ ปลอดภัยจากฝุ่นและสิ่งแปลกปลอม แม้แต่น้ำสักหยดก้อผ่านไม่ได้ครับ  ;D ;D

ต่อไปก้อเป็น Pull Over ครับถุงกันฝนลมผ่านได้ใช้คลุมตอนขี่ในสภาพอากาศที่เปียกชื้นครับ

ด้านหลังเป็นยางยืดครับ ยืดแล้วคลุมเลยครับ รับรองไม่หลุดแน่นหนาครับ

คลุมเสร็จก้อจะหน้าตาแบบนี้ครับ มีโลโก้ RSD Keep It Dry อยู่ด้านหน้างามๆเลยครับ

อันนี้มุมด้านข้างครับ คลุมเสร็จแล้วจะต้องรัดไปถึงด้านหลังแบบนี้ครับ

เอาละมาต่อกันที่ตัวสุดท้ายครับ Internally เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบใส่ๆถอดๆ คลุมทิ้งไว้เลยครับ

วิธีติดตั้งก้อตามแผนผังนี้เลยครับผม

มาเริ่มแกะกันเลยครับ ไขน๊อตทั้งห้าตัวที่ยึดฝาหน้าออก ผ้าคลุมตัวนี้ตอนเหี่ยวๆเหมือน กกน เด็ก เลยเนอะ 5555

ถอดเสร็จแล้วเป็นงี้ครับผม เอาไส้กรองออกมาปลั้มได้เลยครับ ต้องปล้ำนิดนึงครับมันแน่น  :o

ยัดลงท่านี้เลยครับผม

เฮ้อ!! ลงละครับผม แหะๆ

ส่วนแผ่นนี้ไว้กันด้านหน้าครับ ก้อถอดจุกกลางออกแล้ววางเลยครับ  แต่ขออนุญาติไม่ถอดนะครับ ชอบให้มันเปิดข้างหน้ามากกว่าเท่กว่าเยอะครับ ฮิๆ

เมื่อสวมเสร็จและประกอบทุกอย่างกลับที่เดิม ก้อจะเป็นเช่นนี้ครับผม

เอาละครับ วันนี้ขอจบรีวิวไว้เท่านี้นะครับผม หวังว่าคงจะดูเข้าใจง่ายนะครับผม สุดท้ายนี้อย่าลืมดูแลรักษาปกป้อง และยืดอายุการใช้งานกรองเปลือยของพี่ๆนะครับ มันจะได้อยู่กับเราไปนานๆครับ ฮิๆ

ขอบคุณที่ติดตามชมครับผม

www.facebook.com/pctanayont
www.precha.com

ชูเกียรติ ชลอคุณวัฒน์
ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า
095-0-17028-2

Bee HRMC.

• Sportster 883 R
Re: Review ผ้าคลุมกรองกันฝน Roland Sand "Keep It Dry" ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:07:51 PM »
มีขายไหมครับ ราคาเท่าไหร่ ทั้ง 3 แบบ ครับผม
http://www.youtube.com/watch?v=qv96yJYhk3M
" THE SUN HAS GONE
  BUT I HAVE A LIGHT "
         KURT  COBAIN
         NIRVANA

PuYn

• Electra Glide Classic
  • HD-PuYn
  • ดูรายละเอียด PC Tanayont
Re: Review ผ้าคลุมกรองกันฝน Roland Sand "Keep It Dry" ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 12:26:39 AM »
มีขายไหมครับ ราคาเท่าไหร่ ทั้ง 3 แบบ ครับผม

มีครับผม PM ครับ  worship worship

www.facebook.com/pctanayont
www.precha.com

ชูเกียรติ ชลอคุณวัฒน์
ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า
095-0-17028-2

Future

• Sportster 883
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 11:37:02 PM »
รบกวนขอราคาทั้งสามแบบด้วยครับ ...  ขอบคุณครับ