Login
@@@ "HD-PuYn" ของแต่งคัดสรรคุณภาพหลากหลายค่าย จาก USA ครับบบบบบบ  (อ่าน 473784 ครั้ง)

PuYn

• Electra Glide Classic
  • HD-PuYn
  • ดูรายละเอียด PC Tanayont
คุณปืนได้รับของแล้วนะครับสวิทย์ไฟเบรค(2 ก.ค 55)
ผิงดาวเขาใหญ่

ขอบคุณมากครับพี่

คุณปืนครับ มีหลอดไฟท้าย led ตามรูปไหมครับ สงสัยหลอดจะขาด เหยียบเบรคแล้วไม่ติด ยังงัยแจ้งด้วยนะครับ ที่ golfkitti@yahoo.com ขอบคุณครับ
เมลให้แล้วครับ ไม่มีหลอด LED นะครับ มีหลอดธรรมดาครับ

www.facebook.com/pctanayont
www.precha.com

ชูเกียรติ ชลอคุณวัฒน์
ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า
095-0-17028-2

CMC-SuperTouring

• Dyna Super Glide
  • *

คุณปืนครับ เห็นว่ารับทำเหล็กพนักพิงหลังใกล้เคียงกับในภาพ แบบยึดน๊อตติดกับบังโคลน พร้อมทำสีด้วย
ไม่ทราบว่าราคาค่าทำ เท่าไหร่ครับ  รบกวนแจ้งให้ผมทราบที ขอบคุณครับ

เด๋วผมเชคราคาให้นะครับ ใส่ Nightster 09 ใช่ป่ะครับ  :D :D

quiet baffles big radius 2-into-2

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ

จัดส่งให้เรียบร้อยครับพี่  worship worship
อยากไดิพนักพิงแบบนี้ครับขอราคางานที่คุณปืนทำหน่อยคราบ

PuYn

• HD-PuYn
Re: @@@ "HD-PuYn" อะไหล่ฮาเล่แท้ 100% จาก USA มีของแต่ง Rolandsand มาใหม่ครับ
« ตอบกลับ #737 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:04:20 AM »

ขอนำเสนอสินค้าคุณภาพจาก DK Custom Speciality: Quality HIGH-IMPACT Mods ผลิตจากวัสดุชั้นดีเหล็ก American Cold Roll Steel
สินค้าเด่นๆคือ Gas Tank Lift, Coil and Key Relocation Kits ชุดยกถังย้ายคอยล์พร้อมสายหัวเทียนอย่างดีจาก American Pro Race และสวิทกุญแจแบบครบเซทสุดคุ้ม ติดตั้งง่ายได้ด้วยตัวเอง หรือจะให้ทางเราติดตั้งให้ก้อได้ครับ

คุณสมบัติ
- เสริมหล่อ
- ระบายอากาศ และลดอุณหภูมิหัวเครื่อง Rocker Box
- เพิ่มที่ว่างให้เก็บซ่อนสายไฟเพื่อความเรียบร้อย
- สายหัวเทียนแต่ง American Pro Race อ้วนๆ 11mm

ชุดเซทนี้ประกอบด้วย
- ชุดยกถังมีให้เลือกตั้งแต่ 1.5", 2", 2.5", 3"
- สายหัวเทียน American Pro Race 11mm มีให้เลือกสองสี แดง กับ ดำ
- ชุดย้ายคอยล์ เป็น Motor Mount ย้ายคอย์ไปอยู่ข้างเครื่อง ความพิเศษของตัวนี้คือวัสดุแข็งแรงทนทานไม่ฉีก และมี Ruber Stand ทนความร้อนรองเวลาติดตั้งเพื่อลดแรงสั่นสะเทือน
- ชุดย้ายสวิทกุญแจ มีให้เลือกสองแบบคือ ย้ายไปอยู่บนชุดย้ายคอยล์ กับ Flex-6 ย้ายไปอยู่ด้านหลังระหว่างสูบหลังกับฝาครอบแบต มี Ruber Stand ทนความร้อนรองเวลาติดตั้งเพื่อลดแรงสั่นสะเทือน ทำให้หมดปัญหาเรื่องกุญแจติด เวลาใช้ไปนานๆลูกกุญแจจะสึกขัดติดอยู่ในเบ้าทำให้ดึงเข้าออกลำบาก
- น๊อตและอุปกรณ์ติดตั้งครบชุด
ราคาชุดละ 6,xxx ครับ

สามารถติดตั้งได้บน
- Sportster 1995-2003
- Sportster 2004-2006
- Sportster 07-Later
- Dyna 1999-Later
- Softial 2000-Later

นอกจากนี้ยังมี ชุดยกถังด้านหลัง , พักเท้าแนวๆ , Struts หลังแข็งและอื่นๆ สามารถสั่งได้ทุกชิ้นครับ ทางเราเป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรง รับประกันคุณภาพครับ สนใจโทรปรีกษาได้ครับ ปืน 081-8118131

รูปตัวอย่างครับ
American Pro Race Spark Plug Wire 11mm

Deluxe Option Premium Tank Lift ชุดยกถังด้านหลัง

Flex-6 Ignition Relocation Kits

Sportster 1995-2003

Sportster 2004-2006

Sportster 07-Later

Dyna 1999-Later

Softial 2000-Later

Custom Footpegs พักเท้าแนวๆ คู่ละ 3,xxx บาท

มีทั้งหมด 10 แบบนะครับ
1. Flying Knuckle - Wrinkle Black

2. Flying Knuckle - Brass Powder Coat

3. BMX

4. Tripple Trap

5. Bear Trap

6. Stealth Bear Trap

7. Stealth Trap

8. Canyon Carver

9. Rat Trap

10. Polished Alien

Beefy Struts Hard Tails หลังแข็งผลิตจากเหล็กแข็ง American Cold Rolled D.O.M. Steel ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 1" ทำสีด้วย Powder Coated อย่างดีจากโรงงาน ใส่กับ Sportster และ Dyna มีให้เลือกขนาด 10", 10.5", 11", 12", 13" ราคาคู่ละ 4,xxx บาท

สนใจโทรปรีกษาได้ครับ ปืน 081-8118131
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2012, 01:38:18 AM โดย PuYn »

ธ.กรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลปื่นเกล้า

MGMT

• Sportster 883 R
Re: @@@ "HD-PuYn" อะไหล่ฮาเล่แท้ 100% จาก USA มีของแต่ง Rolandsand มาใหม่ครับ
« ตอบกลับ #738 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 08:56:27 PM »
แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน
สั่งซื้อกระเป๋าสตางค์ แบบ Convoy Wallet - Tobacco
ทาง e-mail แล้วน่ะครับ

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #739 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:29:20 PM »
แจ้งรายละเอียดการโอนเงิน
สั่งซื้อกระเป๋าสตางค์ แบบ Convoy Wallet - Tobacco
ทาง e-mail แล้วน่ะครับ

รับทราบครับบ จัดการให้ครับผมมม  worship worship

ฟ้าลั่น

• Road King Classic
  • **
  • Work for my life / Ride from my heart
« ตอบกลับ #740 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 02:36:54 PM »
ถ้าของที่ สั่งไว้มาช่วยแจ้งด้วยนะ ปืน อยากใส่มากๆเลยตอนนี้

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #741 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:28:10 PM »
ถ้าของที่ สั่งไว้มาช่วยแจ้งด้วยนะ ปืน อยากใส่มากๆเลยตอนนี้

โทดทีพี่บิ๊ก สั่งไรไว้นะ ไมล์รึป่าว

ฟ้าลั่น

• Road King Classic
  • **
  • Work for my life / Ride from my heart
« ตอบกลับ #742 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:33:31 PM »

โทดทีพี่บิ๊ก สั่งไรไว้นะ ไมล์รึป่าว

RSD Handlebars - Black

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #743 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 09:42:47 PM »

อะไหล่ แต่งสวยหรู งานคุณภาพจาก Arlen Ness มาแล้วครับ มีให้เลือกมากมาย จะทยอยนำเข้ามาให้เลือกชมเรื่อยๆนะครับ สนใจสินค้าตัวไหนหรือนอกเหนือจากรายการก้อสั่งได้ทุกชิ้นนะครับ สนใจติดต่อ ปืน 081-8118131

Arlen ness DEEP CUT BEZEL FOR 7" FACTORY HEADLIGHTS ตะแกรงครอบไฟหน้า 7" Aluminium CNC สีดำ ใส่กับรถทัวริ่งครับ ราคา 4,xxx

Arlen ness Fork Boot มีสองแบบครับ Reto กับ Deep Cut ผลิตจาก 6061 T-6 billet aluminum ใส่ได้กับ 86-12 ทัวริ่งครับ Pre-Order ราคาคู่ละ 8,xxx

Arlen ness LED Fire Ring แก๊บไฟเลี้ยว LED หล่อๆ ตรงขอบจุดๆนั้นก้อมีไฟด้วยนะครับ มีสีโครมกับสีดำ ส่วนไฟก้อมีสีเหลืองกับสีแดงครับ ใส่ได้กับไฟเลียว Bullet ทุกรุ่นครับ ราคาคู่ละ 4,xxx

Arlen Ness Micro Mirrors กระจกจิ๋วแต่แจ๋ว งานเนี๊ยบๆ มาละครับบบบบบ แบ่งเป็นสองประเภทนะครับ มีสีดำ และสีโครม ผมสต๊อกแต่สีดำนะครับ อยากได้สีโครมสั่งให้ได้ครับ
กระจกติดแฟริ่งหน้ากากตระกูล Electra, StreetGlide ขายเป็นคู่ คู่ละ 4,xxx บาท

กระจกติดแฮนด์ทั่วไป ขายเป็นข้าง ข้างละ 3,xxx บาท

ชุดกรองอากาศ Big Sucker จาก Arlen Ness ครับ มีสองแบบครับ Neutral Bracket กับ Chrome Bracket  ราคา 5,xxx-6,xxx บาท
มีสำหรับ 91-11 XL mode, 08-11 FL Touring, 99-07 FL Touring, 99-11 Dyna and Softail

BIG SUCKER STG1 99-09 CHR

Arlen Ness 11/4" CLAMP-ON PEG MOUNTS ขาจับพักเท้าทางไกลเรียบๆเนียนๆ คู่ละ 2,xxx บาท

Arlen Ness WINGED TANK EXTENSION ชุดต่อชายถังน้ำมันสำหรับ RoadGlide, StreetGlide มาในสีรองพื้นพร้อมทำสี Pre-Order นะครับ ชุดละ 1x,xxx บาท

Arlen Ness Ness-Tech Deep Cut ผลิตจาก 6061 T-6 billet aluminum
ปลอกแฮนด์ 5,xxx บาท

พักเท้า 5,xxx บาท

หัวเกียร์ 2,xxx บาท

Arlen Ness Soft-Touch Engraved ผลิตจาก 6061 T-6 billet aluminum และมีแผ่นยางหลุมๆเพิ่มการยึดเกาะ

ปลอกแฮนด์ 3,xxx บาท

พักเท้า 3,xxx บาท หัวเกียร์ 1,xxx บาท

Arlen Ness Fusion Deep Cut รุ่นนี้เป็นการผสมผสานระหว่าง billet aluminum และ air cushion rubber thumb pad นุ่มและ Grip ดีมาก ดีไซน์ทันสมัย
ปลอกแฮนด์ 4,xxx บาท

พักเท้า 4,xxx บาท

หัวเกียร์ 1,xxx บาท

Arlen Ness Fusion Slot Track รุ่นนี้เป็นการผสมผสานระหว่าง billet aluminum และ air cushion rubber thumb pad นุ่มและ Grip ดีมาก ดีไซน์ทันสมัย
ปลอกแฮนด์ 4,xxx บาท

พักเท้า 4,xxx บาท

Arlen Ness Fusion Knurled รุ่นนี้เป็น billet aluminum กัดลายเรียบหรู ดีไซน์ทันสมัย
ปลอกแฮนด์ 2,xxx บาท

พักเท้า 2,xxx บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 01:50:23 AM โดย PuYn »

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #744 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:10:38 AM »

Delphi FI Tune-Up จูนกล่องรถให้เสถียร หลังจากใส่ท่อแต่ง และกรองเปลือย ด้วยกล่องจูนจาก 3 ค่ายดังครับ Fuelpak, Screamin' Eagle Super Tuner, Thunder Max Auto Tune Module
1. Vance&Hine Fuelpak เป็น กล่องจูนเบสิคครับ จูนได้เบื้องต้น ใช้งานง่าย ปรับแต่งค่าได้ด้วยตัวเอง ไม่ต้องผ่านคอมพิวเตอร์ ติดตั้งไว้บนตัวรถเลย ราคาถูกที่สุดใน 3 ค่าย ราคา 9,500 บาท พร้อมติดตั้งและจูน

2. Screamin' Eagle Super Tuner เป็น กล่องจูนที่มีความระเอียดสูง ปรับแต่งค่าได้ระเอียด ไม่ต้องการการติดตั้ง ใช้จูนปรับค่าของกล่องเดิมในรถ จูนเสร็จถอดเก็บได้เลย ต้องจูนผ่านคอมพิวเตอร์ ราคา 20,000 บาท พร้อมจูน

3. Thunder Max with Auto Tune Module เป็น กล่องจูนที่มีระบบปรับค่าออโต้ได้ด้วยตัวมันเอง ปรับตั้งค่าได้ระเอียด ตัวกล่องจะประกอบด้วยกล่อง ECU ที่ต้องติดตั้งบนตัวรถแทนที่กล่องเดิม พูดง่ายๆคือเปลี่ยนทั้งกล่อง ECU เลย ตัวกล่องจะมี Auto Tune Module ติดมาด้วยเป็นจุดเด่นของกล่องค่ายนี้ ต้องจูนผ่านคอมพิวเตอร์ ราคา 3x,xxx บาท พร้อมติดตั้งและจูน ราคาแตกต่างกันไปแล้วแต่รุ่นรถที่ติดตั้ง

อยาก จะจูนแบบไหนเลือกเอาที่เหมาะสมกับงบประมาณของตัวเองได้เลยครับ แต่ละตัวมีจุดประสงค์เดียวกัน และมีข้อดีข้อเสียต่างกันไป ขึ้นอยู่กับข้อจำกัดของแต่ละตัว แล้วแต่ความชอบ และระดับความพึงพอใจของแต่ละบุคคลเลยครับ จะแบบพอเพียง เอาแรง หรือ นุ่มนวล โทรมาปรีกษาได้ครับผม 
สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ปืน 081-8118131

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #745 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:57:22 PM »
ประกาศ!!! สำหรับท่านลูกค้า ที่มีซื้อรถจากทางร้านไปและมีความประสงค์จะจดทะเบียนรถ ให้นำเอกสารอินวอย สรรพสามิตมายื่นข้อมูลเข้าระบบ เพื่อเก็บไว้เป็นข้อมูลว่าเป็นรถที่เข้ามาอยู่ในประเทศแล้ว และขอผ่อนผันให้มีสิทธิจดทะเบียนได้ ภายในสิ้นเดือนนี้นะครับ ย้ำก่อนวันที่ 31/8/2012 สิ้นเดือนนี้เท่านั้นนะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นค่าจดทะเบียนยังไม่เป็นที่สรุปแน่ชัดว่าจะราคาเดิมหรือเพิ่มขึ้น สอบถามข้อมูล หรือขอยื่นเรื่อง โทรติดต่อที่ 081-9180011, 02-8819986 

jui & jeo

• Sportster 883 L
  • **
« ตอบกลับ #746 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:49:02 AM »
คุณปีนครับผมติ่งเพื่อนนครครับ ผมรบกวนสอบถาหน่อยครับ ชุดครอบหน้ากากที่เป็นเพชรที่ผมสั่งไว้ไม่รู้ว่าของจะมาเมื่อไรครับ

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #747 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:52:27 PM »
คุณปีนครับผมติ่งเพื่อนนครครับ ผมรบกวนสอบถาหน่อยครับ ชุดครอบหน้ากากที่เป็นเพชรที่ผมสั่งไว้ไม่รู้ว่าของจะมาเมื่อไรครับ

กำลังหาอยู่เลยครับพี่ติ่ง อาจจะต้องสั่งตัวอื่นแทน หาสั่งยากมากเลย  :'( :'(

tor55555

• Sportster 1200 L
« ตอบกลับ #748 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 06:32:07 AM »
รบกวนตรวจสอบราคาของ Air Cleaners Performance Machine รุ่น Fast Air Intake (Contrast Cut) สำหรับ Softial 2011 ;D ;D ;D

:) :) :) :)

PuYn

• HD-PuYn
« ตอบกลับ #749 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:20:43 PM »
รบกวนตรวจสอบราคาของ Air Cleaners Performance Machine รุ่น Fast Air Intake (Contrast Cut) สำหรับ Softial 2011 ;D ;D ;D

:) :) :) :)

ของยังไม่เข้านะครับ อีกสักสองอาทิตย์หนะครับ